1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Kết quả 1 đến 19 của 19

Chủ đề: cần mua ac servo 1kw có hộp số

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    2
    Được cám ơn 69 lần
           ở 54 bài viết

cần mua ac servo 1kw có hộp số

tình hinh đang nhận dự án độ chế máy tiện thường thành máy tiện cnc tiện sắt. bác nào có đô nghề, dụng cụ để chế máy thì bán lại em. đồng thời báo em cái giá nhé
    sđt: 01676.474.525
    gmail: ductaidt07@gmail.com

Thợ cả
    Cám ơn
    337
    Được cám ơn 539 lần
           ở 356 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi cuibaptiensinh Xem bài viết
    tình hinh đang nhận dự án độ chế máy tiện thường thành máy tiện cnc tiện sắt. bác nào có đô nghề, dụng cụ để chế máy thì bán lại em. đồng thời báo em cái giá nhé
    Em có mua của bác Nam CNC 1 con biến tần Yaskawa V1000 với con ac Server fanuc 900w, không biết bác chủ cần không?
    Lê Anh Tuấn - 0989.bốn không 8. 4 0 tám

Thợ bậc 7 huanpt's Avatar
    Đang ở
    Gò Vấp - Sài Gòn
    Cám ơn
    277
    Được cám ơn 319 lần
           ở 205 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi emptyhb Xem bài viết
    Em có mua của bác Nam CNC 1 con biến tần Yaskawa V1000 với con ac Server fanuc 900w, không biết bác chủ cần không?
    Bác gả bao nhiêu thì inbox cho mình nhé.
    Thks

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    2
    Được cám ơn 69 lần
           ở 54 bài viết
    servo fanuc nhược điểm là ko xài xung và chiều, chỉ xài dạng analoc nên ko dùng mach 3 điều khiển đc bác ah

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    2
    Được cám ơn 69 lần
           ở 54 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi huanpt Xem bài viết
    Thks
    mấy bác này hay ha, phải ưu tiên người viết chủ đề chứ, cái gì em viết ra các bác cũng chen vào xin báo giá là sao?

Thợ cả
    Cám ơn
    337
    Được cám ơn 539 lần
           ở 356 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi huanpt Xem bài viết
    Thks
    Em post luôn lên đây cho mọi người tham khảo.

Trước em mua bác Nam là bộ biến tần Yaskawa G7 1.5kw + ac servor fanuc 0.9kw (Đã mất nhãn, encoder không dùng được) là 3.5tr

Nhưng biến tần kia không điều khiển được con ac server đó (Chỉ giật cục), sau đó em mua tiếp con V1000 2.2kw với giá là 3tr thì đã cài đặt và chạy ngon.

Nay thanh lý bộ V1000 + ac servor với giá 3.5tr. Khuyến mãi thêm ship thường cho các bác.

Thợ cả
    Cám ơn
    337
    Được cám ơn 539 lần
           ở 356 bài viết
    servo fanuc nhược điểm là ko xài xung và chiều, chỉ xài dạng analoc nên ko dùng mach 3 điều khiển đc bác ah
    em vẫn chưa hiểu ý bác. Đây có phải bộ driver và ac server đâu? Mình dùng biến tần điều khiển, dùng làm spindle kéo thôi mà bác.

Ưu điểm thì ac servor không bị mất momen khi chạy tốc độ cao cũng như thấp, nên lực cắt không bị giảm.

Thợ bậc 6
    Đang ở
    TP.TDM-Bình Dương
    Cám ơn
    69
    Được cám ơn 88 lần
           ở 65 bài viết
    Ý bác chủ muốn mua AC servo để chạy bàn máy (position) chứ không phải mua AC servo làm spindle .
    @cuibaptiensinh: Em có servo 1Kw nhưng không có hộp số nè bác cần không?
    Lần sửa cuối bởi ghoang, ngày 25-03-2015 lúc 04:04:00 PM.

