1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 41 đến 60 của 82

Chủ đề: gần tết tập tành kinh doanh chơi

Kem hảo hạng solero's Avatar
    Cám ơn
    733
    Được cám ơn 1,175 lần
           ở 649 bài viết
    Thử google : bitridung79@gmail.com đọc thấy ...

2. Thành viên đã cám ơn solero cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6 conga's Avatar
    Đang ở
    Thanh Liêm-Hà Nam
    Cám ơn
    228
    Được cám ơn 84 lần
           ở 76 bài viết
    E gọi thử thì có con nào nó nói tiếng anh the number you have dialed is temporarily not available. please try again later
    alo thì ko thấy nó alo lại thế mới akay e đùa tý cho bớt căng thẳng.Bâc nào mất mát gì, dù ít dù nhiều thì cũng coi của đi thay người. Ko sao cả.
    Ad nên đưa vào mục cảnh giác để tránh về sau ae khỏi gặp tai hoạ, và lần sau ae nào mua hàng hỏi thật kỹ hoặc nhận hàng mới thanh toán sẽ đảm bảo hơn!
    Công Lãng Tử - Tel + Zalo: O98.115.68.58

Administrator CNC PRO's Avatar
    Đang ở
    Ho Chi Minh City, Vietnam, Vietnam
    Cám ơn
    21
    Được cám ơn 600 lần
           ở 125 bài viết
    Chào các bạn!
    Vụ việc này bạn minhtriet đã liên lạc với CNC PRO đề nghị kiểm tra.
    Qua đó CNC PRO xin xác nhận là Diy1979 và thucongmynghe79 có trùng lập nhiều địa chỉ IP. Ngoài ra email và địa chỉ.. thì CNC PRO chưa kiểm tra nên không dám xác nhận.
    Trong vụ việc này CNC PRO với vai trò quản trị, hiện tại chỉ có thể để tâm lưu ý mà thôi. Việc này có thể được xem là lời cảnh báo, kiện tụng, lừa đảo hay không cần phải xem xét lại nhiều khía cạnh. Quan trọng nhất người trong cuộc và nhất là bị hại vẫn chưa chính thức thông tin cụ thể về vụ việc. Do đó rất khó để có thể xác định rỏ vấn đề này.
    CNC PRO chỉ có thể dành nhiều thời gian theo dõi vụ việc hơn. Ngoài ra sẽ tùy theo động thái, quyết định của người trong cuộc, sau đó mới tìn giải pháp giải quyết cụ thể.

Nhân đây cũng xin nhắc các bạn.. khi tìm hiểu về vấn đề này nên bình tỉnh, hạn chế dùng từ ngữ đã kích, thóa mạ.

CNC PRO cũng xin nhắc nhở các bạn
    - Khi giao dịch nên yêu cầu làm rỏ thông tin người bán & người mua trực tiếp trên diễn đàn.
    - Có kết luận các nội dung về chất lượng, tính năng, tuổi thọ thiết bị cũng như giá thành phương thức vận chuyển v.v... trước khi tiến hành giao dịch & thanh toán.
    Càng có nhiều thông tin được công bố trước khi giao dịch thì càng có nhiều bằng chứng, nhiều luận điểm, căn cứ để giải quyết vụ việc nếu có trường hợp xấu nhất xãy ra.
    Với các kiểu giao dịch tự thỏa thuận, liên lạc bằng SMS, điện thoại trực tiếp, PM (dưới hình thức cá nhân - cá nhân) thì BQT rất khó làm chủ khi có rủi ro xãy ra.

Với người mua, vì quyền lợi của chính mình. Nên yêu cầu người bán giao dịch bằng tên thật, số tài khoản phải trùng tên với người giao dịch & phải công khai thông tin trên diễn đàn. Cương quyết không giao dịch với những thành viên ít bài viết, mới tham gia, không chịu dùng tên thật, không chịu công khai số dt, địa chỉ v.v...
    Tất nhiên đây không phải là yêu cầu bắt buộc từ diễn đàn. Do đó các bạn tham gia dao dịch tự đánh giá & cân nhắc trước quyết định của chính mình.

