1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 5 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345
Kết quả 81 đến 83 của 83

Chủ đề: DIY spindle khỏe mạnh và êm ái

Thợ bậc 7 ít nói's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội 36 Bùi Ngọc Dương
    Cám ơn
    189
    Được cám ơn 277 lần
           ở 213 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Ga con Xem bài viết
    E đi thực tập cơ khí, thấy mấy anh trong xưởng rà đồng hồ so, chỗ nào nhảy cao thì lấy cục đồng đập 1 phát vào mâm cập cho nó trượt một chút. Phôi mà chuẩn thì rà không thấy nhảy đồng hồ luôn, mâm toàn cũ xì phải zớt chấu lại hoài chứ không mới như của bác đâu.
    Cám ơn pác nhưng cái này em thử trăm lần ko đc. Vì loại này khi lắp vô có tròn âm dương tạo thành khớp ko thể di chuyển . em đã nới hờ ốc ko quâ chặt ko quá lỏng rồi kê gỗ đập bùm bụp nó vẫn cho kết quả vậy. @@
    0978835302

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    163
    Được cám ơn 42 lần
           ở 32 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ít nói Xem bài viết
    Cám ơn pác nhưng cái này em thử trăm lần ko đc. Vì loại này khi lắp vô có tròn âm dương tạo thành khớp ko thể di chuyển . em đã nới hờ ốc ko quâ chặt ko quá lỏng rồi kê gỗ đập bùm bụp nó vẫn cho kết quả vậy. @@
    Theo mình thấy thì việc canh chỉnh phôi cho đồng tâm là công đoạn khó nhất khi học nghề thợ tiện, nó ko đơn giản chút nào như bác nghĩ đâu. Thợ tiện trong mình ko biết đồng hồ so là cái gì, chỉ đóng nhẹ rồi nhả cầu dao cho mâm xoay rồi nhìn phôi lệch chỗ nào thì đè tay cho mâm cặp dừng lại rồi lấy cục sắt gõ cái cóc, sau vài lần là thấy đồng tăm rồi
    Mà nói cũng vui, trong mình chỉ có mấy ông thợ rắc tăm xe đạp, xe máy mới dùng tới đồng hồ so mà thôi

Thợ bậc 7 ít nói's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội 36 Bùi Ngọc Dương
    Cám ơn
    189
    Được cám ơn 277 lần
           ở 213 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi minhtriet Xem bài viết
    Theo mình thấy thì việc canh chỉnh phôi cho đồng tâm là công đoạn khó nhất khi học nghề thợ tiện, nó ko đơn giản chút nào như bác nghĩ đâu. Thợ tiện trong mình ko biết đồng hồ so là cái gì, chỉ đóng nhẹ rồi nhả cầu dao cho mâm xoay rồi nhìn phôi lệch chỗ nào thì đè tay cho mâm cặp dừng lại rồi lấy cục sắt gõ cái cóc, sau vài lần là thấy đồng tăm rồi
    Mà nói cũng vui, trong mình chỉ có mấy ông thợ rắc tăm xe đạp, xe máy mới dùng tới đồng hồ so mà thôi
    em cũng chỉ cỡ thợ cỏ thôi mà. như trình bày trên máy mua mấy năm vẫn mới láng , còn việc gõ cóc thì tùy máy thôi à.
    0978835302

Trang 5 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345

Các Chủ đề tương tự

1. hcm bán Spindle 1k5(cánh đại bàng) & biến tầng best 1k5 + kẹp Spindle
    Bởi vanquy trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 28-08-2014, 01:46:01 PM
  2. Sức mạnh của servo
    Bởi solero trong diễn đàn Máy phay CNC
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 05-06-2014, 01:19:09 PM