9. Thành viên đã cám ơn ghoang cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả
    Cám ơn
    337
    Được cám ơn 539 lần
           ở 356 bài viết
    Hi, đọc lại bài này em mới phát hiện ra mình bị bệnh quen tay. toàn gõ server thôi chứ không thèm servo

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    2
    Được cám ơn 69 lần
           ở 54 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ghoang Xem bài viết
    Ý bác chủ muốn mua AC servo để chạy bàn máy (position) chứ không phải mua AC servo làm spindle .
    @cuibaptiensinh: Em có servo 1Kw nhưng không có hộp số nè bác cần không?
    bác ghoang nói đúng này, 9 xác hiện giờ em đang cần 1 bộ servo để làm trục chính (trục A) của máy phay sắt, nếu bác có mà ko có hộp số thì hơi chua với em nhưng ko sao về em kiếm hộp sô độ chế vào cũng được bác cho em cái giá được chứ ạ

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    2
    Được cám ơn 69 lần
           ở 54 bài viết
    em vẫn chưa hiểu ý bác. Đây có phải bộ driver và ac server đâu? Mình dùng biến tần điều khiển, dùng làm spindle kéo thôi mà bác.

Ưu điểm thì ac servor không bị mất momen khi chạy tốc độ cao cũng như thấp, nên lực cắt không bị giảm.
    em có sửa vài lần mấy cái máy fanuc, nghiên cứu thì thấy nó ko điều khiển driver theo kiểu xung và chiều bác ah. nó điều khiển theo dạng từ 0-5v đó, nên em ko thể nào dùng mach 3 thay thế phần mền của thằng fanuc đc, em cần bộ ac servo để là trục chính của máy cnc tiện bác ạ, phay sắt nên em dùng dao ăn trực tiếp vào phôi luôn chứ ko cần dao phải xoay bác ạ

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    2
    Được cám ơn 69 lần
           ở 54 bài viết
    hiện tại giờ em cần những cái này nè,
    1. bộ ac servo 1kw - 2kw
    2. cặp ray bản 30 thk thì càng tốt hành trình tầm 600
    3. 2 bộ ac servo 400w
    bác nào có thì hú em với nhé

Thợ cả
    Cám ơn
    337
    Được cám ơn 539 lần
           ở 356 bài viết
    em có sửa vài lần mấy cái máy fanuc, nghiên cứu thì thấy nó ko điều khiển driver theo kiểu xung và chiều bác ah. nó điều khiển theo dạng từ 0-5v đó, nên em ko thể nào dùng mach 3 thay thế phần mền của thằng fanuc đc, em cần bộ ac servo để là trục chính của máy cnc tiện bác ạ, phay sắt nên em dùng dao ăn trực tiếp vào phôi luôn chứ ko cần dao phải xoay bác ạ
    Em thấy bác nói chế máy tiện thường thành CNC thì em nghĩ trục chính nó còn dùng được chứ? bác chỉ việc chế 2 x với cả z nữa thôi.

Còn nếu máy cũ bác không dùng được động cơ trục chính cũ nữa thì Bác mua servo sao bác lại cần hộp số? Máy tiện em nghĩ vòng tua cỡ 3000+ chứ? giờ ac servo max 3000, loại ac spindle của fanuc hình như 8000.

Còn việc bác nói là bác đang làm máy tiện sao lại cần trục A? máy tiện chỉ có 2 trục thôi, còn bác muốn tiện được ren thì spindle phải có encoder nữa mới làm được.

Việc điều khiển tốc độ trục chính là thông qua biến tần bác ơi, cổng 0-10v mach3 có sẵn ạ.

Em chưa biết tiện, chưa hiểu nguyên lý, chỉ xem video trên mạng nên có gì sai các bác bỏ quá nhé!

Ah em giải thích không phải để bán đồ của em đâu )

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    2
    Được cám ơn 69 lần
           ở 54 bài viết
    Em thấy bác nói chế máy tiện thường thành CNC thì em nghĩ trục chính nó còn dùng được chứ? bác chỉ việc chế 2 x với cả z nữa thôi.

