1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Kết quả 1 đến 20 của 24

Chủ đề: Bộ sưu tập spindle cho kim loại .

Threaded View

Previous Post Previous Post   Next Post Next Post
    Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết

Bộ sưu tập spindle cho kim loại .

Dần dần em chuyển qua đam mê chơi mấy con spindle thôi , hết ham hố ray hay visme rồi, chơi cái gì không đụng hàng thì Nam CNC mới nổi bật chứ.

------ Mấy ngày hôm nay hì hụi , canh me cuối cùng cũng có được vài em cho nó đối xứng với mấy em tua nhanh dành cho vật liệu mềm.

***Con số 1 , em đã DIY hoàn thành , rất ok từ 0-10000rpm, độ rung là nhỏ nhất có thể, để trên sàn nhà em nó chẳng thèm bò, nhưng lại bị ồn ào hehehe , do dùng dây đai răng, việc ăn răng ở tốc độ cao tao ra tiếng ồn ghê gớm thiệt , thôi thì tiếp tục DIY tiếp qua dây đai cao su cho êm ái mới được ( việc này nhanh chóng thôi ), nhưng cơ bản cũng hoàn thành đem ra khoe chơi.
    -Đầu cắt ER20 chuyên ăn sắt, tua lên 10000rpm rất ok , không rung tẹo nào.
    -Động cơ 400W , AC spindle motor, 10000rpm.

***Nguyên đầu cắt NT30 , mới keng xà beng, êm ái vô cùng , cả khối gang nguyên khối mài sáng bóng, nặng cũng cỡ 20-22kg đó, dẫn động dây đai, giữ chặt đuôi côn bằng thanh ren , việc DIY qua ATC thì bắt chước anh Tây nào đó trên youtube bằng cách gắn thêm cây súng bắn vis khí nén nữa thì tạch tạch tạch 3 giây rớt ra cái "bịch" liền hehehe. Đi kèm theo em nó có đuôi côn NT30 , dùng collet 16mm.
    runout em kiểm tra thì kim chẳng thèm nhảy, đúng lá pín dành cho kim loại là cực chuẩn , hiện tại nó đang được thiết kế chạy ở tốc độ 5100rpm, nhưng theo em đánh giá con này ít nhất cũng phải lên được 8000rpm hoặc là hơn nữa.

*** Đầu cắt chay dây đai cao su mini quá dễ thương , nhìn là kết liền , nguyên bộ cực chuẩn runout gá dao 4mm kim chẳng thèm nhảy vạch nào.

Hứa hẹn còn tập 2 để tiếp tục những con pín khủng bố gá dao đến 32mm, 8600rpm, 3.7kw, nặng cỡ 50kg hehehe , những thành viên nào tự nhận dân cơ khí gộc hay cũng bị khùng như em thì cứ liên lạc em hen.

Khoe trước bán sau , anh em nào thích thì liên lạc với em, vì không dám để giá giao dịch ở đây vì vi phạm nội quy hen.
    Lần sửa cuối bởi Nam CNC, ngày 13-03-2014 lúc 02:11:43 PM.
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

2. Có 3 thành viên đã cám ơn Nam CNC cho bài viết hữu ích này:

Các Chủ đề tương tự

1. Bàn hút chân không cho gia công kim loại.
    Bởi Nam CNC trong diễn đàn Đồ Mua
    Trả lời: 28
    Bài viết cuối: 23-10-2018, 07:00:19 AM
  2. Bộ sưu tập cnc plasma ^^
    Bởi Mr.L trong diễn đàn Máy cắt Plasma, Oxy-Gas CNC
    Trả lời: 20
    Bài viết cuối: 03-05-2015, 11:36:44 AM
  3. Bộ sưu tập của Lenamhai
    Bởi Lenamhai trong diễn đàn Đồ Mua
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 29-06-2014, 10:45:52 PM
  4. Xin hỏi driver cho loại motor này ...
    Bởi Bias trong diễn đàn Driver Step motor
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 20-01-2014, 04:06:59 PM