1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 69

Chủ đề: Cho Bác Marl đi về nơi xa lắm , ai đồng ý nào.

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết

Cho Bác Marl đi về nơi xa lắm , ai đồng ý nào.

---- Em biết anh em không thích va chạm , nhưng em thì khác không thích nói không thích , xét thấy bác Marl chưa công hiến gì chỉ toàn vu vơ quăng lựu đạn , gây chuyện bất bình không lí do. Em xin đề xuất anh em biểu quyết cho bác Marl đi về nơi xa lắm, nghĩ chơi bác ấy ra.

Ai biểu quyết yên lặng thì đồng ý với em 1 tiếng , còn có ý kiến thì cứ phản hồi thoải mái vào , đấu tố vào. Việc này chỉ để cho anh em nói thẳng ra thôi chứ anh em mình được bao nhiêu thành viên mà có quyền biểu quyết cho bác ấy đi vào lãnh cung ?!!! nhưng có phản hồi và có ý kiến thì bác Marl nên có tự trọng thôi đi những trò trẻ trâu ( ngoài bắc ) , khùng điên ( trong nam ) cho anh em nó nhờ .

---- Nhưng nếu còn làm tiếp tục , mà anh em không muốn chào đón comment thì bác Ếch ra tay em nhờ.
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

2. Có 2 thành viên đã cám ơn Nam CNC cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 7 Khoa C3's Avatar
    Đang ở
    Hải Dương
    Cám ơn
    273
    Được cám ơn 738 lần
           ở 351 bài viết
    Em vote 1 phiếu.
    Zalo: 0975 826 040. Nguyen Van Khoa 131 2128 6777 016 NH Techcombank HD.

4. Có 2 thành viên đã cám ơn Khoa C3 cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    75
    Được cám ơn 177 lần
           ở 72 bài viết
    không có gì....
    Lần sửa cuối bởi haianhelectric, ngày 30-10-2014 lúc 10:49:39 PM.
    Dịch vụ cắt Laser fiber- Plasma- Oxy/gas CNC tại HN. Việt Anh: 0913209856

Thợ bậc 7 Khoa C3's Avatar
    Đang ở
    Hải Dương
    Cám ơn
    273
    Được cám ơn 738 lần
           ở 351 bài viết
    Em nghĩ chỗ này không nên bàn chuyện đó bác ợ. Ở đây anh em nên bàn có hay không cho nó gọn thôi.
    Zalo: 0975 826 040. Nguyen Van Khoa 131 2128 6777 016 NH Techcombank HD.

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    17
    Được cám ơn 33 lần
           ở 25 bài viết
    Em thấy thành viên này hình như vào đây với mục đích phá hoại diễn đàn thì phải, nếu chửi đúng, chê đúng thì rất là hoan nghênh, nhưng thật thất vọng, toàn thấy lời lẽ thách đố, châm chọt thôi.
    @ Mà hình như ý của bác Nam là chỉ muốn cho hắn thẻ vàng cảnh cáo, nếu tái diễn tính chất phá hoại thì mới cho thẻ đỏ phải không ta? em thấy đúng ra diễn đàn này bác ngocanhld2802 là đáng bị thẻ đỏ nhất, dám lấy hình đem photoshop rồi lừa gạt anh em, cái chỗ nhú nhú í nó đen mà bác dám chỉnh cho nó hồng lên, đáng bị thẻ đỏ lắm lắm

8. Thành viên đã cám ơn ga_cnc cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả
    Cám ơn
    469
    Được cám ơn 530 lần
           ở 399 bài viết
    Em thì k tán thành lắm, ở đâu cũng phải có thế này thế kia, như bác gì nói trước đó có mâu thuẩn, có đấu tranh mới có phát triển. qua vụ bác Marl e lại thấy cái hay của nó, cái gì đến lúc vỡ nó sẽ vỡ thôi. Em thấy ngoại trừ vi phạm nội quy diễn đàn, hoặc phạm vào điều gì đấy .... hay cũng có thể có một bài post như a Nam chưng cầu thì xử, còn đâu cứ bt.

10. Thành viên đã cám ơn anhxco cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả
    Cám ơn
    2,195
    Được cám ơn 3,263 lần
           ở 2,038 bài viết
    em nghĩ ko vi phạm nội quy thì thôi ah

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    63
    Được cám ơn 222 lần
           ở 151 bài viết
    Thôi cứ để vậy đi anh Nam ơi, còn biết ai là ai để mình né, chứ gạch đít rồi cũng sẽ có cái nick mới thôi,nếu là cố tình thì mình chịu thôi chứ kiểm soát không được đâu.

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    16
    Được cám ơn 47 lần
           ở 37 bài viết
    Thêm bạn bớt thù các bác ah.

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    60
    Được cám ơn 63 lần
           ở 46 bài viết
    Cứ xem bác Marl bị man đi bác, chém làm gì cho mệt.

