1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 41

Chủ đề: Nỗi lo và ám ảnh của nhiều anh em theo ngành cơ khí !

Thợ phụ bậc 2
    Cám ơn
    5
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết

Exclamation Nỗi lo và ám ảnh của nhiều anh em theo ngành cơ khí !

Ở đây tôi xin gửi lời cảnh báo tới những ai đang theo ngành cơ khí . Đừng vì đồng tiền rẻ mạt mà bán rẻ nhân tính! Nhiều doanh nghiệp cơ khí buôn bán bình khí nén , hay các thiết bị khí nén. Mà những thiết bị này chẳng khác gì quả bom nổ chậm!

Hiện trạng này xảy ra thường xuyên và gây hậu quả vô cùng nghiêm trọng gây tâm lý hoang mang lo sợ cho người dân. Đây không những là hồi chuông cảnh báo cho các cơ quan quản lý mà còn cho cả những cá nhân sử dụng, hành nghề với loại thiết bị này.

Phần lớn những nguyên nhân gây cháy nổ này xuất phát từ việc thiết bị bình chứa khí nén không an toàn: Các bình chứa khí nén không được kiểm định kỹ thuật an toàn, không đăng ký sử dụng. Các bình đã được sửa chữa lại không đúng tiêu chuẩn kỹ thuật an toàn bình chịu áp lực, trên bình không có áp kế, van an toàn. Các bình chứa khí nén bị nổ do không chịu được áp suất làm việc của bình. Khiến cho áp suất không khí nén vượt quá mức quy định gây cháy nổ bình nén khí.

Biện pháp duy nhất cho người dùng đó là phải lựa chọn sản phẩm khôn ngoan, chọn những loại bình đã kiểm định , các bộ phân của nó cũng phải kiểm định.

Nếu bạn không biết kiểm định bình khí là như nào , thì hãy xem ngay 3 lưu ý khi đi kiểm định bình khí nén.

Chúc các anh em cơ khí , an toàn với công việc của mình.!
    Ảnh thu nhỏ đính kèm Ảnh thu nhỏ đính kèm cn2465.jpg‎  

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    27
    Được cám ơn 49 lần
           ở 48 bài viết
    Chờ chời sáng lâu quá ghé vô 4R đọc bài của bác thâys nỗi ám ảnh thật sự. Bởi vì, á tất nhiên qua bài này biết đến cái link(tắt luôn) thấy air j đấy chắc bán air hay bình, trở lại vì sao ám ảnh bởi vì không fai không có những người sử dụng ko hiểu về khí nén, ga, bình cắt khí( ae miền nam gọi gió đá) mà bản thân những người cung cấp những thiết bị đó cũng nhiều ko hiểu quy định an toàn hay thậm chí nguy hiểm cho cộng đồng và ng sử dụng từ đâu, hay một hệ thống khí gas cần những thiết bị gì, bình bọt thế nào, vì sao nổ, vv và ...bài trên của bác đã lưu ý để an toàn song tôi thấy bác hiểu sai vài điểm. Nếu bình ko chịu dc áp làm việc thì nó đã nổ từ nhà máy nạp>>ko chêt ae cơ khí mình đâu, ko lẽ khi làm việc với bình gas mình lại nạp thêm khí vô bình dẫn tới tăng ap??đa phàn các vụ nổ như ảnh là bình oxy phát nổ(ko ai nạp ko khí như bác nói đâu à) do đến khi cạn áp bình gas vô tình cao hơn bình oxy, nếu ko có nắp thiết bị, valve veo phù hợp khí gas chui sang bình oxy(đến đây vẫn chưa chịu nổ đâu nhé)khi ng sử dụng quẹt lửa vô mỏ cắt nếu có valve chống cháy ngược(vd Rohner j đó bên germany cho nó xa)nó vẫn nổ nhưng chỉ bép như pháo tép đầu vòi rồi đóng luôn>>tắt ngúm, châm lại thế, còn nếu ko có van này nó cháy dọc dây vô bình>>bumz! Thôi trời lại mưa e ko nghịch dt nứa, ngủ tiếp đây ạ.
    Lần sửa cuối bởi mactech, ngày 24-05-2017 lúc 05:58:54 AM.

