1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 21 đến 37 của 37

Chủ đề: HCM- Thanh lý hàng cuối năm

Thợ bậc 7 CBNN's Avatar
    Cám ơn
    434
    Được cám ơn 358 lần
           ở 189 bài viết
    bác nào cho biết con này giải nhiệt bằng gì ko ạ? cầm trên tay chạy máy phút thấy nóng . cái vòi phía trên nó thoán hơi ngay chân cái đế nhựa trắng . còn vòi nhỏ ở dưới thì thông trong thân và thoát ra ngay khe hờ chỗ kẹp dao .
    ------------
    Thịnh CBNN 0937 237 bốn ba tám .

Thợ cả
    Cám ơn
    1,576
    Được cám ơn 1,032 lần
           ở 799 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi CBNN Xem bài viết
    bác nào cho biết con này giải nhiệt bằng gì ko ạ? cầm trên tay chạy máy phút thấy nóng . cái vòi phía trên nó thoán hơi ngay chân cái đế nhựa trắng . còn vòi nhỏ ở dưới thì thông trong thân và thoát ra ngay khe hờ chỗ kẹp dao .
    Cái này giải nhiệt bằng khí có hơi dầu, trên diễn đàn có bác nào đó chế rồi. Một số bác không giải nhiệt gì cả vẫn cho chạy đấy

Spam killer ahdvip's Avatar
    Đang ở
    Ho Chi Minh City, Vietnam, Vietnam
    Cám ơn
    105
    Được cám ơn 599 lần
           ở 321 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi CBNN Xem bài viết
    Con này bôi trơn bằng hơi dầu với giải nhiệt bằng gió thì phải anh à.
    NGUYỄN NGỌC ĐỨC - cncquangnam@gmail.com - DĐ: 0989315944
    TK Techcombank: 19026797927015 (Tân Bình, HCM)

Thợ cả
    Cám ơn
    469
    Được cám ơn 530 lần
           ở 399 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ahdvip Xem bài viết
    Con này bôi trơn bằng hơi dầu với giải nhiệt bằng gió thì phải anh à.
    Em có độc lại bài cũ mấy hôm trước, hình như là chỉ giải nhiệt khí, về phần bôi trơn thì có cái nút bơm dầu phía giữa spindle thì phải.

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    Anh em đã mua gần hết rồi nên em nói luôn cho mọi người biết. Con này hàng dữ dằn , được lắp trên máy gì đó gia công hàng loạt , chuyên điêu khắc thì phải.

có 2 núm hơi dùng khí nén bơm vào để giải nhiệt cho 2 cái nắp chổ lắp bạc của động cơ, nếu kẹt quá lắp cho nó 2 cái tản nhiệt xịn CPU rồi DIY 2 cái quạt vi tính thổi xéo lên chắc OK. Còn bạc đạn ở cái ống thì nó bôi trơn bằng hơi dầu , bôi trơn như thế thì bạc đạn bền hơn nhiều và cho tốc độ quay cao hơn , nhưng với bạc 709C hay 7000C ( em không nhớ chính xác ) thì quay 24000rpm là bình thường thì các bác chịu chơi tháo ra tra mỡ cao tốc vào thì xài vài ba tháng yên tâm.

----Sẵn đây em hỏi lại anh Thuhanoi cho em cái địa chỉ công ty bán mỡ cao tốc luôn , loại mỡ trong khe anh đã cho em xài rất ok , em dự định mua 1 ống 400g về dùng là ok.

Còn nếu chỉ chạy mica hay gỗ nếu bạc đạn kêu hay không còn ngon mua 2 cái bạc 6xx loại nắp bích cao su , tháo bớt 1 nắp cao su ra để giải nhiệt cho tốt hơn rồi ráp vào chạy 6 tháng 1 năm chắc ok. vì em Makita chạy 30000rpm mà xài 6xx có sao đâu , nhớ mua hàng xịn cho an tâm.

Chúc các bác nào mua an tâm mà xài , nói sớm anh em khác không có cơ hội mua làm sao.
    Lần sửa cuối bởi Nam CNC, ngày 27-12-2014 lúc 11:08:20 PM.
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

6. Thành viên đã cám ơn Nam CNC cho bài viết hữu ích này:

Đang ở
    Cám ơn
    105
    Được cám ơn 599 lần
           ở 321 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Nam CNC Xem bài viết
    Anh em đã mua gần hết rồi nên em nói luôn cho mọi người biết. Con này hàng dữ dằn , được lắp trên máy gì đó gia công hàng loạt , chuyên điêu khắc thì phải.

có 2 núm hơi dùng khí nén bơm vào để giải nhiệt cho 2 cái nắp chổ lắp bạc của động cơ, nếu kẹt quá lắp cho nó 2 cái tản nhiệt xịn CPU rồi DIY 2 cái quạt vi tính thổi xéo lên chắc OK. Còn bạc đạn ở cái ống thì nó bôi trơn bằng hơi dầu , bôi trơn như thế thì bạc đạn bền hơn nhiều và cho tốc độ quay cao hơn , nhưng với bạc 709C hay 7000C ( em không nhớ chính xác ) thì quay 24000rpm là bình thường thì các bác chịu chơi tháo ra tra mỡ cao tốc vào thì xài vài ba tháng yên tâm.