Thợ bậc 7 duonghoang's Avatar
    Đang ở
    Pleiku-Gialai
    Cám ơn
    555
    Được cám ơn 377 lần
           ở 178 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi haianhelectric Xem bài viết
    Trước hay viết bài bên TG ,toàn thấy bị xóa, chuyển sang đây viết, lại có kẻ định làm mình nhụt chí, không biết có nội gián không nhỉ?
    Em cũng nghĩ giống bác, tốt nhất là xóa hết mấy bài viết này để tránh loãng chủ đề.
    Email: duonghoang05@gmail.com
    Mobile: 0988467839

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    thì em không muốn tranh luận cải cùn với bác Marl nên tạo chủ để riêng cho các bác xả tress thôi , chứ em có phải ếch min đâu mà có quyền , nhưng ở đây dân chủ, em mở topic đúng chổ, nói đúng cái em cần nói thôi hehehehe.

Mà bảo đảm anh em bác Marl không dám vào đây mà comment đâu , nếu có là 1 đám hiếp dâm tập thể luôn đó .... em susan đừng đọc nhé.

Cũng sẵn đây, chủ đề thẳng trực tiếp với bác Marl luôn , bác muốn võ mồm thì mời.... đừng có lung tung thánh phán. Ở đây chứ không phải vườn chuối đâu bác , bác mà lào cào em bẻ chuối bác luôn ấy , mà cũng chưa biết chừng bác đâu còn chuối.
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

Thợ cả
    Cám ơn
    469
    Được cám ơn 530 lần
           ở 399 bài viết
    Bác Nam nhìn nhỏ con mà ăn nói mạnh miệng gớm, bái phục

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    17
    Được cám ơn 33 lần
           ở 25 bài viết
    ổng ốm thôi chứ dài thoàng đó không thấy hả, sẵn đây hỏi bác Nam, bác cao chắc 1.8 tấc đó nhỉ?

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,321 lần
           ở 2,595 bài viết
    Cả ngày bận rộn, nhìn lại quá nhiều bài viết. Thôi thì đầu tiên lạm bàn vụ bác marl hay man (gọi là bác ấy) gì đó cho có gọi là ý kiến. Trước hết là tổng hợp ý kiến của anh em:
    - Có nhiều ý kiến cho rằng bác ấy là gián điệp từ thế giới chuối.. nên vào đây phá bỉnh hòng làm chúng ta chuối theo.
    - Có ý kiến lại cho rằng, bác ấy có vấn đề về não nên đừng chấp.
    - Có ý kiến lại cho rằng.. việc bác ấy làm tuy có thể làm loãng chủ đề, nhưng ngược lại cũng có thể giúp xả tress sau một ngày làm việc.
    - Có ý kiến... nhiều quá mình không nhớ hết, tựu chung thì tốt cũng có mà xấu cũng có.

Còn bây giờ là ý kiến của mình:
    Chúng ta có duyên quen biết, đa phần từ thế giới chuối.. vì không chịu nổi chính sách chuối nên chúng ta mới cùng nhau thành lập sân chơi mới, ngôi nhà mới, thế giới mới của chúng ta.
    Ở thế giới chuối, chúng ta chê vì ở đó không hề có luật lệ, không hề có quy củ. Khi gặp chuyện thì cả một nhóm xúm vào trù dập hội đồng mà bất phân thị phi, khi bị bắt bí thì cứ thế mà xóa bài, khóa nick. Ở đấy.. chúng ta dù có đóng góp và cống hiến đến mức nào.. thì cũng chỉ được xem như là nô lệ, sau khi bị lợi dụng & bốc lột đến mức tột cùng, đến khi không còn gì để vơ vét được thì vứt bỏ (tục gọi là vắt chanh bỏ vỏ). Bất chấp dư luận oán thán thế nào, lợi ích cá nhân là tối thượng, được đặt cao hơn tất cả, vì lợi ích cá nhân có thể bán rẻ danh dự, uy tín, nhân phẩm.
    Chúng ta không chấp nhận và khinh thường những điều như thế.. vậy tại sao chúng ta lại biến chúng ta thành người như thế!? Chúng ta không nên cậy vào số đông để yêu cầu xóa bài, khóa nick. Chúng ta nên làm tốt những quyền mà mỗi cá nhân có thể có.

Vậy nên theo mình (mình cũng chẵng ưa gì bác ấy):
    - Nếu không thích cách nói của bác ấy.. chúng ta cứ lờ bác ấy đi. Khi bác ấy phát biểu nhưng chẵng ai quan tâm.. thì tự khắc im thôi. Đừng mắc mưu bác ấy, bác ấy đang dùng tuyệt chiêu nói nhãm mà được nổi tiếng đấy.
    - Chủ thớt có quyền yêu cầu xóa các bài viết không liên quan trên chủ đề của mình (với điều kiện không ảnh hưởng đến các thành viên khác). Nhưng nếu các bác cứ xoáy vào bác ấy.. số lượng bài viết càng nhiều & càng loãng. BQT có muốn hổ trợ xóa để cô động bài viết cũng rất khó khăn.
    - Trong cộng đồng thiết nghĩ chúng ta không có quyền biểu quyết bỏ tù ai đó chỉ vì ta không thích họ, có chăng có thể kêu gọi cộng đồng hãy cùng nhau đào thải.

