1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Kết quả 1 đến 13 của 13

Chủ đề: Nâng cấp em C 40x40

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    307
    Được cám ơn 261 lần
           ở 153 bài viết

Nâng cấp em C 40x40

em này làm cũng hơn 1 năm rồi cày cũng nhiều rồi nên h dc tài trợ ODA và vừa lắp xong con máy cho khách nên em tranh thủ thời gian 1 tuần để up nó lên 1 tầm mới , chuẩn make by tự tui ^^

trục X và Y đã xong cơ bản nhé, còn cái mặt bàn thôi, mai chủ nhật nên ko lấy mặt bàn dc, thứ 2 làm tiếp

trục Z nè

Bk 20 make by tự tui

sau khi tất cả phần cơ bản đã xong, em nó dc sơn chổng rỹ từ A đên Y, Trừ Z, V, R ra là ko sơn, Z làm bằng nhôm nên ko sơn còn V và R bằng thép muốn sơn cũng ko dám , hehe

mặt đáy

mặt trên

nòng súng C44 đã về đến nơi

hàn khoan và láp ráp, riêng phần này đợt này em nân cấp lên siêu trâu luôn, đổ kín phần trống bằng epoxy với zam sắt và bê tông

dùng balance để kéo em nó lên và tiện việc canh cử rồi hàn chết vào ( chụp trong phòng hơi tối)

trọng lượng trục X của em chưa tính moto vào có vào chắc 25kg đẹp luôn

ái láp tóp siêu cùi bắp, chết đến nơi em lôi dậy làm việc, chắp vá tùm lum, ha ha

chạy test máy

bây h mới tới phần quang trọng nhất là phần up lên tầm make by tự tui ^^ và quảng cáo cho nhà tài trợ ^^

cái spin dc anh nam hổ trợ theo diện dùng dc và thích thì trả tiền còn ko thì cho luôn cũng dc ^^

hôm nay em nó đã dc lắp lên trục Z của em, và cũng đã cân chĩnh độ song song với trục Z, ngày mai canh chĩnh lại với trục X và Y nữa là gần xong

2. Có 6 thành viên đã cám ơn writewin cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    127
    Được cám ơn 152 lần
           ở 62 bài viết
    nhìn con spindle đẹp quá, cái này sài vòng bi như thế nào vậy bác. vòng quay tối đa. thèm quá, chắc e cũng tự chế 1 cái hjhj
    Lâm.
    Đồng Nai. Đt 0901505005.

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    307
    Được cám ơn 261 lần
           ở 153 bài viết
    chân đế mới cũng xong rồi ^^

nân cấp spin và cân chĩnh cũng đã xong ^^

trực diện phát ^^ đủ đồ chơi từ tưới nguội đến dèn led siêu sáng, định thêm red dot mà lười ^^

chuyển từ bộ đế cũ sang đế mới ^^

5. Có 3 thành viên đã cám ơn writewin cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    127
    Được cám ơn 152 lần
           ở 62 bài viết
    nếu e ko nhầm spindle này dùng cho gỗ đúng ko ạ, nếu chuyển qua phay nhôm bác có phải chế bạc đạn khác không ạ.
    Lâm.
    Đồng Nai. Đt 0901505005.

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    con này theo catalogue là chơi gỗ , nhôm, resin , nhưng kết cấu full sắt gang , bạc đạn chịu lực nén là 7206 , tổng cộng có 3 bạc đạn 7xxxC trong đó , dư sức ăn kim loại , sắt thép gì chơi hết , 12500rpm , với tốc độ này ăn kim loại là phê phê , đừng điêu khắc thôi ( điêu khắc càng nhanh càng tốt cho chi tiết nhỏ )
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

8. Có 2 thành viên đã cám ơn Nam CNC cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6 blueocean's Avatar
    Cám ơn
    47
    Được cám ơn 264 lần
           ở 124 bài viết
    Bác Nam còn con kiểu này ko em làm 1 cái phay cho nó sướng
    Hải (Blueocean)- Đà Nẵng
    TEL: 0905 tám 3 111 tám - MEO: c2ecnc@gmail.com

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    còn 1 con y chang như thế .... em có đăng bán mà , em chỉ sợ nó giá cao quá bác sợ hehehe ... nếu nói cao không đúng, nếu bác tìm trên tao bao 1 con 12000rpm mà mới có 600W hay 1 kw mà giá trên 10tr rồi.
    Nguyễn Hoàng Nam

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    307
    Được cám ơn 261 lần
           ở 153 bài viết
    anh hải làm 1 con đi ăn sắt với nhôm cho thoải mái ^^, đại ca nam còn 1hay 2 con jj đó

test ăn kim loại nè, đầu tiên là ăn cái mặt bàn lại cho phẳng, em nó đang chạy 100HZ tốc độ X là 450 ăn 1 pass 3 zem, ăn tới đây đầu dao khá mòn rồi nên ăn hơi kêu ^^

