1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 21 đến 23 của 23

Chủ đề: DIY khớp nối

Thợ bậc 7 ít nói's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội 36 Bùi Ngọc Dương
    Cám ơn
    189
    Được cám ơn 277 lần
           ở 213 bài viết
    vấn đề cái khớp nối tưởng dễ nhưng khá khó đó à nha. Khớp cứng không bàn làm khớp dễ nhưng cơ khí để lắp đc cái khớp cứng đó hoạt động tốt thì không dễ.
    khớp mềm khá nhiều chi tiết vn ko có sẵn vẫn phải mua china. ví dụ ốc + cao su đàn hồi xanh đỏ .
    cái khớp nối mềm quan trọng nhất là độ đồng tâm giữa 2 lỗ ko là ngoáy mông hihi
    0978835302

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    khớp có lớp đệm xanh đỏ thì đúng chuẩn nó là TPU loại mềm mềm 1 tí , còn TQ thì mấy anh đó chơi PU loại cứng , cả hai loại này tự huỷ theo thời gian , nếu xài liên tục thì tuổi thọ tốt hơn tầm 5-7 năm , nếu không xài thì tầm 2-3 năm tự huỷ, cả 2 loại đó không chịu dầu đâu , các bác cho dầu vào thì nó mau tự huỷ hơn .

TQ do lấy giá tiền để cạnh tranh do đó hình dáng có giống nhưng tuổi thọ kém hơn , cũng là vật liệu PU hay TPU nhưng cho thêm bột nổi vào để giảm giá nhưng tuổi thọ còn 1/2 tiêu chuẩn.

KHớp nối thì em có nghiên cứu rồi, chơi miếng lá thép , inox hay thậm chí tấm carbon cũng ok lắm à , còn con ốc không bung ra phải có long đền vênh, loại ốc đuôi keo hay có thép chặn hay keo lock ốc luôn khỏi sợ , còn độ đồng tâm thì khi lắp ráp phải có trục chuẩn xuyên suốt thì không lo việc đó ( cái video này nhờ bác Nhat Son nhé ) nhưng............

2nd japan em bán 150k hay 200k còn có lời chút đỉnh , nhưng tự gia công trên máy cnc thì giá vốn cũng bằng giá bán , mà khi lựa chọn các bác vẫn khoái 2nd japan đúng không ? do đó nó cũng chỉ là bản thiết kế nằm đó thôi chứ sản xuất gì đâu , còn làm hàng loạt thì chơi luôn đảm bảo giá sản xuất giảm 50% liền, cùng giá bán với 2nd japan thì em lời 1 chút quá ok , nhưng số lượng làm ra anh em mua được bao nhiêu mà em sản suất ? còn thương mại đại trà chắc em chết với cái chuẩn G7 quá heheh ( iso thôi ). Vài hôm em tự làm 1 cái khoe anh em
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

3. Có 4 thành viên đã cám ơn Nam CNC cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả
    Cám ơn
    2,195
    Được cám ơn 3,264 lần
           ở 2,039 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Nam CNC Xem bài viết
    khớp có lớp đệm xanh đỏ thì đúng chuẩn nó là TPU loại mềm mềm 1 tí , còn TQ thì mấy anh đó chơi PU loại cứng , cả hai loại này tự huỷ theo thời gian , nếu xài liên tục thì tuổi thọ tốt hơn tầm 5-7 năm , nếu không xài thì tầm 2-3 năm tự huỷ, cả 2 loại đó không chịu dầu đâu , các bác cho dầu vào thì nó mau tự huỷ hơn .

TQ do lấy giá tiền để cạnh tranh do đó hình dáng có giống nhưng tuổi thọ kém hơn , cũng là vật liệu PU hay TPU nhưng cho thêm bột nổi vào để giảm giá nhưng tuổi thọ còn 1/2 tiêu chuẩn.

KHớp nối thì em có nghiên cứu rồi, chơi miếng lá thép , inox hay thậm chí tấm carbon cũng ok lắm à , còn con ốc không bung ra phải có long đền vênh, loại ốc đuôi keo hay có thép chặn hay keo lock ốc luôn khỏi sợ , còn độ đồng tâm thì khi lắp ráp phải có trục chuẩn xuyên suốt thì không lo việc đó ( cái video này nhờ bác Nhat Son nhé ) nhưng............

2nd japan em bán 150k hay 200k còn có lời chút đỉnh , nhưng tự gia công trên máy cnc thì giá vốn cũng bằng giá bán , mà khi lựa chọn các bác vẫn khoái 2nd japan đúng không ? do đó nó cũng chỉ là bản thiết kế nằm đó thôi chứ sản xuất gì đâu , còn làm hàng loạt thì chơi luôn đảm bảo giá sản xuất giảm 50% liền, cùng giá bán với 2nd japan thì em lời 1 chút quá ok , nhưng số lượng làm ra anh em mua được bao nhiêu mà em sản suất ? còn thương mại đại trà chắc em chết với cái chuẩn G7 quá heheh ( iso thôi ). Vài hôm em tự làm 1 cái khoe anh em
    hix, xem ra em phải tốn tiền mua mấy cái clouping dạng lá thép lắp cho con máy tiện của em ràoi

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Các Chủ đề tương tự

1. Cần mua khớp nối xoay
    Bởi thanhvp trong diễn đàn Cần mua
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 13-10-2014, 09:24:52 AM
  2. Em cần mua 1 khớp nối 6-8
    Bởi lekimhung trong diễn đàn Cần mua
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 29-08-2014, 06:08:03 PM
  3. HN-TQ Cần mua khớp nối 8-14
    Bởi emptyhb trong diễn đàn Cần mua