1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 40 của 79

Chủ đề: Cảnh báo về việc ăn cắp bản quyền hình ảnh lấy từ web

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    632
    Được cám ơn 443 lần
           ở 280 bài viết
    Thấy Hồ Máy vào trả lời bài viết khác mà không thèm trả lời bác Anhxco hehe he he.
    Ps: Bác Anhxco hỏi làm éo gì cơ chứ. Trước em bị ban, em gọi điện thẳng cho mà éo giám nghe hỏi trên diễn đàn cũng éo giám trả lời. Chắc ăn nhiều chuối bị nghẹn ợ.

2. Thành viên đã cám ơn diy1102 cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả biết tuốt's Avatar
    Đang ở
    Hanoi, Vietnam, Vietnam
    Cám ơn
    764
    Được cám ơn 629 lần
           ở 445 bài viết
    Hình như fr quy định là ...éo được nói bậy mà cha nam với cha gà cứ mày tao hoài
    biết tuốt -- nghĩa là cái gì cũng muốn biết 1 tí minh- Đt:0388536483

Thợ cả
    Cám ơn
    469
    Được cám ơn 530 lần
           ở 399 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi diy1102 Xem bài viết
    Thấy Hồ Máy vào trả lời bài viết khác mà không thèm trả lời bác Anhxco hehe he he.
    Ps: Bác Anhxco hỏi làm éo gì cơ chứ. Trước em bị ban, em gọi điện thẳng cho mà éo giám nghe hỏi trên diễn đàn cũng éo giám trả lời. Chắc ăn nhiều chuối bị nghẹn ợ.
    hì hì, re có cần câu trả lời đâu ạ
    Lần sửa cuối bởi anhxco, ngày 08-02-2015 lúc 05:57:54 PM.
    Tel: 0387 8 Năm 85 Sáu 5

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    dân miền nam thân thiết thì mày tao đó mà , em có nói gì đâu mà bậy mấy bác !!! oan cho em quá.
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

Sì pam mờ Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Hà lội phố :)
    Cám ơn
    1,321
    Được cám ơn 1,933 lần
           ở 883 bài viết
    bấm sợt thử mấy cái ảnh khác trong trang Hồ máy thì cũng của thiên hạ cả, hình như chỉ có 2-3 cái là của bác ý tự làm thui, buốn thật, bác Hồ máy chém gío mãi mà đến giờ vẫn chưa có sản phẩm nào ra hồn để đưa lên trang chủ, buồn quá nhể không biết đến bao giờ bác í mới có sản phẩm, bao giờ mới tự kiếm được xiền nhỉ ? em lo cho bác ấy quá

7. Có 2 thành viên đã cám ơn Tuấn cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Tuấn Xem bài viết
    bấm sợt thử mấy cái ảnh khác trong trang Hồ máy thì cũng của thiên hạ cả, hình như chỉ có 2-3 cái là của bác ý tự làm thui, buốn thật, bác Hồ máy chém gío mãi mà đến giờ vẫn chưa có sản phẩm nào ra hồn để đưa lên trang chủ, buồn quá nhể không biết đến bao giờ bác í mới có sản phẩm, bao giờ mới tự kiếm được xiền nhỉ ? em lo cho bác ấy quá
    Sao bác biết không có sản phẩm, hàng tòan tiêu chuẩn G cao vút nên xuất lên mây không hà, ở dưới đất hổng thấy đâu ))

9. Thành viên đã cám ơn Diyodira cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Nam CNC Xem bài viết
    dân miền nam thân thiết thì mày tao đó mà , em có nói gì đâu mà bậy mấy bác !!! oan cho em quá.
    Hòan tòan không có gì nhưng nghe nó dư lào ấy, thôi ông-tui nghe cho nó zui hỉ ))

Spam killer Gamo's Avatar
    Cám ơn
    3,898
    Được cám ơn 1,518 lần
           ở 1,162 bài viết
    Haiz, cái vụ này bực mình à nha.
    Dân miền Nam thì quan điểm của tôi là bạn bè cứ gọi mày tau cho vui. Và gọi nhau là mày tau thì ko có gì bậy bả cả.
    Em bác cũng được nhưng đó là giả cách nói của dân Bắc. Tôi chỉ dùng cách đó nói chuyện với người Bắc lớn tuổi hơn hoặc người lạ. Ku Nam nó bằng tuổi tôi, kêu nó là bác sao được.
    Ông tui thì cũng được nhưng đó là cách gọi của dân miền Tây với nhau, tôi & ku Nam đều là dân Xì Gòn, gọi kiểu đó ko thích hợp. Với lại ông tui nghe giống mấy con nhỏ bạn của tôi nói chuyện, nghe xong mất công tưởng ku Nam nó là con gái lắm.