Trân trọng

5. Có 3 thành viên đã cám ơn CNC PRO cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 4 hoangkhoiart's Avatar
    Cám ơn
    51
    Được cám ơn 36 lần
           ở 21 bài viết
    Chào các bác. Mình ở SG rất rảnh rỗi néu bác nào cần help những vấn đề như là Tới tận nơi kiểm tra hay check out hàng hoá mình có thể giúp để các bác yên tâm chuyển tiền.

7. Có 6 thành viên đã cám ơn hoangkhoiart cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    222
    Được cám ơn 293 lần
           ở 188 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hoangkhoiart Xem bài viết
    Chào các bác. Mình ở SG rất rảnh rỗi néu bác nào cần help những vấn đề như là Tới tận nơi kiểm tra hay check out hàng hoá mình có thể giúp để các bác yên tâm chuyển tiền.
    Quá hay, trong SG có mấy cái máy tiện bé bé em muốn mua mà lại không phải của anh em trên diễn đàn bán. Ảnh thì có thể xem, có thể yêu cầu chụp chi tiết nhưng để xem chất lượng cụ thể thì cần check trực tiếp. Có những người như bác anh em ở các nơi cần thì còn gì bằng!
    Lần sửa cuối bởi itanium7000, ngày 03-02-2015 lúc 12:16:54 AM.

9. Thành viên đã cám ơn itanium7000 cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6 mig21's Avatar
    Cám ơn
    358
    Được cám ơn 110 lần
           ở 75 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi anhxco Xem bài viết
    Lâu quá mới thấy bác Mig, sức khỏe bé tốt rồi chứ bác!!?
    Mà bác mig cũng mua hàng của bác này à?
    hi vọng không như vụ của e trước đây !!
    Phải rõ ràng để mọi người biết mà tránh chứ bác, em chơi bên handheld quen rồi . À mà con cái khỏe chưa mig21, khỏe rồi thì tiếp tục đi nhé
    cảm ơn 2 bác đã hỏi thăm,cháu nhà e đã khỏe, về nhà way như trâu . đợt này e lo làm ít đồ kiếm tiền tiêu tết nên tạm dừng dự ớn lại ra tết làm tiếp.

Vụ mua hàng e với bác blueocean cũng có tính đưa lên rồi nhưng thấy bác thucongmynghe cũng chưa đến nỗi ... nên chưa đưa lên.

11. Thành viên đã cám ơn mig21 cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    163
    Được cám ơn 42 lần
           ở 32 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi mig21 Xem bài viết
    cảm ơn 2 bác đã hỏi thăm,cháu nhà e đã khỏe, về nhà way như trâu . đợt này e lo làm ít đồ kiếm tiền tiêu tết nên tạm dừng dự ớn lại ra tết làm tiếp.

Vụ mua hàng e với bác blueocean cũng có tính đưa lên rồi nhưng thấy bác thucongmynghe cũng chưa đến nỗi ... nên chưa đưa lên.
    Lúc đầu e tưởng chỉ cá nhân mình bị thì còn hy vọng thu hồi lại được, giờ ít nhất cũng 4 người dính rồi và số tiền đã lên vài chục triệu rồi thì càng khó.
    Hôm qua thông qua tra danh bạ e có gọi vào một người ở gần nhà anh ta để nắm thông tin thì biết hàng ngày vẫn đi làm, và chỉ là lính thôi chứ không phải chủ xưởng gì cả...

