1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Kết quả 1 đến 19 của 19

Chủ đề: [HCM] - Cần mua Spindle

Thợ phụ bậc 2
    Cám ơn
    26
    Được cám ơn 4 lần
           ở 4 bài viết

[HCM] - Cần mua Spindle

Hi ae,
    Hiện mình đang cần mua 1 spindle cho việc phay nhôm.
    Vì là lần đầu mới bắt đầu tìm hiểu và cần ae tư vấn thêm về spindle.
    AE nào có spindle nào phù hợp, pm cho mình xin cái hình và giá.
    Mình ở Gò Vấp.
    DT 0933129407
    tks

Thợ bậc 4 thronerush's Avatar
    Cám ơn
    6
    Được cám ơn 16 lần
           ở 11 bài viết

bác gọi vào sđt 01683 669 966 - 01696 883 888 để được tư vấn và mua hàng nhé.
    Đinh quang tuấn. 01683 669 966 - 01696 883 888 : tuantuancnc@gmail.com

Thợ cả
    Cám ơn
    2,195
    Được cám ơn 3,263 lần
           ở 2,038 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi thronerush Xem bài viết

bác gọi vào sđt 01683 669 966 - 01696 883 888 để được tư vấn và mua hàng nhé.
    đề nghị bác thay bằng hình của mình, đừng dùng hình của em nữa nhé
    dùng thế là treo đầu dê bán thịt chó
    b.r

4. Có 6 thành viên đã cám ơn nhatson cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nhatson Xem bài viết
    đề nghị bác thay bằng hình của mình, đừng dùng hình của em nữa nhé
    dùng thế là treo đầu dê bán thịt chó
    b.r
    Mấy ông mua bán vi phạm bản quyền hình ảnh mà trơ vậy, chộp giật, thời vụ, chẳng biết tự trọng, tốt hết là đừng mua hàng.
    Làm ăn với họ sẽ khg lâu dài.
    Lần sửa cuối bởi Diyodira, ngày 06-05-2015 lúc 09:40:27 AM.

Spam killer Gamo's Avatar
    Cám ơn
    3,898
    Được cám ơn 1,518 lần
           ở 1,162 bài viết
    Có nên đề nghị Ếch-Min ban nick của thronerush 1 tháng như vụ Windcam ngày xưa ko? Cái vụ ăn cắp bản quyền này bác thronerush cứ lặp đi lặp lại, em người ngoài cũng thấy bức xúc.

Thợ cả
    Cám ơn
    469
    Được cám ơn 530 lần
           ở 399 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Gamo Xem bài viết
    Có nên đề nghị Ếch-Min ban nick của thronerush 1 tháng như vụ Windcam ngày xưa ko? Cái vụ ăn cắp bản quyền này bác thronerush cứ lặp đi lặp lại, em người ngoài cũng thấy bức xúc.
    Kệ người ta bác ơi, hơi đâu đi quan tâm mấy vụ này, các bác nói quá chắc e nó cũng nhột, mà e nó vẫn tiếp đc thì khả năng này của e nó đc rèn thành "kỹ năng" rồi, cứ để chọn lọc tự nhiên thui
    Tel: 0387 8 Năm 85 Sáu 5

Thợ cả
    Cám ơn
    2,195
    Được cám ơn 3,263 lần
           ở 2,038 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Gamo Xem bài viết
    kệ thôi cụ gà, người ta cop thì cop thôi, có điêu làm ăn lớn mà có cái hình giới thiệu sản phẩm cụg chụp giựt, em cũng won, chụp giựt đâu em thấy em chọt

Cám ơn
    6
    Được cám ơn 16 lần
           ở 11 bài viết
    Hình ảnh trên là em tải trên mạng về
    nếu bác không thích cho người khác hình thì theo em bác nên làm theo nội dung này

còn hình ảnh mấy cái hàng hóa em cũng có nhiều nhưng đưa lên sợ mọi người ngợp thành ra em không đưa

cảm ơn bác đã cho mượn hình lần sau thấy tên bác em không dám nữa.