3. Có 2 thành viên đã cám ơn mactech cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết
    cái kiều này giống lò của mấy ông đa cấp nè, hù bệnh tật xong bán thuốc, không cần bác mactech nói thì mình cũng biết chiêu bài.

đa phần nổ nồi hơi chứ ít khi nổ bình khí nén, mà nổ cái nào cũng là do ngu mà ra (thiếu hiểu biết), ngu mà tỏ ra nguy hiểm (tự tạo nguy hiểm với mình), nói tóm lại là độ chế thiết bị này, xung qua ta mọi thứ đều tiềm ẩn nguy hiểm, tỉ lệ với ngành cơ khí thì nhỏ bé vô cùng, vậy ae cứ yên tâm làm việc.

thời đại giờ mà giới thiệu sp kiểu này có mà dẹp tiệm sớm

tks
    Lần sửa cuối bởi Diyodira, ngày 24-05-2017 lúc 08:37:05 AM.

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nguyennga Xem bài viết
    Ở đây tôi xin gửi lời cảnh báo tới những ai đang theo ngành cơ khí . Đừng vì đồng tiền rẻ mạt mà bán rẻ nhân tính! Nhiều doanh nghiệp cơ khí buôn bán bình khí nén , hay các thiết bị khí nén. Mà những thiết bị này chẳng khác gì quả bom nổ chậm!
    tôi chưa thấy ai làm cơ khí vì đồng tiền mà bán rẻ nhân tính cả.
    ngành cơ khí phần lớn là cống hiến, là ngành nghề sx cơ bản của xh, cái gì chết hay có vòng đời chứ riêng cơ khí thì không, theo ngành cơ khí phải có ý chí, kiên nhẫn, lập trường, trí tuệ, ngành mà đồng tiền luôn đến sau thành quả.

lời giới thiệu của bạn chẳng khác nào tát vồn vã vào mặt người thợ cơ khí, để bán máy cho họ, suy nghĩ vài dòng giới thiệu sp còn chưa ra hồn thì đừng nằm mơ bán được.

đấy là chưa nói đến lời lẽ vu khống trổng trổng, dễ ăn đòn pháp luật, ở mẽo thì khỏi bàn.

tks
    Lần sửa cuối bởi Diyodira, ngày 24-05-2017 lúc 08:17:54 AM.

6. Có 2 thành viên đã cám ơn Diyodira cho bài viết hữu ích này:

Thợ phụ bậc 2
    Cám ơn
    5
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết

Không phải ai cũng xấu xa như bạn nghĩ đâu.

Trích dẫn Gửi bởi mactech Xem bài viết
    Chờ chời sáng lâu quá ghé vô 4R đọc bài của bác thâys nỗi ám ảnh thật sự. Bởi vì, á tất nhiên qua bài này biết đến cái link(tắt luôn) thấy air j đấy chắc bán air hay bình, trở lại vì sao ám ảnh bởi vì không fai không có những người sử dụng ko hiểu về khí nén, ga, bình cắt khí( ae miền nam gọi gió đá) mà bản thân những người cung cấp những thiết bị đó cũng nhiều ko hiểu quy định an toàn hay thậm chí nguy hiểm cho cộng đồng và ng sử dụng từ đâu, hay một hệ thống khí gas cần những thiết bị gì, bình bọt thế nào, vì sao nổ, vv và ...bài trên của bác đã lưu ý để an toàn song tôi thấy bác hiểu sai vài điểm. Nếu bình ko chịu dc áp làm việc thì nó đã nổ từ nhà máy nạp>>ko chêt ae cơ khí mình đâu, ko lẽ khi làm việc với bình gas mình lại nạp thêm khí vô bình dẫn tới tăng ap??đa phàn các vụ nổ như ảnh là bình oxy phát nổ(ko ai nạp ko khí như bác nói đâu à) do đến khi cạn áp bình gas vô tình cao hơn bình oxy, nếu ko có nắp thiết bị, valve veo phù hợp khí gas chui sang bình oxy(đến đây vẫn chưa chịu nổ đâu nhé)khi ng sử dụng quẹt lửa vô mỏ cắt nếu có valve chống cháy ngược(vd Rohner j đó bên germany cho nó xa)nó vẫn nổ nhưng chỉ bép như pháo tép đầu vòi rồi đóng luôn>>tắt ngúm, châm lại thế, còn nếu ko có van này nó cháy dọc dây vô bình>>bumz! Thôi trời lại mưa e ko nghịch dt nứa, ngủ tiếp đây ạ.
    Thế là bạn hiểu sai rồi , tôi hỏi bạn khi người dùng , bình không đảm bảo bị rò rỉ , nếu đồng hồ hỏng , bình vượt ngưỡng thì làm sao ? bạn đừng nghĩ theo chiều hẹp là chỉ nổ tại nhà máy như vậy ?
    Còn vấn đề xóa link hay gì thì tùy bạn thôi , mình tôn trọng bản quyền tác giả thôi. mình mua bình , và có bài đó mình share cho ae thôi. bạn nghĩ sao thì tùy bạn.

