1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 5 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345
Kết quả 81 đến 92 của 92

Chủ đề: CNC Đà Nẵng -- em tank9012 chuẩn bị đi chiến đấu trên đất Lào anh em, make by WW&AKM

Kem hảo hạng solero's Avatar
    Cám ơn
    733
    Được cám ơn 1,175 lần
           ở 649 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi anhcos Xem bài viết
    Driver nào cũng như thế chứ phải không cụ kem.
    Ý em là em chỉ đống Driver alpha trong tủ. Còn hầu hết thiết bị đóng gói như trên đều phải lắp dọc theo chiều đối lưu không khí hi hi

2. Thành viên đã cám ơn solero cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    307
    Được cám ơn 261 lần
           ở 153 bài viết
    anh Nam nói đúng, đã đưa lên đây thì chắc chắn bị soi, và đó cũng chính là điều em cần để hoàn thiện máy mình hơn, nên càng bị soi thì càng vui ah ^^, tiêu chí máy em là ko cần phải che chắn j nhiều nhưng vẩn thể hiện dc nét đẹp và độ cứng vững của các chi tiết cơ khí, khi khách nhìn vào là cảm thấy độ cứng vững của máy ngay, và tất nhiên là ko thể len nhem dc

@anh cos: chết cha em ghi sai từ đó hả, que ghê, hehe để mai sửa lại vì cái đó mới mẩu thử và ướm lên thôi

@anh Tuấn: em dùng nhôm 5 nhôm dẻo nên hơi nham nhở ^^, còn 2 cái tản nhiệt kia thằng ku em nó mới trít và ướm lên xem thế nào chưa kịp làm j thêm đã bị em chộp ^^, để e làm lại vì đằng nào cũng sai chính rả rồi, hehe

@anh CNC ABC: 2 cái bánh răng đó ko cùng thông số anh ah, khi áp hình bánh răng lớn vào chử G và ghép chung vào thì thấy hơi vướng nên ku em vẽ lô go để nhỏ lại, thấy cũng dc nên em cho qua luôn, vì đây là phiên bản đầu tiên em dưới danh nghĩa này cái j đầu cũng có sai sót và em cũng gần hết thời gian nên chấp nhận cho qua và sẽ chĩnh sửa lại ở các phiên bản sau

@ chú Hoè: cái phích để gần đất quá nên ko để ng lại dc nên phải để thế với lại có cái nắp mở ra đóng cái kịch vào, hehe nguy hiểm lắm

@anh cơ ít sờ: bộ nguồn đó nguồn 24v 14A anh ah, em còn mấy bộ nè anh cần ko,

@thím du: bộ biến tần đó có quạt thổi lên nên T dùng gió của nó để lấy 1 phân nhiệt của bộ nguồn 24 phía trên luôn, do góc chụp hình ko rỏ nên du ko thấy phía trên bên hông phải có 1 quạt hút hơi nóng ra, nhiệm vụ lấy hơi nóng từ VFD và nguồn ra và cũng hút phần nhiệt của 3 bộ alfa phía bên kia toả ra ( nên ko có ùn nhiệt lại như du nói) , lúc đầu dự định gắn thêm 1 quạt để lấy nhiệt cưởng bức từ 3 bộ driver nhưng 2 ngày test vừa rồi, 1 ngày chạy hơn 10h liên tục, rờ tay vào thấy ấm ấm nên chắc cũng ko cần thêm, tủ điện này về phân vùng cũng như đi dây đánh số, các chức năng an toàn và đối lưu T thấy làm khá đúng ^^, phần nhiệt chỉ là đối lưu thôi, chứ dùng từ khí động học thì ghê gớm quá

mai up hình mấy sản phẩm test lên chơi, tuy bây h mấy đại ca làm máy nhìn vào thì chỉ là đồ chơi, nhưng test thử máy mà lấy tiền thật đó, ha ha, nhất cử lưỡng tiện, ah quên nhất cử tam tiện, em dạy cho thằng cháu của chủ đầu tư làm, vừa làm vừa học kinh nghiệm thực tế luôn để sau này làm ko sợ, với lại dạy như thế nhanh tiếp thu nhất

4. Thành viên đã cám ơn writewin cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    307
    Được cám ơn 261 lần
           ở 153 bài viết
    @anh luyến: em nói thật đây chứ anh, hiện có khách đang đặt em máy 1833 ăn kim loại em dự định làm khung hàn kết hợp với bắt ốc, nếu dc anh chia sẻ ít hình thì khoẻ hơn nhiều vì làm máy to ăn kim loại cở này anh cũng đã từng làm và cũng có kinh nghiệm rồi ah,

Thợ bậc 6 blueocean's Avatar
    Cám ơn
    47
    Được cám ơn 264 lần
           ở 124 bài viết
    Máy 1833 đúng ăn kim loại thì thuộc hàng khủng rồi... Hóng.
    PS: nghỉ giữa hiệp M-M
    À, cái phích cắm đó ở mình có bán ko T?
    Lần sửa cuối bởi blueocean, ngày 12-04-2015 lúc 11:00:53 PM.
    Hải (Blueocean)- Đà Nẵng
    TEL: 0905 tám 3 111 tám - MEO: c2ecnc@gmail.com

Cám ơn
    733
    Được cám ơn 1,175 lần
           ở 649 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi writewin Xem bài viết
    @thím du: bộ biến tần đó có quạt thổi lên nên T dùng gió của nó để lấy 1 phân nhiệt của bộ nguồn 24 phía trên luôn, do góc chụp hình ko rỏ nên du ko thấy phía trên bên hông phải có 1 quạt hút hơi nóng ra, nhiệm vụ lấy hơi nóng từ VFD và nguồn ra và cũng hút phần nhiệt của 3 bộ alfa phía bên kia toả ra ( nên ko có ùn nhiệt lại như du nói) , lúc đầu dự định gắn thêm 1 quạt để lấy nhiệt cưởng bức từ 3 bộ driver nhưng 2 ngày test vừa rồi, 1 ngày chạy hơn 10h liên tục, rờ tay vào thấy ấm ấm nên chắc cũng ko cần thêm, tủ điện này về phân vùng cũng như đi dây đánh số, các chức năng an toàn và đối lưu T thấy làm khá đúng ^^, phần nhiệt chỉ là đối lưu thôi, chứ dùng từ khí động học thì ghê gớm quá
    Mợ Thắng tính vậy là chưa ngoong rồi. Nếu thế thì để VFD lên trên, bên dưới để nguồn thì khí mát sẽ qua nguồn rồi mới đi lên VFD.

