1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 41 đến 60 của 79

Chủ đề: Cảnh báo về việc ăn cắp bản quyền hình ảnh lấy từ web

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    632
    Được cám ơn 443 lần
           ở 280 bài viết
    Cụ biết tuốt nói em đã định chém rồi. Giờ vào lại thấy các bác bình luận tôm qua. Quan điểm của em mày tao chẳng có gì mà bậy đâu, quan trọng nói ở ngữ cảnh nào thui. Cụ biết tuốt chắc bị thơ ký xúi dại rồi.
    Bọn em bạn bè thân thiết là mày tao và ghét chửi ai đó cũng mày tao.
    Lần sửa cuối bởi diy1102, ngày 08-02-2015 lúc 10:13:24 PM.

2. Thành viên đã cám ơn diy1102 cho bài viết hữu ích này:

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    HAHAHAH mấy cha rãnh rỗi sanh nông nỗi hả ??? hết cái gì kỹ thuật để bàn bây giờ chuyền qua kĩ thụt hả? đúng là chém gió bàn phím ghê...

Gà mờ , nội quy cha admin chưa đề ra tao với mày tự do ngôn luận đi heheheh,,, còn mấy thím mấy bác khác em tôn trọng em cho lên chức Cụ như chú Linh xưng hô luôn.
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

4. Thành viên đã cám ơn Nam CNC cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả
    Cám ơn
    1,576
    Được cám ơn 1,032 lần
           ở 799 bài viết
    Đúng rồi xưng xiết như thế nào là chuyện nhỏ, ngày trước ghét tệ cái bác bác em em nhưng sau cũng quen vì thấy nó cũng phù hợp vì chênh lệch tuổi tác có thể chấp nhận được, túm lại chuyện lớn là cncpro
    Lần sửa cuối bởi thuhanoi, ngày 08-02-2015 lúc 10:22:45 PM.

6. Thành viên đã cám ơn thuhanoi cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả
    Đang ở
    Usa
    Cám ơn
    726
    Được cám ơn 398 lần
           ở 272 bài viết
    Tội nghiệp chủ thớt quá. Chỉ có một trang đầu là thông tin chính. Haizzzz

Spam killer Gamo's Avatar
    Cám ơn
    3,898
    Được cám ơn 1,518 lần
           ở 1,162 bài viết
    Haha, đúng là rảnh thiệt. Thôi pà kon vui lòng đừng chém vụ xưng hô nữa, để mất công chủ thớt vào vác chổi đuổi hết ra ngoài.

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    632
    Được cám ơn 443 lần
           ở 280 bài viết
    Hehe cái này vườn chuối gọi là kéo thớt và bài viết k cung cấp nội dung có ích cho....

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết
    Nói chung các lọai xưng hô nói trên đều được trừ mày-tao khó nghe, còn bác-trở thành văn hóa diễn đàn rồi, mình chơi nhiều d đ rồi, khi offline cũng bác, 4x gọi 9x cũng bác không liên quan gì tới vùng miền, chẳng qua là sự trùng hợp, còn chuyện vùng miền, từ địa phương thích thì dùng không thích thì thôi không phân biệt gây phản cảm.
    Gamo thử qua VNAV.VN thử, 90% bác ))

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    em thì tiếp tục kéo thớt đến khi nào chủ vườn chuối biết được thông tin này và vì đạo đức kinh doanh thì nên tôn trọng Mr.L .... khó cấm bác ấy dùng hình mr.L nhưng miệng lưỡi thế gian của mấy cha ngoài kia , nhất là trên bàn nhậu thì chủ vườn chuối thôi rồi lượm ơi. Kinh nghiệm nói gì thì nói nhưng khi viết và tham gia trên mạng thì khó mà sống yên ổn khi ngón tay lỡ bấm .... bậy.
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    163
    Được cám ơn 42 lần
           ở 32 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Diyodira Xem bài viết
    Nói chung các lọai xưng hô nói trên đều được trừ mày-tao khó nghe, còn bác-trở thành văn hóa diễn đàn rồi, mình chơi nhiều d đ rồi, khi offline cũng bác, 4x gọi 9x cũng bác không liên quan gì tới vùng miền, chẳng qua là sự trùng hợp, còn chuyện vùng miền, từ địa phương thích thì dùng không thích thì thôi không phân biệt gây phản cảm.
    Gamo thử qua VNAV.VN thử, 90% bác ))
    Cách xưng "em, bác" ngày càng phổ thông vì xưng hô kiểu này không phân biệt tuổi tác, dễ cho những người quen biết nhau trên mạng, khi đã biết rõ về nhau thì có thể xưng theo cách mình thích. Trong nam khi nói chuyện trực tiếp thì "mày, tao", ngoài Huế của mình thì là "mi, tau". Tuy nhiên đó là nói chuyện trực tiếp giữa 2 người, còn khi trên mạng công cộng thì ngoài 2 người còn vô số người phải "nghe" cho nên hơi khó chút