Thợ phụ bậc 2
    Cám ơn
    5
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết

Đừng nghĩ bạn là bao thanh thiên mà đi phán xét như vậy.

Trích dẫn Gửi bởi Diyodira Xem bài viết
    cái kiều này giống lò của mấy ông đa cấp nè, hù bệnh tật xong bán thuốc, không cần bác mactech nói thì mình cũng biết chiêu bài.

đa phần nổ nồi hơi chứ ít khi nổ bình khí nén, mà nổ cái nào cũng là do ngu mà ra (thiếu hiểu biết), ngu mà tỏ ra nguy hiểm (tự tạo nguy hiểm với mình), nói tóm lại là độ chế thiết bị này, xung qua ta mọi thứ đều tiềm ẩn nguy hiểm, tỉ lệ với ngành cơ khí thì nhỏ bé vô cùng, vậy ae cứ yên tâm làm việc.

thời đại giờ mà giới thiệu sp kiểu này có mà dẹp tiệm sớm

tks
    cái gì mà đa cấp , cái gì mà ngu tỏ ra nguy hiểm. Thử hỏi bạn hơn tôi cái gì ? tôi chỉ là một ng đi mua bình , tôi tôn trọng tác giả , nên để vậy. bạn nghĩ tôi không biết phân biệt à , xin lỗi bạn.

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    45
    Được cám ơn 123 lần
           ở 92 bài viết
    Tôi nghĩ bạn này đang muốn nâng cao nhận thức về an toàn cho cộng đồng thôi . Nhưng mà bạn quy chụp dân cơ khí bán hàng ko có lương tâm thì cũng không nên . Ai chả muốn làm tốt và đúng luật . Nhưng mà làm gì thì làm cái cuối cùng là cái chi phí. Làm đúng các bước bài bản thì chi phí đội lên cao, doanh nghiệp nhỏ thì không cạnh tranh được .
    Nói về cái bình khí nén , thì theo thông tư 53/2016/TT-BLĐTBXH ban hành ngày 28/12/2016 về danh mục các loại máy thiết bị nghiêm ngặt về an toàn thì " các loại chai dùng để chứa ,chuyên chở khí nén,khí hóa lỏng,khí thiên nhiên nén ,khí dầu mỏ hóa lỏng,khí hòa tan có áp suất làm việc cao hơn 0,7bar" thì phải kiểm định .
    cái này là luật rồi , nhưng mà thực tế em thấy các cơ sở họ bán chai ,bình khí nén cũ , họ chỉ sét áp suất làm việc tối đa là 6kgf/cm2 thôi. Cho nên họ ko cần kiểm định . Người mua mang về xài thì nếu set áp lớn hơn 7kg/cm2 thì phải đi kiểm định .
    cho nên quy chụp người bán là cũng ko đúng đâu ,người ta vẩn áp dụng luật đấy ,chẳng qua họ biết cách lách được thôi. Còn phía người xử dụng phải trang bị kỹ năng xử dụng ,vận hành an toàn cho thiết bị. Còn bạn có thể là người mua thông minh ,nhưng bạn phải chấp nhận trả thêm chi phí cho cái thông minh thêm đó. Chả có cái gì tốt ,đúng pháp luật mà rẻ báo giờ cả.