----Sẵn đây em hỏi lại anh Thuhanoi cho em cái địa chỉ công ty bán mỡ cao tốc luôn , loại mỡ trong khe anh đã cho em xài rất ok , em dự định mua 1 ống 400g về dùng là ok.

Còn nếu chỉ chạy mica hay gỗ nếu bạc đạn kêu hay không còn ngon mua 2 cái bạc 6xx loại nắp bích cao su , tháo bớt 1 nắp cao su ra để giải nhiệt cho tốt hơn rồi ráp vào chạy 6 tháng 1 năm chắc ok. vì em Makita chạy 30000rpm mà xài 6xx có sao đâu , nhớ mua hàng xịn cho an tâm.

Chúc các bác nào mua an tâm mà xài , nói sớm anh em khác không có cơ hội mua làm sao.
    Con Makita nó giải nhiệt gió hơi bị dữ mà anh, nó chạy là gió thồi ào ào mà.
    Gì thì gì không có bình hơi giải nhiệt thì thiết kế cái quạt mạnh mạnh cho nó chắc ăn.

Thợ cả
    Cám ơn
    1,576
    Được cám ơn 1,032 lần
           ở 799 bài viết

Làm theo bác Nam là OK, để cho nó chạy thoả mái, mua ông tiêm kim 30p chích vào lỗ của nó tí dầu - khi nào hỏng mua bạc có nắp su mà lắp vào chứ hiện tại nó dùng bi không có nắp che nên bỏ mỡ vào nó văng sạch.
    @Bác Nam: để mình gửi thêm cho bác 1 ít để xài

Thợ bậc 6
    Đang ở
    Quy Nhơn, Bình Định
    Cám ơn
    196
    Được cám ơn 161 lần
           ở 105 bài viết
    Bác thuahanoi dậy sớm nhẩy.
    Nguyễn Văn Chương- 09091nhất phát 2 thất bát.

10. Thành viên đã cám ơn katerman cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    194
    Được cám ơn 158 lần
           ở 64 bài viết
    Nhỏ con mà phức tạp nhỉ, Spin 125v, biến tần đi kèm 220v thì đấu nối như thế nào ạ, với lại cái bộ phận cấp hơi nó ntn ạ

Đang ở
    Cám ơn
    105
    Được cám ơn 599 lần
           ở 321 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ABCNC Xem bài viết
    Nhỏ con mà phức tạp nhỉ, Spin 125v, biến tần đi kèm 220v thì đấu nối như thế nào ạ, với lại cái bộ phận cấp hơi nó ntn ạ
    Anh vào set lại điện áp ra trên biến tấn cho nó phù hợp là được thôi. Còn bơm gió bơm dầu thế nào thì hỏi mấy đại ca xài rồi, em thấy ngon mà hơi phức tạp nên em không xài

13. Thành viên đã cám ơn ahdvip cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 7 CBNN's Avatar
    Cám ơn
    434
    Được cám ơn 358 lần
           ở 189 bài viết
    cái quan trọng là nó ko có màn hình để set
    theo nhu mr Quảng thì nó dc set sẵn rồi . cứ đủ 400Hz (23000rpm) thì nó được 125v . đề mai em đo lại xem sao .
    ------------

Thợ cả
    Cám ơn
    1,576
    Được cám ơn 1,032 lần
           ở 799 bài viết
    ----Sẵn đây em hỏi lại anh Thuhanoi cho em cái địa chỉ công ty bán mỡ cao tốc luôn , loại mỡ trong khe anh đã cho em xài rất ok , em dự định mua 1 ống 400g về dùng là ok....
    Gửi cho bác it xài, khi nào cần nhiều bác mua ở đây, em cũng mua ở đó:
    Công ty Hợp Tiến
    112, CN1, P. Sơn Kỳ, Q. Tân Phú,TP HCM, Việt Nam, thank

