1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Cung cấp dịch vụ gia công, chuyển giao công ghệ nhúng (embedded system)

Học việc
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết

Cung cấp dịch vụ gia công, chuyển giao công ghệ nhúng (embedded system)

6/13/2015
    CHÂU VÕ LƯU HƯƠNG
    HT.co
    THƯ NGỎ

KÍNH GỞI ĐẾN QUÝ DOANH GHIỆP , VÀ ANH EM HOẠT ĐỘNG , KINH DOANH TRONG LĨNH VỰC KỸ THUẬT
    *
    Trước tiên cho mình gởi lời chào đến tất cả vì đã dành thời gian để đọc những lời giới thiệu về mình !
    Mình cung cấp dịch vụ gia công , chuyển giao công ghệ về hệ thống nhúng ( embeeded system ) cũng như tìm kiếm đối tác ở lĩnh vực nầy

VỀ CÁC LOẠI ỨNG DỤNG (APPLICATION ) CUNG CẤP
    1. Firmware giao tiếp phần cứng , linh kiện như SENSOR , RAM , BỘ NHỚ…vv. với các chuẩn truyền ( protocol) I2C , SPI , UART ,USB …. Và cả việc truyền dữ liệu qua WIFFI cũng như chuẩn RF ZINGBEE
    2. Ánh xạ dữ liệu ( Encode và decode ) bao gồm việc nén cũng như mã hóa các dữ liệu phù hợp với khung truyền (xét ở góc độ ứng dụng ) , và chuyển đổi ,giao tiếp các cổng dữ liệu
    3. Cảm ứng chạm ( Touch sensor )
    4. Ưu thế về việc sử dụng dòng cực thấp ( low power consumption )
    5. Thuật toán PID , cũng như các ứng dụng lọc thông ( bằng giải pháp sử dụng MCU )

Về dịch vụ của mình , cụ thể môi trường hoạt động , cung ứng dịch vụ của mình nằm ở tầng sâu nhất của ứng dụng nhúng cụ thể :
    a. Tầng tập lệnh vi xử lý
    b. Xử lý các khối peripheral ( bao gồm ADC , DAC , I2C , BUS, RAM, CLOCK ….)
    c. Các mode làm việc của MCU
    d. Các môi trường làm việc famrwork như KEIL C , ASF , IAR
    e. Cơ sở dữ liệu xử lý bao gồm SENSOR , hàm ANALOG ,DIGIAL và các đối tượng phục vụ cho mục đích firmware giao tiếp với WINDOWS , ANDROID ,IOS

Cuối cùng , về lối làm việc , mình luôn giữ lối làm việc “nhúng “ với độ mở hết mình . Bởi với kinh ghiệm trong lĩnh vực nhúng , mình ý thức được rằng chính cái đa góc nhình , chính sự cắt gọt không ngừng ghỉ và những cái bắt tay để thực hiện bài toán chuyên sâu mới có thể đem đến một sảng phẩm có thể mang tính cạnh tranh . vì rằng , nói về nhúng ( embedded system ) là nói đến sự tối ưu (optimize) và nói về sự đồng bộ hóa giữa các lệnh trong hệ thống bán dẫn với thế giới thực
    Và rằng tất cả những điều đó phải được thực hiện bởi việc không ngừng phân chia cấu trúc chương trình ( như một phần mình đã làm ở trên ) để giữ sự độc lập trong góc nhình khách hàng , cũng như so sánh với những sảng phẩm khác trên thị trường.
    Mình chờ thư từ tất cả các bạn
    Email: chauvoluuhuong@Gmail.com
    Xinh chúc sức khỏe !
    Châu Võ Lưu Hương
    Trân Trọng.
    *

3/14/2015 2:16 PM - Screen Clipping

Thợ phụ bậc 2
    Cám ơn
    2
    Được cám ơn 2 lần trong 1 bài viết
    món này chắc không phù hợp với mấy member ở đây rồi

Các Chủ đề tương tự

1. Cung cấp cnc laser và nhận gia công tất cả các mặt hàng.trên mọi chất liệu.
    Bởi Cnc Nội Thất trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 26-04-2014, 10:04:38 PM