1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 51

Chủ đề: Anh em cảnh giác....

Thợ bậc 3
    Cám ơn
    3
    Được cám ơn 2 lần
           ở 2 bài viết

Anh em cảnh giác....

tôi không chuyên về cnc nhưng tôi không phải là thằng ngu

Chuyện là 6 ngày chuơC tôi ko định nói ra nhưng vì bực quá

Tôi có mua 1 câi kis nguyên sax và hỏi anh thợ kia có làm dc ko anh thợ kia là Biêt Tuốt tên là minh cnc
    Ông này có nhận làm trong vong 2 ngày và kêu mình chờ trong thời gian đó mình có ở đó

Nuôi ông như nuôi bố già ăn uống mấy ngày mà cũng kỳ mình là khăch chứ có là nô lệ đâu nói chung ko đáng nhưng thấy tư căch của ông này thuộc loại bần cặn của xh

Ko muốn mất 1 đồng

Nhận tôi dựng con máy trong khi đó nhà ko có 1 sợi dây điện đưa đi mua đủ thứ đến cây vit cũng phải đi mua làm đi làm lại cuối cùng chả dc việc gì buồn thay cho anh thợ đã ngu thì đừng to mồn làm thợ mà bị khắch nó dậy lại thợ thì càng buồn hơn

Làm thợ mà ko biết mãx điện ở cnc mini để khách nó tự lắp

Ko dc việc gì sau còn lấy 2t tiền công
    Nhưng tôi chỉ trả 1t cộng với mấy món đồ tôi để lại
    1 hòm điện 155k+1 lọc 150k 2 nối trục 300k + jacam 100k+1t tiền mặt

Tôi không phải là người vứt tiền ra cửa sổ nhưng tôi mong rằng ông lên suy nghĩ và rut kinh nghiệm nhé con máy tôi đã thuê người làm song chưa hết buổi sáng chứ ko như ông ôm máy tôi 5 ngày đâu nhớ cầm số tiền của tôi ngủ cho kỹ xl nhé
    Lần sửa cuối bởi yeucongnghe, ngày 10-10-2014 lúc 05:59:25 PM.

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    424
    Được cám ơn 288 lần
           ở 184 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi yeucongnghe Xem bài viết
    tôi không chuyên về cnc nhưng tôi không phải là thằng ngu

Chuyện là 6 ngày chuơC tôi ko định nói ra nhưng vì bực quá

Tôi có mua 1 câi kis nguyên sax và hỏi anh thợ kia có làm dc ko anh thợ kia là itnoi tên là minh cnc
    Ông này có nhận làm trong vong 2 ngày và kêu mình chờ trong thời gian đó mình có ở đó

Nuôi ông như nuôi bố già ăn uống mấy ngày mà cũng kỳ mình là khăch chứ có là nô lệ đâu nói chung ko đáng nhưng thấy tư căch của ông này thuộc loại bần cặn của xh

Ko muốn mất 1 đồng

Nhận tôi dựng con máy trong khi đó nhà ko có 1 sợi dây điện đưa đi mua đủ thứ đến cây vit cũng phải đi mua làm đi làm lại cuối cùng chả dc việc gì buồn thay cho anh thợ đã ngu thì đừng to mồn làm thợ mà bị khắch nó dậy lại thợ thì càng buồn hơn

Làm thợ mà ko biết mãx điện ở cnc mini để khách nó tự lắp

Ko dc việc gì sau còn lấy 2t tiền công
    Nhưng tôi chỉ trả 1t cộng với mấy món đồ tôi để lại
    1 hòm điện 155k+1 lọc 150k 2 nối trục 300k + jacam 100k+1t tiền mặt