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    27
    Được cám ơn 49 lần
           ở 48 bài viết
    cái gì mà đa cấp , cái gì mà ngu tỏ ra nguy hiểm. Thử hỏi bạn hơn tôi cái gì ? tôi chỉ là một ng đi mua bình , tôi tôn trọng tác giả , nên để vậy. bạn nghĩ tôi không biết phân biệt à , xin lỗi bạn.
    "Các bình chứa khí nén bị nổ do không chịu được áp suất làm việc của bình. Khiến cho áp suất không khí nén vượt quá mức quy định gây cháy nổ bình nén khí." Tôi mới chỉ ra một điểm ko hợp lý này thôi, mà như bác phản pháo ở trên kể cả có hỏng đồng hồ thì áp cũng chẳng bao giờ vượt ngưỡng thêm đâu, giống bóng bay con nít đó, nó chỉ xẹp đi thôi.
    Thế bây dừ bác lại xóa link đi rồi, không còn tôn trọng tác giả nừa ợ??

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết
    đây là một sản phẩm đặc biệt có điều kiện, tay ngang không sx được, không có tiền thì không thể đầu tư dây chuyền sx được, mà đã có tiền đầu tư sx được thì không thể có cái đầu con nít được.
    tóm lại đây có thể là một chiêu dìm hàng 2nd đang ồ ạt tràn lan trên thị trường, mà nói thật vài con máy mới tàu chưa chằc bằng một con Nhật 2nd, thời buổi kttt mà
    tks
    Lần sửa cuối bởi Diyodira, ngày 24-05-2017 lúc 11:58:51 AM.

Thợ cả
    Đang ở
    Usa
    Cám ơn
    726
    Được cám ơn 398 lần
           ở 272 bài viết
    Bình hợp kim nhôm thôi

Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	maxresdefault.jpg 
Views:	1 
Size:	205.9 KB 
ID:	38756

áp lực làm việc 32kgf/cm2.. í nhầm là 43kgf/cm2
    Lần sửa cuối bởi Tuanlm, ngày 24-05-2017 lúc 12:15:12 PM.

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,322 lần
           ở 2,595 bài viết
    Cái bài này, do tụi sale viết thôi. Mà một số sale thì trình có hạn, ngoài việc chém gió để chiêu dụ khách hàng thì giá trị lời nói chẵng mang lại điều gì khác.

Còn việc tôn trọng tác quyền.
    - Bài copy bỏ vào đây, chắc chắn không thể hiện link.
    - Nếu copy & past thì thể hiện tôn trọng tác giả bằng cách giới thiệu tác giả và để liên kết đến bài viết gốc ở cuối bài.

Chỉ bọn SEO lười biếng, viết bài không chịu đầu tư suy nghĩ mới tạo ra bài kiều này, chèn back link vào từ khoá.
    Copy & past thì cũng nên để ý để không bị cho ra đảo.