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi minhtriet Xem bài viết
    Cách xưng "em, bác" ngày càng phổ thông vì xưng hô kiểu này không phân biệt tuổi tác, dễ cho những người quen biết nhau trên mạng, khi đã biết rõ về nhau thì có thể xưng theo cách mình thích. Trong nam khi nói chuyện trực tiếp thì "mày, tao", ngoài Huế của mình thì là "mi, tau". Tuy nhiên đó là nói chuyện trực tiếp giữa 2 người, còn khi trên mạng công cộng thì ngoài 2 người còn vô số người phải "nghe" cho nên hơi khó chút
    Em-Bác không phải tự nhiên liệu mà được dùng nhiều trong forum, nó còn thể hiện sự khiêm tốn của 1 người và sự tôn trọng đến mọi người.
    Thôi vậy hén Gamo, chém để hiểu nhau hơn, thương cho roi vọt, chứ còn chém cho " chết " thì khác à nha, cỡ hài Thúy Nga chắc gì hơn em ))))
    Happy new year!
    Lần sửa cuối bởi Diyodira, ngày 08-02-2015 lúc 10:53:19 PM.

Cám ơn
    3,898
    Được cám ơn 1,518 lần
           ở 1,162 bài viết
    Haiz, cái ông Diyodira này cố chấp quá. Tôi không cần & không thích cái kiểu thương của ông. Tôi không thích dùng cách xưng hô của người miền khác khi 2 người Nam nói chuyện với nhau, vậy thôi. Bọn ông tự nhiên nhảy vào làm gì?

Còn chuyện này thì admin chưa có luật thì cứ tự do ngôn luận thôi. Đương nhiên nói chuyện với ông thì vẫn ông tôi đàng hoàng.
    Lần sửa cuối bởi Gamo, ngày 08-02-2015 lúc 11:05:23 PM.

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Gamo Xem bài viết
    Haiz, đã giải thích rồi, ông cố chấp quá. Tôi không thích dùng cách xưng hô của người miền khác khi 2 người Nam nói chuyện với nhau, vậy thôi. Bọn ông tự nhiên nhảy vào làm gì?

Còn chuyện này thì admin chưa có luật thì cứ tự do ngôn luận thôi. Đương nhiên nói chuyện với ông thì vẫn ông tôi đàng hoàng.
    Đã bảo là nói để hiểu thôi mà, nếu còn làm bạn bực bội thì xin lỗi ha.

Còn riêng chuyện vùng miền thì xin bạn đừng nhắc lại nữa nhé. Cùng là người Việt mà ai mở miệng Bắc Nam là mình đánh giá thấp lắm, dù ai chăng nữa.
    Lần sửa cuối bởi Diyodira, ngày 08-02-2015 lúc 11:09:29 PM.

Cám ơn
    3,898
    Được cám ơn 1,518 lần
           ở 1,162 bài viết
    Ở đây không phải là chuyện phân biệt Bắc Nam mà chỉ là vấn đề về văn hóa vùng miền thôi. Mỗi vùng có văn hóa khác nhau, cần tôn trọng lẫn nhau & không nhất thiết phải cứ như con vẹt bắt chước văn hóa vùng khác.

Thôi, để không làm loãng topic, tôi xin không tranh luận với ông nữa. Cảm ơn ông đã góp ý.
    Lần sửa cuối bởi Gamo, ngày 08-02-2015 lúc 11:12:19 PM.

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,321 lần
           ở 2,595 bài viết
    Mấm mem chém gió ghê thiệt.. cả ngày nay em bận.. ăn, giờ mới online thì thấy lượng bài viết nhiều vô kể.

Để ý thấy AD bên đây ngoài việc chém máy cái nick xì pam quảng cáo ra, chẳng màng chém nick ai. Có chăng thì nhắc nhở chút chút. Vậy không biết có tốt cho diễn đàn của mình không ta? Hay chúng ta hãy đề xuất AD hãy dùng chức năng chém thường xuyên hơn như kiểu vườn chuối ấy. Các bác ý kiến nhiều vào nhỉ.
    Mà thấy AD cũng ít online, chắc do gần tết bận rộn

Cái vụ ảnh ọt thì CKD với chú MrL đều chứng kiến.. hôm đấy vô tình biết được vì bị dắt link từ google on top (tạm hiểu là trả tiền để google đưa lên top). Đã trả tiền để quảng bá thương hiệu mà lại mượn ảnh của người khác nên anh em thấy hơi uất ức.

