1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 92

Chủ đề: CNC Đà Nẵng -- em tank9012 chuẩn bị đi chiến đấu trên đất Lào anh em, make by WW&AKM

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    307
    Được cám ơn 261 lần
           ở 153 bài viết

CNC Đà Nẵng -- em tank9012 chuẩn bị đi chiến đấu trên đất Lào anh em, make by WW&AKM

chưa bao h em liều như vậy, nhận 1 lần 3 hợp đồng làm máy và sửa chửa 1 máy ^^

do máy làm khá gấp rút nên chẳng chú tâm đến việc chụp hình

máy này em làm theo thiết kế của riêng em, ko copy của ai hay làm theo mẩu máy trung quốc nhằm tạo 1 hình dạng máy riêng của mình cũng như thương hiệu của VN khi ra nước ngoài

máy dc thiết kế lắp rắp bằng ốc vít là chính hàn là phụ, nhưng khi hàn là phải hàn như vậy ^^

ngoài các chi tiết bắt buộc phải hàn như trục X và Y, thì còn lại em dùng kiểu lắp ốc hết, tuy chi phí và thời gian làm lâu hơn nhưng máy sẻ ổn định và dể dàng cho việc lắp ráp xa cũng như sửa chửa sau này

vai máy với lo gô của em

góc nhìn khác

1 góc vai máy

trục Z đang hoàng thiện, dự kiến ngày mai xong ^^

nhìn 1 cái tổng quát nè, xem có đáng yêu ko, nhìn thấy gọn gàn hơn mấy mẩu máy chi na có 2 cái gù gù 2 bên nhìn thấy muốn đạp 1 cái ^^

lộ hàng em chân dài da trắng trâu bò 4 trục sắp dc hoàn thiện tiếp theo sau em này, sắt dày 22 đến 25 ốc full ốc 8

mặt bàn dự kiến em này là tấm sắt dày 12mm ^^, 3 spin, 2 spin 2k2 vệ tinh spin trung tâm là con sino ăn trâu bò và đối trọng là ròng rọnc chứ ko phải là lò xo , nói chung em này là khá lâu và công phu nhưng dc cái rất là tờ râu

1 đống hổ đốn của con máy 6012 đang chuẩn bị hoàn thành

và thêm em máy cnc chi na dc ng ta mua củ lại mà bị đem con bỏ chợ bơ vơ ko biết kêu ai nên em giúp hoàn thiện lại em nó ^^

Lần sửa cuối bởi writewin, ngày 29-03-2015 lúc 10:06:14 PM.

2. Có 7 thành viên đã cám ơn writewin cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả
    Cám ơn
    1,576
    Được cám ơn 1,032 lần
           ở 799 bài viết
    Ngon đấy Thắng, cứ thẳng tiến nhé, chúc mừng!!!

Thợ bậc 6 mig21's Avatar
    Cám ơn
    358
    Được cám ơn 110 lần
           ở 75 bài viết
    nể chú ww thiệt,ko nhận làm thì thôi chứ nhận toàn máy "trâu bò" ko hehe. Chúc mừng chú

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    cái cha Boy nhà nghèo này chán thiệt , ngày trước nghiệp dư thì chơi ốc lục giác không , bây giờ muốn lên chuyên nghiệp chịu khó gắn miếng long đền , mà cha này chả hiểu gì , cái vai làm gì sợ trầy sơn mà gắn cái long đền đó , sợ nó rung khi chạy máy ốc nó tự tuôn ren thì phải gắn long đền vênh mới đúng chứ hehehe ... đúng chuẩn phải thêm cái long đền vênh chính giữa ốc và long đền lót nữa chú.
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

6. Thành viên đã cám ơn Nam CNC cho bài viết hữu ích này:

Sì pam mờ Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Hà lội phố :)
    Cám ơn
    1,321
    Được cám ơn 1,933 lần
           ở 883 bài viết
    Báo cáo cụ Nam CNC, có long đền vênh ợ
    Dáng máy đẹp cụ chủ ợ, mờ sao các cụ sản xuất máy nhà mềnh chả cụ nào tuyển lấy cha thợ hàn nào cho ra hồn là làm sao nhở ? thợ hàn điện em nghĩ nhiều như quân Nguyên mờ ?

