1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 11 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 910111213 ... CuốiCuối
Kết quả 201 đến 220 của 346

Chủ đề: Khởi động cho nó xôm 8012

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    63
    Được cám ơn 222 lần
           ở 151 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi chithieutien Xem bài viết
    rồi có sao không bác, có vấn đề gì à...bác cũng rãnh thật, con máy đó tôi làm cho thằng em chuyên chọt led quảng cáo, bác cần thì mai tôi bảo nó chộp mớ ảnh bác đem về treo đầu nằm...thay lời muốn nói vớ vẫn..xax
    hay bác nghĩ lên đây lập nick kiếm cơm cháo qua ngày, hay chưa biết cnc nên mới leo lên đây...
    Bác lại nữa rồi, lại nóng tính như ngày nào, em đâu phải đặt câu hỏi cho bác mà bác giải thích làm gì, mà giải thích rồi sao bác lại bỏ qua cái địa chỉ "mình ở Tân Thành brvt" trên kia.
    Mọi chuyện chỉ là có lẽ và có thể nên em không quy kết hay chắc chắn điều gì, tại vì có nhiều thứ gọi là tình cờ nó giống nhau . Nhưng mà thôi ,sao em lại rãnh quá vậy nè, thôi cứ để thiên hạ phán xét vậy, dù sao cũng không ảnh hưởng gì tới mình hết.

Thợ cả cnclaivung's Avatar
    Cám ơn
    721
    Được cám ơn 152 lần
           ở 115 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi lekimhung Xem bài viết
    Bác lại nữa rồi, lại nóng tính như ngày nào, em đâu phải đặt câu hỏi cho bác mà bác giải thích làm gì, mà giải thích rồi sao bác lại bỏ qua cái địa chỉ "mình ở Tân Thành brvt" trên kia.
    Mọi chuyện chỉ là có lẽ và có thể nên em không quy kết hay chắc chắn điều gì, tại vì có nhiều thứ gọi là tình cờ nó giống nhau . Nhưng mà thôi ,sao em lại rãnh quá vậy nè, thôi cứ để thiên hạ phán xét vậy, dù sao cũng không ảnh hưởng gì tới mình hết.
    vâng, bác nơi em mới nói nhé, thằng em ở tân thành : tiệm quảng cáo Huỳng , gần nhà thờ Hải Sơn,...làm máy cho nó chả lẽ đặt hàng đem về miền tây, xong đem lên tân thành, bác khỏi nói nhiều, bản tính tôi rất nóng,
    oh mà tôi thấy cũng lạ , chả nhẽ giống vậy sao ??
    Lần sửa cuối bởi cnclaivung, ngày 27-05-2015 lúc 10:53:28 AM.
    thợ mộc hàn sắt

Cám ơn
    721
    Được cám ơn 152 lần
           ở 115 bài viết
    và đây dẩn chứng cho cụ biết trước khi khởi động nhé :http://forum.cncprovn.com/threads/25...8633#post28633
    thợ mộc hàn sắt

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    63
    Được cám ơn 222 lần
           ở 151 bài viết
    Đưa ra dẫn chứng làm chi, em đâu quan tâm. Tại cũng đang rãnh nên ngồi nghĩ thấy trên diẽn đàn đã có 2 người dính liền với số 79, quê ở brvt tự nhiên biến thành 1, giờ phát hiện ra 1 ông cũng có phong thái nói chuyện , ngôn từ, và điều kiện tương tự nên sinh nghi ngờ. Mà chắc mình lẩm cẩm thật nên hay đoán bậy, dù sao thì bác không phải ở brvt mà ỏ LV, mà cũng nghe nói tcnm79 cũng không còn ỏ brvt nữa nên có khi cũng đi về LV kế nhà bác cũng không chừng.

Haizz, lại rãnh nữa rồi. làm phiền mọi người quá đi.

5. Thành viên đã cám ơn lekimhung cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 7 racing boy's Avatar
    Cám ơn
    89
    Được cám ơn 244 lần
           ở 129 bài viết
    hay ông tcmn79 là huynh đệ vs bác ctt nhỉ
    0966.614.416
    PHAM VIET DUC STK: 0821000109661 VIETCOMBANK

Administrator CNC PRO's Avatar
    Đang ở
    Ho Chi Minh City, Vietnam, Vietnam
    Cám ơn
    21
    Được cám ơn 600 lần
           ở 125 bài viết
    Chào các bạn!
    Mong các bạn hãy bình tĩnh và tránh những nghi ngờ khi không có bằng chứng cụ thể. Nếu chỉ nhằm mục đích châm chọc thì xin được kết thúc sau bài viết này. Nếu vì thucongmynghe79 hay Diy1979 thi xin qua chủ đề đã trở lại

