1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 41 đến 59 của 59

Chủ đề: ý tưởng chế tạo thiết bị y tế hỗ trợ bệnh nhân nghèo .

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    Em là con buôn nên thiết thực lắm , bác nào nhận làm và triển khai em góp 2 tr trước.
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

2. Có 3 thành viên đã cám ơn Nam CNC cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    424
    Được cám ơn 288 lần
           ở 184 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi anhxco Xem bài viết
    Với e thì nó chỉ như là 1 danh từ riêng mà thôi, e k cần biết nghĩa của cái từ chỉ biết nội dung nằm trong nó thôi à, hi`hi`.
    en.wikipedia.org/wiki/Kickstarter
    www.kickstarter.com

Cũng không hẳn vay mượn, đơn giản chỉ lấy nó để ám chỉ đến tinh thần của nó.
    Nguyên văn gu gồ thì nó thế này :
    "Kickstarter là một cách mới để tài trợ cho các dự án sáng tạo."
    Vậy thì nếu có thể ta viết :
    "..... sức chắc thành công thôi. Có lẽ nên lập mục Tài trợ cho các dự án sáng tạo"
    Thay vì viết
    "..... sức chắc thành công thôi. Có lẽ nên lập mục kickstarter:"

Ngồi chém gió chơi thôi, không có ý gì cả
    KHÔNG NGỪNG ĐAM MÊ - KHÔNG NGỪNG SÁNG TẠO
    Bolg : phipdong.blogspot.com
    email : ngocanh.songlong@gmail.com
    ĐT : 090.447.5528

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    424
    Được cám ơn 288 lần
           ở 184 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Nam CNC Xem bài viết
    Em là con buôn nên thiết thực lắm , bác nào nhận làm và triển khai em góp 2 tr trước.
    Em cũng như Bác Nam, xin góp 1tr vì sức khỏe cộng đồng. heeeee,
    Lần sửa cuối bởi ngocanhld2802, ngày 15-10-2014 lúc 03:49:33 PM.
    KHÔNG NGỪNG ĐAM MÊ - KHÔNG NGỪNG SÁNG TẠO
    Bolg : phipdong.blogspot.com
    email : ngocanh.songlong@gmail.com
    ĐT : 090.447.5528

5. Thành viên đã cám ơn ngocanhld2802 cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    16
    Được cám ơn 47 lần
           ở 37 bài viết
    Trao đổi những việc này đến nơi đến chốn ở vn mình chắc khó. Nếu có triển khai cơ sở thấy tốt có thể gởi mail đến các giáo sư nước ngoài, họ rất cởi mở. Có thể đi đến đích cùng là cấp giấy chứng nhận luôn. Lúc này thì về vn sẽ bớt lăn tăn nhiều việc đi

Thợ cả
    Cám ơn
    469
    Được cám ơn 530 lần
           ở 399 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ngocanhld2802 Xem bài viết
    Nguyên văn gu gồ thì nó thế này :
    "Kickstarter là một cách mới để tài trợ cho các dự án sáng tạo."
    Vậy thì nếu có thể ta viết :
    "..... sức chắc thành công thôi. Có lẽ nên lập mục Tài trợ cho các dự án sáng tạo"
    Thay vì viết
    "..... sức chắc thành công thôi. Có lẽ nên lập mục kickstarter:"

Ngồi chém gió chơi thôi, không có ý gì cả
    híhi sao đâu bác.
    Có điều e chỉ ấn tượng với câu này "Bring creative projects to life", chứ "creative projects" thì e không khoái, hè hè

Thợ bậc 7 CBNN's Avatar
    Cám ơn
    434
    Được cám ơn 358 lần
           ở 189 bài viết
    Em chân thành cám ơn tấm lòng của bác Namcnc và bác ngocanhld2802 .

Trao đổi những việc này đến nơi đến chốn ở vn mình chắc khó. Nếu có triển khai cơ sở thấy tốt có thể gởi mail đến các giáo sư nước ngoài, họ rất cởi mở. Có thể đi đến đích cùng là cấp giấy chứng nhận luôn. Lúc này thì về vn sẽ bớt lăn tăn nhiều việc đi
    cái này mới là khó ....

Tham khảo hoạt động của bóng ambu

áp suất khi sử dụng :
    Lần sửa cuối bởi CBNN, ngày 15-10-2014 lúc 04:34:52 PM.

