1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Kết quả 1 đến 13 của 13

Chủ đề: Hỏi các đk xem mấy cái mặt kính thế này đc chế tạo thế nào!

Thợ cả
    Cám ơn
    469
    Được cám ơn 530 lần
           ở 399 bài viết

Hỏi các đk xem mấy cái mặt kính thế này đc chế tạo thế nào!

Loay hoay với a google thấy VN mình bữa nay cũng có mấy săn phẩm made in VN trong ngoại hình bắt mắt và khá tinh tế, có cái mặt kiếng như này mà thắc mắc k rõ quy trình chế làm ra nó như thế nào, VN mình có làm đc k, và liệu có DIY đc k, thấy muốn thử quá mà không rõ phải làm sao, nhờ các đk giúp em...

Thanks! Thanks!
    Tel: 0387 8 Năm 85 Sáu 5

2. Thành viên đã cám ơn anhxco cho bài viết hữu ích này:

Sì pam mờ Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Hà lội phố :)
    Cám ơn
    1,321
    Được cám ơn 1,933 lần
           ở 883 bài viết
    trước em có làm cái mặt bàn kính giống giống kiểu này, đặt làm thui, họ cho ăn mòn, cường hoá, rùi sơn, đẹp phết

4. Có 2 thành viên đã cám ơn Tuấn cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả
    Cám ơn
    260
    Được cám ơn 428 lần
           ở 318 bài viết
    hồi xưa học hoá có cái axit flohydric HF ăn món dc kính đấy bác

Spam killer Gamo's Avatar
    Cám ơn
    3,898
    Được cám ơn 1,518 lần
           ở 1,162 bài viết
    Hehe, thứ giề chứ HF thì ko nên chơi bác ợ >.<

Thợ cả
    Cám ơn
    2,195
    Được cám ơn 3,263 lần
           ở 2,038 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi iamnot.romeo Xem bài viết
    hồi xưa học hoá có cái axit flohydric HF ăn món dc kính đấy bác
    HF ngoài ăn mòn được kính còn có tác dụng với thịt, ko làm phỏng mà làm thối thịt

Thợ cả
    Cám ơn
    669
    Được cám ơn 1,423 lần
           ở 846 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nhatson Xem bài viết
    HF ngoài ăn mòn được kính còn có tác dụng với thịt, ko làm phỏng mà làm thối thịt
    Không phải ạ,
    Em từng làm trong ngành bán dẫn, công nhân kỹ thuật thôi ợ. Safety training nó bảo HF không ăn mòn da, không gân bỏng rát. Nó chỉ khoái mỗi xương thôi ạ.

Khi rơi lên da, hoàn toàn không có cảm giác gì, như nước rơi vậy thôi. Nhưng HF nó đi vào, ăn mục xương. Nếu dính nhiều chỉ khoảng 1h sau không sơ cứu là có thể tàn phế suốt đời (nếu không cấy ghép kim loại vào thay thế. Nếu nhẹ hơn thì có thể cần vài đến vài chục năm tế bào xương chỗ đó mới khôi phục được.

Để khắc phục vụ này, trong ngành họ phải pha thêm 1 loại acid, như HCl khoảng 0,5-1%, để khi dính vào da có cảm giác phỏng rát ngay, biết mà đi cấp cứu ngay. Cấp cứu cũng nhiêu khê, dùng 1 loại kiềm để dẫn dụ acid thoát ra hướng ngoài da mà không đi vào xương.

Thêm tý thông tin là mấy ông thầy mo thầy bùa phía bắc có bài thuốc rục xương là cái này đây. Một khi đã vào rồi thì em nghĩ trời cũng bó tay. Nên nếu dùng cái này các bác phải cực kỳ cẫn thận. Dung dịch ăn mòn kính đã được pha loãng và pha acid khác vào, nên có cảm giác rát khi bị dính, cũng phải đi sơ cấp cứu ngay.

Thanks.

9. Có 7 thành viên đã cám ơn Ga con cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả
    Cám ơn
    2,195
    Được cám ơn 3,263 lần
           ở 2,038 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Ga con Xem bài viết
    Không phải ạ,
    Em từng làm trong ngành bán dẫn, công nhân kỹ thuật thôi ợ. Safety training nó bảo HF không ăn mòn da, không gân bỏng rát. Nó chỉ khoái mỗi xương thôi ạ.

Khi rơi lên da, hoàn toàn không có cảm giác gì, như nước rơi vậy thôi. Nhưng HF nó đi vào, ăn mục xương. Nếu dính nhiều chỉ khoảng 1h sau không sơ cứu là có thể tàn phế suốt đời (nếu không cấy ghép kim loại vào thay thế. Nếu nhẹ hơn thì có thể cần vài đến vài chục năm tế bào xương chỗ đó mới khôi phục được.

Để khắc phục vụ này, trong ngành họ phải pha thêm 1 loại acid, như HCl khoảng 0,5-1%, để khi dính vào da có cảm giác phỏng rát ngay, biết mà đi cấp cứu ngay. Cấp cứu cũng nhiêu khê, dùng 1 loại kiềm để dẫn dụ acid thoát ra hướng ngoài da mà không đi vào xương.

Thêm tý thông tin là mấy ông thầy mo thầy bùa phía bắc có bài thuốc rục xương là cái này đây. Một khi đã vào rồi thì em nghĩ trời cũng bó tay. Nên nếu dùng cái này các bác phải cực kỳ cẫn thận. Dung dịch ăn mòn kính đã được pha loãng và pha acid khác vào, nên có cảm giác rát khi bị dính, cũng phải đi sơ cấp cứu ngay.