@chithieutien
    Mong bạn cũng cố gắng bình tĩnh để mọi việc không trở nên xấu đi. Khi mất bình tĩnh thì càng dễ mắc sai lầm.
    Với nghi vấn liên quan đến bạn, để có đủ cơ sở để chấm dứt & xóa các bài viết có nội dung này. Có mấy vấn đề mong bạn thẳng thắn trả lời:
    - chithieutien & cnclaivung là một thành viên dùng 02 nick?
    - Bạn xác nhận là không có bất kỳ mối quan hệ nào đến thucongmynghe79 hoặc Diy1979.
    - Nếu được bạn có thể công khai địa chỉ liên lạc ở Lai Vung? Có số điện thoại cố định?

03 vấn đề trên.. CNC PRO mong bạn xác nhận trực tiếp 02 vấn đề trên một cách rỏ ràng. Vấn đề 03 mang tính chất thông tin cá nhân nên nếu ngại công bố trên diễn đàn thì bạn có thể PM cho CNC PRO.

Sau bài viết này.. mình mong không xuất hiện thêm những bài viết mang tính chọc ngoái ngoài nội dung chủ đề. Như đã nêu, các nghi vấn của các bạn có thể được đề cập tiếp tục ở chủ đề đã trở lại bên chuyên mục Câu chuyện cảnh giác. Ngoài ra nếu chỉ là nghi vấn thì đề nghị dùng đại từ nhân xưng để thay thế tên thật nhầm tránh gây thêm hiểu lầm. Chủ đề liên quan đến thucongmynghe79 sẽ được duy trì nếu phát hiện thêm những tình tiết mới.

Bài viết này mang tính chất nhắc nhở, thông báo, yêu cầu làm rỏ thông tin. Nên sau khi đạt được các mục tiêu sẽ được thay đổi nội dung cho phù hợp với nội dung chủ đề. Những bài viết của các thành viên không xoay quanh nội dung chủ đề sẽ bị xóa.

Cám ơn
    721
    Được cám ơn 152 lần
           ở 115 bài viết
    thank admin : thông tin em đây : lê thanh tân khóm 2 tt lai vung đông tháp hiện đang công tác tai công ty thức ăn Việt Thắng lai vung 0918218959 sory em ko có số cố định,
    còn em và TCMN chả có liên quan gì,
    nick cnclaivung đúng là em là do thế này : em đăng ký bên kia nick chithieutien ko hiểu lý do nào mà chả được,năm lân bảy lượt ko được nên lấy nick cnclaivung, song thấy hai nick ko hay cho lắm ,nên qua đây đang ký lại nick laivung, nhưng lỡ 1 điều là em đã khởi động chủ đề của em rồi, nếu admin có thể thì xóa hộ em cái nick chithieutien này, thank admin
    thợ mộc hàn sắt

Đang ở
    Cám ơn
    21
    Được cám ơn 600 lần
           ở 125 bài viết
    thank admin : thông tin em đây : lê thanh tân khóm 2 tt lai vung đông tháp hiện đang công tác tai công ty thức ăn Việt Thắng lai vung 0918218959 sory em ko có số cố định,
    nick cnclaivung đúng là em là do thế này : em đăng ký bên kia nick chithieutien ko hiểu lý do nào mà chả được,năm lân bảy lượt ko được nên lấy nick cnclaivung, song thấy hai nick ko hay cho lắm ,nên qua đây đang ký lại nick laivung, nhưng lỡ 1 điều là em đã khởi động chủ đề của em rồi, nếu admin có thể thì xóa hộ em cái nick chithieutien này, thank admin
    Cảm ơn bạn đã thông tin.
    Nhằm đảm bảo quyền lợi cho bạn chithieutien, thuận theo yêu cầu và giải thích của bạn chithieutien CNC PRO thay mặt BQT quyết định:
    Gộp 02 nick thành nick cnclaivung để bảo tồn tất cả bài viết và lượt thanks mà bạn có. Nếu bạn chithieutien đồng ý thì xác nhận bằng cách PM cho CNC PRO. Sau khi tiến hành CNC PRO sẽ thông báo lại ở chính chuyên mục này.

Các bài viết không liên quan đến nội chung chủ đề.. sẽ được kiểm tra và xóa trong vài ngày tới.

