1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Thông gió nhà xưởng

Hybrid View

Previous Post Previous Post   Next Post Next Post
    Sì pam mờ Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Hà lội phố :)
    Cám ơn
    1,321
    Được cám ơn 1,933 lần
           ở 883 bài viết

Thông gió nhà xưởng

Kính các bác, vứn đề cửa mái thông gió nhà xưởng cho thoáng mát mới nghe thì thấy chả có gì, dưng mà với em nó là một vứn đề khá nghiêm chỉnh. Số là em đã trèo lên tuốt tuột những cửa thông gió các loại nhà xưởng mà em có thể trèo lên, và cụ tỉ là chả có cái cửa thông gió nào có tác dụng thông gió cả. Tất cả chỉ để làm cảnh cho vui. Gió không ra và cũng chả vào.

Cho đến khi em thấy cái cửa mái này. Bản thân em đã trèo lên mái và rứt là ngạc nhiên khi thấy gió thủi vù vù từ cửa thông gió trên mái ra he he he he

Nguyên cái xưởng này rộng cỡ 15 000m2 mà nếu không cửa thông gió không có tác dụng, họ sẽ phải lắp thêm ít nhất 200 con quạt thông gió 1,4m x1,4m, khá là tốn công bảo trì bảo dưỡng quạt he he he he

Em up cái bản vẽ lên đây. Em cũng chả thấy nó khác gì so với các loại cửa khác, bác nào biết tại làm sao thì giải thích cho em với ạ. Còn nếu em có làm thì cứ sao y bản chính em ... mần thui he he he he
    File đính kèm File đính kèm

2. Có 2 thành viên đã cám ơn Tuấn cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    194
    Được cám ơn 158 lần
           ở 64 bài viết
    Ối cái gì bác cũng chơi tất à. Cửa mái nhà xưởng giờ làm kiểu này nhiều bác ạ. Vào tốt thì ra tốt, cái quan trọng là phần bên dưới của nhà xưởng ấy: cửa lấy gió (cửa đi, cửa sổ) phải đúng hướng gió mùa hè nhé, đủ diện tích, cách bố trí hành lang, vách ngăn trong nhà xưởng (nếu có) phải phù hợp, tạo luồng lưu thông gió tuần hoàn; nó như xem phong thủy ấy bác, nhà mà bí bách quá, làm viec ko thoải mái.
    Nhưng tùy công việc sx mà bác tính toán vừa đủ nhé, vì muốn thông thoáng nhiều cũng ko khó, nhưng kèm sẽ là các yêu cầu tăng lên để xử lý mưa, gió mùa đông, bụi, an ninh, kể cả chi phí xây dựng cũng tăng hơn.
    Lần sửa cuối bởi ABCNC, ngày 08-12-2014 lúc 08:33:15 PM.

4. Thành viên đã cám ơn ABCNC cho bài viết hữu ích này:

Sì pam mờ Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Hà lội phố :)
    Cám ơn
    1,321
    Được cám ơn 1,933 lần
           ở 883 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ABCNC Xem bài viết
    Ối cái gì bác cũng chơi tất à. Cửa mái nhà xưởng giờ làm kiểu này nhiều bác ạ. Vào tốt thì ra tốt, cái quan trọng là phần bên dưới của nhà xưởng ấy: cửa lấy gió (cửa đi, cửa sổ) phải đúng hướng gió mùa hè nhé, đủ diện tích, cách bố trí hành lang, vách ngăn trong nhà xưởng (nếu có) phải phù hợp, tạo luồng lưu thông gió tuần hoàn; nó như xem phong thủy ấy bác, nhà mà bí bách quá, làm viec ko thoải mái.
    Nhưng tùy công việc sx mà bác tính toán vừa đủ nhé, vì muốn thông thoáng nhiều cũng ko khó, nhưng kèm sẽ là các yêu cầu tăng lên để xử lý mưa, gió mùa đông, bụi, an ninh, kể cả chi phí xây dựng cũng tăng hơn.
    Hì bác. Em không chơi cái món này, chỉ là em có nhu cầu thui bác ợ. Vứn đề thông gió đối với em quan trọng vì là bọn em là dân lắp máy hay đi lang thang he he . Nhà xưởng khách hàng bọn em gặp cũng nhiều, Kiểu thông gió kiểu này nhiều nơi làm lắm, nhưng mà không có tác dụng bác ạ. Các khách hàng cũng quan tâm nhiều đến cái này, họ cũng xoay sở đủ khiểu để thông gió mà không được
    Đây là lần đầu tiên sau 3 chục năm lang thang em gặp cái cửa thông gió có tác dụng thật Khoái quá nên vác lên khoe, bác nào làm nhà xưởng thì theo thiết kế này thu nhỏ hay phóng to ra em nghĩ chắc ổn he he he he

Thợ phụ bậc 1
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 1 lần ở 1 bài viết
    bác có thể mua quạt gió công suất lớn