Lúc nãy đi đổ xăng, đang đi gấp mà bà nhân viên của trạm xăng, giọng Thanh Hóa, bắt mình phải xuống xe bả mới đổ. Hỏi ra thì bả cho là mình ngồi trên xe để bả đổ xăng là bất lịch sự. Nghe xong điên máu. Đổ xăng cả mười mấy năm nay giờ mới thấy lần đâu.
    Lần sửa cuối bởi Gamo, ngày 08-02-2015 lúc 08:21:19 PM.

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Gamo Xem bài viết
    Haiz, cái vụ này em bực mình à nha.
    Dân miền Nam thì em quan điểm là bạn bè cứ gọi mày tau cho vui. Và gọi nhau là mày tau thì ko có gì bậy bả cả.
    Em bác cũng được nhưng quan điểm là chỉ gọi vậy với người lớn hơn, ku Nam nó bằng tuổi tôi, kêu nó là bác sao được.
    Ông tui thì cũng được nhưng đó là cách gọi của dân miền Tây, em dân Xì Gòn, không thích gọi kiểu đó.

Lúc nãy đi đổ xăng, đang đi gấp mà bà nhân viên của trạm xăng, giọng Thanh Hóa, bắt mình phải xuống xe bả mới đổ. Hỏi ra thì bả cho là mình ngồi trên xe để bả đổ xăng là bất lịch sự. Nghe xong điên máu. Đổ xăng cả mười mấy năm nay giờ mới thấy lần đâu.
    Hề hề ... Nãy giờ có nút unlike là bác nhặt hơi bị nhiều nha .

Cám ơn
    3,898
    Được cám ơn 1,518 lần
           ở 1,162 bài viết
    Nói thiệt mấy ông cứ lấy quan điểm cá nhân nhận xét này nọ, khó chịu lắm.

Ộng không ưa mày tau nhưng tôi thì không ưa kiểu nói ông tui vì quan điểm của tôi là ông tui chỉ có con gái nói với con trai thôi.

Với quan điểm của tôi, chữ "é..." là chửi bậy đó nhé.
    Lần sửa cuối bởi Gamo, ngày 08-02-2015 lúc 08:17:51 PM.

14. Thành viên đã cám ơn Gamo cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả biết tuốt's Avatar
    Đang ở
    Hanoi, Vietnam, Vietnam
    Cám ơn
    764
    Được cám ơn 629 lần
           ở 445 bài viết
    Bà bán xăng bắt bác gà xuống xe rồi mới đổ là bà ấy nghĩ cho bác thôi ,bà ấy sợ gạt tay vào "nhầm chỗ" thì rách việc hehe
    biết tuốt -- nghĩa là cái gì cũng muốn biết 1 tí minh- Đt:0388536483

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết

Ộng không ưa mày tau nhưng tôi thì không ưa kiểu nói ông tui vì quan điểm của tôi là ông tui chỉ có con gái nói với con trai thôi.

Với quan điểm của tôi, chữ "é..." là chửi bậy đó nhé.
    Quan điểm thì ai cũng có nhưng phải trong giới hạn chung chứ, mình đâu nói là không thích, nhưng thấy có người đề cập thì cũng góp ý tốt mà, buồn bác ghê.

Sì pam mờ Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Cám ơn
    1,321
    Được cám ơn 1,933 lần
           ở 883 bài viết

Với quan điểm của tôi, chữ "éo..." là chửi bậy đó nhé.
    Em ủng hộ nhiệt tình quan điểm của bác, phải bem nick cha Biết tuốt này bác ạ, à hình như đầu têu là lão DIY1102 thì phải ạ, bem luôn nick lão này, hoặc là treo nick cũng được ạ. May quá hôm nay bác nói em mới biết bác Nam CNC là con trai đấy ạ, ngày xưa con em gái em có đứa bạn gái cùng lớp tên Nam, xinh thui rùi mà sao bác biết hay vậy, bác có chắc hông ? ? ?
    Lần sửa cuối bởi Tuấn, ngày 08-02-2015 lúc 08:39:47 PM.

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Tuấn Xem bài viết
    Em ủng hộ nhiệt tình quan điểm của bác, phải bem nick cha Biết tuốt này bác ạ, à hình như đầu têu là lão DIY1102 thì phải ạ, bem luôn nick lão này, hoặc là treo nick cũng được ạ. May quá hôm nay bác nói em mới biết bác Nam CNC là con trai đấy ạ, ngày xưa con em gái em có đứa bạn gái cùng lớp tên Nam, xinh thui rùi mà sao bác biết hay vậy, bác có chắc hông ? ? ?
    Bem nick mấy ông này tui bào chữa tới cùng đó, bảo vệ những tinh thần bao công.
    Thôi vui lên đi mấy ông ơi, tết rồi, đi chúc tết mà mặt mày nếp nhăn không cũng dỡ )))
    Lần sửa cuối bởi Diyodira, ngày 08-02-2015 lúc 08:54:45 PM.