8. Thành viên đã cám ơn Tuấn cho bài viết hữu ích này:

Kem hảo hạng solero's Avatar
    Cám ơn
    733
    Được cám ơn 1,175 lần
           ở 649 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Nam CNC Xem bài viết
    cái cha Boy nhà nghèo này chán thiệt , ngày trước nghiệp dư thì chơi ốc lục giác không , bây giờ muốn lên chuyên nghiệp chịu khó gắn miếng long đền , mà cha này chả hiểu gì , cái vai làm gì sợ trầy sơn mà gắn cái long đền đó , sợ nó rung khi chạy máy ốc nó tự tuôn ren thì phải gắn long đền vênh mới đúng chứ hehehe ... đúng chuẩn phải thêm cái long đền vênh chính giữa ốc và long đền lót nữa chú.
    Cha này già mắt kém rồi. Trong hình có cả long đền thường và vênh rồi còn gì?

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    307
    Được cám ơn 261 lần
           ở 153 bài viết
    he he vụ bắt ốc em làm chuẩn lắm, lon đền vênh và lon đền phẳng đều có đủ, những chổ ốc đã cố đinh ko tháo ra nữa em đều cho keo lock ốc vào hết, đảm bảo ko rung rớt ra dc, tuổi cao mắt mờ rồi anh nam ơi, ^^

thợ hàn chuyên nghiệp bên em có chứ, từ thợ hàn tàu biển đến hàn ống áp lực đều có hết anh Tuấn ah

11. Thành viên đã cám ơn writewin cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả Luyến's Avatar
    Cám ơn
    1,103
    Được cám ơn 758 lần
           ở 464 bài viết
    bác WW cho con đi xuất khẩu lao động rồi em với bác cùng cảnh ngộ. xuất khẩu lao động bên Lào cực lắm ạ, làm việc 24/24 chẳng được nghỉ ạ. Nghĩ đến con cái làm việc nhiều cũng thương.
    CƠ KHÍ CNC LUYẾN YẾN.
    Nhận SX khung máy CNC theo yêu cầu LH.0987 302460

Thợ bậc 6 blueocean's Avatar
    Cám ơn
    47
    Được cám ơn 264 lần
           ở 124 bài viết
    He he, làm 3 cái cũng là liều à. Anh đang nhận 5 cái nè chắc gọi là khùng Bữa nay máy nhìn có vẻ đẹp hơn goài. Nhìn đống ốc vít bắt là thấy nản con gà luôn luôn, kiểu này công không cũng đội giá lên cả mớ
    Hải (Blueocean)- Đà Nẵng
    TEL: 0905 tám 3 111 tám - MEO: c2ecnc@gmail.com

Thợ bậc 7 vietnamcnc's Avatar
    Cám ơn
    219
    Được cám ơn 550 lần
           ở 300 bài viết
    Góp ý nhé:

Mật độ ốc không cần quá dày như thế.
    Yêu cầu cao thì 50mm 1 con, trung bình thì 100mm 1 con, khổ lớn thì 150 ~ 200mm 1 con.
    Nếu chi tiết nhỏ không quan tâm đến phân bố lắm thì 3 ~4 con là OK

Mấy cái đầu ốc, chú chịu khó âm cái đầu cho nó thẩm mỹ, đa số âm đầu rồi thì chỉ cần 1 con lông đền vênh là đủ.

Máy của chú chắc là sẽ có ốp che... nhưng thêm tí chỗ đường cong cho nó hài hoà....

Còn cái con King cut kia nếu có điều kiện thì thay luôn 2 ray trượt vuông Y (hơi khó chút nhưng điều kiện ở xưởng chú là dư sức)....
    Nếu dùng ray tròn thì nhanh tạo thành 4 rãnh bi trên trục tượt đó...
    Mà mỗi lần thay cái trục tròn cũng mệt à, phải chép lại mấy cái lỗ khoan dưới đáy cây trượt tròn...oải cả người... tiền chẳng bi nhiêu.
    Lần sửa cuối bởi vietnamcnc, ngày 30-03-2015 lúc 09:25:05 AM.
    Gia công CNC
    Chế tạo máy CNC
    LH 0902241696-Mr Giang- cncvinamit@gmail.com

