1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 41 đến 51 của 51

Chủ đề: Chợ đồ cũ ????

Thợ bậc 7 Khoa C3's Avatar
    Đang ở
    Hải Dương
    Cám ơn
    273
    Được cám ơn 738 lần
           ở 351 bài viết
    Cụ thâm thế, may em đang ở trên giường nên cười ko té.
    Zalo: 0975 826 040. Nguyen Van Khoa 131 2128 6777 016 NH Techcombank HD.

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,321 lần
           ở 2,595 bài viết
    Giải trí cuối ngày là đây..
    Xét thấy thì bác marl góp ý cũng đúng............ chuyên mục. Chỉ có điều nội dung hơi càng ngày đi càng xa mà thôi. Thiết thực thì cũng có... đôi khi cần có những chuyên mục thế này để anh em xả tress cuối ngày. Việc này thì em rất hoan nghênh.

Lại nói về cái mà bác đang théc méc... diễn đàn ta đang biến thành cái chợ?. Quan điểm của em thì điều này đâu có gì gọi là không tốt.. chưa nói đến đó là tất yếu của sự phát triển. Nhớ lúc trước có học môn triết học.. do lười nên học xong thì trả hết cho thầy.. chỉ nhớ mang mang cái nội dung như vầy: "trao đổi là động lực cho phát triển gì đấy", bác nào rành thì bổ xung giúp em. Mà trao đổi hay mua bán thì bản chất nó cũng giống nhau thôi. Bác marl có thể chỉ ra có cái xã hội nào mà không có buôn bán. Phần lớn các cá thể trong xã hội đều dính tới buôn bán, trao đổi. Anh đi làm công tức mua bán sức lao động, anh đi ăn sáng tức mua sản phẩm từ người khác, tối tối ngồi xem TVcable hoặc bác marl đang online chém gió trên này tức đã mua & đang sử dụng dịch vụ cable & internet.

Có chăng là bác tham gia bên thegioi..................................chuoi.com muốn bán hay trao đổi đều phải trả phí nên người ta không thèm, lập hội "buôn có hội bán có phường" nên ai lên báo cáo bị hội buôn lừa gạt thì cả hội nhảy vào chém và thi nhau xóa bài, khóa nick; làm sản phẩm như thợ miệt vườn, linh kiện sử dụng từ hàng VN chất lượng cao, tới tàu khựa, mà quảng cáo, chém gió lòe thiên hạ là chất lượng, tiêu chuẩn âu mĩ.. máy làm việc như rùa.. mà nổ như bắp rang, bị bắt bí thì vẫn chiêu cũ -> xóa & khóa.. cứ thế mà phát triển. Có bác khác cũng đã học được tuyệt chiêu treo đầu dê bán thịt cầy, theo đúng phong cách của trùm chuối.. máy tàu khựa mà bảo là hàng chính hãng của US, được ủy quyền phân phối. Có thể đó là dấu hiệu của một diễn đàn đã vươn lên tầm cao mới.

Xin lỗi các bác! Em cuối ngày vừa tress vừa tức miệng.. nên cũng chém hơi nhiều ạ.
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    194
    Được cám ơn 158 lần
           ở 64 bài viết
    Có bác Marl diễn đàn HOT quá nhỉ, còm men của bác í hơi LQD nhưng vô hại, thấy nhiều bác chửi nặng quá đó

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,321 lần
           ở 2,595 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Tuấn Xem bài viết
    Hì, bác dùng máy hàn tig AC hàn tè tè phá cái lớp ô xít nhôm ra là hàn bềnh thường như cân đường hộp sữa ợ
    Mấy bác spam.. mà em mới ngộ ra hàn nhôm là TIG AC, các bác spam.. mà bổ ích thế này, nói chuyện nghiêm túc thì kiến thức em nhét vào đâu cho hết

Trích dẫn Gửi bởi Khoa C3 Xem bài viết
    Ngu còn tỏ ra nguy hiểm, CERN còn đang bán cả phản vật chất đấy.
    Câu này.. em có bản quyền rồi nhé.. bác muốn dùng thì phải mua bản quyền từ em à. Vụ này em có thể kiện lên BQT đó nhé.