CKD cũng hay mượn ảnh từ web, có cái có dắt link gốc về.. xem như cùng quảng bá cho nhau. Có cái thì không nhớ rỏ link gốc nên chẳng biết thế nào mà đưa vào... Nhưng mới dừng lại ở các bài viết chia sẻ trên forum. Ảnh của người khác thì cũng ráng có từ "mượn" và chẳng dám chèn watermark vào.
    Ảnh dùng trong mục đích kiếm xèng thì cũng dùng đủ cách:
    - Hỏi xin là cách đầu tiên thực hiện.
    - Hỏi mua là cách kế tiếp.
    - Mượn ý tưởng và vẽ lại với sự phối ghép mới để tạo sự khác biệt. Vụ này mà bị bảo là copy ý tưởng thì cũng khó mà đở được. Vì hoa lá tây, rồng bay phượng múa nó có nét đặc trưng của nó.. giờ muốn khác biệt hoàn toàn e là làm không nổi.

Các bạn có để ý cái banner diễn đàn ta? Các bạn có đoán được cái background đó lấy nguồn từ đâu không? mua hay chôm?

Định là em/bác.. nhưng thấy mấy bạn chém ghê quá, lại định dùng tôi/bạn lại thấy khách sáo... mai mốt CKD xin dùng me & you nhe
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

Cám ơn
    3,898
    Được cám ơn 1,518 lần
           ở 1,162 bài viết
    Haha, ông cứ xưng em với bác có gì đâu. Tại tán gẫu với cha Nam thì không thể kêu hắn ta bằng bác thôi.
    Lần sửa cuối bởi Gamo, ngày 08-02-2015 lúc 11:23:46 PM.

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Gamo Xem bài viết
    Ở đây không phải là chuyện phân biệt Bắc Nam mà chỉ là vấn đề về văn hóa vùng miền thôi. Mỗi vùng có văn hóa khác nhau, cần tôn trọng lẫn nhau & không nhất thiết phải cứ như con vẹt bắt chước văn hóa vùng khác.

Thôi, để không làm loãng topic, tôi xin không tranh luận với ông nữa. Cảm ơn ông đã góp ý.
    Chém thì chém mà hứa tặng tui drive thì phải có, cái gì ra cái đó nha )))

Cám ơn
    3,898
    Được cám ơn 1,518 lần
           ở 1,162 bài viết
    Hehe, ok ok, thứ 3 này chắc chắn sẽ mang. Còn nếu nó kéo không nổi mà ông ko gấp thì lúc nào rảnh, tôi sẽ làm cho ông 1 con driver 10A cho con Mycom của ông.
    Lần sửa cuối bởi Gamo, ngày 08-02-2015 lúc 11:49:57 PM.

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,321 lần
           ở 2,595 bài viết
    Bác Diyodira phải nhanh chóng lụm hàng đi nhé.. không kèo có thể thay đổi vào lúc chót ấy.
    Hôm rồi bác gì gì đóa.. hứa tặng em để em cải thiện công nghệ.. sau đó dụ em sửa máy xong mới được nhận quà ấy ạ.
    .
    .
    .
    .
    .
    Nghĩ mà buồn hic hic hic hic.
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

Cám ơn
    3,898
    Được cám ơn 1,518 lần
           ở 1,162 bài viết
    Chời năn nỉ, dụ dỗ muốn đứt lưỡi luôn

Mà cảm ơn ông nhiều
    Lần sửa cuối bởi Gamo, ngày 09-02-2015 lúc 06:40:30 AM.

Spam killer
    Cám ơn
    1,536
    Được cám ơn 818 lần
           ở 440 bài viết
    Sao cái thớt cảnh báo bên vườn chuối không thấy các bác nhỉ, hay là bị trượt vỏ chuối rồi...

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Thông báo về việc treo nick cảnh cáo thành viên NANA
    Bởi CNC PRO trong diễn đàn Thưởng và phạt
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 14-09-2014, 10:16:00 AM
  2. Thông báo về việc thành lập diễn đàn CNC PRO
    Bởi CNC PRO trong diễn đàn Nội quy & Thông báo
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 31-10-2013, 08:13:20 PM