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết
    tui đoán chắc ông là Gđ cty này, vì thấy giọng ông không những không thiếu tiền mà còn rất nhiều tiền nữa. Cơ bản là mình tôn trọng người khác thì mới được tôn trọng chứ, mang tinh thần vô tư thoải mái thì mới chơi mấy món này được. Hy vọng từ đây bác sẽ hòa nhã hơn, vui tươi hơn để theo đuổi cnc.
    THanks
    Lần sửa cuối bởi Diyodira, ngày 27-05-2015 lúc 02:13:46 PM.

11. Thành viên đã cám ơn Diyodira cho bài viết hữu ích này:

Cám ơn
    721
    Được cám ơn 152 lần
           ở 115 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Diyodira Xem bài viết
    tui đoán chắc ông là Gđ cty này, vì thấy giọng ông không những không thiếu tiền mà còn rất nhiều tiền nữa. Cơ bản là mình tôn trọng người khác thì mới được tôn trọng chứ, mang tinh thần vô tư thoải mái thì mới chơi mấy món này được. Hy vọng từ đây bác sẽ hòa nhã hơn, vui tươi hơn để theo đuổi cnc.
    THanks
    bác đoán sai rồi, GĐ ổng đâu có rảnh đâu bác ạ, em chỉ là bảo trì vận hành quèn thôi,
    thợ mộc hàn sắt

Đang ở
    Cám ơn
    21
    Được cám ơn 600 lần
           ở 125 bài viết
    @cnclaivung
    Vui lòng check sms để biết thông tin đăng nhập. Sau khi đăng nhập vui lòng thay đổi password

14. Có 2 thành viên đã cám ơn CNC PRO cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6 conga's Avatar
    Đang ở
    Thanh Liêm-Hà Nam
    Cám ơn
    228
    Được cám ơn 84 lần
           ở 76 bài viết
    Chắc cũng tại cái số 79 hoặc 1979 nó đeo bám các bác trên diễn đàn nhiều, đâm ra tính hay nghi! @@
    Công Lãng Tử - Tel + Zalo: O98.115.68.58

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi CNC PRO Xem bài viết
    @cnclaivung
    Vui lòng check sms để biết thông tin đăng nhập. Sau khi đăng nhập vui lòng thay đổi password
    he he sướng thật, tự nhiên rẹt phát có cái tên mới, hợp phong thủy, phát tài.
    giá như bộ phận tư pháp nhà nước có hệ thống giống forum này sướng hỉ, liên kết hết tất cả ngân hàng trường học ... , con người cầm mỗi credit card là xong, ôi mơ ước nhỏ nhoi của tui.

sau này có gã con gái cũng đỡ lo, chỉ cần kiu thằng rễ tương lai cho xem credit là rõ: nợ mấy tỷ, tiền án tiền sự ra sao, có bệnh truyền nhiễm gì không, đã lập gđ chưa và có mấy vợ mấy con rồi ...
    lúc này con người cũng sống có trách nhiệm hơn hẳn phải không ae.
    Lần sửa cuối bởi Diyodira, ngày 27-05-2015 lúc 05:21:32 PM.

17. Có 2 thành viên đã cám ơn Diyodira cho bài viết hữu ích này:

Cám ơn
    721
    Được cám ơn 152 lần
           ở 115 bài viết
    hôm nay em mới viết bài được : có vài lời thành thật với các bác : em là em tính nóng, nói thẳng, nhiều khi bộp chộp, kinh nghiệm ko nhiều, ai móc khóe em hay cáu, nói chung tính ko tốt, vừa qua có nhiều câu mạo phạm các cao thủ xin các bác niệm tình bỏ qua cho,
    em đi làm máy móc công cụ nhiều, chế cháo cũng nhiều, nhưng nói thật các bác đi làm đồ chế mà đa số mấy ông cơ khí anh hùng bàn phím thì nhiều nhưng thực tế chán lắm..nên đôi khi em bị ức chế quáng gà nên lên đây nói bậy bạ, các bác hoan hĩ bỏ qua cho, vừa rồi em lấy cây visme 1605 mới cáu hàng TBI đi tiện,,,vào tiệm tiện máy móc hoành tráng tại Long Xuyên An Giang..thương hiệu Sài Gòn nhờ tiện láp đầu BK. khớp nối, thằng thợ nhìn cây visme hỏi em làm cái gì mua cây bulong này =??? em nói chế bậy bạ thôi nhưng trước khi tiện nói thật anh ăn bao nhiêu cũng được nhưng chỉ cần anh cho chuẩn em mừng rồi, nếu ko được anh đền nhé, mích lòng trước đặng lòng sau,nó hỏi chuẩn là chuẩn như thế nào : tới đây em đã muốn cáu rồi bác ợ...em nói thì anh tiện cấp chính xác cao nhất cho em...
    nó đòi 500k và hẹn 2 ngày lấy, em cầm cây víme ra khỏi tiệm một nước ko dám quay đầu lại nhìn....thợ với thầy, hic, chế với cháo....
    thợ mộc hàn sắt