Sì pam mờ Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Cám ơn
    1,321
    Được cám ơn 1,933 lần
           ở 883 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Diyodira Xem bài viết
    Bem nick mấy ông này tui bào chữa tới cùng đó, bảo vệ những tinh thần bao công.
    Thôi vui lên đi mấy ông ơi, tết rồi, đi chúc tết mà mặt mày nếp nhăn không cũng dỡ )))
    Hì, em đùa tí cho vui thôi bác còn mấy hôm nữa là tết, bọn em ngoài này đang chết rét, các bác chắc sắp vào thời kỳ nóng bức roài nhỉ ? các đợt vào Nam làm việc sau tết, bắt đầu lên xe bọn em mặc áo bông, qua đèo Hải vân bắt đầu cới dần, vào đến Sì gòn mặc quần xà lỏn tắm nước lạnh là vừa

Cám ơn
    3,898
    Được cám ơn 1,518 lần
           ở 1,162 bài viết
    Hehe, sorry 2 bác Biết Tuốt & Đi Vô Đi Ra, Têt nhất có nhiều chuyện nên hơi nóng.

Thợ cả Luyến's Avatar
    Cám ơn
    1,103
    Được cám ơn 758 lần
           ở 464 bài viết
    Nhưng mà thấy cách xưng hô mày tao mà viết bằng văn bản nó cứ làm sao ấy. Trên mạng các diễn đàn cách gọi nhau là bác em nó vẫn thân thiện hơn.
    CƠ KHÍ CNC LUYẾN YẾN.
    Nhận SX khung máy CNC theo yêu cầu LH.0987 302460

Cám ơn
    3,898
    Được cám ơn 1,518 lần
           ở 1,162 bài viết
    Haiz, bác em nó gì đó là cách gọi của các bác miền Bắc ông Luyến ạ.

Bọn tôi nói chuyện với các ông ngoài Bắc gọi kiểu đó không sao vì đó cũng là phong tục của các bạn ngoài đó. Nhưng ông là người Nam, nói chuyện với dân miền Nam mà bác, em nó thì có được ko? Tôi có một số thằng bạn dân miền Nam, nói chuyện với bọn nó mà theo cách miền Bắc là bọn nó chửi á.

Hay là xưng đồng chí cho nó lịch sự há?
    Lần sửa cuối bởi Gamo, ngày 08-02-2015 lúc 09:47:09 PM.

Thợ cả Luyến's Avatar
    Cám ơn
    1,103
    Được cám ơn 758 lần
           ở 464 bài viết
    Chẳng phải là dân bắc toàn nói chuyện với nhau bằng bác em đâu ạ. Bọn em đi học cùng nhau hoặc là bạn thân cũng toàn gọi nhau là mày tao ạ.
    Thấy bác bàn đến vấn đề thì chọc chơi thôi ah. Ở trên này em thấy bác nói chuyện với bác Nam là mày tao cũng quyen rồi cũng nghĩ bác và bác nam là ban thân lên xưng hô như vậy, nói chuyện như vậy nó bỗ bã đời thường ạ.
    Trên mạng thì đa phần Lúc lắc đầu không biết nhau cả tên lẫn tuổi lên xưng hô là bác em cho tình cảm.
    CƠ KHÍ CNC LUYẾN YẾN.
    Nhận SX khung máy CNC theo yêu cầu LH.0987 302460

Cám ơn
    3,898
    Được cám ơn 1,518 lần
           ở 1,162 bài viết
    Haiz, cái này thì tôi đã nói rõ rồi ông Luyến.

Bác với em là cách dân miền Bắc nói chuyện với nhau chứ dân miền Nam ko có gọi nhau bằng bác với em. Bản thân tôi rất dị ứng nếu người Nam nói chuyện với nhau mà lại phải dùng ngôn từ của người Bắc. Phong tục của dân miền Nam đâu rồi mà phải đi vay mượn của miền khác?

Dân miền Nam quý nhau thì gọi là anh em, chú cháu, bằng tuổi là mày tao. Còn ko thân thì gọi là ông tôi.
    Lần sửa cuối bởi Gamo, ngày 08-02-2015 lúc 10:07:05 PM.

25. Thành viên đã cám ơn Gamo cho bài viết hữu ích này:

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Thông báo về việc treo nick cảnh cáo thành viên NANA
    Bởi CNC PRO trong diễn đàn Thưởng và phạt
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 14-09-2014, 10:16:00 AM
  2. Thông báo về việc thành lập diễn đàn CNC PRO
    Bởi CNC PRO trong diễn đàn Nội quy & Thông báo
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 31-10-2013, 08:13:20 PM