Thợ bậc 6 blueocean's Avatar
    Cám ơn
    47
    Được cám ơn 264 lần
           ở 124 bài viết
    Anh cũng đang phân vân muốn DIY bộ BT30 cho nó pro luôn
    Hải (Blueocean)- Đà Nẵng
    TEL: 0905 tám 3 111 tám - MEO: c2ecnc@gmail.com

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    307
    Được cám ơn 261 lần
           ở 153 bài viết
    @ anh hải: BT 30 thì em chưa có nghĩ đến nhưng nó nằm ngoài khả năng cũng như vấn đề tình chái của em ^^, nên lựa chọn tốt nhất bây h là spin build in ^^, còn nếu làm ATC thì lúc đó em mới nghỉ đến BT ^^

về spin thì thực tình thì từ ngày con máy này hình thành thì spin trên máy này toàn là spin em dc quý nhân cho mượn dùng mà ko có đòi hỏi đặc biệt nào cũng như tiền bạc nào hết, nên túm lại là con máy này chưa có spin, he he, có 1 cái đã DIY xong mà ko gắn lên vì cái spin sau ngon hơn nhiều, he he

đã úp thì úp cho đáng, up lên em nó 4 trục để gia công mấy chi tiết bánh vis trục vis cho khách hàng cũng như tết làm tượng tặng bà con hàng xóm chơi ^^

đầu tiên là động cơ trục A nè ^^

nói láo đó dộng cơ em nó đây, cái trên là của khách gởi làm máy ^^, hix hix minh dùng em 98 P5

mặt bàn trục A làm kiểu lắp ghép để có j còn tháo xuống chạy 3 trục, mặt bàn thì mới gởi đi phay nay nên trong thời gian chờ đợi thì cắt chân em đầu chống tâm cho bằng với trục A ^^,

nếu lên dc 4 trục thành công và em điều khiển thành thạo thì tiếp theo là khăn gói vào sài gòn kiếm anh Nam cao hàng xóm anh Năm cam học làm máy 5 trục quá ^^, vì đích đến của con máy này cũng như là của em là máy 5 trục chứ ko phải dừng chân ở 3 trục

to be con ty niu

14. Có 2 thành viên đã cám ơn writewin cho bài viết hữu ích này:

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    vượt qua ải này đi rồi tớ cho tu luyện tiếp hehehehe.
    Nguyễn Hoàng Nam

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    307
    Được cám ơn 261 lần
           ở 153 bài viết
    năm mới úp hình con máy củ tranh thủ nân cấp trong năm củ ^^

sau 1 thời gian hành hạ và ngược đải em spin gan trâu bò, em ấy dc nghỉ hưu sớm để về với chủ nó và để em nân cấp lên con spin trâu bò hơn ^^ em sino 3k7 , em spin đen dc anh nam sờ bím cho mượn để kiếm thóc gạo để lên em này đồng thời test độ trâu bò của em spin đen này như thế nào, nói chung tuyệt vời gần như ông mặt trời, gan sắt đồng nhôm đá gran đen nói chung cái nào em cũng gặm tới bến, hè hè, nhôm đồng thì ko nói thêm vì ko thành vấn đề với em nó còn sắt và gan thì 1 pass ăn sâu tầm 3zem tốc độ tầm 500 thì ..... he he nói túm lại em này khắc khuôn kim loại vô tư ^^

chi tiết bằng nhôm cuối cùng cũng đã dc thay bằng sắt do chính em nó phay

em spin mới dc lên bàn ^^

thông tin em nó chụp ảnh hơi mờ, spin 3k7 2 pole 18k RPM 30hz

vi deo chạy test spnin với dao 6 cùi mía, tần số đầu ra của biến tần là 150hz tương đương với tốc độ tầm 9k RPM tốc độ tiến dao là 1k5 và hiện tai em đang cho chạy với tốc 2k

up thêm cái hình con dao cùi và con dao mới em bóc lột đến mức độ nào, con dao ko thể mài thêm dc tí nào nửa, và đang dự định hoá kiếp em nó thành dao điêu khắc gổ, he he, chết đến cái cán cũng ko tha

Lần sửa cuối bởi writewin, ngày 28-02-2015 lúc 10:13:15 PM.

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    tội nghiệp vợ chú quá , không biết em nó bị bóc lột tới mức nào nữa chứ dao phay thì thảm lắm rồi.
    Nguyễn Hoàng Nam

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 03-06-2015, 10:12:00 PM
  2. Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 08-10-2014, 01:32:56 PM