15. Có 5 thành viên đã cám ơn vietnamcnc cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6 blueocean's Avatar
    Cám ơn
    47
    Được cám ơn 264 lần
           ở 124 bài viết
    Có cái ko hiểu là sao Thắng ko hàn luôn 1 khối vai thôi rồi phay cũng nhỏ gọn mà, rồi bắt ốc trên dưới cũng ok về độ ổn định mà, bắt ốc thế thì chắc nhưng có vẻ cực quá!
    Hải (Blueocean)- Đà Nẵng
    TEL: 0905 tám 3 111 tám - MEO: c2ecnc@gmail.com

17. Thành viên đã cám ơn blueocean cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    187
    Được cám ơn 59 lần
           ở 41 bài viết
    Nhìn đống ốc em mỏi cả tay. 2 cái vai đó khoảng bao nhiêu kg bác Thắng ? Em thấy cái ray chỗ trục X bác không phay mà mài để bắt ray luôn
    Lần sửa cuối bởi taih2, ngày 30-03-2015 lúc 11:26:24 AM.

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    307
    Được cám ơn 261 lần
           ở 153 bài viết
    em lười hàn rồi anh hải ah, máy hàn phay đầy đủ nhưng thích làm kiểu này,còn làm 3 máy 1 lần chứ ko phải làm từ từ 3 máy, chứ máy làm dàn trải thì em xong 3 em này con 2 em tiếp còn khủng long hơn 2 em này nữa, hàn vai máy thì với em h đơn giản quá,

máy đi lào thì em xuất qua bên đó em này làm em thứ 3 rồi ah, cũng làm việc và làm dc việc cho ng ta nên ng ta mới đặt tiếp ah

@anh Gian: lúc đầu em cũng định làm 5cm 1 em, giống như máy trăng to đùng ấy em dùng ốc 8 và khoản cách 5mm, nên khi xuống ốc 6 em cho gần lại tí với nhú ra như thế nhìn cho tờ râu tí, vì khách em dặn làm trâu trâu, với 1 con ốc bao nhiêu tiền lắm thêm 1 công khoan 1 công ta rô tầm 10p nhưng nhìn tờ râu hơn hẳng, mình biết là dư rồi nhưng khách ko biết nếu xa quá ng ta kêu yếu thì mệt lắm ah
    @tài: trục X em đi phay đấy chứ nhưng khúc đó là khúc cuối dao có 1 bật nên em mài côn lài lài tí cho mất khi sơn lên thì đẹp hơn ah

20. Thành viên đã cám ơn writewin cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 7 vietnamcnc's Avatar
    Cám ơn
    219
    Được cám ơn 550 lần
           ở 300 bài viết
    Tên này chuyên xỏ lá mình!
    Cả E-meo cho mình nó cũng viết là Gian!

Gian Giê (GianG) nhé!
    Gia công CNC
    Chế tạo máy CNC
    LH 0902241696-Mr Giang- cncvinamit@gmail.com

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi blueocean Xem bài viết
    Có cái ko hiểu là sao Thắng ko hàn luôn 1 khối vai thôi rồi phay cũng nhỏ gọn mà, rồi bắt ốc trên dưới cũng ok về độ ổn định mà, bắt ốc thế thì chắc nhưng có vẻ cực quá!
    Kiểu làm bắt ốc nhiều như này riêng mình không hài lòng chút nào, càng cho thấy sự rẻ rúng về công thợ, làm đồ chơi thì hổng bàn, nhưng đây là máy thương mại.
    Góp ý chân thành.

23. Thành viên đã cám ơn Diyodira cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết
    Chúng ta phải thể hiện tư duy trong chế tạo nữa, nên đơn giản và hiệu quả. Mình thấy khoảng 60% bulông sẽ không phải tháo ra lại sau khi ráp hoàn chỉnh.
    Thanks

25. Thành viên đã cám ơn Diyodira cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả Luyến's Avatar
    Cám ơn
    1,103
    Được cám ơn 758 lần
           ở 464 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Diyodira Xem bài viết
    Kiểu làm bắt ốc nhiều như này riêng mình không hài lòng chút nào, càng cho thấy sự rẻ rúng về công thợ, làm đồ chơi thì hổng bàn, nhưng đây là máy thương mại.
    Góp ý chân thành.
    Không phải rẻ Rúm nguyên công đâu bác ạ. Bọn em là những người mới tham gia vào thị trường đang tìm con đường đi riêng cho mình lên tìm cách khắch phục những yếu điểm trước đây để khắc phục thôi.
    CƠ KHÍ CNC LUYẾN YẾN.