Tôi không phải là người vứt tiền ra cửa sổ nhưng tôi mong rằng ông lên suy nghĩ và rut kinh nghiệm nhé con máy tôi đã thuê người làm song chưa hết buổi sáng chứ ko như ông ôm máy tôi 5 ngày đâu nhớ cầm số tiền của tôi ngủ cho kỹ xl nhé
    Em chả hiểu bác nói gì sất.
    Vậy mình cần cảnh giác ai, Ai cần phải kiểm điểm?
    KHÔNG NGỪNG ĐAM MÊ - KHÔNG NGỪNG SÁNG TẠO
    Bolg : phipdong.blogspot.com
    email : ngocanh.songlong@gmail.com
    ĐT : 090.447.5528

Thợ bậc 4 yentranbk's Avatar
    Đang ở
    Binh Tan, HCM City
    Cám ơn
    2
    Được cám ơn 16 lần
           ở 16 bài viết
    không hiểu gì hết bác .nói rõ lại xem nào
    Tran Ngoc Yen
    Sale Engineering - Tetra Pak Co
    Chuyên cung cấp máy móc thiết bị đóng gói, bao bì

Thợ bậc 7 ít nói's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội 36 Bùi Ngọc Dương
    Cám ơn
    189
    Được cám ơn 277 lần
           ở 213 bài viết
    Bạn nhần lẫn à . tôi ít nói tên Hoài tôi ko phải là minh gì. Tôi lắp cho ông kít bao giờ
    0978835302

5. Thành viên đã cám ơn ít nói cho bài viết hữu ích này:

Kem hảo hạng solero's Avatar
    Cám ơn
    733
    Được cám ơn 1,175 lần
           ở 649 bài viết
    Bác viết lủng củng em đọc cũng khó hiểu.

Có phải là bác giao kèo làm ăn với ai đó và hợp đồng không thành công như mong đợi?
    Lần sửa cuối bởi solero, ngày 10-10-2014 lúc 05:51:29 PM.

Thợ bậc 3
    Cám ơn
    3
    Được cám ơn 2 lần
           ở 2 bài viết
    Trong này cũng cám ơn anh itnoi hoài để lại cho mấy thứ chuẩn và ngon em đang chạy cám ơn anh rất nhiệt tình thánk anh

8. Thành viên đã cám ơn yeucongnghe cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6 blueocean's Avatar
    Cám ơn
    47
    Được cám ơn 264 lần
           ở 124 bài viết
    Đọc hiểu chết liền
    Hải (Blueocean)- Đà Nẵng
    TEL: 0905 tám 3 111 tám - MEO: c2ecnc@gmail.com

Thợ cả
    Cám ơn
    1,576
    Được cám ơn 1,032 lần
           ở 799 bài viết
    Cảnh giác gì vậy, có nhiều kiểu để đến đích của mình chứ, một là bác đặt hang người ta, người ta hoàn thành đúng ý mình --> trả tiền, hai- mua đứt, nếu xem ưng ý đưa tiền ôm về, ba- cùng ngâm cứu: cái này hơi phức tạp tý, nếu thành công thì có thể rẻ tý hoặc đắt tý và có thể không thành công cùng chịu vậy, có vẻ bác rơi vào trường hợp này chăng. Nếu vậy thì không có gì phải cảnh giác bác à

Thợ bậc 3
    Cám ơn
    3
    Được cám ơn 2 lần
           ở 2 bài viết
    Đáng nhẽ kèo này bác minh cnc biêt tuốt Lên trả lại em tiền vì bác có thêm kinh nghiệm Nhé bố giÀ Cái gì đúng leve mình thì mình làm nhận làm cnc mà điện ko biết đi phần mềm ko biết chỉnh làm thằng khăch nó dậy song ko làm dc cũng đòi 2t em nói với anh em chuyển máy xuống đông anh người ta làm có 5h xin lỗi anh anh ngu như cầy tham như chó em xl anh lên sửa lại bản thân mình đi chăm chỉ cộng ngu xi thành phá hoại anh biết 5 ngày em chờ anh làm em thuê nhà nghỉ 4 ngày em chờ anh trong khi đó 1 giọt nước anh ko giám mời em đi ăn uống em thử sem anh có trả tiền ko anh ko nói nời nào anh vác đít anh về cũng chả nói là em trả giùm

Em nhịn đói 1 ngày thử anh có giám mời em ăn ko Anh cũng ko nói gì Anh lê

Thợ bậc 3
    Cám ơn
    3
    Được cám ơn 2 lần
           ở 2 bài viết
    Em đang đi uống bia chúc mừng con máy song em Xai dt lên ko up anh dc mong các bác thông cảm

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    63
    Được cám ơn 222 lần
           ở 151 bài viết
    Sao bác lại lấy lý do mà em thấy hơi trẻ con ạ. Bác suy nghĩ thoải mái tí thì không có chuyện bực mình rồi.