Thật ra hành vi lừa đảo này đã có tính toán trước. Đầu tiên dùng nick thucongmyngh79 lừa một số bác, bị đòi tiền thì giả vờ bị tai nạn, rồi nào là đòi bán máy cnc trả nợ, rồi lại bảo là ko bán nữa vì đã kiếm được tiền... Cùng lúc thì tạo ra nick thứ 2 chém gió với nick 1 để mọi người hiểu là 2 người có quen biết nhau, sau đó lại làm một động tác là vào các bài post của nick 1 có ghi số đt thì edit lại xóa sạch. ... rồi với nick mới lại làm tiếp vụ này. Cũng may vụ mới này mỗi người dính số tiền cũng ko lớn nhu vụ đầu.
    Mình mua hàng qua mạng lâu lắm rồi mà đây là vụ đầu tiên bị. Đúng là đau đầu.

Sì pam mờ Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Hà lội phố :)
    Cám ơn
    1,321
    Được cám ơn 1,933 lần
           ở 883 bài viết
    Hớ hớ em nghiệm ra một điều là cứ năm nào mà cuối năm mất xiền là năm sau em trúng mánh các cụ ạ, y chang như là cái câu gì bẩu muốn nắm lấy cái gì thì trước tiên phải mở bàn tay ra í, hay là cái bọn chạy xút phạt 11m chúng nó hay lùi lại lấy đà í
    Thui em chúc mừng các bác năm cũ xui xẻo mất ít xiền, sang năm trúng mánh nhớn thì nhớ bấm like cho em là được òi

14. Có 2 thành viên đã cám ơn Tuấn cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả
    Cám ơn
    1,576
    Được cám ơn 1,032 lần
           ở 799 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Tuấn Xem bài viết
    Hớ hớ em nghiệm ra một điều là cứ năm nào mà cuối năm mất xiền là năm sau em trúng mánh các cụ ạ, y chang như là cái câu gì bẩu muốn nắm lấy cái gì thì trước tiên phải mở bàn tay ra í, hay là cái bọn chạy xút phạt 11m chúng nó hay lùi lại lấy đà í
    Thui em chúc mừng các bác năm cũ xui xẻo mất ít xiền, sang năm trúng mánh nhớn thì nhớ bấm like cho em là được òi
    Cũng như bác Tuấn - Chúc các bác năm mới phất lên nhé, mà nếu phất that nhớ hú em uống bia với

16. Có 3 thành viên đã cám ơn thuhanoi cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    163
    Được cám ơn 42 lần
           ở 32 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Tuấn Xem bài viết
    Hehe, vậy bác có món chi thanh lý e lên mua cuối năm rồi... xù
    Cảm ơn lời động viên của bác, hy vọng đây là cái xui cuối cùng của năm cũ

18. Thành viên đã cám ơn minhtriet cho bài viết hữu ích này:

Cám ơn
    51
    Được cám ơn 36 lần
           ở 21 bài viết
    Đã có luật mới đấy các bác. Nếu có từ 3 lá đơn của 3 bị hại trở lên thì các bác bắt tay nhau khởi kiện ngoài bồi thường tiền các bác còn đưa đối tượng vào khám, trường hợp này không hòa giải vì số tiền đã trên mức quy định. Đảm bảo chết chắc.
    Lần sửa cuối bởi hoangkhoiart, ngày 04-02-2015 lúc 07:19:14 PM.
    Mua bán máy CNC cũ mới, sống chết mua hết - 0966898808

20. Có 2 thành viên đã cám ơn hoangkhoiart cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    82
    Được cám ơn 202 lần
           ở 143 bài viết
    Thế là forums chắc có 2 người. Đứng đầu là DIY1979 + Thucongmynghe.
    Nhì là Duonghieuled + RBTC gì gì đấy. ( trường hợp này em với khoac3 dính 2 bộ alpha 98 ) hôm nọ thấy bán con 911 gọi bảo giao qua chỗ anh NamCNC thì ko thấy tin tức gì. Chưa thấy anh Nam xác nhận nên chắc là chuồn rồi.

Anh em mua hàng cẩn thận nhé. Nick lạ không chơi.