Thợ cả
    Cám ơn
    2,195
    Được cám ơn 3,263 lần
           ở 2,038 bài viết
    em ko thik kí tên lên hình , ai đó cần minh hoạ cho việc gì sẽ tiện hơn, còn kinh doanh thì hãy tự chuẫn bị thông tin cho mình

hình ảnh quảng cáo sản phẫm bác phải chuẩn bị kĩ lưỡng
    nói ko biết hình của ai , nhặt đại trên mạng là cho thấy sự cẩu thả trong việc kinh doanh rồi, còn đi chỉ đạo em phải water mark hình nữa chứ

b.r
    Lần sửa cuối bởi nhatson, ngày 06-05-2015 lúc 12:22:10 PM.

11. Có 4 thành viên đã cám ơn nhatson cho bài viết hữu ích này:

Cám ơn
    6
    Được cám ơn 16 lần
           ở 11 bài viết
    Bác nói rõ rồi mà. bác không thích kí tên lên hình để mọi người lấy hình của bác minh họa.
    Theo đánh giá cá nhân em thì bức hình của bác khá đẹp. em lấy những bức hình như thế về có thể nói là rất kỹ càng trong việc chọn lọc, không cẩu thả
    Bác là người làm ăn lớn chăc bác thừa biết mấy anh em Việt Nam làm máy theo kiểu dánh... của Tàu nhiều mức nào mà họ có nói gì đâu, và Tàu nhái của ai bác cũng biết rồi
    nhân cơ hội có sự cố này coi như một cách anh em gặp gỡ hiểu nhau hơn. Khi nào có thời gian qua Hưng Yên mời bác qua công ty em chơi anh em rựu bia. Cảm ơn bác

Thợ cả
    Cám ơn
    1,576
    Được cám ơn 1,032 lần
           ở 799 bài viết
    Tại sao bác thronerush không rút kinh nghiệm và lười thế, lôi cái thằng nào đó đang ở không và nhét vào tay nó cái điện thoại và bảo nó chộp vài kiểu spindle có khi ăn đúp mấy ảnh kia cũng nên. Hàng that mua bán thật hay hơn không, mình cũng chúa ghét mua hàng mà ảnh ở đâu đâu. Bác NS nhắc nhở như vậy là hay cho bác đấy (trước tết có giới thiệu thằng bạn mua cái spindle của DP nhưng mới xài thời gian nó bị rỉ sét, cái của mình mua chỗ khác lại bóng lộn nên nó nhăn nhó mình đấy)
    Lần sửa cuối bởi thuhanoi, ngày 06-05-2015 lúc 02:23:19 PM.

Thợ cả
    Cám ơn
    2,195
    Được cám ơn 3,263 lần
           ở 2,038 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi thronerush Xem bài viết
    Bác nói rõ rồi mà. bác không thích kí tên lên hình để mọi người lấy hình của bác minh họa.
    Theo đánh giá cá nhân em thì bức hình của bác khá đẹp. em lấy những bức hình như thế về có thể nói là rất kỹ càng trong việc chọn lọc, không cẩu thả
    Bác là người làm ăn lớn chăc bác thừa biết mấy anh em Việt Nam làm máy theo kiểu dánh... của Tàu nhiều mức nào mà họ có nói gì đâu, và Tàu nhái của ai bác cũng biết rồi
    nhân cơ hội có sự cố này coi như một cách anh em gặp gỡ hiểu nhau hơn. Khi nào có thời gian qua Hưng Yên mời bác qua công ty em chơi anh em rựu bia. Cảm ơn bác
    báo cáo bác, trong nam này cũng có nhiều người buôn bán thiết bị cò con trong đó có em, em nói thật, bao nhiêu năm nay chẳng bao giờ gặp phải chuyện như vậy, nhưng gần đấy, các nhà cung cấp LÀM ĂN LỚN ở phương bắc vào lại làm cái chuyện lôi hình bừa bãi để giới thiệu sản phẩm của mình

minh hoạ là minh hoạ bài viết , và ko có lợi nhuận, bác dùng hình cùa em để kiếm lợi vậy thì phải hỏi ý em, 1 là trả tiền hay ý em thế nào, điều cuối cùng , bác kéo hình bừa bãi, em đã chỉ ra, nhưng bác ko nhận trách nhiệm với em, túm lại em thấy độ LỚN chỗ bác rồi

em ko đồng ý bác sử dụng hình ah của em để chào hàng, nếu em thấy , em sẽ vào nói, hình 1 nẻo hàng 1 kiểu

b.r
    Lần sửa cuối bởi nhatson, ngày 06-05-2015 lúc 02:50:59 PM.