Thợ bậc 3
    Cám ơn
    3
    Được cám ơn 2 lần
           ở 2 bài viết
    Vấn đề em ko muốn nói ra nhưng từ lúc nhận tiền của em hay nói khác cĂch khác là cươp cua em thì chặn luôn cuộc gọi tin nhắn lên em mới bực chính em ko ngờ là như vậy lên viết 1 bài mong ae nào như em lên tìm đúng chỗ để mà làm chánh trường hợp như em tiền mất mà ko dc việc

Thợ bậc 3
    Cám ơn
    22
    Được cám ơn 7 lần
           ở 7 bài viết
    Văn phong của bác ấy quả là bá đạo
    Chắc bác ấy chấp bút khi đang giận dữ lắm. Bác viết bài mà tiết kiệm chi vài dấu chấm, phẩy, xuống dòng.
    Lần sửa cuối bởi scara.arm, ngày 10-10-2014 lúc 06:56:17 PM.

Thợ cả
    Cám ơn
    469
    Được cám ơn 530 lần
           ở 399 bài viết
    em cũng không hiểu gì, dạo này hình như ngữ văn em dốt hơn trước

Thợ bậc 6 puskinu's Avatar
    Cám ơn
    72
    Được cám ơn 58 lần
           ở 40 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi yeucongnghe Xem bài viết
    Đáng nhẽ kèo này bác minh cnc biêt tuốt Lên trả lại em tiền vì bác có thêm kinh nghiệm Nhé bố giÀ Cái gì đúng leve mình thì mình làm nhận làm cnc mà điện ko biết đi phần mềm ko biết chỉnh làm thằng khăch nó dậy song ko làm dc cũng đòi 2t em nói với anh em chuyển máy xuống đông anh người ta làm có 5h xin lỗi anh anh ngu như cầy tham như chó em xl anh lên sửa lại bản thân mình đi chăm chỉ cộng ngu xi thành phá hoại anh biết 5 ngày em chờ anh làm em thuê nhà nghỉ 4 ngày em chờ anh trong khi đó 1 giọt nước anh ko giám mời em đi ăn uống em thử sem anh có trả tiền ko anh ko nói nời nào anh vác đít anh về cũng chả nói là em trả giùm

Em nhịn đói 1 ngày thử anh có giám mời em ăn ko Anh cũng ko nói gì Anh lê
    Bác cho e xin địa chỉ chỗ làm máy ở Đông Anh vs ạ, e cảm ơn nhiều.

Thợ bậc 3
    Cám ơn
    3
    Được cám ơn 2 lần
           ở 2 bài viết
    Anh trung gân chỗ cầu vượt đi vào anh cần lh chỗ đó cần làm thì lh em sdt của em 097653055 anh ý làm 3 cái gối đơc trục xuz là song
    Lần sửa cuối bởi yeucongnghe, ngày 10-10-2014 lúc 07:22:27 PM.