Còn nếu máy cũ bác không dùng được động cơ trục chính cũ nữa thì Bác mua servo sao bác lại cần hộp số? Máy tiện em nghĩ vòng tua cỡ 3000+ chứ? giờ ac servo max 3000, loại ac spindle của fanuc hình như 8000.

Còn việc bác nói là bác đang làm máy tiện sao lại cần trục A? máy tiện chỉ có 2 trục thôi, còn bác muốn tiện được ren thì spindle phải có encoder nữa mới làm được.

Việc điều khiển tốc độ trục chính là thông qua biến tần bác ơi, cổng 0-10v mach3 có sẵn ạ.

Em chưa biết tiện, chưa hiểu nguyên lý, chỉ xem video trên mạng nên có gì sai các bác bỏ quá nhé!

cám ơn bác đã tư vấn. điều quan trọng của em là phải tiện răng, nguyên nhân em mua động cơ servo làm trục chính để thự hiện chức năng này đó. nó cần độ chính xác mới tiện được răng bác ạ, làm trên bề mặt sắt thì em ko thể cho chạy tốc độ cao đc chính vì thế mà cần có hộp số để đảm bảo độ khỏe trên trục chính,
    trên máy phay cũ đó tất cả đều hoạt động tốt chỉ có đièu cái hộp số cũ của nó có độ dơ nhiều quá.
    em thực hiện máy trên 3 trục tương tự như máy đục tượng bác ạ

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    2
    Được cám ơn 69 lần
           ở 54 bài viết

còn bác nói về spindle 3 pha dùng biến tần là đương nhiên rồi, nhưng để kiểm soát được nó quay được bao nhiêu vòng và 1 góc bao nhiêu độ thì nó ko làm được, mach 3 chỉ điều khiển được biến tần theo dạng từ 0-10v chứ ko thể nào điều khiển drive step hoặc servo 0-10v được. mach3 xuất ra tín hiệu điều chỉnh các trục theo dạng số thôi ví dụ 0 và 1.

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    75
    Được cám ơn 61 lần
           ở 50 bài viết
    A có bộ sanyodenky 2kw hàng mới chú quan tâm không có hộp số luôn

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    2
    Được cám ơn 69 lần
           ở 54 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi lkcnc Xem bài viết
    A có bộ sanyodenky 2kw hàng mới chú quan tâm không có hộp số luôn
    quan tâm chứ bác, em đang cần mà, như giá thì thế nào bác

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    75
    Được cám ơn 61 lần
           ở 50 bài viết
    Sẽ inbox cho bác mà em dùng số đt khác nên bác nhắn tin em xin cái địa chỉ nhé để em gửi món quà lại cho bác ngâm cứu
    09 sáu . ba 08. 3579

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    2
    Được cám ơn 69 lần
           ở 54 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi lkcnc Xem bài viết
    Sẽ inbox cho bác mà em dùng số đt khác nên bác nhắn tin em xin cái địa chỉ nhé để em gửi món quà lại cho bác ngâm cứu
    Điạ chỉ em: 28 vũ hồng phô tp biên hoà, đồng nai. Mail ductaidt07@gmail.com. Sđt 01676474525. Em đang đợi quà bác đây
    Lần sửa cuối bởi cuibaptiensinh, ngày 26-03-2015 lúc 03:24:39 PM.

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 04-03-2015, 09:20:38 PM
  2. 2 bộ servo Yaskawa và Hộp số Hamonic hơi bị đẹp
    Bởi clickmefunny trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 07-01-2015, 10:29:41 PM
  3. Cần bán mấy hộp số của hãng Harmonic.
    Bởi Nam CNC trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 21
    Bài viết cuối: 02-10-2014, 08:54:01 AM
  4. Cần Bán Động Cơ DC Servo 35W Hộp số Harmonic !
    Bởi Tho Cao trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 30-08-2014, 10:30:47 PM
  5. Sự khác nhau giữa hộp số Harmonic & Hộp số Hành tinh?
    Bởi Gamo trong diễn đàn Vít me, thanh răng, ray trượt, trục trượt, vòng bi, gối đở...
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 19-06-2014, 09:15:19 AM