1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 21 đến 25 của 25

Chủ đề: Phản ánh sự không trung thực của nhà cung cấp máy CNC.

Kem hảo hạng solero's Avatar
    Cám ơn
    733
    Được cám ơn 1,175 lần
           ở 649 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi minimalism Xem bài viết
    Thế máy không ai nhận là mình chế tạo nghĩa là ở nước ngoài à bạn này ơi.
    Bác nhìn có biết máy này do đơn vị (nước) nào làm không? Bác biết máy này là của ai đang sở hữu không?
    Lần sửa cuối bởi solero, ngày 16-04-2015 lúc 03:15:17 PM.

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    55
    Được cám ơn 197 lần
           ở 124 bài viết
    Trời ơi bó tay với các bác chủ thớt.
    Cứ xồn xồn lên.

Rõ ràng thông tin đều được sáng như ban ngày đó là máy hãng NAIK của TRUNG QUỐC.
    Được nhập khẩu bời TUẤN KIỆT tại Phù Khê Bắc Ninh.

Từ nhà sản xuất TQ rồi công ty nhập khẩu tới trung gian buôn bán mới đến tay người tiêu dùng.
    Giờ bác ở đâu nhảy vào chụp mũ bắt là các nhà lắp ráp máy VN thế nọ thế kia.

Nhà sản xuất máy NaiK
    http://www.cncrouternaik.com/

Nhà nhập khẩu Tuấn Kiệt:
    http://naik.vn/lien-he-p4.html

Nhà trung gian Vũ Bắc:
    http://naik.vn/chi-nhanh-thanh-hoa/a489557.html
    Lần sửa cuối bởi suu_tam, ngày 16-04-2015 lúc 03:36:10 PM.

3. Có 6 thành viên đã cám ơn suu_tam cho bài viết hữu ích này:

Administrator CNC PRO's Avatar
    Đang ở
    Ho Chi Minh City, Vietnam, Vietnam
    Cám ơn
    21
    Được cám ơn 600 lần
           ở 125 bài viết
    @ minimalism

Có mấy lời muốn góp ý với chủ thớt.
    - Bạn chưa nắm rỏ vấn đề, trình bày cũng không rỏ ràng gây nên hiểu lầm trong cộng đồng.. nên bị các thành viên khác công kích là điều hiễn nhiên. Mình phân tích sơ qua các thông tin mà bạn đưa lên, nhất là nội dung hợp đồng nhé:
    ---- Nhà phân phối, cung cấp là cửa hàng Mỹ thuật công nghiệp Thanh Hóa (đại diện là Vũ Bắc).
    ---- Về phần máy không nêu rỏ là lắp ráp hay sản xuất ở đâu.. chỉ là thỏa thuận mua & bán mà thôi.
    ---- Về phần chi tiết thì không hề nêu là máy dùng servo hay step.

Như bạn suu_tam đã nêu rỏ.. nguồn gốc & xuất sứ máy hoàn toàn là China. Vũ Bắc là người đại diện bán hàng & chuyển giao.
    Từ đó việc bạn tranh luận gay gắt & có những lời lẽ phản cảm ở các tin nhắn.. là không có cơ sở... vì không tìm được thông tin thỏa thuận nào giữa việc cung cấp step hay servo.
    Việc bạn là người tiêu dùng.. đang mất bình tỉnh vì nhận được món hàng không như ý thì có thể hiểu được. Nhưng việc bạn không nắm rỏ vấn đề, lại quơ đủa cả nắm nên bị các bạn làm máy chân chính công kích là điều khó tránh khỏi.

Bài viết mang tính chất Cảnh giác, nếu chủ thớt đã hạ hỏa, hiểu ra được nguồn gốc vấn đề và muốn thay đổi nội dung bài viết thì vui lòng PM nội dung mới cho CNC PRO, CNC PRO sẽ hổ trợ thay đổi nội dung. Nếu vẫn không ý kiến, CNC PRO sẽ tiến hành xem xét và có thể sẽ thanh lọc nếu thấy không đúng sự thật.

- Ở sân chơi này, với tiêu chí mọi người đều bình đẳng. Do đó trước một việc không hay, không hài lòng.. bất cứ ai cũng có quyền yêu cầu Admin hổ trợ. Điều đó không có nghĩa là Admin là công cụ của ai.. mà điều đó chỉ thể hiện ý chí phục vụ cộng đồng của BQT (mà Admin là đại diện cao nhất của BQT). Bất kỳ ý kiến đóng góp nào có lợi cho cộng đồng thì BQT có thể thực hiện mà không cần phải thông qua hay trưng cầu dân ý gì cả.
    - Với tinh thần mọi người đều bình đẳng, hy vọng mọi người trao đổi với tinh thần cầu tiến, tránh công kích thái quá gây mất hòa khí.

