Hôm nay mình đi lang thang ngoài Quốc Lộ 1 từ Bình Phước ngược lên An Sương tìm Trục Chính BT30 nho nhỏ chạy bằng Pully cho nó rẻ tiền và nhẹ kg cho thằng Router ghẻ của mình. Ghé vào 1 chổ toàn CNC Fanuc không, hỏi về BT30 thì không có nhưng có cái xác của thằng Tapping ( ông chủ gọi là Khoan Tép Riêu nặng 2tấn) nào đó còn BT30, mâm xoay cho ATC, nói chung là còn 90% cơ khí, chỉ có Điện là mấy ổng lấy ra để gắn vào máy khác. Mình để ý thì trên nóc máy có 1 con Fanuc đít đỏ cho Z thì phải, motor cho truc X, Y thì nó toàn màu đen, cái động cơ kéo Trục Chính BT30 qua Pully cũng màu đen cho nên 3 con motor đó mình không biết là gì. Thanh trượt Vuông chắc ít nhất 25, vitme to đùng, ổng báo giá mình 15tr cho toàn bộ, mình hẹn sẽ suy nghĩ ( định là về lên hỏi ý anh em xem nó lên Phay được không ). Nhưng chưa kịp hỏi thì ổng gọi nói là có người mua và định để lại toàn cái đầu đó cho mình giá 7tr, nghe xong buồn mà còn ức chế nữa vì thằng cha mua chưa cầu về mà đòi chặt chém mình rồi. Miêu tả thêm về con máy, màn điều khiển có chữ Fanuc trên khung và nó treo trên tay vương ra ngoài máy chứ không phải trên khung máy, mình không thấy thùng che đằng trước chỉ có thùng điện đằng sau, bàn chữ T mình nghĩ từ 500x400 trở lên. Ây da, đang âm mưu mà bị đại gia lấy mất báu vật.