P/s còn vụ ngắt điện máy tính dừng hôm trước thím bảo mợ triển khai chưa?

Spam killer Gamo's Avatar
    Cám ơn
    3,898
    Được cám ơn 1,518 lần
           ở 1,162 bài viết
    Vụ ngắt điện máy tính dừng là sao hả mấy thím?

Cám ơn
    733
    Được cám ơn 1,175 lần
           ở 649 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Gamo Xem bài viết
    Vụ ngắt điện máy tính dừng là sao hả mấy thím?
    Vụ này ... bí mật.

Spam killer
    Cám ơn
    1,536
    Được cám ơn 818 lần
           ở 440 bài viết
    Mình xài laptop, đang chạy máy mà mất điện thì phải thêm cái dừng khẩn cấp để mach3 nó dừng theo, nhưng mà chưa có làm được.
    Không biết có giống với thứ mấy bác đang bàn không nữa.

11. Thành viên đã cám ơn anhcos cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 7 Khoa C3's Avatar
    Đang ở
    Hải Dương
    Cám ơn
    273
    Được cám ơn 738 lần
           ở 351 bài viết
    Nếu láp tóp thì đơn giản mà bác, Nút Estop cấp nguồn không liên quan tới máy tính, trạng thái NC, khi mất điện Mach3 tự dừng.
    Máy bàn thì lấy nguồn 5v hoặc 12v của máy nuôi 1 role liên quan tới cấp nguồn cho Driver, điện máy tính mất thì driver cũng ngồi chơi.
    Zalo: 0975 826 040. Nguyen Van Khoa 131 2128 6777 016 NH Techcombank HD.

13. Thành viên đã cám ơn Khoa C3 cho bài viết hữu ích này:

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    nếu cúp điện tổng thể thì dù có thể xác định được dòng lệnh dừng thì động cơ nó chỉ dừng theo kiểu không có điện , sau khi bật điện lại nó ngậm điện chính xác vị trí khi cúp hay không ? đồ gỗ thì tàm tàm chứ kim loại để lại dấu vết ngay tức khắc , không lẽ lại xài công tắc hành trình xác định điểm 0 và di chuyển đến nói muốn đến rồi chạy tiếp ??? nói chung nghe nói nhiều chứ chưa thấy ai giải quyết triệt để ???? có bác nào giúp em không ?

khi có điện chạy lại nhớ chèn thêm vài dòng lệnh chứ lúc Z âm mà chạy tiếp thì nát mặt liền chứ không chơi.
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

Thợ cả
    Cám ơn
    1,576
    Được cám ơn 1,032 lần
           ở 799 bài viết
    Nếu chạy gỗ mấy bác bắt đầu tại biên (mép) cho an toàn. Tìm lệnh có x nhỏ hoặc lớn nhất nhé. Cẩnthận hơn thì test thử với z cao

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    307
    Được cám ơn 261 lần
           ở 153 bài viết
    @thím du: cũng chưa làm đến đâu Du ah, đang dụ khị lão khách Lào, mà chưa thấy phản hồi j cả, với lại chạy gổ, cúp điện T vẩn chạy lại bình thường cho dù mất tọa độ, tất nhiên là có 1 vệt rất nhỏ nhưng đối với gổ thì ko thành vấn đề nên cũng ko nói thêm với khách về vụ này, vụ cúp điện này làm lắp trên máy kim loại thì ngon,

tiếp tiếp ^^

tình hình dạo này sức khỏe có phần đi xuống nghiêm trọng, càng cố gắn thì tình hình càng tồi tệ và 1 tuần đầu óc lung tung tay chân rả rời nên ko làm j dc nhiều cả toàn chạy gổ với dạy học rồi test máy nên cố úp cái hình sản phẩm máy mới làm trong quá trình test máy 1 ngày chạy liên tục trên 10h và liên tục gần 3 ngày dc như vậy ^^, 1 mũi tên trúng 3 đích ( test máy, dạy học, kiếm tiền )

hình phật Quang Âm ở giửa dc thợ tỉa tay lại 1 tí ^^ là trông có hồn ngay ^^

mấy ngày nay khách tự khá tốt rồi mai đi chuyển hàng rồi nhận ít đồ về cho khách làm với kiếm thêm tí tiền cho mấy thằng học việc có tiền ăn ^^

Trang 5 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345

Các Chủ đề tương tự

1. Máy CNC 6012 do Writewin thế kế chế tạo tại Đà Nẵng
    Bởi writewin trong diễn đàn Máy phay CNC
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 28-04-2016, 09:27:31 AM
  2. máy in nhẻo nhựa -- In 3D -- WW & AKM &JML-- CNC Đà Nẵng
    Bởi writewin trong diễn đàn Máy in CNC
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 04-11-2014, 04:56:23 PM
  3. Không dùng - cho đồ CNC- Đà Nẵng
    Bởi thehiena2 trong diễn đàn Chuyện bên lề