Thưa các bác, các chú, các anh! Em là dân nghiệp dư, ngoại đạo, vì thích máy móc mà mò trên google miết thì ra được cái diễn đàn cncprovn.com này. Em trước giờ chỉ theo đọc các bài viết thôi, gần đây lấy hết can đảm reg nick để có gì còn có thể hỏi các bác.
Ngoài việc là thành viên trên này.. em cũng là thành viên bên diễn đàn kia.. mà qua theo dõi em thấy mọi người gọi là thế giới chuối, em không hiểu tại sao, cũng không biết có phải diễn đàn ta cấm gọi tên thật không? nhưng thấy các bác gọi sao thì em gọi theo vậy cho chắc ăn.
Trong các bài viếc.. gần đây em băn khoăn một điều mà em hỏi google chưa tìm được câu trả lời thỏa đáng. Mong rằng các bác có thể giúp em sáng ra được đôi phần. Vấn đề như thế này:
Em có đọc trên thế giới chuối.. có một bác trước đó chỉ bán chuối, giờ chuyển qua trồng chuối. Việc đó thì bình thường nhưng trong việc trồng chuối của bác ấy em lại thấy có nhiều cái không hiểu. Bác ấy nói chuối bác ấy trồng theo tiêu chuẩn hay cách thiết kế, thi công gì đó theo G7. Vậy cái G7 ấy là cái gì... mà google cũng bó tay?
Em tìm trên google thì với 2 cách tìm web & hình ảnh đều không thấy kết quả nào liên quan đến máy móc.
- Tìm G7 bằng hình ảnh
- Tìm G7 bằng web
Ngoài ra phương pháp gia công chế tạo như thế có đảm bảo độ chính xác tới mức không cần phải cân chỉnh như bác gì bên kia nói hay không?
Em thấy bên đây cũng có mấy bác làm kiểu này từ trước.. cũng đưa chi tiết lên máy lớn, cũng gia công v.v... nhưng em thấy bảo là khi lắp ráp cũng phải cân chỉnh kiểm tra dữ lắm mà?

PS: nếu bài viết em có gì sai.. mong MOD thương tình mà chỉ sửa hoặc xóa bài, nhắc nhở, đừng khóa nick em, em hứa là em không tái phạm nếu bị nhắc nhở.