9. Thành viên đã cám ơn CBNN cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    63
    Được cám ơn 222 lần
           ở 151 bài viết
    Trước khi có một phương án tối ưu và mang tính lâu dài, em mạo mụi đưa ra 1 phướng án mì ăn liền rất là nông dân.

Và em nói có vẽ nó không nghiêm túc nhưng thật sự là em nói rất là nghiêm túc ạ.

Đầu tiên là phải có quả bóng rồi, tiếp theo lấy 1 chiếc dép có cái đế thật dầy (xin lỗi mọi người em mượn hình ảnh chiếc dép cho dể mô tả), khoan 1 cái lỗ đi ngang chiếc dép chỗ cái gót chân, lấy cây sắt xuyên qua, cố định 2 đầu thanh sắt lại, làm thành cơ cấu giống như cái cầu bập bênh. Quả bóng thì đặt ngay phía dưới chiếc dép chổ đầu bàn chân. Ở đầu chiếc dép khoan 2 cái lỗ, 1 cái cột sợi dây thun kéo lên trên, lỗ kia cột sợi dây cước kéo xuống dưới, tiếp theo lấy 1 cái motor đồ chơi con nít rồi nối cho cái cốt nó dài ra, cột sợi dây vô cái cốt, đặt motor phía dưới chiếc dép, khi có điện thì motor quay làm sợi dây cuốn lại quanh trục kéo chiếc dép đi xuống, thế là nó ép được quả bóng.

Tiếp theo phải có 2 cái công tắc hành trình đặt phía dưới 1 cái và trên 1 cái. Khi đầu dép chạm tới cộng tắc phía dưới thì ngắt điện, motor tự do, lúc này cộng thun sẻ kéo chiếc dép lại vị trí ban đầu, đến khi chạm công tắc phía trên thì báo hiệu kết thúc 1 chu kỳ và chuẩn bị cho chu kỳ tiếp theo. Với suy nghĩ như vậy thì quá đơn giản mà hiệu quả, ai cũng có thể làm được.

Còn lại phần điện thì không phải ai cũng làm được. Nhưng em thấy cũng đơn giản nên làm số lượng lớn thì giá thành cũng rất rẽ.

Điện thì phải có con mcu dòng cơ bản thôi, chủ yếu là phải có điều chỉnh được thời gian của chu kỳ, phải có nút điều chỉnh, nhờ có mcu ta có thể tính toán được thời gian của 1 chu kỳ mà điều chỉnh pwm tương ứng cho phù hợp=> nguồn + 1 con mcu + 1 con transitor công suất+ 2 công tắc hành trình + 1 nút vặng điều chỉnh thế là xong.

Đây là mô tả của em, tất nhiên khi bác làm thì phải dựa trên thực tế những gì bác đang có ạ.

Em xin hết.

11. Thành viên đã cám ơn lekimhung cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    63
    Được cám ơn 222 lần
           ở 151 bài viết
    Văn nói em lủng củng, ai không hiều thì cứ la lên nha.

Thợ bậc 7 CBNN's Avatar
    Cám ơn
    434
    Được cám ơn 358 lần
           ở 189 bài viết
    đó cũng là một ý tưởng , bác làm demo đi bác ? chụp hình up clip cho mọi người tham khảo . em góp ý tí , thay vì chiếc dép , bác kiếm một miếng sốp đen dầy , làm cho nó "vệ sinh" hoặc miếng cao su ....

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,322 lần
           ở 2,595 bài viết
    Lạm bàn vụ "kích sì ta tơ".
    Em thì có thể gọi là mù tiếng anh, nó biết em nhưng em không biết nó, vậy mà vẫn khoái dùng. Em dùng vì nhiều lý do:
    - Lên hỏi thầy gút gồ thì hỏi bằng từ tiếng anh.. nó mới chịu chỉ. Hỏi tiếng việt có mà cả ngày chưa biết gì. Với thầy gút gồ thì chỉ cần từ là đủ, hay hơn thì chơi cả câu (tiếng bồi thầy vẫn hiểu).
    - Có nhiều từ tiếng anh, dịch ra tiếng việt thì mất cả câu, mà mỗi người dịch mỗi kiểu.. nên thật sự mà nói là đôi khi khó hiểu. Vậy nên cứ bê nguyên từ tiếng anh mà cho vào. Cho vào không phải vì thể hiện mình giỏi.. mà vì mình ngu. Không biết phải dịch như thế nào cho mọi người hiểu nên cứ để nguyên. Ai không hiểu cứ "copy" rồi "past" vào cụ gút gồ, chọn kết quả hình ảnh nữa là có cái ảnh minh họa ngay.
    - Trong suốt thời gian học CNC, em đã phải hỏi cụ gút gồ bằng nhiều thứ tiếng khác nhau.. tiếng anh là thường nhất, đôi khi phải là tiếng hoa, thái, pháp, hungary, nga v.v... Nhờ thế em biết được khá nhiều.. cnc ở các nước ấy.