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    313
    Được cám ơn 37 lần
           ở 32 bài viết
    lúc đầu xem bác marl nói thì xem mà không trả lời , không chấp nhưng mà thấy cái chủ đề này bổng hot quá nên leo trèo chút đỉnh.
    * em lấy một ví dụ ngay từ diễn đàn mình: bác thucongmynghe gì đó mua của anh em có vài món àh, tự DIy hết làm cho một cơ số bác thất thu (ngay cả khung gầm cũng làm bằng gỗ), tuy nhiên bác marl xem bác ấy hỏi có kinh không nếu in ra giấy có khi có cả tạ giấy (em cường điệu chút), người ta giúp bác ấy đôi khi bác ấy chả thèm thanks, lại còn phản pháo, thế mà anh em ai cũng nhiệt tình giúp, cuối cùng bác ấy cũng gần hoàn thiện xong máy.
    - bác ấy cũng hỏi ở bên diễn đàn kia nhưng bác hãy đọc những bài trả lời thì biết lương kiến thức là bao nhiêu
    - cuối cùng bác ấy còn xin tăng diễn đàn 1 triệu.
    - xin hỏi bác Marl đã làm được gì mà phê phán thế, có câu "tiên trách kỉ, hậu trách nhân".
    * à mà bác CKD này hình như "mâu thuẫn mới là động lực của sự phát triển", điển hình như việc tách ra hai diễn đàn về CNC của nước ta vậy hihihi.
    * em thì trung lập vì theo diễn đàn cnc bên kia ngay từ đầu tiếp thu được kinh nghiệm từ hai nơi (vì lúc trước các bác đều góp ý bên kia hết dọc sợ không hiểu còn in thành sach luôn) nên thực tình trong lòng luôn tôn trọng mọi người kể cả Nam lẫn Bắc, nên thật tình thấy mâu thuãn thì cũng chẳng vui.
    thôi chúc cho lĩnh vực cơ điện tử nước nhà càng ngày càng phát triển

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,321 lần
           ở 2,595 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi cuong Xem bài viết
    à mà bác CKD này hình như "mâu thuẫn mới là động lực của sự phát triển",
    He he! Vậy chắc em nhầm bác ạ. Mấy cái này giờ em trả thầy hết rồi.

Chia bè kết phái là điều em chẵng thích.. nhưng quân chủ chuyên chế.. độc tài.. thì em ghét ạ.

7. Thành viên đã cám ơn CKD cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả
    Đang ở
    Usa
    Cám ơn
    726
    Được cám ơn 398 lần
           ở 272 bài viết
    Thiệt là tại hạ quá khâm phục bác chủ topic này quá đó mà. Người bình thường khó làm đc như bác í.

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    Mấy chú cứ khinh người ta , cao nhân đó.... nhưng sống trên núi trên mây hơi lâu.
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    424
    Được cám ơn 288 lần
           ở 184 bài viết
    Các bác cho em hỏi làm thế nào (bí quyết gì) để mở được một chủ đề gây tranh cãi sôi nổi thế này ạ?
    Em thấy bác marl này giỏi thật đó, để các bác tranh cãi một hồi, rồi đá thêm một câu rất vớ vẩn cộng với ngớ ngẩn, các bác lại tiếp tục tranh cãi.....
    Em xin mượn 1/2 câu của bác CKD ạ
    .. Tỏ ra nguy hiểm, không cho em thêm vào cho đúng, bác Marl càng lúc càng tỏ ra nguy hiểm với cái sự ngu dốt và kiêu ngạo của mình
    Lần sửa cuối bởi ngocanhld2802, ngày 28-10-2014 lúc 08:56:30 AM.
    KHÔNG NGỪNG ĐAM MÊ - KHÔNG NGỪNG SÁNG TẠO
    Bolg : phipdong.blogspot.com
    email : ngocanh.songlong@gmail.com
    ĐT : 090.447.5528

Thợ cả biết tuốt's Avatar
    Đang ở
    Hanoi, Vietnam, Vietnam
    Cám ơn
    764
    Được cám ơn 629 lần
           ở 445 bài viết
    giống sâu bít thôi bác , tạo scandan em đoán bây giờ bác thớt mở bán hàng trên này ae tranh nhau mua ấy chứ , nếu không có chợ chắc sẽ trở lại thời bao cấp nhỉ??
    biết tuốt -- nghĩa là cái gì cũng muốn biết 1 tí minh- Đt:0388536483

Thợ cả
    Cám ơn
    1,576
    Được cám ơn 1,032 lần
           ở 799 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi marl Xem bài viết
    Nhôm dùng cho vũ trụ là nhôm đặc biệt đó bác ơi. có tiền bác cũng ko mua được đâu.
    Uh, dự án này hồi đó mình có thôm da, chế bộ vẩy cánh cho tàu nó bay như chim vậy, hợp đồng mấy tỷ usd chi đó nhưng vì dân kỹ thuật nên không biết cách chia sẻ lợi nhuận nên bị loại ngay từ đầu

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 02-09-2014, 02:57:54 PM
  2. Ngắm đồ cho sướng
    Bởi phuongmd trong diễn đàn Đồ Mua
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 30-03-2014, 12:53:35 AM
  3. Đà Lạt, Toàn Quốc - Bán ít đồ Tàu giá như đi chợ ở Tàu.
    Bởi occutit trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 13-12-2013, 11:24:56 PM