1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 10 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 89101112 ... CuốiCuối
Kết quả 181 đến 200 của 346

Chủ đề: Khởi động cho nó xôm 8012

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    em đã xem đường link bác gửi , em đã hiểu định nghĩa DIY , đã xem hình ảnh minh họa , nhưng em muốn biết bác hiểu như thế nào cơ ? sáng tạo chế cháo gì ? bao nhiểu sản phẩm em làm ra , máy cnc em tự xử , vậy mà vẫn chưa gọi là chế cháo hả bác ? em thì chế tạo máy móc chứ không chế cháo để ăn.

hiểu đúng như link dẫn chứng thì anh em hằng hà sa số trên đầy đều chế cháo ít nhiều , sáng tạo ghê gớm lắm nhưng tiếc chưa có đột phá như anh Quảng BKAV thôi.
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

Thợ cả cnclaivung's Avatar
    Cám ơn
    721
    Được cám ơn 152 lần
           ở 115 bài viết
    ko đơn giản mà em có câu hỏi alpha 66asm cho con máy em ko hiệu quả bác nhé, máy em chỉ 1012 nhưng bộ alpha đó ko thể nào chịu nỗi quá một tháng,mà nói nhiều để làm giề, cac bác giỏi các bác hưởng, em chả chém hay hay ho gì, lêmn hỏi những thứ mình cần hỏi, nếu ko được thì tìm giả pháp khác, chừng nào đạt thì thôi...
    Lần sửa cuối bởi cnclaivung, ngày 26-05-2015 lúc 07:49:48 PM.
    thợ mộc hàn sắt

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    Bác Chỉ thiếu tiền bác dẫn chứng xem con máy nào mà người nào đó chế cháo theo bác hiểu xem sao ? em đang thắc mắc bác nào ở VN lên Thái Nguyên đào xới quặng sắt về làm con bù lon rồi ráp vào máy của mình chỉ rằng em chế cháo con bù lon...!!!
    Nguyễn Hoàng Nam

Thợ cả
    Cám ơn
    1,576
    Được cám ơn 1,032 lần
           ở 799 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi chithieutien Xem bài viết
    ko đơn giản mà em có câu hỏi alpha 66asm cho con máy em ko hiệu quả bác nhé, máy em chỉ 1012 nhưng bộ alpha đó ko thể nào chịu nỗi quá một tháng
    Hi. không chịu nỗi là sao, chỉ sợ phần cơ khí rệu rã thôi chứ cái đồ an pha đó bác chạy quá sức nó sao được, hắn chỉ biết quay và quay mà thôi.
    Em là lúc nào cũng sẵn tiền để mua lại của bác sau khi bác chạy 1 tháng nhé
    Lần sửa cuối bởi thuhanoi, ngày 26-05-2015 lúc 07:51:51 PM.

Cám ơn
    721
    Được cám ơn 152 lần
           ở 115 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi thuhanoi Xem bài viết
    Hi. không chịu nỗi là sao, chỉ sợ phần cơ khí rệu rã thôi chứ cái đồ an pha đó bác chạy quá sức nó sao được, hắn chỉ biết quay và quay mà thôi
    thì mới nói là thế, xác thì to mà điều khiển quá nhỏ, khập khiển, nên tìm hướng khác, 1 hạ ht xuống, 2 nâg cấp bộ khác, lòng vòng hỏi han chả được cái gì còn bị xoắn,
    thợ mộc hàn sắt

Cám ơn
    721
    Được cám ơn 152 lần
           ở 115 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Nam CNC Xem bài viết
    Bác Chỉ thiếu tiền bác dẫn chứng xem con máy nào mà người nào đó chế cháo theo bác hiểu xem sao ? em đang thắc mắc bác nào ở VN lên Thái Nguyên đào xới quặng sắt về làm con bù lon rồi ráp vào máy của mình chỉ rằng em chế cháo con bù lon...!!!
    bác hiểu cao thâm quá e rằng gutgo ko trả lời cái ý của bác, thôi ko chém nữa, nhưng mà bác hiểu rồi đấy, đừng nói mình chế cháo nữa là được rồi
    Lần sửa cuối bởi cnclaivung, ngày 26-05-2015 lúc 07:57:43 PM.
    thợ mộc hàn sắt