Mà mấy bác thích thuần việt, xin hỏi mấy bác.. ý của từ CNC là thế nào? máy đục gỗ vi tính hay là gì? Khi hỏi gút gồ thì cái nào cho kết quả nhanh nhất? Em nghĩ hỏi tiếng việt về cnc thì có thể ra tgcnc.com hoặc cncprovn.com hoặc vài web khác .
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

Thợ cả ppgas's Avatar
    Đang ở
    TP.HCM
    Cám ơn
    1,422
    Được cám ơn 679 lần
           ở 378 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi CKD Xem bài viết
    Em thì có thể gọi là mù tiếng anh, nó biết em nhưng em không biết nó, vậy mà vẫn khoái dùng. Em dùng vì nhiều lý do:
    - Lên hỏi thầy gút gồ thì hỏi bằng từ tiếng anh.. nó mới chịu chỉ. Hỏi tiếng việt có mà cả ngày chưa biết gì. Với thầy gút gồ thì chỉ cần từ là đủ, hay hơn thì chơi cả câu (tiếng bồi thầy vẫn hiểu).
    - Có nhiều từ tiếng anh, dịch ra tiếng việt thì mất cả câu, mà mỗi người dịch mỗi kiểu.. nên thật sự mà nói là đôi khi khó hiểu. Vậy nên cứ bê nguyên từ tiếng anh mà cho vào. Cho vào không phải vì thể hiện mình giỏi.. mà vì mình ngu. Không biết phải dịch như thế nào cho mọi người hiểu nên cứ để nguyên. Ai không hiểu cứ "copy" rồi "past" vào cụ gút gồ, chọn kết quả hình ảnh nữa là có cái ảnh minh họa ngay.
    - Trong suốt thời gian học CNC, em đã phải hỏi cụ gút gồ bằng nhiều thứ tiếng khác nhau.. tiếng anh là thường nhất, đôi khi phải là tiếng hoa, thái, pháp, hungary, nga v.v... Nhờ thế em biết được khá nhiều.. cnc ở các nước ấy.

Mà mấy bác thích thuần việt, xin hỏi mấy bác.. ý của từ CNC là thế nào? máy đục gỗ vi tính hay là gì? Khi hỏi gút gồ thì cái nào cho kết quả nhanh nhất? Em nghĩ hỏi tiếng việt về cnc thì có thể ra tgcnc.com hoặc cncprovn.com hoặc vài web khác .
    Hình như CKD lộn tiệm rồi, bê nguyên cái mớ này quăng vào thớt kich-sì-ta-tơ mới chuẩn cụ ah.

Thợ cả
    Cám ơn
    2,195
    Được cám ơn 3,264 lần
           ở 2,039 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi CKD Xem bài viết

em nghỉ nên giử nguyên tiếng anh, 1 thời khổ sở với sách kỹ thuật dịch tiếng việt rồi viết tắt cụm từ
    trước kia, viết tiếng anh hơi có vần đế là ko biết đọc thế nào, ngày này vấn đề phát âm ko khó nữa với goolge translate

https://translate.google.com/?hl=vi#en/vi/kickstater

b.r
    Lần sửa cuối bởi nhatson, ngày 15-10-2014 lúc 11:45:51 PM.