Cám ơn
    6
    Được cám ơn 16 lần
           ở 11 bài viết
    Cảm ơn mấy bác đã thẳng thắn góp ý, nghe lời bác thuhanoi có khi phải cử ra một cô chuyên ăn và chụp ảnh mới được .

16. Thành viên đã cám ơn thronerush cho bài viết hữu ích này:

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    Bác thronerush bác nói thế thì em cũng bó lưỡi rồi , em thì thẳng thắn khuyến khích mọi người không nên mua hàng của bác , bác không thành thật với chính bác thì làm sao có tí chút thành thật nào với khách hàng ...dù làm ăn nho nhỏ thỉ ít nhất phải có uy tín và tự trọng , làm ăn lớn thì phải đạt được nhiều hơn nữa nhưng bác thì thiếu cả thì làm sao đây , không biết bác đang nói chuyện với tư cách cá nhân hay là đại diện luôn cả doanh nghiệp , nếu cái doanh nghiệp của bác biết điều này mà vẫn không có thay đổi thì em thấy mọi người khi mua hàng thì biết chọn ai và bỏ ai rồi đó.
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

18. Có 4 thành viên đã cám ơn Nam CNC cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,321 lần
           ở 2,595 bài viết
    Thấy tranh luận mà có yếu tố hài là khoái à.

Trước hết xin lỗi bác chủ vì anh em tranh luận ngay trong chủ đề.. và đang lạc đề. Cũng xin góp vài ý với bác chủ..
    Trích dẫn Gửi bởi cncbibe Xem bài viết
    Hiện mình đang cần mua 1 spindle cho việc phay nhôm. Vì là lần đầu mới bắt đầu tìm hiểu và cần ae tư vấn thêm về spindle.
    Mục đích phay nhôm được gọi là phay kim loại màu (trong đó có cả đồng thau v.v...) thì các con spindle chị na mà phần lớn các doanh nghiệp việt nhập về bán đều không dáp ứng được nhu cầu. Vì phần lớn các spindle này phục vụ cho máy làm gỗ. Để dễ bán & tăng lợi nhuận, các spindle là loại siêu rẻ từ china. Chất lượng thành phần có thể không chênh lệch nhiều ví như runout 0.01 hay 0.001.. chỉ khác nhau có 1 con số nhưng lại khác cả trời công nghệ. Các ổ bi bên trong thì ảnh hưởng trực tiếp đến tuổi thọ.
    Nên tìm mua các spindle gốc châu âu, mĩ, nhật (dù là cũ). Tốt nhất là nguyên bản, chưa bung, chưa bị đục đóng.. vì mấy cái hight speed này nó rất nhạy cảm. Chỉ cần bị móp một tí là mất hết giá trị.
    Giá cả thì tùy chất lượng, tùy độ mới, tùy nguồn gốc, tùy người bán. Bạn có thể theo dõi thêm các bài viết có liên quan để có thể nhận định được spindle thế nào là phù hợp với nhu cầu của mình.

Còn cái bác nào lụm hình internet mà cứ huênh hoang thì... thấy giống giống vụ TY ghê. Lụm hình xong, dùng vào mục đích quảng bá kinh doanh của mình, xong bị giật dây thì cãi chày cãi cối, cuối cùng thì đỗ lỗi cho nhân viên.
    Thật ra cái văn hóa khôn vặt (do cãi rất hay).. nó phát triển mạnh mẽ.. nhất là những người như bác. Không tự trọng nên đâu có khái niệm tôn trọng người khác. Hình ảnh và uy tín bản thân, doanh nghiệp của mình mà còn đem ra bán rẻ, làm sai và cố làm sai để mọi người bêu rếu thì uy tín & trách nhiệm với khách hàng được bi nhiêu?

Sự vụ này thiết nghĩ chỉ cần lên tiếng xin lỗi, nhờ AD hỗ trợ thay cái ảnh khác.. là xong. Khi đó a/e thông cảm, hiểu nhau.. lại tay bắt mặt mừng ngay ý mà.