MOD chưa xử chắc là vì thấy nó cũng có chất "kinh điển" nên để xem phản ứng của anh em thế nào thôi. Và kết quả là có những bạn rất nhiệt tình và có tâm, góp ý rất chính xác.
    - việc cháy nổ thường là do bất cẩn của người sử dụng, rất hiếm do lỗi kỹ thuật của bình. Nếu có thì chỉ có ở bình tích âp trong nhà máy. Nhưng nguyên nhân không phải do bình xướng cấp hay thiếu quy chuẩn.
    - ngay cả bình gas dân dụng, cũ thì có thể nguy hiểm đấy, nhưng cũng không thể tự nổ được. Có 2 trường hợp có thể gây nguy hiểm là ném bình gas vào lửa, cái này là hành động phá hoại hoặc của thằng điên. Rò rỉ gây ngộ độc hoặc cháy, trong dân dụng thì hay bị kiểu này. Nhưng xác suất cũng bé thôi, thường người sử dụng quên khoá gas thì nhiều hơn. Mà nó cũng không có nổ như trong phim đâu.
    - bình oxy hay gas trong hàn khò cũng có thể gây cháy/nổ nếu không có bảo vệ. Nhưng nếu đã không có bảo vệ thì bình mới hay cũ thì đều nổ cả.
    - ngay cả bình hơi cũng có thể nổ, nếu bị rỉ bên trong, nứt gãy mối hàn. Nhưng tác hại cũng không nhiều vì chỉ bùn nhỏ cái rồi xong. Mà thường thì mấy ai ôm bình hơi mà ngủ đâu.

Còn bác chủ bảo là đi mua cái bình, nên viết lên đây.
    Bác có thể cho thông tin & hình ảnh của cái bình ấy không?
    Mua ở đâu, giá thế nào?
    Nó dùng làm gì? Thông số kỹ thuật thế nào? Đăng kiểm theo tiêu chuẩn nào? Và hạn sử dụng đến bao giờ?
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

14. Thành viên đã cám ơn CKD cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    45
    Được cám ơn 123 lần
           ở 92 bài viết
    không hiểu bài viết là mục đích gì ? ý là giới thiệu kỹ thuật an toàn bình áp lực hay là giới thiệu dịch vụ kiểm định bình khí nén ...
    mà bạn chủ thớt có nói áp suất vượt ngưỡng nhưng ko đưa ra ngưỡng qui chuẩn so sánh là gì ? nên ko biết là so với cái gì ?
    quả thật là làm kỹ thuật thông số phải rõ ràng . chứ ko thể áp khác hẹ qui chiếu và so sánh được .
    Mấy hôm nay em bị mấy em sale bên chứng khoán quốc tế quấy rầy , cứ ba la cái gì náo là mua cổ phiếu quốc tế , hãng tên tuổi apple , microsoft . Chuyên gia tư vấn phân tích thông tin cổ phiếu đáng tin cậy lấy thông tin từ CNN ,BBc . ôi má ơi . nghe xỉu lun . Hồi sau bao em cài phần mêm do công ty quốc tế abc gì đó , em hỏi cái phần mềm ai viết, ai kiểm chứng ,ai cấp phép cho xử dụng thì em ta mới nói là do cty chứng khoán gì gì ở nước ngoài cấp . pó tay với bọn ba xàm

16. Thành viên đã cám ơn Tuan Kieu cho bài viết hữu ích này:

Thợ phụ bậc 2
    Cám ơn
    5
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết

Tôi không phải là người xóa link , chính bác là người xóa link đi.

"Các bình chứa khí nén bị nổ do không chịu được áp suất làm việc của bình. Khiến cho áp suất không khí nén vượt quá mức quy định gây cháy nổ bình nén khí." Tôi mới chỉ ra một điểm ko hợp lý này thôi, mà như bác phản pháo ở trên kể cả có hỏng đồng hồ thì áp cũng chẳng bao giờ vượt ngưỡng thêm đâu, giống bóng bay con nít đó, nó chỉ xẹp đi thôi.
    Thế bây dừ bác lại xóa link đi rồi, không còn tôn trọng tác giả nừa ợ??
    Xin lỗi bác , không bao giờ vượt ngưỡng ? bác nhầm rồi . không vượt ngưỡng sao phải kiểm định , sao phải sao phải sinh ra van xả, van an toàn ,
    chắc bác k phải ngành này , bác biết nhiều vụ nổ bắt nguồn từ thổi bơm bóng bay mà nhỏ xíu bác bảo k . Đừng đọc đâu cũng cho là đa cấp này lọ, tôi là người mới mua bình , dùng vào vc nha khoa của tôi. tôi muốn an toàn vậy thôi

Thợ phụ bậc 2
    Cám ơn
    5
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi CKD Xem bài viết
    Cái bài này, do tụi sale viết thôi. Mà một số sale thì trình có hạn, ngoài việc chém gió để chiêu dụ khách hàng thì giá trị lời nói chẵng mang lại điều gì khác.