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết
    có gì lớn lao mà bác đao to búa lớn ở đây, xin lỗi bác bác nói em nghe thử những con máy đó mua đồ về lắp hay xưởng các bác có cái gì gì đó chế cháo ko,nếu có thì em phục, bây giờ em thực sự muốn chém đấy, bác cần biết điều gì về cơ khí cứ nói, em trả lời, nếu trả lời ko vừa ý bác em sẽ dẩn chứng gutgo
    Bác cứ đem tư duy vùng sâu xa ra mà nói thì cũng đủ hiều bác ntn, SG-HN thì điên mà đi chế cháo công cụ sx à, các công xưởng lớn đầu tư để bụi bám à.
    Quan trọng là thành quả làm ra ntn, còn chém gió thì cho vui thôi chứ đánh già được cái gì, sản phẩm của tôi làm ra hơn 10 năm nay cũng chế cháo chứ là gì, gần 40 CNC plasma, vài Router không đủ hay sao, có dịp lên SG có thể ghé các cty cơ điện lạnh tham quan.

Thợ cả
    Cám ơn
    1,576
    Được cám ơn 1,032 lần
           ở 799 bài viết
    Máy chạy bộ động cơ 1 tr/bộ đây, đang kiếm xèn mua anpha của bác đây, vẫn chạy đều đều bất kể nắng mưa

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    Em thì bình dân lắm , em làm ra những cái máy cho em xài , cái nào không tới em đi mua em xài , em thiếu cái gì mà không tự xử được thì em đi mua , và sau đó em chế ra cái máy cho em dùng , em bình dân cái quái gì em là ra là em nói em chế ra à , ai thích thì theo , ai thắc mắc thì hỏi , chứ theo như bác hiểu thì bác hiểu thấp quá nên chẳng thấy ai chế được cái gì cả , cũng may hiểu như vậy chỉ là đơn lẻ số ít thôi chứ nhiều quá thế giới nó tèo rồi.
    Nguyễn Hoàng Nam

Thợ bậc 7 vietnamcnc's Avatar
    Cám ơn
    219
    Được cám ơn 550 lần
           ở 300 bài viết
    Giải nhiệt tí này:

Mình nhận được nhiều cú điện thoại hỏi mua máy cnc:

Khách: Nghe nói chỗ bác lắp máy cnc hở bác.

Tui: Dạ đúng rồi anh!

Khách: Tôi muốn lắp 1 máy cnc ủng hộ hàng trong nước, hỏi máy TQ thì giá có vẻ cao và không biết bảo hành thế nào!

Tui: Dạ vậy anh kiếm mấy cái đại lý lớn lớn máy TQ ở VN như Nam Mỹ hay VSL mua là được rồi.

Khách: ừa, nhưng cũng muốn giao lưu và ủng hộ hàng trong nước nên mới tìm mấy anh em chế tạo máy VN.

Tui: Dạ.....

Khách: Chỗ mình giá thế nào anh?

Tui: Dạ anh cho cấu hình cụ thể mới báo giá được.

Khách: nhưng đại khái giá thế nào? rẻ hơn được bao nhiêu % so với TQ?

Tui: Dạ em không cạnh tranh về giá nổi với TQ nên giá cao hơn nhưng chất lượng tốt hơn anh à!

Khách: Sao vậy? Anh cũng mua đổ TQ về lắp, tự làm không tốn phí nhân công mà sao mác hơn?

Tui: Dạ vì em lắp thì cũng phải có tiền công chứ anh! Nếu anh muốn rẻ chắc phải mua đồ về tự lắp hoặc anh không lắp được thì thuê phụ hồ về chỉ nó lắp thôi!
    Gia công CNC
    Chế tạo máy CNC
    LH 0902241696-Mr Giang- cncvinamit@gmail.com

11. Có 5 thành viên đã cám ơn vietnamcnc cho bài viết hữu ích này:

Cám ơn
    721
    Được cám ơn 152 lần
           ở 115 bài viết
    há há, chọc ngoáy các bác cũng vui gúm, thôi em by by các bác nhé, em còn nhớ có bác nào trên đây nói thùng rổng kêu to, DIY vơi AIY , cụ Nam spin từng nói mãng khắc dấu từ bắc chí nam cụ ấy đảm nhận. còn bác diyodira làm máy 10 năm chắc cụ lớn tuổi nên em hok dám chọc .nhưng em tìm mãi cụ gutgo bảo : không thấy thương hiệu mày cần tìm, đi chổ khác chơi .hic
    em cũng như cụ, làm máy cho em sài, chứ ko thương mại, nhưng cái em làm em chả dám lên đây ho he đâu , vì tự lượng sức mềnh...nhớ ngày xưa em làm gần 20 cái máy dệt chiếu cho Định Yên quê em, sao tự nhiên một thời gian sao co phiên bản khác nằm ở Bình Chánh, haiz...chuyện qua lâu nên ko buồn nhắc tới
    Lần sửa cuối bởi cnclaivung, ngày 26-05-2015 lúc 09:15:09 PM.
    thợ mộc hàn sắt

Spam killer Gamo's Avatar
    Cám ơn
    3,898
    Được cám ơn 1,518 lần
           ở 1,162 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi vietnamcnc Xem bài viết
    Giải nhiệt tí này:

Mình nhận được nhiều cú điện thoại hỏi mua máy cnc:

Khách: Nghe nói chỗ bác lắp máy cnc hở bác.