27. Thành viên đã cám ơn Luyến cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    307
    Được cám ơn 261 lần
           ở 153 bài viết
    hự vậy hả anh Gian Giê, trước h hổng rày ko chú ý vụ đó hê hê vụ sau tên anh có chữ Giê( Dê) ^^

@anh di zo đi ra:cám ơn anh ,ko phải công thợ rẻ rúm đâu anh, ngồi khoan lổ nhiều và ta rô nhiều cũng cực lắm anh ah, vì càng taro nhiều càng dể gãy mũi và mắc mũi trong tấm thép, nếu mắc ngồi tháo ra rất mất thời gian thậm chí là ko tháo ra dc dẩn đến hỏng phôi hoặc xấu, như hình dưới em cũng biết dùng ốc 8 khoản cách từ 7cm đến 10cm 1 con là dư đạt yêu cầu kỹ thuật và đẹp rồi nhưng khách thì ko nghĩ như mình,vì họ chỉ nghĩ càng nhiều càng tốt vì khi ký xong hợp đồng có dặn nhẹ em 1 câu, "mổi dãy bắt thêm vài con cho cứng nhé thắng" nên em mới làm xuống 6 và chơi chằn chịt như thế cho khỏi ý kiến khi nghiệm thu máy ah,

Lần sửa cuối bởi writewin, ngày 30-03-2015 lúc 09:30:21 PM.

29. Có 2 thành viên đã cám ơn writewin cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi writewin Xem bài viết
    hự vậy hả anh Gian Giê, trước h hổng rày ko chú ý vụ đó hê hê vụ sau tên anh có chữ Giê( Dê) ^^

@anh di zo đi ra:cám ơn anh ,ko phải công thợ rẻ rúm đâu anh, ngồi khoan lổ nhiều và ta rô nhiều cũng cực lắm anh ah, vì càng taro nhiều càng dể gãy mũi và mắc mũi trong tấm thép, nếu mắc ngồi tháo ra rất mất thời gian thậm chí là ko tháo ra dc dẩn đến hỏng phôi hoặc xấu, như hình dưới em cũng biết dùng ốc 8 khoản cách từ 7cm đến 10cm 1 con là dư đạt yêu cầu kỹ thuật và đẹp rồi nhưng khách thì ko nghĩ như mình,vì họ chỉ nghĩ càng nhiều càng tốt vì khi ký xong hợp đồng có dặn nhẹ em 1 câu, "mổi dãy bắt thêm vài con cho cứng nhé thắng" nên em mới làm xuống 6 và chơi chằn chịt như thế cho khỏi ý kiến khi nghiệm thu máy ah,

Nghe bác nói mình càng thấy bất công, kinh nghiệm là đừng chạy theo chủ đầu tư, dồn sức cho những cái đáng giá để ít bảo hành, kinh nghiệm cho thấy ae chế tạo máy cnc ở VN còn thiệt thòi nhiều lắm.

31. Thành viên đã cám ơn Diyodira cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả Luyến's Avatar
    Cám ơn
    1,103
    Được cám ơn 758 lần
           ở 464 bài viết
    Bắt ốc này có nhiều cái dở tốn công làm, sai số lớn, không bền ..
    CƠ KHÍ CNC LUYẾN YẾN.

Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Máy CNC 6012 do Writewin thế kế chế tạo tại Đà Nẵng
    Bởi writewin trong diễn đàn Máy phay CNC
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 28-04-2016, 09:27:31 AM
  2. máy in nhẻo nhựa -- In 3D -- WW & AKM &JML-- CNC Đà Nẵng
    Bởi writewin trong diễn đàn Máy in CNC
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 04-11-2014, 04:56:23 PM