Hay đây là tuyệt chiêu đánh bóng tên tuổi kiểu scandal, bị cộng đồng chửi càng nhiều thì càng hãnh diện, càng được nỗi tiếng.. nghi lắm à.. cái trò PR kiểu này đang phát triển mạnh trong cộng đồng mạng.
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

20. Có 5 thành viên đã cám ơn CKD cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả
    Cám ơn
    2,195
    Được cám ơn 3,263 lần
           ở 2,038 bài viết
    em cũng xin lỗi chủ theard, làm theard dài loàng ngoàng, em chuộc lỗi cung cấp 1 số thông tin vậy

spindle thì em cùng quan điểm cụ CKD, có điều cũng phải liệu cơm gắp mắm, cái chính là giàn khung thế nào, khung ổn thì cố con spinle tốt, ko thì thường thôi rồi tính
    hàng used cụ có thể nhờ cụ Namcnc

spindle china thì em tư vấn như sau, chơi nhôm nên có lên 2.2kw, nếu có tiền có thể dùng hàng tốt của china cỡ 500usd ,
    vỏ bằng thép , loại hay bán ỡ VN dùng cho gỗ vỏ bằng inox+nhôm
    cái này có 2 3 loại, loai 400hz 24000rpm, loại 800hz 24000rpm, loại 30.000rpm tuỳ mục đích mà sắm

loại tốt 1.5kw nặng 7.5kg trong khi đó loại thường 2.2kw nặng có 5kg

22. Thành viên đã cám ơn nhatson cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả Luyến's Avatar
    Cám ơn
    1,103
    Được cám ơn 758 lần
           ở 464 bài viết
    em thả câu phát nào. bác chủ cần Spindle phay kim loại mầu thì alo cho em nhé. 0163 530 8 sáu 9 sáu gặp Yến.

đây là hàng cũ.

Thank
    CƠ KHÍ CNC LUYẾN YẾN.
    Nhận SX khung máy CNC theo yêu cầu LH.0987 302460

24. Thành viên đã cám ơn Luyến cho bài viết hữu ích này:

Học việc
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 5 lần trong 1 bài viết
    Mình đại diện bên ĐÔNG PHƯƠNG HÀ NỘI chính thức xin lỗi nhatson về bức ảnh của bạn mà thronerush dùng PR mà ko xin phép bạn cũng như xin lỗi toàn thể anh em trên diễn đàn về thái độ trơ trẽn của thronerush bên mình sẽ nhắc nhở và có hình thức kỉ luật với thronerush. Một lần nữa xin lỗi đã làm phiền vì sự vụ thiếu ý thức do nhân viên của ĐÔNG PHƯƠNG gây ra!

26. Có 5 thành viên đã cám ơn dongphuonghn cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 7 ít nói's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội 36 Bùi Ngọc Dương
    Cám ơn
    189
    Được cám ơn 277 lần
           ở 213 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nhatson Xem bài viết
    em cũng xin lỗi chủ theard, làm theard dài loàng ngoàng, em chuộc lỗi cung cấp 1 số thông tin vậy

spindle thì em cùng quan điểm cụ CKD, có điều cũng phải liệu cơm gắp mắm, cái chính là giàn khung thế nào, khung ổn thì cố con spinle tốt, ko thì thường thôi rồi tính
    hàng used cụ có thể nhờ cụ Namcnc

spindle china thì em tư vấn như sau, chơi nhôm nên có lên 2.2kw, nếu có tiền có thể dùng hàng tốt của china cỡ 500usd ,
    vỏ bằng thép , loại hay bán ỡ VN dùng cho gỗ vỏ bằng inox+nhôm
    cái này có 2 3 loại, loai 400hz 24000rpm, loại 800hz 24000rpm, loại 30.000rpm tuỳ mục đích mà sắm

loại tốt 1.5kw nặng 7.5kg trong khi đó loại thường 2.2kw nặng có 5kg

em sợ cái cân này ko chuẩn trông cân có vẻ rỉ lắm ( nghi án hack kg )
    0978835302

Các Chủ đề tương tự

1. Cần mua gá spindle 65!
    Bởi vietpham trong diễn đàn Cần mua
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 03-04-2015, 08:50:17 AM
  2. cần mua spindle 300 - 500w. DC
    Bởi cuibaptiensinh trong diễn đàn Cần mua
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 25-03-2015, 08:21:28 PM
  3. Cần mua SPINDLE cũ!
    Bởi vietpham trong diễn đàn Cần mua