Tui: Dạ đúng rồi anh!

Khách: Tôi muốn lắp 1 máy cnc ủng hộ hàng trong nước, hỏi máy TQ thì giá có vẻ cao và không biết bảo hành thế nào!

Tui: Dạ vậy anh kiếm mấy cái đại lý lớn lớn máy TQ ở VN như Nam Mỹ hay VSL mua là được rồi.

Khách: ừa, nhưng cũng muốn giao lưu và ủng hộ hàng trong nước nên mới tìm mấy anh em chế tạo máy VN.

Tui: Dạ.....

Khách: Chỗ mình giá thế nào anh?

Tui: Dạ anh cho cấu hình cụ thể mới báo giá được.

Khách: nhưng đại khái giá thế nào? rẻ hơn được bao nhiêu % so với TQ?

Tui: Dạ em không cạnh tranh về giá nổi với TQ nên giá cao hơn nhưng chất lượng tốt hơn anh à!

Khách: Sao vậy? Anh cũng mua đổ TQ về lắp, tự làm không tốn phí nhân công mà sao mác hơn?

Tui: Dạ vì em lắp thì cũng phải có tiền công chứ anh! Nếu anh muốn rẻ chắc phải mua đồ về tự lắp hoặc anh không lắp được thì thuê phụ hồ về chỉ nó lắp thôi!
    Hehe, hạ nhiệt tí. Vụ này của bác Giang hay nhể, ông khách hàng này giống em dễ sợ
    Lần sửa cuối bởi Gamo, ngày 26-05-2015 lúc 09:25:06 PM.

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    nếu đúng như vậy bác Chithieutien nên tự hào về cái máy của mình đi , ít nhất nó tốt và hiệu quả thì người khác mới bắt chước chứ , chỉ trách bác ngày ấy khi làm chỉ làm có 20 cái , không chịu thương mại tốt và phủ rộng thì người khác không buồn copy sản phẩm bác đâu vì đâu đủ khả năng cạnh tranh với bác.

Thật sự em cũng có làm máy mini milling cnc cho nữ trang , 15 hay 16 cái rồi cách bắt dầu cách đây 10 năm tròn , nhưng mấy ai mà biết , chúng em thuần kĩ thuật không giỏi thương mại nên nó thế , bây giờ cảm thấy cạnh tranh quá , làm cái chất lượng thì khách không chịu tiền nhiều cứ so sánh với máy TQ , nói chuyên sâu hơn thì họ không hiểu chỉ chăm chăm vào cái giá nên em dừng lại cách đây cũng hơn 3 năm , bây giờ có công việc riêng buồn buồn làm dấu kiếm thêm , em nói rõ luôn cho bác hiểu , con dấu thì em bán online , thì bác nghĩ đi khách hàng em từ nam tới bắc là chuyện thường , bây giờ thói quen khách hàng có nhiều thay đổi nên việc thương mai online cũng là 1 lợi thế khá lớn , thậm chí con dấu em còn qua USA , Ấn độ hay mã lai bằng đường xách tay cho người thân ấy , nói không phải khoe nhưng sự thật mua những con dấu bên ấy không dễ mà không hề rẻ tí nào, họ biết em làm và giá em rẻ hơn rất nhiều , khách hàng họ khôn lắm , chỉ làm những điều có lợi cho mình nhất, ai biết điều đó biết đáp ứng được điều khách hàng muốn thì họ đã tiến nhanh hơn 1 bước rồi.
    Lần sửa cuối bởi Nam CNC, ngày 26-05-2015 lúc 10:08:12 PM.
    Nguyễn Hoàng Nam

Cám ơn
    721
    Được cám ơn 152 lần
           ở 115 bài viết
    thôi em ko chơi với các bác nữa, mai phải kiếm gạo nấu rồi... thành thật xin lỗi vì đã chọc ngoáy các bác, giờ em mới biết cao thủ đầy giang hồ, mà thứ thiệt ko hà...có dịp sẽ tái kiến các bác ...
    thợ mộc hàn sắt

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    15
    Được cám ơn 82 lần
           ở 68 bài viết
    Tiếp nữa đi đang đến hồi gây cấn.....oh yeh oh yeh

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    63
    Được cám ơn 222 lần
           ở 151 bài viết
    http://forum.cncprovn.com/threads/16...ntion-Dai-Loan

chào anh, mình có dự án máy router 1,2*2,4
    cần toàn bộ ray và vitme 100%
    ray Y dài 3m bản 25
    ray x 1,6 bản 20
    thanh răng chéo 1.25 2,5m x2

bạn inbox mình gởi mail trao đổi, mình ở Tân Thành brvt

Read more: http://forum.cncprovn.com/threads/16...#ixzz3bG9gUEtk
    Thay lời muốn nói.