Dạo này thỉnh thoảng em cũng có bán hàng cho Hoàng Luxury. Nhân vật huyền thoại này giờ mua hàng thấy cũng vất vả vì giống như sợ bị người bán không gởi hàng. Đổi tên người nhận thành Lê Thị Tú Quyên. Số dt 0966 898 808. Email Hoangmobiado@yahoo.com . Gần đây lại biết có thêm một người ở Vũng Tàu dính phốt anh chàng này. Xem ra vẫn tiếp tục sống và làm ăn không đàng hoàng. Em post thông tin lên để có gì người ta có google thì cũng biết được tí chút.
    Lần sửa cuối bởi occutit, ngày 04-02-2015 lúc 07:27:40 PM.

22. Có 8 thành viên đã cám ơn occutit cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả
    Cám ơn
    469
    Được cám ơn 530 lần
           ở 399 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi occutit Xem bài viết
    Nhì là Duonghieuled + RBTC gì gì đấy. ( trường hợp này em với khoac3 dính 2 bộ alpha 98 ) hôm nọ thấy bán con 911 gọi bảo giao qua chỗ anh NamCNC thì ko thấy tin tức gì. Chưa thấy anh Nam xác nhận nên chắc là chuồn rồi.

Dạo này thỉnh thoảng em cũng có bán hàng cho Hoàng Luxury. Nhân vật huyền thoại này giờ mua hàng thấy cũng vất vả vì giống như sợ bị người bán không gởi hàng. Đổi tên người nhận thành Lê Thị Tú Quyên. Số dt 0966 898 808. Email Hoangmobiado@yahoo.com . Gần đây lại biết có thêm một người ở Vũng Tàu dính phốt anh chàng này. Xem ra vẫn tiếp tục sống và làm ăn không đàng hoàng. Em post thông tin lên để có gì người ta có google thì cũng biết được tí chút.
    Vụ 2 con alpha step 98 giải quết ổn chưa bác!?
    Tel: 0387 8 Năm 85 Sáu 5

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    82
    Được cám ơn 202 lần
           ở 143 bài viết
    ko 1 tiếng nói bác ạ.

Thợ cả
    Cám ơn
    469
    Được cám ơn 530 lần
           ở 399 bài viết
    ko 1 tiếng nói bác ạ.
    bác nhờ bác Nam xem sao, nghe đâu lão biết nhân vật đấy.
    mà vụ Hoàng luxury là sao nhỉ, e chưa nghe bao giờ
    Tel: 0387 8 Năm 85 Sáu 5

Cám ơn
    51
    Được cám ơn 36 lần
           ở 21 bài viết

Tôi vừa gọi cho bác nhưng chắc khuya bác ngủ rồi nên nghe máy đc. Bác nói tôi làm ăn không đàng hoàng là như thế nào. Cứ nói ra đi đừng để tôi cảm thấy ức chế vì không hiểu vấn đề. Người ở Vũng Tàu là ai và dính cái gì nội dung ra sao nói cụ thể tôi nghe.
    Lê thị Tú Quyên là vợ tôi có vấn đề gì không vậy. Bác nên suy nghĩ cẩn thận rồi nói nhé. Hôm bữa có lấy con spindle 1.5KW bác kêu có tại Đà Lạt tôi chuyển tiền xong bác kêu gửi từ Đà Nẵng vào rồi cuối cùng chuyển tiền lại, vụ này là gì nhỉ. Đừng có nói gửi tiền lại là xong nhé. Suy nghĩ lại đi
    Lần sửa cuối bởi hoangkhoiart, ngày 04-02-2015 lúc 11:22:32 PM.

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    82
    Được cám ơn 202 lần
           ở 143 bài viết
    Em không sure lắm đâu, chỉ chắc khoảng 8/10 đây là nhân vật đấy thôi. Ngày trước có gọi cho mình giới thiệu khung gan đúc cho máy CNC nhưng mình không quan tâm. Nhìn cái email thì có thể trùng tên nhưng khác nhân vật cũng không chừng. Các bác mua hàng thì cẩn trọng tí. Còn vụ Hoàng Luxury thì nổi tiếng một thời bên thegioicnc và có mấy anh em ở tỉnh bị dính chưởng, tổng thiệt hại chắc cũng khá. Mình đã được cảnh báo và cũng có đọc mấy phi vụ đó mấy năm trước. Nhưng mình chỉ bán hàng và chỉ bán khi đã nhận được tiền nên không ngại.

