1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: máy router ăn gỗ 1,2x2,4,x200

Thợ bậc 3
    Cám ơn
    32
    Được cám ơn 6 lần
           ở 6 bài viết

máy router ăn gỗ 1,2x2,4,x200

chào các bác, qua thời gian dài ấp ủ và học hỏi cũng như âm thầm luyện chút JDpaint và artcam và được sự cố vấn của cụ thucongmynghe79 ( nay cụ ấy đã giải thể cnc rồi và phiêu bạt nơi đâu chả biết ) em mạo muội viết bài này nhân dịp mùa noel đến kính chúc các bác cncpro năm mới dồi dào sức khỏe, tiền vô như nước sông Đà , tiền ra nhỏ giọt như cà phê đen, vạn sự như ý và VẠN SỰ THÀNH CÔNG CÔNG CÔNG công cooonnnng .......công......
    ý tưởng của em chả to tát gì cho lắm, gom được 30 củ định làm con máy 1,2x2,4x200 chủ yếu giải quyết 2d và sau đó xơi 3d,( nếu có thể )
    sao khi thanh lý hết mớ đồ mua ngu, dạo tới lượn lui ăn đêm ngủ võng mở máy 18/24h để theo dõi động tỉnh của cncpro, em thấy anh Nam và Nhât son qua là uyên bác cao thâm, còn nhưng bác khác thì thôi rồi kẻ tám lạng người nữa cân,rất mong các bác chém cho em vài phát để mạnh dạn đầu tư, để khỏi lạc đề em vào trọng tâm nhé :
    1 ) máy em phần khung không nói tới, ( nhà em bán sắt hộp định hình ) em hàng đan xen như ray gạo cho phê...hehe
    phần chân đế em hàn sắt xây dựng đổ betong có phụ gia chống có ngót,có thể di dời thoải mái
    phần truyền dẩn : X vitme bi TBI 2010 , ray 1515
    Y nhông xich sên cam honda bước 10 chay dual Y Ray tự DIY ( cái này em học mấy bác nước ngoài )
    Z chơi đúng bài ray 1515 HIWIN vitme 2010
    vai trục X thép tấm 6li chấn hàn gân tăng cứng ,
    mặt bàn thì chắc em lấy MDF làm tạm vậy
    phần điện :màn hình 15 LCD chạy cpu cùi thui, có cổng LTP là tốt rồi, em khoái mach3 hơn NC
    toàn bộ chạy step 86 của leadshing gì đấy, cái này có bác nào bán thì em hốt, hoặc anphatep ( chưa định hướng )
    nguồn Ac 80v
    spin + BT 2,2 kw,
    phần day nhợ tủ điện em cập nhật từ từ cũng được,
    như vậy theo các bác như thế nào họp lý, em hay bị dao động theo số đông lắm, các bác phan em phát nào
    bitridung79@gmail.com ,Tôi Học CNCVN

Thợ bậc 3
    Cám ơn
    32
    Được cám ơn 6 lần
           ở 6 bài viết
    các bác binh hộ em tý cho vui nhà vui cửa đê
    bitridung79@gmail.com ,Tôi Học CNCVN

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    158
    Được cám ơn 152 lần
           ở 125 bài viết
    Cụ tham khảo máy của em ( e làm size 1mx1.8m nhưng sang size cụ tăng ko nhiều). Nếu cụ không tính tiền thép hộp và cụ hàn được khung thì số tiền đó gần đủ. Trục Z nếu cụ không thạo cơ khí nên nhờ bác nào đó trên này làm, động cơ trục Z cụ nên chọn loại điều khiển vòng kín (alpha hoặc step lai). Trục X, Y cụ chỉ cần chạy thanh răng bánh răng là ok. Ý quên, cụ cố tí mua ray vuông 20 cho trục Y cho nó ngon, chế mệt lắm cụ ạ. Chúc cụ sớm sinh
    Lần sửa cuối bởi garynguyen, ngày 19-12-2014 lúc 01:30:44 AM.

4. Thành viên đã cám ơn garynguyen cho bài viết hữu ích này:

Kem hảo hạng solero's Avatar
    Cám ơn
    733
    Được cám ơn 1,175 lần
           ở 649 bài viết
    Nếu đã mất công đi chấn thép thì dùng thép dầy (8-12mm) để sau có khoan lỗ ta rô vặn ốc cho nó chắc tay cụ ạ.

Cụ làm dây xích cũng không sao. Làm thanh răng mà không đi phay rãnh căn chỉnh mệt pà cố luôn.

6. Thành viên đã cám ơn solero cho bài viết hữu ích này:

Các Chủ đề tương tự

1. bán máy CNC router 800x1000
    Bởi duonghieuled trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 18-11-2014, 10:07:00 PM
  2. Bán máy phay gỗ cầm tay
    Bởi buithonamk42 trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 15-10-2014, 08:48:56 PM
  3. Thông số cnc router gỗ 9014 ?
    Bởi thucongmynghe79 trong diễn đàn Máy phay CNC