16. Có 7 thành viên đã cám ơn thuhanoi cho bài viết hữu ích này:

Spam killer Gamo's Avatar
    Cám ơn
    3,898
    Được cám ơn 1,518 lần
           ở 1,162 bài viết
    Bác đi mua thì mua giùm em 1 hộp luôn nhé :x

Thợ bậc 7 CBNN's Avatar
    Cám ơn
    434
    Được cám ơn 358 lần
           ở 189 bài viết
    oh địa chỉ hàng xóm nhà em . Bác nào mua thì ới em mua rồi chuyển cho .
    Lần sửa cuối bởi CBNN, ngày 02-01-2015 lúc 10:49:03 AM.
    ------------

Thợ bậc 4 yentranbk's Avatar
    Đang ở
    Binh Tan, HCM City
    Cám ơn
    2
    Được cám ơn 16 lần
           ở 16 bài viết

thấy rẻ nên tôi quất một ít để dành luôn ke ke biết đâu có việc xài
    Tran Ngoc Yen
    Sale Engineering - Tetra Pak Co
    Chuyên cung cấp máy móc thiết bị đóng gói, bao bì

Thợ bậc 7 saudau's Avatar
    Đang ở
    Tp Long Xuyên, An Giang
    Cám ơn
    292
    Được cám ơn 265 lần
           ở 180 bài viết
    Hehehe ! đào mồ cái này lên chút xíu.
    Mình mới lấy cái này của bác Quảng về để chạy mica. Nói chung là khá ổn thấy sức của nó không bé như cái công suất 130W. Chỉ có điều hơi lăng tăng cái vụ giải nhiệt cho nó. Mình dùng thử cái bơm hơi của mấy cha ngoài chợ cá chạy ko tải thử 30 phút thấy chỉ ấm ấm thôi, riêng trên thân thì nóng hơn khá nhiều. Mình gắn ống hơi vào cái lổ bên dưới (lổ ở trên tháo ra thấy kín mít chứ có thông đi đâu đâu, có thêm cái ron cao su nữa chứ, chỉ thông vói thân qua 2 cái lỗ vít mà bắt 2 con vít vào thì hết đường).
    Thấy bác Nam nói dùng hơi dầu mà dùng dầu gì vậy? Diesel có được ko? Nếu ổn mình định lấy thêm cái nữa chạy cho vui.
    Nhờ mấy bác giúp ý kiến dùm. Thanks!
    DIY muôn năm! - ĐT: 0939902577 - Email: nghinguyenvn@gmail.com

Thợ cả
    Cám ơn
    1,576
    Được cám ơn 1,032 lần
           ở 799 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi saudau Xem bài viết
    Hehehe ! đào mồ cái này lên chút xíu.
    Mình mới lấy cái này của bác Quảng về để chạy mica. Nói chung là khá ổn thấy sức của nó không bé như cái công suất 130W. Chỉ có điều hơi lăng tăng cái vụ giải nhiệt cho nó. Mình dùng thử cái bơm hơi của mấy cha ngoài chợ cá chạy ko tải thử 30 phút thấy chỉ ấm ấm thôi, riêng trên thân thì nóng hơn khá nhiều. Mình gắn ống hơi vào cái lổ bên dưới (lổ ở trên tháo ra thấy kín mít chứ có thông đi đâu đâu, có thêm cái ron cao su nữa chứ, chỉ thông vói thân qua 2 cái lỗ vít mà bắt 2 con vít vào thì hết đường).
    Thấy bác Nam nói dùng hơi dầu mà dùng dầu gì vậy? Diesel có được ko? Nếu ổn mình định lấy thêm cái nữa chạy cho vui.
    Nhờ mấy bác giúp ý kiến dùm. Thanks!
    Uh mình cũng thấy lạ thật trên đầu motor có cái nắp nhựa có lỗ khí vào nhưng chả thấy đi đâu cả. Còn dầu bôi trơn giải nhiệt nên dùng dầu loãng (dầu 10 - dầu máy may). Tốc độ cao chuyện dầu mỡ rất nhạy cảm

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Các Chủ đề tương tự

1. Thanh lý hàng hàng phục vụ cơn nghiện CNC.
    Bởi anhxco trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 42
    Bài viết cuối: 08-09-2015, 11:03:05 AM
  2. Thiết bị Tự động hóa cho AE có nhu cầu, khuyến mãi cuối năm.
    Bởi Takami Kudo trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 12-12-2014, 10:08:59 PM
  3. Trả lời: 26
    Bài viết cuối: 26-01-2014, 03:54:17 PM
  4. CNC H-frame cùi bắp ve chai cuối năm !!!
    Bởi Nam CNC trong diễn đàn Máy phay CNC
    Trả lời: 21
    Bài viết cuối: 17-01-2014, 08:21:46 AM