1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 21 đến 26 của 26

Chủ đề: nhờ các bác tư vấn con dc 24v 40w

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 5 lần
           ở 5 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi sieunhim Xem bài viết
    E tính dùng tạm thôi, có đk thì đổi qua e 1,5kw
    Em có con động cơ máy khâu nhật chạy 220v trục 8 11k rpm em lắp dao 2ly ăn nhôm vô tư hyhy

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    loại motor máy khâu loại chổi than có 2 loại , 1 loại xài bạc trượt bằng thau, một loại xài bạc đạn , nhưng nó lại có lõi roto xục sịch dọc trục 1 tí , nên DIY spindle không ngon , với lại động cơ này chỉ thiết kế cho chạy 1 khoảng thời gian ngắn thôi chứ chạy liên tục thì em không biết chuyên gì xảy ra .
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 5 lần
           ở 5 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Nam CNC Xem bài viết
    loại motor máy khâu loại chổi than có 2 loại , 1 loại xài bạc trượt bằng thau, một loại xài bạc đạn , nhưng nó lại có lõi roto xục sịch dọc trục 1 tí , nên DIY spindle không ngon , với lại động cơ này chỉ thiết kế cho chạy 1 khoảng thời gian ngắn thôi chứ chạy liên tục thì em không biết chuyên gì xảy ra .
    Em cũng không biết thế nào mới diy nên cũng chưa biết mua cái đầu giữ eR 11bên linhkiensangtao.com về lắp vào thấy chạy khỏe mà êm phết ăn nhôm vs pcb oke

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    không vấn đề gì cả , bác Phuongpham đang chạy ngon thì cứ chơi tiếp , khi nào có vần đề gì xảy ra cứ viết lên đây cho em học hỏi kinh nghiệm với , lí thuyết chẳng là gì cả , thực tế trải nghiệm thì mới hay ạ.

có điều kiện thì chịu khó mua con DC servo , 48V , sau đó DIY cái đầu cắt vào , nó khỏe hơn con máy may , còn đủ điều kiện hơn lên spindle TQ , hơn nữa thì chơi hàng G7 là đụng nóc nhà luôn.

nếu thư thả , bác phuong pham quay video đưa lên đây cho em xem với nhé , nhớ để âm thanh luôn em cảm nhận cả hình ảnh và âm thanh mới phê.
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 5 lần
           ở 5 bài viết
    không vấn đề gì cả , bác Phuongpham đang chạy ngon thì cứ chơi tiếp , khi nào có vần đề gì xảy ra cứ viết lên đây cho em học hỏi kinh nghiệm với , lí thuyết chẳng là gì cả , thực tế trải nghiệm thì mới hay ạ.

có điều kiện thì chịu khó mua con DC servo , 48V , sau đó DIY cái đầu cắt vào , nó khỏe hơn con máy may , còn đủ điều kiện hơn lên spindle TQ , hơn nữa thì chơi hàng G7 là đụng nóc nhà luôn.

nếu thư thả , bác phuong pham quay video đưa lên đây cho em xem với nhé , nhớ để âm tha.nh luôn em cảm nhận cả hình ảnh và âm thanh mới phê.
    Oke bác h e đang ở quê mai ra em quay clip liền ak spin thì êm thôi mỗi tội bộ khung củae hơi yêếu thành thử gá lên nó gầm cũng ác . Mà chắc bác nói cũng đúng con này nó không có cả quạt tản nhiệt luôn chạy lúc nóng lắm đang đợi xem có die không.nếu không die thì chạy tiếp còn nếu die thì chạy con 48v của tầu đây bác

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 5 lần
           ở 5 bài viết

nếu thư thả , bác phuong pham quay video đưa lên đây cho em xem với nhé , nhớ để âm thanh luôn em cảm nhận cả hình ảnh và âm thanh mới phê.
    Nguồn 48v e có sẵn mỗi tội không biết kiếm đâu con servo như bác nói mấy lần ra chợ trời mà kiếm kô đc

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Các Chủ đề tương tự

1. Nhờ các Anh tư vấn giúp về chất lượng của phôi cắt
    Bởi darkherod trong diễn đàn Máy cắt Plasma, Oxy-Gas CNC
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 25-04-2015, 06:10:27 AM
  2. Nhờ các bác tư vấn giá với cách test giúp!
    Bởi son_heinz trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 20
    Bài viết cuối: 25-12-2014, 03:38:53 PM
  3. Chào các bác, nhờ các bác giúp đỡ về BOB Mach3 5 trục
    Bởi hardfarmer trong diễn đàn Board điều khiển khác
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 28-11-2014, 04:26:03 PM
  4. nhờ các bác tư vấn về spindle
    Bởi h-d trong diễn đàn Spindle
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 28-08-2014, 09:43:00 PM
  5. Nhờ các bác tư vấn giúp!