--- Đầu năm làm 1 cú hoành tráng để phát tài ngày thần tài, anh em nào thấy được thì hốt hết, hốt liền không nói nhiều nhé !

Thật chất máy chưa hoàn chỉnh vì em hơi lười , với lại chưa có mùi money nên em chưa có động lực, nhưng máy cũng đã gồm các mô đun hoàn chỉnh hết rồi, chỉ cần 10 ngày em làm xong ngay.

1-- phần XZ em có nguyên bộ made in germany , từ ray, visme cho đến vật liệu hay lắp ráp thì mấy ông người đức làm hết rồi.
* ray tương đương bản 20 , chỉnh áp lực 2 bên nên rất vững chắc và không bao giờ bị rơ nhé , kiểu này em đảm bảo 10 năm cũng không ăn thua luôn.
* Visme bi phi 20 ren 5
* Toàn bộ chi tiết được gia công chuẩn , mài vuông góc hết , khỏi lo về việc cân chỉnh
* khớp nối xịn 11-11
* Hệ thống bơm mỡ bò được đi dây đến từng block trượt, và tự động bơm mỡ 3 tháng 1 lần.
* Khối lượng cho mô đun này em áng chừng 150 kg trở lên nhé , chắc chắn không nhẹ hơn

2-- spindle thì em fischer spindle made in swiss theo máy luôn, con này là hoàn hảo nhé.
-- 27000rpm, 1HP, ER16 , giải nhiệt gió bằng quạt riêng ,
và em nó gá lên như vậy nè

3 -- mô đun Y
-- ray con lăn áp 2 bên IKO , bản 60mm , không bao giờ sợ độ rơ hen.
-- visme bi phi 12 ren 5 hàng THK , đủ gối THK đi theo luôn (cực hiếm nha )
-- Khung nhôm tấm 6061 của USA ( rã máy USA mà ) dày 14mm.

4--Khung máy hoàn toàn bằng sắt , em sưu tầm đủ đồ chơi luôn , về khoan lỗ và bắt ốc thôi.
-- tấm đế 600x400x15mm phay phẳng chuẩn 6 mặt.
-- 2 miếng thép lớn nâng khung XZ nguyên bản đi theo luôn, sáng nay mới mang về.

5-- Động cơ điều khiển em lấy 3 con step USA ra luôn ( xin nợ hình ) toàn những em trên 4A , mặt bích 86 , hàng cực ngon , mấy em nhật muốn so sánh chắc chỉ có sanyo denki ( theo em đánh giá thôi nha ) nhưng ngon hơn vì mấy em này đáp ứng tốc độ rất nhanh với cùng điều kiện điện áp và drive, và chạy lâu em nó mát rượi à , chẳng nóng xíu nào đâu.

6--Drive điều khiển là mấy em Made in France , 29-90VDC , 4A , độ phân giải đầy đủ 1/1 đền 1/64 .

7-- nguồn thì em chơi em 57VDC-30A, nguồn xung , ngày trước mua của bác Vân Du, hàng G7 thì phải ( em chưa đọc mác). nợ hình nha.
8--Chưa mua biến tần, mà có bổ xung thì em chơi mấy em japan 2HP , 400HZ.

Gần như đầy đủ thông tin

---- Giá cho 1 em máy hoàn chỉnh thì em lấy 40tr
---- Chuyển nhượng nguyên dự án như vậy , có gì đưa hết cho các bác , các bác tự hoàn chỉnh nhé , không bao gồm biến tần thì em lấy 25tr

****** Giá trên em không bao gồm vận chuyển nhé , tổng thể hoàn chỉnh thì em nó khoảng 250kg chứ không ít đâu.

----Cuối cùng cho em em nhận xét là giá quá ngon cho 1 cái máy DIY đỉnh , mà lấy dự án thì càng ngon hơn nhiều. Anh em quan tâm thì mau ghé nhà em nhé.

Nam 0908415648 . à em không bán riêng nha , 1 lần đi hết cho nó đỡ chật nhà