Còn việc tôn trọng tác quyền.
    - Bài copy bỏ vào đây, chắc chắn không thể hiện link.
    - Nếu copy & past thì thể hiện tôn trọng tác giả bằng cách giới thiệu tác giả và để liên kết đến bài viết gốc ở cuối bài.

Chỉ bọn SEO lười biếng, viết bài không chịu đầu tư suy nghĩ mới tạo ra bài kiều này, chèn back link vào từ khoá.
    Copy & past thì cũng nên để ý để không bị cho ra đảo.

MOD chưa xử chắc là vì thấy nó cũng có chất "kinh điển" nên để xem phản ứng của anh em thế nào thôi. Và kết quả là có những bạn rất nhiệt tình và có tâm, góp ý rất chính xác.
    - việc cháy nổ thường là do bất cẩn của người sử dụng, rất hiếm do lỗi kỹ thuật của bình. Nếu có thì chỉ có ở bình tích âp trong nhà máy. Nhưng nguyên nhân không phải do bình xướng cấp hay thiếu quy chuẩn.
    - ngay cả bình gas dân dụng, cũ thì có thể nguy hiểm đấy, nhưng cũng không thể tự nổ được. Có 2 trường hợp có thể gây nguy hiểm là ném bình gas vào lửa, cái này là hành động phá hoại hoặc của thằng điên. Rò rỉ gây ngộ độc hoặc cháy, trong dân dụng thì hay bị kiểu này. Nhưng xác suất cũng bé thôi, thường người sử dụng quên khoá gas thì nhiều hơn. Mà nó cũng không có nổ như trong phim đâu.
    - bình oxy hay gas trong hàn khò cũng có thể gây cháy/nổ nếu không có bảo vệ. Nhưng nếu đã không có bảo vệ thì bình mới hay cũ thì đều nổ cả.
    - ngay cả bình hơi cũng có thể nổ, nếu bị rỉ bên trong, nứt gãy mối hàn. Nhưng tác hại cũng không nhiều vì chỉ bùn nhỏ cái rồi xong. Mà thường thì mấy ai ôm bình hơi mà ngủ đâu.

Còn bác chủ bảo là đi mua cái bình, nên viết lên đây.
    Bác có thể cho thông tin & hình ảnh của cái bình ấy không?
    Mua ở đâu, giá thế nào?
    Nó dùng làm gì? Thông số kỹ thuật thế nào? Đăng kiểm theo tiêu chuẩn nào? Và hạn sử dụng đến bao giờ?
    Đừng vơ đũa vơ cả nắm. Bạn đừng đổ lỗi vào ng dùng hết. tại sao không có trường hợp làm bình kém chất lượng ? Còn bạn muốn link tác giả , thì kết bạn trên fb của tôi : https://www.facebook.com/vuong.true.love?fref=ts tôi sẽ gửi cho bạn kiểm tra, đừng lôi dân seo sủng vào đây.

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    45
    Được cám ơn 123 lần
           ở 92 bài viết
    hi gay quá , mọi người uống trà sữa giải nhiệt mùa hè tí nhỉ?

20. Thành viên đã cám ơn Tuan Kieu cho bài viết hữu ích này:

Thợ phụ bậc 2
    Cám ơn
    5
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết

Xin lỗi bạn , mình chỉ mua hàng sau khi tìm hiểu kỹ về ngta thôi.

