1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 21 đến 29 của 29

Chủ đề: Thông số của động cơ bước VEXTA C6244-9212K ?????

Thợ cả
    Cám ơn
    469
    Được cám ơn 530 lần
           ở 399 bài viết
    Chú vietpham học trường nào vậy, đúng là sinh viên nghèo, làm gì cũng nghĩ. Step a có 1 mớ cũng thu thập từ cô Thảo mà Thắng nhắc đến ( hình như là tra trên google có), hàng thì hàng tuyển, chú thích thì lên lấy để lại giá góc thôi à. Z thì có 1 bộ, hành trình tầm 12-13cm, khá là gấu ( chắc 12kg), spindle thì chịu, chẳng dư cái nào.
    Việc làm đồ án thì đừng lăn tăn quá, như Cà rem nói đó, cứ độ vô tư đi, hợp lý là đc. Mấy ông thầy chẳng ai dư hơi đi đọc cái đồ án của mình đâu, huống hồ là tìm thông số con motor, đề tài thực tế thì cứ làm chạy là coi như hoàn thành. lý thuyết là phụ thôi.
    Tel: 0387 8 Năm 85 Sáu 5

2. Có 2 thành viên đã cám ơn anhxco cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    307
    Được cám ơn 261 lần
           ở 153 bài viết
    mấy ổng hỏi thế thì em trả lời là theo tiêu chuẩn VN,^^ học ở VN làm ở VN sản phẩm VN thì tiêu chuẩn VN, còn ko thì tiêu chuẩn của thầy vì thầy dạy em mà ^^,( nói xong tự biết kết quả nhé)

ùi mấy cái combo này anh mua về lắp máy mini 4 5 trục chơi, chứ ban đầu cũng ko định bán, vì anh mua dể hơn SV nên bán lại rồi mua lại cũng ko khó, nên giải thích để bán dc thì anh cũng ko thích cho lắm ^^, còn cách làm thì cứ lên xưởng anh, bí chổ nào anh chỉ cho, cần thì anh cho mượn máy làm luôn ^^

Thợ bậc 3
    Đang ở
    Đà Nẵng
    Cám ơn
    27
    Được cám ơn 2 lần
           ở 2 bài viết
    a @anhxco : Em học trên Bê Ka a! Đúng là sinh viên nghèo nên làm cái gì cũng phải suy nghĩ không thì mì tôm dài dài a ! hi cái step thì em có đủ 3 cái rồi a ! huhu cái trục z của a cũng " nặng " gớm nhĩ ( so với cái bàn máy mini của e ) hehe anh ở chỗ nào em xuống xem với a
    a @ Thắng : hê hê để em thử nghe a một lần thử xem! chắc năm sau còn gặp lại mấy ổng nữa quá ! hihi bữa nào em xuống anh "thông" dùm em mấy chỗ với nha!mấy chỗ "bí" của em mà trúng "bí kip nghề nghiệp của anh " nữa thì rõ khổ

Thợ cả
    Cám ơn
    469
    Được cám ơn 530 lần
           ở 399 bài viết
    Anh ở bên sơn Trà, rảnh thì call a trước rồi ghé, trục z thì nhẹ anh cũng có nhưng sợ nó nhẹ quá lại chê yếu.( e tham khảo bên này http://forum.cncprovn.com/threads/39...vo-truc-z-mini). trước a cũng học BK, e cứ ghé xem, đc thì lấy dùng, đảm bảo k lấy lời e đâu
    Lần sửa cuối bởi anhxco, ngày 25-03-2015 lúc 11:06:52 AM.

6. Thành viên đã cám ơn anhxco cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 3
    Đang ở
    Đà Nẵng
    Cám ơn
    27
    Được cám ơn 2 lần
           ở 2 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi anhxco Xem bài viết
    Anh ở bên sơn Trà, rảnh thì call a trước rồi ghé, trục z thì nhẹ anh cũng có nhưng sợ nó nhẹ quá lại chê yếu.( e tham khảo bên này http://forum.cncprovn.com/threads/39...vo-truc-z-mini). trước a cũng học BK, e cứ ghé xem, đc thì lấy dùng, đảm bảo k lấy lời e đâu
    hê hê như thế này thì tốt biết mấy có chi a qua hướng dẫn sơ sơ qua con C em với nha a ! Mà cụm trục z của a là giống y chan cái đường dẫn a gửi cho em luôn ak a

Thợ cả
    Cám ơn
    469
    Được cám ơn 530 lần
           ở 399 bài viết
    hướng dẫn thì a chịu à, tay ngang k biết gì về cơ khí, cái nì thì nên hỏi máy dk như WW, BLUE..., thuhanoi. con C của a vẫn nằm mỗi thứ 1 nơi đã có tg làm tiếp đâu.
    cụm z mini đó thì y chang link, vì a mua ở đó mà

Thợ bậc 3
    Đang ở
    Đà Nẵng
    Cám ơn
    27
    Được cám ơn 2 lần
           ở 2 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi anhxco Xem bài viết
    hướng dẫn thì a chịu à, tay ngang k biết gì về cơ khí, cái nì thì nên hỏi máy dk như WW, BLUE..., thuhanoi. con C của a vẫn nằm mỗi thứ 1 nơi đã có tg làm tiếp đâu.
    cụm z mini đó thì y chang link, vì a mua ở đó mà
    hihi dù sao thì a làm nhiều chắc cũng biết nhiều hê hê chắc cái em hỏi cũng không làm khó a được ! kaka cụm đó công tắc hành trình có vẻ pro nhĩ

Spam killer Gamo's Avatar
    Cám ơn
    3,898
    Được cám ơn 1,518 lần
           ở 1,162 bài viết
    Ủa, mà chú dân điện sao đi làm CNC? Lẽ ra phải làm đề tài dính tới điện hơn chứ, ít ra như step driver/servo driver chẳng hạn?

Mình có ông bạn cũng là giảng viên, khoái CNC nhưng lười nghiên cứu, biến nó thành đề tài tốt nghiệp giao cho sinh viên làm.

Thợ bậc 3
    Đang ở
    Đà Nẵng
    Cám ơn
    27
    Được cám ơn 2 lần
           ở 2 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Gamo Xem bài viết
    Ủa, mà chú dân điện sao đi làm CNC? Lẽ ra phải làm đề tài dính tới điện hơn chứ, ít ra như step driver/servo driver chẳng hạn?

Mình có ông bạn cũng là giảng viên, khoái CNC nhưng lười nghiên cứu, biến nó thành đề tài tốt nghiệp giao cho sinh viên làm.
    A @Gamo hi em đính chính là em cơ điện tử ạ! Cũng có học về phần CAD/CAM/CNC khá nhiều anh! mà toàn là lý thuyết suông nên giờ làm đâm ra cũng vướng tùm lum hết ! Mà cái ngành của em thì mỗi bên mỗi tí chả chuyên sâu về cái gì cả

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Các Chủ đề tương tự

1. cài đặt thông số cho mach3 với bước ren khác nhau
    Bởi k123kien trong diễn đàn Thắc mắc
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 01-11-2017, 02:39:51 PM
  2. Cần mua động cơ bước vexta
    Bởi mink trong diễn đàn Cần mua
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 24-12-2014, 09:45:33 AM
  3. Driver/motor bước Alpha-step AS series của Vexta
    Bởi im_atntc trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực