1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: makita lam spindle

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    11
    Được cám ơn 12 lần
           ở 12 bài viết

makita lam spindle

Ngân sách hạn hẹp, cộng thêm việc dư e máy m*i cầm tay makita nêm e có ý định chế th*nh e spindle. Xin các bác cho cao kiếm. Ai đã l*m rồi thì e xin đc sự hướng dẫn ạ

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    298
    Được cám ơn 198 lần
           ở 149 bài viết
    Các cụ trên này gọi là spin "đồi gió hú". Cái này rẻ, dễ kiếm ( hỏi cụ ppgas có liền), chạy rất ồn ở 30krpm (thêm cái dimmer chắc đỡ hơn), để chạy chơi bời thì không sao chứ để kiếm cơm hàng ngày thì có lẽ không được. Kẹp dao 6,35 nên muốn dùng dao cán 6 thì phải lót thêm vỏ lon bia.
    Nếu vẫn quyết tâm mần thì kiếm cái kẹp spin phi 65 bằng nhôm của tàu khựa ( giá khoảng 200K), dùi 4 cái lỗ bắt lên trục Z là có thể chiến đấu thôi.
    Đôi lời chia sẻ. Kekeke

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    11
    Được cám ơn 12 lần
           ở 12 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi elenercom Xem bài viết
    Các cụ trên n*y gọi l* spin "đồi gió hú". Cái n*y rẻ, dễ kiếm ( hỏi cụ ppgas có liền), chạy rất ồn ở 30krpm (thêm cái dimmer chắc đỡ hơn), để chạy chơi bời thì không sao chứ để kiếm cơm h*ng ng*y thì có lẽ không được. Kẹp dao 6,35 nên muốn dùng dao cán 6 thì phải lót thêm vỏ lon bia.
    Nếu vẫn quyết tâm mần thì kiếm cái kẹp spin phi 65 bằng nhôm của t*u khựa ( giá khoảng 200K), dùi 4 cái lỗ bắt lên trục Z l* có thể chiến đấu thôi.
    Đôi lời chia sẻ. Kekeke
    Có thêm 500 hình cho dễ hình dung hoặc *t video về cái n*y thì bác cho e xin

Thợ bậc 5 Letungquang's Avatar
    Cám ơn
    7
    Được cám ơn 23 lần
           ở 22 bài viết
    Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	may-danh-canh-makita.jpg 
Views:	1 
Size:	245.1 KB 
ID:	21997 đây bác....nhưng trước khi xài em khuyên bác nên bịt lỗ tai lại kẻo thủng màng nhỉ nói trước là nó chỉ chạy được 3 giờ liên tục là quá sức rồi
    Tầm nhìn số từ cái hố nông cạn

Thợ bậc 7 duonghoang's Avatar
    Đang ở
    Pleiku-Gialai
    Cám ơn
    555
    Được cám ơn 377 lần
           ở 178 bài viết
    --- Hàng makita em nghĩ cũng đc nhưng chạy liên tục ko ổn đâu bác, mấy hàng tàu chạy cỡ 15p là muốn bốc khói rồi.
    Email: duonghoang05@gmail.com
    Mobile: 0988467839

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    11
    Được cám ơn 12 lần
           ở 12 bài viết
    E có cái máy m*i cầm tay cơ...
    Ý e l* có cách n*o lấy bộ động cơ e nó chế nắp đầu collet v*o hay nắp gì gì v*o để gá dao phay đc k?... Mũi nhỏ hay phay ch*m ăn mỏng cũng đc

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    112
    Được cám ơn 100 lần
           ở 81 bài viết
    lúc đầu làm máy e cũng lấy con makia, mua cái chén 6ly về xài (e xài song song 2 con nhá), phay hết các part nhôm cho cái máy luôn (giống bác gì ở phố núi làm máy H để phay part cho máy router ý) mà e cũng chỉ dám chạy 1h sau đó đổi con khác vào chạy tiếp --> kết quả là sau khi phay xong 2 cái vai X, 4 cái part motor, bộ trục Z thì 2 con makita 3701 đi hết 2 cái bạc đạn đuôi . + thêm nó chạy 1 đơn hàng đủ tiền là e đi mua ngay và luôn cái spindle 1.5kw .

Khuyên bác chủ nếu chạy chơi chơi và có time chờ đợi thì hãy xài mấy con này

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 80
    Bài viết cuối: 07-01-2019, 03:01:00 PM
  2. máy phay mini makita japan
    Bởi dụng cụ nhật bãi trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 20-05-2015, 12:50:11 AM
  3. Giải pháp tản nhiệt cho Makita 380w
    Bởi Tuanlm trong diễn đàn Trao đổi kinh nghiệm
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 05-12-2014, 12:22:18 PM
  4. hcm bán Spindle 1k5(cánh đại bàng) & biến tầng best 1k5 + kẹp Spindle