Trích dẫn Gửi bởi Tuan Kieu Xem bài viết
    không hiểu bài viết là mục đích gì ? ý là giới thiệu kỹ thuật an toàn bình áp lực hay là giới thiệu dịch vụ kiểm định bình khí nén ...
    mà bạn chủ thớt có nói áp suất vượt ngưỡng nhưng ko đưa ra ngưỡng qui chuẩn so sánh là gì ? nên ko biết là so với cái gì ?
    quả thật là làm kỹ thuật thông số phải rõ ràng . chứ ko thể áp khác hẹ qui chiếu và so sánh được .
    Mấy hôm nay em bị mấy em sale bên chứng khoán quốc tế quấy rầy , cứ ba la cái gì náo là mua cổ phiếu quốc tế , hãng tên tuổi apple , microsoft . Chuyên gia tư vấn phân tích thông tin cổ phiếu đáng tin cậy lấy thông tin từ CNN ,BBc . ôi má ơi . nghe xỉu lun . Hồi sau bao em cài phần mêm do công ty quốc tế abc gì đó , em hỏi cái phần mềm ai viết, ai kiểm chứng ,ai cấp phép cho xử dụng thì em ta mới nói là do cty chứng khoán gì gì ở nước ngoài cấp . pó tay với bọn ba xàm
    Mình không biết kỹ thuật an toàn bình áp hay bình gì gì mà bạn nói . mình chỉ biết kiểm định thông qua giấy tờ đã ký. Mình k phải chuyên ra , chỉ share cho mn thôi , nên k so sánh như nào dc.

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    27
    Được cám ơn 49 lần
           ở 48 bài viết
    Xin lỗi bác , không bao giờ vượt ngưỡng ? bác nhầm rồi . không vượt ngưỡng sao phải kiểm định , sao phải sao phải sinh ra van xả, van an toàn ,
    chắc bác k phải ngành này , bác biết nhiều vụ nổ bắt nguồn từ thổi bơm bóng bay mà nhỏ xíu bác bảo k . Đừng đọc đâu cũng cho là đa cấp này lọ, tôi là người mới mua bình , dùng vào vc nha khoa của tôi. tôi muốn an toàn vậy thôi
    Không quá áp trong những cái bác đưa ra thôi. Và những cái van đó cũng không cho vào cái bình mà bác cho là nguy hiểm trên cùng đâu. Ngành này hay không bác xem hình tôi chụp từ hơn 10 năm trước, lúc đó lắm ổng bây chừ còn chuổng cời đó ợClick vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	DSCN0533.jpg 
Views:	3 
Size:	177.6 KB 
ID:	38771Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	thah.JPG 
Views:	4 
Size:	126.7 KB 
ID:	38772

Thợ phụ bậc 2
    Cám ơn
    5
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết
    Không quá áp trong những cái bác đưa ra thôi. Và những cái van đó cũng không cho vào cái bình mà bác cho là nguy hiểm trên cùng đâu. Ngành này hay không bác xem hình tôi chụp từ hơn 10 năm trước, lúc đó lắm ổng bây chừ còn chuổng cời đó ợClick vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	DSCN0533.jpg 
Views:	3 
Size:	177.6 KB 
ID:	38771Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	thah.JPG 
Views:	4 
Size:	126.7 KB 
ID:	38772
    Xin lỗi bác , không biết bác có thâm niên 10 năm như vậy. nhưng không hiểu bác nói các phụ kiện kia không cho vào bình là sao ? nếu được mong bác giải thích cụ thể hơn.

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,322 lần
           ở 2,595 bài viết
    Đừng vơ đũa vơ cả nắm. Bạn đừng đổ lỗi vào ng dùng hết. tại sao không có trường hợp làm bình kém chất lượng ? Còn bạn muốn link tác giả , thì kết bạn trên fb của tôi : https://www.facebook.com/vuong.true.love?fref=ts tôi sẽ gửi cho bạn kiểm tra, đừng lôi dân seo sủng vào đây.
    Tôi nói là nói bọn làm saler & SEO nhưng không chịu đầu tư, đi làm quên đem não nên mới có nhiều cái linh tinh. Nhất là tạo back link từa lưa trong bài viết. Back link nếu được phép chèn thì phải dẫn tới nội dung đúng với từ khóa nhằm mục đích làm rỏ nghĩa hơn cho từ khóa. Back link với dẫn link tới nguồn bài copy là khác nhau.