Tổng kết lại mấy ý ngắn gọn:
    - Kêu gọi cộng đồng hãy phớt lờ, cô lập & không trả lời bài viết của bác ấy.
    - Chủ nhân các chủ đề có quyền đề nghị BQT hổ trợ xóa những bài viết không liên quan để cô động chủ đề. Để làm tốt điều này thì các bác nên làm tốt điều phía trên trước để giảm tải cho BQT.
    - Bác nào thấy tức giận quá.. cứ khẩu chiến cho giảm tress, nhưng nhớ phải dùng lời lẻ ôn hòa.. không thì địch chưa chết nhưng mình đã phạm quy (nội quy).
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

20. Có 4 thành viên đã cám ơn CKD cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    63
    Được cám ơn 222 lần
           ở 151 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi anhxco Xem bài viết
    Bác Nam nhìn nhỏ con mà ăn nói mạnh miệng gớm, bái phục
    Ở ngoài giang hồ ổng còn có nickname là Nam Cao đó bác ơi.

Thợ bậc 6
    Đang ở
    Quy Nhơn, Bình Định
    Cám ơn
    196
    Được cám ơn 161 lần
           ở 105 bài viết
    Sao em vẫn cứ chờ những bài viết có ý nghĩa xây dựng diễn đàn hơn từ bác marl.
    @ bác marl: không biết ngoài đời bác nhiêu tuổi, đang công tác ở đâu, và làm được gì cho đời. Phương châm sống của em là làm người ta thương không được thì thôi chứ không làm người ta ghét, khó chịu. Đây là diễn đàn, là 1 xã hội thu nhỏ, đã tham gia thì phải hòa đồng, chưa biết ai đúng ai sai- em thấy bác comment toàn những câu cụt ngủn, không có dẫn chứng cụ thể và không chốt lại vấn đề- chỉ làm loãng những topic mà bác đã comment.
    Một lần nữa mong bác marl và những thành viên khác có những bài viết hay, ý nghĩa-
    Thanks and best regard.

23. Có 2 thành viên đã cám ơn katerman cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả
    Đang ở
    Usa
    Cám ơn
    726
    Được cám ơn 398 lần
           ở 272 bài viết
    Mình nghĩ ko nên làm như vậy. Nếu trảm marl này sẽ xuất hiện marl khác. Cách khai trừ tốt nhất là anh em làm như ko có bài viết của người này. Ko coment, ko reply... làm đc vậy sẽ ko còn sợ ai làm phiền diễn đàn của mình.

Sì pam mờ Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Hà lội phố :)
    Cám ơn
    1,321
    Được cám ơn 1,933 lần
           ở 883 bài viết
    Em không thích kiểu hỏi chả mấy thiện chí của bác Marl, dưng mà bực tí rồi thấy cũng chả sao, hàng ngày em đi cày vẫn gặp đèn đỏ với tắc đường, chuyện bình thường ở huyện ạ

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    424
    Được cám ơn 288 lần
           ở 184 bài viết
    Em cũng thấy chưa có sai phạm gì, hơn thế nếu có sai phạm thì cũng nên nhắc nhở trước rồi mới trảm. Còn việc bác ấy "đâm bị thóc...." Thì theo em là cứ để bác ấy chơi một mình ah
    KHÔNG NGỪNG ĐAM MÊ - KHÔNG NGỪNG SÁNG TẠO
    Bolg : phipdong.blogspot.com
    email : ngocanh.songlong@gmail.com
    ĐT : 090.447.5528

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. CKD project - Chế tạo máy mini CNC C-frame với thép hình & combo - 200x200x150
    Bởi CKD trong diễn đàn Kết cấu máy dạng C frame
    Trả lời: 22
    Bài viết cuối: 04-05-2015, 10:03:32 PM
  2. Tặng vài cái motor cho bác nào thích chế cháo.
    Bởi vanlam1102 trong diễn đàn Trao đổi
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 23-10-2014, 12:23:44 PM
  3. Linh kiện cnc - hàng mới về đẹp lắm các bác ạ
    Bởi windcamkd_1 trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 01-07-2014, 09:41:23 PM
  4. Hỏi các bác nơi gia công 4 trục chi tiết tượng nhỏ
    Bởi hardfarmer trong diễn đàn Cần mua
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 21-05-2014, 05:44:42 PM
  5. bác nào có phần mềm PHOTOVcarve cho em xin vơi ?
    Bởi biết tuốt trong diễn đàn Phần mềm ART
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 19-03-2014, 10:08:01 PM