5. Có 11 thành viên đã cám ơn CNC PRO cho bài viết hữu ích này:

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    Bác chủ thớt bình tĩnh đừng bức xúc vội , mọi chuyện phải có đầu đuôi .

------Máy bác mua của 1 ai đó nhận là made in Việt Nam , cấu hình không đúng như hợp đồng , tiền thì thanh toán như hợp đồng.... vậy thành ra bác bức xúc bực mình và xả stress trên diễn đàn, em đã thấy từ diễn đàn thế giới và tiếp tục bay qua bên này.

Như vậy .... cái ông bán máy kia đã không thực hiện đúng hợp đồng.

---Ông ấy nói made in Vietnam nhưng đâu chắc made in Vietnam , và đã có nhiều anh em nhận định đâu phải made in vietnam !!! vậy thì có thể ông ấy chỉ tự nhận.
    ---Ông ấy làm không đúng theo hợp đồng nhưng đâu phải anh em nào làm máy và bán máy cũng đều như vậy, bạn thì vơ đũa cả nắm thì không chính xác. Một số tiền bỏ ra mua máy dù ít hay nhiều thì bác cũng nên cẩn thận , biết chọn người bán phù hợp chứ , diễn đàn cũng là 1 nơi tham khảo đánh giá tốt điều này .... nhất là diễn đàn này rất công tâm , nhiều anh em nhìn nhận có sao nói vậy , không sợ va chạm , nhất là em thì em cũng đã có vài nhìn nhận va chạm với bác WW hay bác Luyến , nhưng em chỉ nhận xét theo hướng xây dựng và các bác ấy thấy đúng và làm theo, nhưng cuối cùng em đâu lợi lộc gì , các khách hàng lợi nhất đấy thôi.
    ---Mọi việc bác đưa ra nhùng nhằng lắm rồi , em nghĩ 2 bên cũng chẳng tiến đi đâu được nữa , mọi việc thì tùy bác , làm tới luôn hay bỏ lại những bực mình và bắt đầu lại thì điều đó tùy bác.

Nếu mọi việc cũng chưa làm bác nản, việc gia công điêu khắc gỗ vẫn đem lại cho bác nhiều lợi ích thì bác cứ cố gắng tiếp tục , và có nhu cầu ráp máy thì bác nên tạo 1 chủ đề mới trên đây cho anh em nhào vào đấu thầu công khai minh bạch , công việc ráp máy cứ tuần tự chụp hình post lên cho các mem xem, bảo đảm bác sẽ có con máy cực ngon, đúng với giá trị bác đã bỏ tiền ra.

Em đề cử các bac ráp máy nè : WW , Blueocean ở miền Trung , Bác Luyến ở miền bắc , các bác này đúng là made in VietNam.... rồi còn có bác ThuanNguyen đang ráp những con máy H frame chạy kim loại khá chất lượng.

À một điều em cũng muốn nói , made in Vietnam không có nghĩa là cái chi tiết gì cũng được làm và chế tạo tại VN , điển hình như cái note3 hay note 4 của Samsung , có chi tiết gì được làm tại VN đâu, nhưng trên vỏ điện thoại vẫn có Made in VietNam....

Em không khuyên bác nào nên hay không nên ủng hộ hàng VN , các bác làm Kinh doanh sẽ có 1 lựa chọn đúng đắn thôi , ai đáp ứng được nhu cầu mình đề ra thì mình chơi thôi , nhưng cả 2 đều đáp ứng được , mức độ ngang nhau thì em mới khuyên nên ưu tiên cho nước nhà...
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

7. Có 8 thành viên đã cám ơn Nam CNC cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả ktshung's Avatar
    Đang ở
    GB
    Cám ơn
    352
    Được cám ơn 245 lần
           ở 183 bài viết
    Nói túm lại bác chủ thớt nên viết lại với đích danh ai, chuyện gì, khi nào, ở đâu, tại sao. Đừng có lên túm hết anh em ráp máy vào một chổ, ở đâu cũng có người hay kẻ dở. Đọc cái toppic của bác phát chán

9. Có 2 thành viên đã cám ơn ktshung cho bài viết hữu ích này:

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 06-11-2017, 05:16:26 PM
  2. Cung cấp bán máy CNC phay IC - ổ cứng điện thoại IPhone
    Bởi quyetchi90 trong diễn đàn Dịch vụ
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-04-2015, 03:39:58 PM
  3. Cung cấp máy CNC các loại....!!
    Bởi nguyenthuytrang trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 0