Cám ơn
    721
    Được cám ơn 152 lần
           ở 115 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi lekimhung Xem bài viết
    rồi có sao không bác, có vấn đề gì à...bác cũng rãnh thật, con máy đó tôi làm cho thằng em chuyên chọt led quảng cáo, bác cần thì mai tôi bảo nó chộp mớ ảnh bác đem về treo đầu nằm...thay lời muốn nói vớ vẫn..xax
    hay bác nghĩ lên đây lập nick kiếm cơm cháo qua ngày, hay chưa biết cnc nên mới leo lên đây...
    Lần sửa cuối bởi cnclaivung, ngày 26-05-2015 lúc 11:28:48 PM.
    thợ mộc hàn sắt

Thợ bậc 7 Khoa C3's Avatar
    Đang ở
    Hải Dương
    Cám ơn
    273
    Được cám ơn 738 lần
           ở 351 bài viết
    rồi có sao không bác, có vấn đề gì à...bác cũng rãnh thật, con máy đó tôi làm cho thằng em chuyên chọt led quảng cáo, bác cần thì mai tôi bảo nó chộp mớ ảnh bác đem về treo đầu nằm...thay lời muốn nói vớ vẫn..xax
    hay bác nghĩ lên đây lập nick kiếm cơm cháo qua ngày, hay chưa biết cnc nên mới leo lên đây...
    Cụ có cần phải gai nhời như thế không
    Zalo: 0975 826 040. Nguyen Van Khoa 131 2128 6777 016 NH Techcombank HD.

Thợ cả hung1706's Avatar
    Cám ơn
    523
    Được cám ơn 598 lần
           ở 478 bài viết
    Dạ em chả hiểu gì cái vụ DIY hay AIY gì cả, máy móc cũng chả rành, cứ tàn tàn làm thì cái não cũng có ngày mưng mủ. Thôi thì em xin phán mớ mủ như vầy nhớ (Xem như vài chục năm tu luyện em không dám so sánh, lý do thì ngâm cứu từ từ sẽ thấm )
    Máy ngon => đồ ngon => đồ ngon VN không sản xuất => đồ ngoại nhập từ các bãi ve chai => cao cấp hơn thì xuất ngoại du ngoạn bãi nước ngoài => CÁI GÌ KHÔNG MUA ĐƯỢC BẰNG TIỀN THÌ SẼ MUA ĐƯỢC BẰNG RẤT NHIỀU TIỀN => Trình cao cỡ nào cũng phải tốn 1 mớ thôi, việc gì phải lăn tăn =))))
    Thứ lỗi em thất lễ, em lại xách dép đi ra đây, đừng chém em tội em kakaka
    TPHCM - sdt 0907983682
    https://www.facebook.com/CNCSP268/

Thợ bậc 6 thuyên1982's Avatar
    Đang ở
    Bình Dương, Việt Nam
    Cám ơn
    110
    Được cám ơn 71 lần
           ở 65 bài viết
    em đọc chữ ký của bác nào đó trên diễn đàn mình như thế này " đừng bao giờ cãi nhau với thằng ngu vì nó sẽ hạ lever của bạn bằng lever của nó'
    laser & plasma cnc http://cncbaokhang.com/ _ Tel: 0274 633 3737

22. Có 2 thành viên đã cám ơn thuyên1982 cho bài viết hữu ích này:

Trang 10 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 89101112 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Khởi động CNC 2015
    Bởi CNC24H trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 02-03-2015, 11:15:03 PM
  2. Thắc mắc về khởi động từ
    Bởi zenky1602 trong diễn đàn Tủ điều khiển & các vấn đề khác
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 11-01-2015, 02:45:25 PM
  3. Máy plasma khởi động lên, chuẩn bị cắt thì máy tắt.
    Bởi vanlam1102 trong diễn đàn Máy cắt Plasma, Oxy-Gas CNC
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 24-12-2014, 06:54:34 PM