Gần đây có tay khách ở Vũng Tàu mua máy của "Hoàng Luxury" xong khóc như mưa vì không dùng được.

Bác Hoangmobiado nếu không phải Hoang Luxury thì vào confirm giúp nhé. Bác đã đọc được topic này rồi mà. Với đồ cơ khí mà để nhân vật nữ nhận hàng thì cũng không hay lắm. Từ sau bài này mình không bán hàng cho bác nữa nhé.

28. Thành viên đã cám ơn occutit cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    82
    Được cám ơn 202 lần
           ở 143 bài viết
    Oh. Thế là bác đây à. Vậy bác có phải là Hoàng Luxury ngày xưa không? Nếu không phải thì em nhầm người. Vì nghe người ta cảnh báo tay Hoàng này.

Spindle đã bán thì em chuyển tiền lại cho bác trong ngày hôm đó có kèm thêm 3000 tiền phí chuyển khoản nên em không có vấn đề gì nhé. Em xin đính chính thêm là em chỉ bảo khách bị dính chưởng Hoang Luxury chứ không phải Hoangkhoiart vì hai nick name này khác nhau nhé.
    Lần sửa cuối bởi occutit, ngày 04-02-2015 lúc 11:28:38 PM.

30. Thành viên đã cám ơn occutit cho bài viết hữu ích này:

Cám ơn
    51
    Được cám ơn 36 lần
           ở 21 bài viết
    Oh. Thế là bác đây à. Vậy bác có phải là Hoàng Luxury ngày xưa không? Nếu không phải thì em nhầm người. Vì nghe người ta cảnh báo tay Hoàng này.

Spindle đã bán thì em chuyển tiền lại cho bác trong ngày hôm đó có kèm thêm 3000 tiền phí chuyển khoản nên em không có vấn đề gì nhé.
    Hoàng Lexury là tôi. Hồi đó có mấy người do tôi chậm trễ. Nếu có thời gian bạn hỏi người ta xem có ai mất mát cái gì chưa. Bạn có thể nói rõ hơn về Hoàng Lexury về vụ Vũng Tàu gì đó cho mọi người nghe đi tại sao họ lại khóc với bạn mà không phản hồi cho tôi nhỉ. Ở Vũng Tàu tôi có bán 2 con máy trong tháng trước ( máy bán không có bảo hành, test thử rồi lấy), cả 2 máy này tôi đều bị mất mấy triệu tiền nợ lại lẽ ra tôi phải biết chứ sao bạn biết nhỉ. Một năm tôi cũng bán được khoảng 20 máy, rút kinh nghiệm nên tôi bán giá không bảo hành, ai muốn bảo hành sẽ công thêm giá tiên. nếu có thể bạn nói rõ cho tôi ai là người khóc. Tôi còn chưa biết bạn là người thế nào. Tôi có nhập hàng china nên bạn khỏi cần bán cho tôi.
    Lần sửa cuối bởi hoangkhoiart, ngày 04-02-2015 lúc 11:39:54 PM.

Cám ơn
    51
    Được cám ơn 36 lần
           ở 21 bài viết
    Nói nhiều cũng thế thôi, Thuận mua vừa bán. Không ai đi cho tiền người khác mà không biết gì hết. Chúc bạn năm mới vui vẻ.

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Tập tành chộp ảnh :D
    Bởi CKD trong diễn đàn Góc nhiếp ảnh
    Trả lời: 140
    Bài viết cuối: 08-05-2023, 02:04:57 PM
  2. Tập tành làm CNC C-frame
    Bởi Đức đua đòi trong diễn đàn Máy phay CNC
    Trả lời: 39
    Bài viết cuối: 21-11-2014, 11:41:10 AM
  3. Lần đầu tập tành làm máy gantry cnc.