Administrator CNC PRO's Avatar
    Đang ở
    Ho Chi Minh City, Vietnam, Vietnam
    Cám ơn
    21
    Được cám ơn 600 lần
           ở 125 bài viết
    @yeucongnghe
    Chào bạn! Theo dõi các bài viết của bạn, thật mình cũng không hiểu bạn muốn nói về ai, lúc bạn nhắc đến "itnoi", lúc bạn nhắc đến "biết tuốt". Nếu thật sự bạn gặp vấn đề trong giao dịch. Mình mong bạn cung cấp thêm vài thông tin sau dể sự việc được rỏ hơn:
    - Tên người giao dịch với bạn.
    - Số điện thoại người giao dịch với bạn.
    - Địa chỉ nơi lắp máy cho bạn.
    - Sự việc diễn ra thế nào và khi nào.
    Nếu bạn không làm rỏ các thông tin trên, mà lúc đề cập đến người này, lúc người khác. Mình sẽ xem phản ánh của bạn kém tin cậy và sẽ xem xét xử lý dể tránh rối & hiểu lầm.
    Mình rất thông cảm bạn là người bị hại, rất bức bối. Nhưng mình mong bạn dùng lời lịch sự hơn.

20. Có 4 thành viên đã cám ơn CNC PRO cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    632
    Được cám ơn 443 lần
           ở 280 bài viết
    Hix em có gặp cả 2 bác roài. Có gì các bác đóng cửa bảo nhau chứ ai lại kéo nhau lên đây.

Thợ bậc 6
    Đang ở
    Bà Rịa, Vietnam
    Cám ơn
    275
    Được cám ơn 122 lần
           ở 86 bài viết
    ay za nhờ DIY 1102 nói nên hiểu rồi, đã biết nói ai,chổ nào luôn rồi, híc, ông này đang nóng nên sức nóng lan đến từng ngón tay, độc môn trảo thủ đây mà,thôi ông cố ơi, ông tức chuyện nhỏ như con thỏ vậy

Administrator CNC PRO's Avatar
    Đang ở
    Ho Chi Minh City, Vietnam, Vietnam
    Cám ơn
    21
    Được cám ơn 600 lần
           ở 125 bài viết
    @diy1102 & thucongmynghe79
    Hai bạn nói như thế nghĩa là thế nào?
    Chuyên mục này có ảnh hưởng lớn đến uy tín, danh dự, nhân phẩm của một ai đó. Do đó yêu cầu của chuyên mục là mọi việc phải rỏ ràng và minh bạch. Nhưng thấy các bạn vẫn cứ mập mờ thông tin. Các bạn tham gia ý kiến trong chuyên mục này cần phải suy nghĩ thận trọng trước khi phát biểu.
    Nếu không thể cung cấp hoặc làm rỏ thêm nội dung thì không nên viết bài dạng chung chung. Nội dung theo kiểu "à tôi biết là chuyện gì rồi, tôi biết ai rồi" mà không mang nội dung làm rỏ để mọi người cùng biết thì càng không nên. Càng không thể vì một chút bốc đồng nhất thời mà đưa ra những thông tin bất lợi tới một ai đó, sau đó lại bảo chỉ là một phút bồng bột. Nếu chuyện chỉ cần một vài người biết thì các bạn có thể trao đổi riêng bằng tin nhắn.

Sự việc đã được đề cập. BQT mong muốn những người có liên quan có ý kiến.
    Nhất là bạn yeucongnghe hãy nêu đủ thông tin cần thiết. Không thể vì một chút nóng vội mà mở chuyên mục để nói bóng gió một ai đó.
    Ngoài các vấn đề có liên quan đến chủ đề, hy vọng các bài viết mang tính chất trao đổi thông tin ngoài lề như bạn puskinu không xuất hiện nữa.
    Bạn diy1102 & thucongmynghe79 như đã phát biểu, hai bạn đã biết được phần nào vấn đề xin bổ xung thêm thông tin để mọi người cùng biết.

Trân trọng!

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Mẫu điêu khắc bitmap chủ đề Cảnh
    Bởi CKD trong diễn đàn Hình ảnh, art, cad, cam v.v...
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 27-06-2017, 09:34:11 AM
  2. Thông báo về việc treo nick cảnh cáo thành viên NANA
    Bởi CNC PRO trong diễn đàn Thưởng và phạt
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 14-09-2014, 10:16:00 AM
  3. ẢNh phong cảnh
    Bởi CKD trong diễn đàn Góc nhiếp ảnh
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 20-01-2014, 11:27:19 PM