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,322 lần
           ở 2,595 bài viết
    @ppgas
    Tại em thấy có mấy bác hỏi nghĩa kích sì ta tơ.. rồi có bác bàn về tiếng anh với tiếng việt nên em mới thế.
    Chứ chí ít thì em cũng hiểu sơ sơ.. cái này là đá đít gì gì đó.. mà ở chuyên mục X kia đã bàn rồi.
    Hehe.. em tranh thủ "sì pam mơ" tí.
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

18. Thành viên đã cám ơn CKD cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 7 CBNN's Avatar
    Cám ơn
    434
    Được cám ơn 358 lần
           ở 189 bài viết
    Thật chớ trêu , ý tưởng mình nghĩ ra , việc nghiên cứu mình làm đang bế tắc , thì giờ này bà ngoại đang bóp bóng thở cho cậu bị tai biến đột quỵ tại bv Chợ Rẫy , yếu quá thở không đc . Hỏi mọi người sao bv không cho máy thở thì không ai biết ??
    e tự thấy bản thân thật vô dụng ...

Thợ cả
    Cám ơn
    2,195
    Được cám ơn 3,264 lần
           ở 2,039 bài viết
    bế tắc chỗ nào ah?

http://www.ti.com/solution/cpap_machine

b.r
    Lần sửa cuối bởi nhatson, ngày 25-10-2014 lúc 10:40:39 PM.

Thợ cả ppgas's Avatar
    Đang ở
    TP.HCM
    Cám ơn
    1,422
    Được cám ơn 679 lần
           ở 378 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi CBNN Xem bài viết
    Thật chớ trêu , ý tưởng mình nghĩ ra , việc nghiên cứu mình làm đang bế tắc , thì giờ này bà ngoại đang bóp bóng thở cho cậu bị tai biến đột quỵ tại bv Chợ Rẫy , yếu quá thở không đc . Hỏi mọi người sao bv không cho máy thở thì không ai biết ??
    e tự thấy bản thân thật vô dụng ...
    Trời không phụ kẻ có lòng. Mọi chuyện rồi sẽ ổn thôi, bác đừng nản vội!

Thợ bậc 7 CBNN's Avatar
    Cám ơn
    434
    Được cám ơn 358 lần
           ở 189 bài viết
    mục đích của e là đồng bộ nhịp thở của bệnh nhân (BN) với máy , cần phải có một dữ liệu nào đó để làm việc này , em nghĩ dùng một loại sénor nào đó có thể "đọc" được một thông tin nào đó từ quá trình thở của mình , Nhưng em đã thử vài cách , không khả quan cho lắm , tín hiệu quá yếi\u , hoặc quá nhiễu .Khi mình khỏe thở mà như vậy , thì BN không có khả năng hô hấp thì làm thế nào?

Thợ cả
    Cám ơn
    2,195
    Được cám ơn 3,264 lần
           ở 2,039 bài viết
    http://www.secondwindcpap.com/Used_C...FdgjvQod8oAAww
    một giải pháp tình thế, em thấy cho này bán mấy used, phụ kiện là mới, giá cũng ko tới nỗi nào

b.r

Thợ cả
    Cám ơn
    2,195
    Được cám ơn 3,264 lần
           ở 2,039 bài viết
    http://moodle.yds.edu.vn/yds2/upload...SCCC%C4%90.pdf
    em đọc qua cái này, thấy rằng ko phải cứ thở ko được là cắm máy trợ thở

http://bacsinoitru.vn/f21/212-may-th...c-tho-may.html
    http://www.dieutri.vn/vietnam/31-5-2...nh-tho-may.htm
    một số thông tin về máy trợ thở và sử dụng

em thây có đo áp suất thôi, ko thấy có đo nhịp thở
    nếu tự thở được duy trì áp suất dương là được

còn với người ko thở được nữa máy hỗ trợ hoàn toàn chu kì hít và thở

b.r
    Lần sửa cuối bởi nhatson, ngày 25-10-2014 lúc 11:16:14 PM.

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123

Các Chủ đề tương tự

1. Chế độ gia công cắt gọt thực tế .
    Bởi Nam CNC trong diễn đàn Trao đổi kinh nghiệm
    Trả lời: 66
    Bài viết cuối: 08-02-2015, 09:17:19 PM
  2. CKD tài trợ cho bạn nào thích tự chế driver step bằng IC TB6560
    Bởi CKD trong diễn đàn Đóng góp phát triển
    Trả lời: 61
    Bài viết cuối: 03-04-2014, 04:09:34 PM
  3. SolidWork từ thiết kế đến thực tế.
    Bởi CKD trong diễn đàn Phần mềm CAD, CAM và các tiện ích