Thanks.
    quá nguy hiểm, ko nên nghịch

Spam killer Gamo's Avatar
    Cám ơn
    3,898
    Được cám ơn 1,518 lần
           ở 1,162 bài viết
    Bác nào chưa bị acid chưa sợ chứ hồi đó em đã chứng kiến vụ nổ H2SO4 văng lên người thế nào rồi nên hãi lắm

Thợ bậc 7 vietnamcnc's Avatar
    Cám ơn
    219
    Được cám ơn 550 lần
           ở 300 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Ga con Xem bài viết
    Không phải ạ,

.........

Thanks.
    Tên Phúc này làm nhiều công ty ra phết nhỉ!

Côngty lúc trước mình làm có đặt hàng 2 chỗ cty Phúc đã từng làm ở đó là Duy Khanh và Mida... phần lớn nhân viên sau mình làm xưởng ép nhựa cty cũ của mình sau này đầu quân cho MD.
    Lần sửa cuối bởi vietnamcnc, ngày 19-05-2015 lúc 10:20:55 PM.
    Gia công CNC
    Chế tạo máy CNC
    LH 0902241696-Mr Giang- cncvinamit@gmail.com

13. Thành viên đã cám ơn vietnamcnc cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả
    Cám ơn
    469
    Được cám ơn 530 lần
           ở 399 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Tuấn Xem bài viết
    trước em có làm cái mặt bàn kính giống giống kiểu này, đặt làm thui, họ cho ăn mòn, cường hoá, rùi sơn, đẹp phết
    NGhe mấy bác nói e bộ khó DIY, không biết cái sản phẩm trước bác Tuấn đặt giá cả thế nào ạ?
    Tel: 0387 8 Năm 85 Sáu 5

Thợ cả biết tuốt's Avatar
    Đang ở
    Hanoi, Vietnam, Vietnam
    Cám ơn
    764
    Được cám ơn 629 lần
           ở 445 bài viết
    axit HF em nhớ không nhầm ngoài việc pha thêm a xít hcl để báo động họ còn để thêm thùng bột đá cạnh đó để sơ cứu , xoa xoa bột đá vào để bột đá tác dụng với HF
    nói chung khá nguy hiểm
    biết tuốt -- nghĩa là cái gì cũng muốn biết 1 tí minh- Đt:0388536483

16. Thành viên đã cám ơn biết tuốt cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả
    Cám ơn
    669
    Được cám ơn 1,423 lần
           ở 846 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi vietnamcnc Xem bài viết
    Tên Phúc này làm nhiều công ty ra phết nhỉ!

Côngty lúc trước mình làm có đặt hàng 2 chỗ cty Phúc đã từng làm ở đó là Duy Khanh và Mida... phần lớn nhân viên sau mình làm xưởng ép nhựa cty cũ của mình sau này đầu quân cho MD.
    Duy Tân và Mida ạ .
    Mida là công ty định hướng khuôn mẫu cao cấp (không hoặc rất ít làm sản phẩm bình dân) với chi phí cao + chất lượng cao.

Sau khi rời khỏi DT em có làm cho GES là công ty chuyên cung cấp nhân lực cho ngành bán dẫn, loanh quanh 1 thời gian ngắn rồi đi ạ.

Trong ngành này còn nhiều thứ cực kỳ nguy hiểm nữa, không riêng món này. Đặc biệt là mấy loại khí, phát tán nhanh và độc lực không kém Cianua.

Hồi nhỏ em hay đọc mấy truyện, truyền thuyết về mê tín vùng cao, có món thuốc độc rục xương kia em thấy ghê ghê mà chưa hiểu. Món này không chết nhưng cũng không sống nổi. Sau này đoán + đọc thêm tài liệu nó mới ra cái này .
    Cấp cứu acid HF có món kem bôi, thành phần chính là 1 loại kiềm (không biết loại nào nữa, nhưng không ăn da và háo HF).

Thanks.

18. Có 2 thành viên đã cám ơn Ga con cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 7 vietnamcnc's Avatar
    Cám ơn
    219
    Được cám ơn 550 lần
           ở 300 bài viết
    He he, công ty cũ của tớ là cty JP, cũng thử đặt 1 vài nơi nội địa... nhưng cuối cùng dừng lại ở MiDa.
    Gia công CNC
    Chế tạo máy CNC
    LH 0902241696-Mr Giang- cncvinamit@gmail.com

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 150
    Bài viết cuối: 22-06-2017, 07:16:20 PM
  2. [Hỏi] Cách lắp BF-BK cho vit-me này như thế nào ạ?
    Bởi hung1706 trong diễn đàn Vít me, thanh răng, ray trượt, trục trượt, vòng bi, gối đở...
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 05-12-2015, 08:34:32 AM
  3. ATC spindle , con này hoạt động như thế nào ?
    Bởi Nam CNC trong diễn đàn Spindle
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 21-03-2015, 01:55:08 AM
  4. tạo cái cầu giữ phôi như thế nào trong master cam x6 các bác ?
    Bởi biết tuốt trong diễn đàn Phần mềm CAD, CAM và các tiện ích
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 21-03-2014, 03:18:20 PM
  5. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 06-03-2014, 08:03:37 AM