1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Kết quả 1 đến 19 của 19

Chủ đề: Shin-oh spindle và spindle DIY.

Threaded View

Previous Post Previous Post   Next Post Next Post
    Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết

Shin-oh spindle và spindle DIY.

Thấy bác VŨ khoe quá mình cũng cố gắng lượn lờ khắp nơi và cũng lượm được vài thứ vui vui.

---Con shin oh S933A , 2.2/3.7kw, 100/300hz, 6000-18000rpm.
    * collet EMC 16 , của hãng NT japan chế tạo, theo chuẩn gì thì hỏi hãng NT đó, có 1 mình nó làm à.
    * Nói chung mới mua về nhìn không ra, thấy ớn, sau đó em phục hồi nhân phẩm nó thì cũng đỡ đỡ , nôn quá chụp hình chơi chứ em cũng chưa cho nó chạy thử nữa.
    * kê đồng hồ so vào miệng côn thì runout < 0.01mm ... quá ok, quay tay rất êm, mở ra xem thì bạc đạn còn sáng bóng, đầy đủ mỡ bò , mà cái anh japanese nào đó cho mỡ hơi nhiều nên hơi rít, mai cho nó chạy chắc nó sẽ quay mượt hơn.
    Con này thì dành cho kim loại thì ok lắm đó , mặc dù catalogue chỉ cho biết nó cắt gỗ, resin, đồng thau, nhôm... không nói tới sắt, nhưng em thấy nó toàn bộ bằng gang và sắt, 4 bạc 7xxxC nên ăn sắt vẫn ok , nhưng lớp mỏng thôi , với lại muốn được như thế thì bộ gá phải gá thêm phần đỡ bạc đạn phía đầu nữa thì mới ổn.

Khuyết điểm của em nó chính là mất cái nắp quạt phía sau, cánh quạt bị gãy 2 răng , chắc ngày mai em bẻ thêm 1 răng theo hình tam giác cho nó cân luôn hehehe.

---- Con thứ 2 dành cho anh em nhà nghèo nhưng phải giàu kinh nghiệm.
    * mỗi ngày em lượm 1 thứ, rồi để dành ... sau đó cũng đủ đồ chơi cho 1 em spindle chữa cháy.

* Collet ER 11 china
    * khớp nối thẳng và cứng dạng côn của japan
    * động cơ là AC spindle motor mitsubishi 0.4kw , 1500-1000rpm , mới 100% chưa xài , hàng chuyên nghiệp luôn.

Con này thì vẫn có nhiều yếu điểm , thứ nhất kết cấu collet hơi dài nên có thể đầu cốt yếu ( dao 6mm chắc ok ) , thứ 2 động cơ chỉ dùng bạc 6002 chứ không phải loại chuyên dụng 7002C , nên phải mở ra thay bạc đạn lại, thứ 3 là 2 nắp bích chỉ bằng nhôm nên việc gia công kim loại sẽ tạo rung động thì mặt bích nơi gá bạc đạn dễ bị hỏng nên cần cơ cấu giữ chặt bạc đan. Khi nào em hoàn chỉnh và khắc phục thì em sẽ giới thiệu tiếp cho anh em biết kinh nghiệm như thế nào chứ bây giờ thì em này chữa cháy hay thậm chí vẫn làm việc rất ok với vật liệu mềm như gỗ hay nhựa, fip, hay nhôm.

2 em song đôi khoe anh em chơi .... Nam CNC hehehe.
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

2. Thành viên đã cám ơn Nam CNC cho bài viết hữu ích này:

CQV

Các Chủ đề tương tự

1. CNC 8 đầu spindle Hàng China
    Bởi Khongnickname trong diễn đàn Máy phay CNC
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 29-05-2017, 09:20:29 PM
  2. Cần mua spindle 300w
    Bởi Mạnh Tường trong diễn đàn Cần mua
    Trả lời: 6