1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Xin hỏi Vật liệu làm vành chặn bạc trượt

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    93
    Được cám ơn 33 lần
           ở 21 bài viết

Xin hỏi Vật liệu làm vành chặn bạc trượt

Các bác xem giúp em cái vành chặn em chỉ mũi tên đỏ ở trong hình làm bằng vật liệu gì để có thể thay thế, vì cái của em nó đã bị gãy đôi một bên, còn một bên bị mủn nát ra rồi, em thấy nó giống như giấy cứng hoặc nhựa, nhưng không biết chính xác là gì.Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	DSC_1025.JPG 
Views:	0 
Size:	736.1 KB 
ID:	5113

Một câu hỏi khác là ở Tp. HCM thì mua chổi than tiết diện ngang 6,4 x 7,4 (mm) ở đâu? em đã hỏi ở chỗ bán chổi than dụng cụ MAKITA nhưng không có kích thước em cần.

Cám ơn các bác đã đọc tin

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    mua cái chổi than loại lớn hơn của makita rồi sau đó mài cho đúng kích thước mà dùng, mua loại rẻ tiền sẽ hại thiết bị.

vành chặn bạc trượt là vật liệu PU nên hết thời hạn nó tự huỷ rồi, em chưa biết kết cấu , cách hoạt động của thiết bị nên không dám chỉ bậy.
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

3. Có 2 thành viên đã cám ơn Nam CNC cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    93
    Được cám ơn 33 lần
           ở 21 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Nam CNC Xem bài viết
    mua cái chổi than loại lớn hơn của makita rồi sau đó mài cho đúng kích thước mà dùng, mua loại rẻ tiền sẽ hại thiết bị.

vành chặn bạc trượt là vật liệu PU nên hết thời hạn nó tự huỷ rồi, em chưa biết kết cấu , cách hoạt động của thiết bị nên không dám chỉ bậy.
    Cám ơn bác Nam đã trả lời, về chổi than thì chắc sẽ làm theo cách của Bác, tuy hơi mất công một chút. Còn về vành chặn thì nó chỉ là nằm trong ổ trục của cái cưa đĩa Hitachi, nó có tác dụng để hạn chế sự trượt dọc trục mà vẫn cho phép xoay giữa vai trục và mặt đầu của bạc đồng thau thôi ạ. Bác Nam có biết PU tấm mỏng thì kiếm ở đâu không thì chỉ em với, em tính thử dùng tấm film X-Quang nhưng không biết có được không!

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    nói thế bác đi mua cọng sin cao su về mà dùng là xong , muốn chế thì mua 1 tấm silicon về mà cắt với chế cũng được mà , nhưng điều kiện là môi trường không dầu , vì có dầu em nó nở ra, nếu sợ thì ra tạ uyên mua 1 tấm cao su mõng loại chống dầu mà chế là xong. Chịu khó ra đó hỏi chắc có mọi người chỉ cho mua à. Em thấy cầm cái mẫu ra , mua cọng sin là chính xác nhất.
    Lần sửa cuối bởi Nam CNC, ngày 04-12-2014 lúc 10:50:05 PM.
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

6. Thành viên đã cám ơn Nam CNC cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    43
    Được cám ơn 207 lần
           ở 83 bài viết
    Những chỗ chịu ma xát nhiều có sinh nhiệt và môi trường dầu mỡ thì nên dùng teflon là tốt nhất, nếu không có teflon thì dùng tạm nhựa POM cũng được

8. Thành viên đã cám ơn Lenamhai cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    93
    Được cám ơn 33 lần
           ở 21 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Lenamhai Xem bài viết
    Những chỗ chịu ma xát nhiều có sinh nhiệt và môi trường dầu mỡ thì nên dùng teflon là tốt nhất, nếu không có teflon thì dùng tạm nhựa POM cũng được
    Trích dẫn Gửi bởi Nam CNC Xem bài viết
    nói thế bác đi mua cọng sin cao su về mà dùng là xong , muốn chế thì mua 1 tấm silicon về mà cắt với chế cũng được mà , nhưng điều kiện là môi trường không dầu , vì có dầu em nó nở ra, nếu sợ thì ra tạ uyên mua 1 tấm cao su mõng loại chống dầu mà chế là xong. Chịu khó ra đó hỏi chắc có mọi người chỉ cho mua à. Em thấy cầm cái mẫu ra , mua cọng sin là chính xác nhất.
    Em sẽ thử một số cách như bác Huy và bác Nam đã cho thong tin. Cám ơn 02 Bác nhiều.

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    93
    Được cám ơn 33 lần
           ở 21 bài viết
    Để kết thúc, em xin đăng hình em đã thực hiện. Kết quả sau khi chạy thử là trục quay nhẹ, độ rơ dọc trục nhỏ, chấp nhận được để sử dụng.

Cám ơn các Bác đã đọc bài.

Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	DSC_1030.JPG 
Views:	0 
Size:	666.8 KB 
ID:	5144

11. Thành viên đã cám ơn TigerHN cho bài viết hữu ích này:

CKD

Các Chủ đề tương tự

1. Vật liệu composite
    Bởi namrex trong diễn đàn Công cụ, vật liệu chế tạo máy
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 30-05-2019, 03:00:48 PM
  2. Thanh trượt THK, con lăn dẹt, ray trượt, vit me bi, bạc lót thẳng, vòng bi, mỡ THK
    Bởi nguyencnc86 trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 04-03-2016, 12:00:49 AM
  3. Nhờ tư vấn vật liệu chịu nhiệt.
    Bởi minhtriet trong diễn đàn Trao đổi kinh nghiệm
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 03-06-2015, 10:00:04 PM
  4. cho em hỏi về vật liệu
    Bởi thoiphaithe126 trong diễn đàn Thắc mắc
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 05-09-2014, 09:57:24 PM