1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 21 đến 23 của 23

Chủ đề: Trao đổi về việc diễn đàn hoạt động không ổn định.

Administrator CNC PRO's Avatar
    Đang ở
    Ho Chi Minh City, Vietnam, Vietnam
    Cám ơn
    21
    Được cám ơn 602 lần
           ở 125 bài viết
    Báo cáo các bạn!
    Hiện diễn đàn đang có một số config để tăng tính năng, thông thường thì việc hiệu chỉnh và kiểm tra được tiến hành từ 1-3h sáng, giờ này phần lớn các bạn đều đã ngon giấc sau một ngày làm việc mệt mỏi nên ít phát hiện lỗi .
    Tuy nhiên đôi lúc CNC PRO bận & đuối quá nên phải thực hiện sơm hơn. Trong quá trình config đôi khi gây lỗi như: mất cookie (phải đăng nhập lại), mất url (lỗi 404 not found) các bạn vui lòng kiểm tra và reload từ link chính của diễn đàn là http://forum.cncprovn.com/forum.php.

Ngoài ra các bạn dùng Chrome có thể bị thêm một số lỗi khi hiển thị. Lỗi này phát sinh do bản nâng cấp mới của Chrome không tương thích hoàn toàn với CSS. Các bạn có thể fix trên Chrome (chịu khó hỏi google giúp mình) hoặc chờ đợi bản nâng cấp kế tiếp. Lỗi này chỉ gây cho chịu do diễn đàn mất bố cục, hoàn toàn không ảnh hưởng đến nội dung.

Thời gian tới diễn đàn sẽ bật chức năng CMS làm trang chủ cũng như thêm mục Thư viện để thuận hơn cho việc trình bày các bài viết sau khi cô động, chia sẻ hình ảnh và tài liệu tốt hơn thông qua thư viện.

Trong quá trình sử dụng diễn đàn. Các bạn gặp bất kỳ vấn đề gì bất thường xin vui lòng thông tin lại ở đây, hoặc email trực tiếp tới CNC PRO qua email: cncprovietnam@gmail.com. CNC PRO sẽ kiểm tra và khắc phục nhanh nhất có thể.

CNC PRO thay mặt BQT xin lỗi các bạn về các phiền hà này. BQT sẽ cố gắng hơn để diễn đàn có thể hoạt động trơn tru nhất.
    Cảm ơn các bạn đã thông cảm & tin yêu diễn đàn CNCProVN.com

2. Thành viên đã cám ơn CNC PRO cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6 conga's Avatar
    Đang ở
    Thanh Liêm-Hà Nam
    Cám ơn
    228
    Được cám ơn 84 lần
           ở 76 bài viết
    Đợt này cứ load vào diễn đàn thì cứ tầm 2p mới vào được trang chủ, Ping thử thì diễn đàn ping cao quá.nhờ Admin xem lại dùm.
    Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	IMG_20140827_090819.jpg 
Views:	0 
Size:	68.6 KB 
ID:	5939
    Công Lãng Tử - Tel + Zalo: O98.115.68.58

Dũng sĩ diệt Spam
    Cám ơn
    418
    Được cám ơn 199 lần
           ở 84 bài viết
    Mình thì vào bình thường.. như trang này nếu dùng F5 thì nhanh khỏi nói, dùng Ctrl F5 thì mất chưa tới 5s.
    Mình cũng có con máy dùng chạy CNC, khi vào diễn đàn thì chờ mọc râu luôn, chẵng biết tại sao, chắc tại máy tính hay trình duyệt gì đấy.
    HÃY THEO ĐUỔI ĐAM MÊ, THÀNH CÔNG SẼ THEO ĐUỔI BẠN
    SINH VIÊN NGHÈO HIẾU HỌC
    0969.246.357 -- 0710.246.357.8

5. Thành viên đã cám ơn Mr.L cho bài viết hữu ích này:

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Các Chủ đề tương tự

1. Chia sẻ trao đổi mọi vấn đề về AC Servo.
    Bởi solero trong diễn đàn Driver DC/AC servo motor
    Trả lời: 684
    Bài viết cuối: 14-05-2020, 09:25:16 PM
  2. các bác cho em hỏi máy tính xách tay IBM T40 có chạy Mach3 ổn định k?
    Bởi k123kien trong diễn đàn Tủ điều khiển & các vấn đề khác
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 23-10-2015, 02:52:32 PM
  3. Thông báo về việc thành lập diễn đàn CNC PRO
    Bởi CNC PRO trong diễn đàn Nội quy & Thông báo
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 31-10-2013, 08:13:20 PM