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,321 lần
           ở 2,595 bài viết
    Nói thật có thể mích lòng chứ em thấy cụ hơi ngông đó.
    Có thể cụ đã tham gia chế máy từ rất rất lâu.. nhưng mỗi máy nó có điểm khác nhau của nó. Mình thì không chê trình của cụ nhưng thấy cách cụ phản biện nó tiêu cực quá. Cụ có vẻ rất tự tin và xem thường người khác. Tụ tin là tốt nhưng quá tự tin thành tự phụ thì hơi nguy hiểm à. Núi cao còn có núi cao hơn

Bạn cứ từ từ dấn thân vào.. sẽ còn nhiều điều bất ngờ đến với bạn. Hy vọng tới lúc ấy bạn vẫn mạnh dạn đối mặt, không lẫn tránh. Bình tỉnh, tự tin mà đối mặt nhé.. nhưng đừng tự phụ .
    Mong là còn phản biện với cụ dài dài.
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

Thợ cả
    Cám ơn
    1,576
    Được cám ơn 1,032 lần
           ở 799 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi CKD Xem bài viết
    Nói thật có thể mích lòng chứ em thấy cụ hơi ngông đó.
    Có thể cụ đã tham gia chế máy từ rất rất lâu.. nhưng mỗi máy nó có điểm khác nhau của nó. Mình thì không chê trình của cụ nhưng thấy cách cụ phản biện nó tiêu cực quá. Cụ có vẻ rất tự tin và xem thường người khác. Tụ tin là tốt nhưng quá tự tin thành tự phụ thì hơi nguy hiểm à. Núi cao còn có núi cao hơn

Bạn cứ từ từ dấn thân vào.. sẽ còn nhiều điều bất ngờ đến với bạn. Hy vọng tới lúc ấy bạn vẫn mạnh dạn đối mặt, không lẫn tránh. Bình tỉnh, tự tin mà đối mặt nhé.. nhưng đừng tự phụ .
    Đúng, càng theo càng phát hiệnnhiều cái mới, có khi ngược với hiểu biết ban đầu

Cám ơn
    721
    Được cám ơn 152 lần
           ở 115 bài viết
    cao nhân tắc cao nhân trị, em hiểu, em có nói tự tin gì, chắc em tiêu cự quá...hehe. bác yên tâm em thẳng lắm, ko lẩn tránh đâu...trình còi còn theo hóng dài dài....
    thợ mộc hàn sắt

Cám ơn
    721
    Được cám ơn 152 lần
           ở 115 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi thuhanoi Xem bài viết
    Đúng, càng theo càng phát hiệnnhiều cái mới, có khi ngược với hiểu biết ban đầu
    cụ càng phát biểu cụ càng bí ẩn, sory cụ cái bộ thư pháp, em làm xong một nữa rồi, chữ hơi xấu nhưng ko tệ, em bệnh quá với lại hổm rày bị xoắn quá nên bỏ qua một bên, em là em khoái cái cách cụ phát biểu rồi đấy
    thợ mộc hàn sắt

Cám ơn
    721
    Được cám ơn 152 lần
           ở 115 bài viết

mong góp ý

em có 2 thanh thép đã tôi 25x30 được phay phẳng, dự là làm trượt ổ bi vuông như thế này, xin các bác tư vấn thiệt hơn cho em,
    Ảnh thu nhỏ đính kèm Ảnh thu nhỏ đính kèm THANH TRUYEN.JPG‎  

thợ mộc hàn sắt

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    222
    Được cám ơn 293 lần
           ở 188 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi cnclaivung Xem bài viết
    em có 2 thanh thép đã tôi 25x30 được phay phẳng, dự là làm trượt ổ bi vuông như thế này, xin các bác tư vấn thiệt hơn cho em,
    Bác mới định vị được có một chiều, không biết ứng dụng để làm gì? Nếu CNC thì cần phải 3 mặt nữa.

Trang 11 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 910111213 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Khởi động CNC 2015
    Bởi CNC24H trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 02-03-2015, 11:15:03 PM
  2. Thắc mắc về khởi động từ
    Bởi zenky1602 trong diễn đàn Tủ điều khiển & các vấn đề khác
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 11-01-2015, 02:45:25 PM
  3. Máy plasma khởi động lên, chuẩn bị cắt thì máy tắt.
    Bởi vanlam1102 trong diễn đàn Máy cắt Plasma, Oxy-Gas CNC
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 24-12-2014, 06:54:34 PM