1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 41 đến 44 của 44

Chủ đề: Dự án máy cắt plasma CNC 1500mm x 3000mm của Quy Nguyen

Thợ phụ bậc 2
    Cám ơn
    12
    Được cám ơn 1 lần ở 1 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi CKD Xem bài viết
    Nếu đã rành thì đã không nói sai như ở trên rồi bác ạ. Em thì chỉ học lóm được chút ít từ internet thôi. Đi sâu vào thì dâu dám.
    những cái bác học lóm đã là úy giá lắm rồi, em thấy bác trình bày đâu ra đấy, rất chi tiết cặn kẽ, nếu trả lời được những câu hỏi của bác thì có lẽ không cần chuyên gia làm gì đâu, cứ thực tế mà áp dụng thôi

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,322 lần
           ở 2,595 bài viết
    Nói dong dài thì xem ra không có cơ hội được cao thủ chia sẻ thêm rồi.
    Nói chung kiến thức không phải tự nhiên mà có, nên xin cho nó hơi phi lý. Tại thấy bác uyên thâm & có lòng nên mở lời. Dù sao cũng cám ơn bác.

Sau những gì đã qua, thì em thấy em phải tự soi gương lại, tự kiểm bản thân. Ngay cả việc đơn giản là gõ máy sao cho chính xác còn chưa làm được. Nên tự hứa sẽ tu tâm, dưỡng tính, rèn luyện nhiều hơn.
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

Học việc
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Quy Nguyen Xem bài viết
    Máy em xài THC của Robot3T ạ. Sau khi tìm hiểu thì em quyết định rinh về 1 em plasma Hero BET-100. Rinh nó về rồi em mới biết làm thế nào biết 1 nguồn plasma có Pilot ảc hay không. Sẵn tiện đây em post cái hình để sau này anh em nào có đi lùng mua nguồn plasma, đặc biệt là nguồn cũ biết mà chọn mua cho đúng.
    Đính kèm 15377

Đây là mặt phía trước nguồn plasma, nguồn có pilot ảc thì nó có 4 vị trí kết nối thế này, còn nguồn không có pilot ảc thì chỉ có 3 (không có vị trí kết nối PILOT).
    Tạm thời máy của em đã chạy thử ngon lành, cắt 3mm với tốc độ 3000mm/phut. Vấn đề tiếp theo là vọoc Sheet CAM để xuất ra file G-code sau 1 buổi chiều cũng đã nhuyễn. Ngày mai em sẽ cho em nó chính thức làm việc thực sự và hoàn thiện nốt mấy cái linh tinh (các công tắc hành trình 3 trục, che chắn ray trượt, đi gọn dây nhợ, hoàn thiện cái bộ vạch lấy dấu).
    Thế nào em cũng sắp xếp viết 1 bài tổng kết kinh nghiệm sau khi làm con máy này, những vấn đề cần cải tiến để các anh em đi sau đỡ mất thời gian và không dính vào những sai sót như em.
    Em cảm ơn những góp ý của các anh em cncprovn rất nhiều.
    Mấy kiểu máy cắt này thì chắc xem và mua bên chỗ đây vegatec.com.vn/danh-muc/may-cat-oxy-gas-plasma-cnc-51/may-cat-plasma-128 là tốt nhất nè, thấy nhiều chỗ okie lắm mà

Thợ phụ bậc 2
    Cám ơn
    10
    Được cám ơn 3 lần
           ở 3 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi namtrungcompany Xem bài viết
    bác cho mình cái mail mình gởi tài liệu cho đọc, chứ giảng thì mình k giám,
    Bác namtrungcompany gửi cho em xin tài liệu để em tham khảo nữa nhé. Phamtinh.bbtime@gmail.com. cảm ơn bác nhiều nhiều.

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123

Các Chủ đề tương tự

1. Dự án CNC Plasma - OxyFuel - Router nhiều môn phối hợp của CKD & Mr.L
    Bởi CKD trong diễn đàn Máy cắt Plasma, Oxy-Gas CNC
    Trả lời: 104
    Bài viết cuối: 29-08-2018, 07:39:47 AM
  2. Help - Giúp hoàn thành dự án tự chế máy Plasma CNC
    Bởi wabot9x trong diễn đàn Máy cắt Plasma, Oxy-Gas CNC
    Trả lời: 32
    Bài viết cuối: 25-12-2014, 05:16:02 PM
  3. Máy plasma khởi động lên, chuẩn bị cắt thì máy tắt.
    Bởi vanlam1102 trong diễn đàn Máy cắt Plasma, Oxy-Gas CNC
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 24-12-2014, 06:54:34 PM
  4. Máy CNC 1018 của Gary Nguyen
    Bởi garynguyen trong diễn đàn Máy phay CNC
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 16-11-2014, 10:03:56 PM