Tất nhiên là không phải ai cũng vậy, chỉ là phần lớn bây giờ là vậy. Nói cách khác là con sâu làm rầu nồi canh, nhưng sâu nhiều quá nên cứ bảo là cach sâu vậy. Còn bạn nào sale & SEO đàng hoàng, có đầu tư tâm sức thì sân chơi nào người ta cũng đón nhận. Vì những người này trước hết là cho đi cái kiến thức (không phải chém gió nhé) mà mình đang có, xong mới nhận lại từ lợi nhuận bán hàng.

Mượn lời của chủ thớt nhắn gởi đến các bạn làm saler & SEOer
    Đừng vì đồng tiền rẻ mạt mà bán rẻ nhân tính! Đi viết bài gây rối, chém gió lừa lọc nguồi mua. Thất đức lắm
    Bạn không phải saler cũng chẵng phải SEOer thì bực bội làm gì? Anh em cũng chỉ cố làm rỏ nội dung mà bạn đã copy về. Trong nội dung ấy có nhiều cái sai, nhận định là chém gió để quảng cáo hay dìm hàng.
    Mình không biết kỹ thuật an toàn bình áp hay bình gì gì mà bạn nói . mình chỉ biết kiểm định thông qua giấy tờ đã ký. Mình k phải chuyên ra , chỉ share cho mn thôi , nên k so sánh như nào dc.
    Bạn cũng nhận là không hiểu rỏ các tiêu chuẩn kỹ thuật thì tranh nhau làm gì. Thà đặt thêm vài câu hỏi để anh em giải thích cặn kẻ thêm thì tốt hơn biết bao. Từ đó, sau này mua bình sẽ cẩn thận hơn và ít rủi ro hơn.

Còn rủi ro thì tất nhiên, lúc nào mà chẵng có. Cái cần phân tích là cái nào có tần suất lớn hơn thôi. Cái này tần suất cao hơn thì phải lưu ý hơn. Theo mình thì phần lớn do lỗi người sử dụng. Ngay cả việc đi mua bình kém chất lượng thì cũng là do người sử dụng không chịu tìm hiểu sản phẩm. Một phần do bọn bán hàng vì hoa hồng mà bán rẻ nhân tính, đã lừa lọc những người ít hiểu biết về sản phẩm như bạn. Một phần biết bình đang sử dụng đã xuống cấp, nhưng không chịu thay thế nên nó làm tăng rủi ro hơn.
    Chứ riêng bản thân cái bình nó vô tội, nó không quyết được khi nào thì nó nổ.

Bạn là người mua hàng, nếu quan tâm đến tiêu chuẩn & chất lượng thì bạn nên yêu cầu đưa cái tiêu chuẩn ấy ra. Chứ cứ nghe bọn bán hàng bảo tiêu chuẩn này nọ, bọn nó chém gió lừa lọc người mua thôi. Đã là tiêu chuẩn thì sản phẩm phải có đóng quy chuẩn, hợp quy v.v... Và phải có bảng tiêu chuẩn kèm theo, cũng như ngày hết hạn của sản phẩm. Nếu không trưng ra được những thứ ấy thì bạn đã bị bọn sale hám tiền nó lừa rồi.
    Mà sao bạn không đưa cái bình mình đã mua lên đây cho anh em thưởng lãm nhỉ?.
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

25. Thành viên đã cám ơn CKD cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết
    tóm lại Nguyễn Thị Nguyệt Nga này là đờn bà, vòng vo không logic, tiền hậu bất nhất, topic dừng ở đây được rồi, chúc chị nhổ được nhiều răng, đừng nhổ nhầm răng giả nhé.
    tks.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. ảnh của bộ khung thép nhật đậy ạ
    Bởi zinken2 trong diễn đàn Cần bán
    Trả lời: 26
    Bài viết cuối: 12-03-2018, 01:05:27 AM
  2. Có nhiều xilanh khí cho ae nào cần
    Bởi trodjngung trong diễn đàn Cần bán
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 21-09-2016, 12:46:07 AM
  3. Ebook Chuyên Ngành Kỹ Thuật Cơ Khí, Chế Tạo Máy & Tự Động Hóa