1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: cần mọi người giúp chọn cây máy tính cho máy cnc mini

Hybrid View

Previous Post Previous Post   Next Post Next Post
    Học việc
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết

cần mọi người giúp chọn cây máy tính cho máy cnc mini

các bác chuyên nắp máy cnc cho em hỏi chút cây cấu hình như thế này có chạy được không ạ
    mian GIGABYTE GA H61M-S2PV
    chíp Bộ vi xử lý Pentium G2030
    ram 2g
    ổ cứng 500g
    nguồn 500w
    với câu hình như thế này và main này thì có dùng được không ạ, tại vì lần trước em mua một cây máy tính cũ về dùng được nửa tháng thì hỏng lên không dám mua cũ nữa mà nắp cây mới cho yêu tâm dùng ổn định mong mọi người tư vẫn giúp ạ, e xin cảm ơn....!

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    307
    Được cám ơn 261 lần
           ở 153 bài viết
    ram và ổ cứng thì dư rồi, máy điều khiển CNC thì ko cần dùng ổ cứng 500G đâu, tầm 80G là dư rồi, nguồn thì 500W mà hàng loại nào có phải công xuất thực ko thôi

nếu là em thì em ra tiệm mua con máy dell đồng bộ giá tầm 2m8 đổ lại về chạy vi vu

Học việc
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi writewin Xem bài viết
    ram và ổ cứng thì dư rồi, máy điều khiển CNC thì ko cần dùng ổ cứng 500G đâu, tầm 80G là dư rồi, nguồn thì 500W mà hàng loại nào có phải công xuất thực ko thôi

nếu là em thì em ra tiệm mua con máy dell đồng bộ giá tầm 2m8 đổ lại về chạy vi vu
    mấy bữa trước cái cây cũ nó hỏng em mua mấy cây cũ về mà ko dùng LPT được thế lên bực mình quá em lên siêu thị mua đồ về nắp nhưng, cái ông anh nắp máy này cho em kêu không chạy được trên cây này, cái main em đã chọn rất kỹ hỗ trợ cổng LPT và hỗ trợ window XP mà không hiểu sao ông ý cứ nói cái cây này ko chạy được , anh rảnh cho em một lời tư vấn được không ạ, thực sự máy em mua mất tiền mà ko được dùng rất ức chế....!

Thợ bậc 6 thuyên1982's Avatar
    Đang ở
    Bình Dương, Việt Nam
    Cám ơn
    110
    Được cám ơn 71 lần
           ở 65 bài viết
    em toàn chơi cây đồng bộ hp hay dell.cấu hình vừa phải giá rẻ, chạy mãi chưa thấy vấn đề gì.
    laser & plasma cnc http://cncbaokhang.com/ _ Tel: 0274 633 3737

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    307
    Được cám ơn 261 lần
           ở 153 bài viết
    đa phần các main đời mới bây h ít hổ trợ lpt, nên chọn main có cổng này cũng hơi mệt nhất là lắp máy mới, vì thế mjnhf toàn mua case dell củ của mỹ để dùng cho khách ko ah, giá tầm 2m8 cho 1 em dùng chip e8400 ram 2g ổ cứng 160, còn dư tiền thì mua thêm em vga rời cùi cùi gắn vao

có thê ng kyc thuật đó muốn o ép bạn, bạn thử cài win lai xem,,ko ghost nhé, vì bây h mấy tay kỹ thuật vi tính nhát lắm toàn ghost rồi dùng driver pảk hết nên có thể máy bạn ko dùng dc la do lý do nay

Học việc
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi writewin Xem bài viết
    đa phần các main đời mới bây h ít hổ trợ lpt, nên chọn main có cổng này cũng hơi mệt nhất là lắp máy mới, vì thế mjnhf toàn mua case dell củ của mỹ để dùng cho khách ko ah, giá tầm 2m8 cho 1 em dùng chip e8400 ram 2g ổ cứng 160, còn dư tiền thì mua thêm em vga rời cùi cùi gắn vao

có thê ng kyc thuật đó muốn o ép bạn, bạn thử cài win lai xem,,ko ghost nhé, vì bây h mấy tay kỹ thuật vi tính nhát lắm toàn ghost rồi dùng driver pảk hết nên có thể máy bạn ko dùng dc la do lý do nay
    em cảm ơn các anh mai em cài lại win rồi thử lại ,

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    63
    Được cám ơn 222 lần
           ở 151 bài viết
    Em đang tìm xem có ai thanh lý cái main hay case Intel Atom không mà chưa thấy, bác nào biết nơi đâu có main này hú em 1 tiếng nha.

Các Chủ đề tương tự

1. Máy in 3D có được tính là máy CNC không?
    Bởi trongnam trong diễn đàn Các loại máy CNC khác
    Trả lời: 23
    Bài viết cuối: 08-11-2014, 12:30:15 AM
  2. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 11-10-2014, 09:08:12 AM
  3. Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 16-03-2014, 06:46:24 PM