1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 40 của 44

Chủ đề: Người VN bị béo phì trong sáng tạo.

Thợ cả
    Cám ơn
    2,195
    Được cám ơn 3,264 lần
           ở 2,039 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi cuong Xem bài viết
    ke ke ke em cũng hiểu, ngày xưa lúc vợ mình làm giám đốc tài chính bên đó nghe nói tiền lãi suất 1 ngày phải trả cả tỷ đồng, nghe xong em muốn làm thường dân luôn. nhưng mà nếu anh này chịu đầu tư thì các bác có hùn công với em không hihihi, thôi không nói trước được. chúc các bác có hợp đồng dài dài trước là nuôi thân sau là nuôi chí lớn, thật ra diễn đàn ta theo em biết cũng nhiều đại gia ẩn dật lắm à!
    do hệ thống ngân hàng làm lũng đoạn tài chính, mới sih ra cái thị trường chứng khoán để huy động vốn , ko cần phải vay ngân hàng đoá cụ

2. Thành viên đã cám ơn nhatson cho bài viết hữu ích này:

Sì pam mờ Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Hà lội phố :)
    Cám ơn
    1,321
    Được cám ơn 1,933 lần
           ở 883 bài viết
    Các bác ơi cho em hỏi ké một tí với ạ, em vốn không có, trình độ cũng không, nhan sắc em thì cũng chẳng hơn ai ạ, bi chừ em muốn kinh doanh mà chưa tìm được ngành nghề nào phù hợp. Các bác biết ngành nào cần ít vốn, không có rủi ro mà lại kiếm được nhiều xiền thì bày cho em với ạ. Em cám ơn

Thợ cả
    Cám ơn
    2,195
    Được cám ơn 3,264 lần
           ở 2,039 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Tuấn Xem bài viết
    Các bác ơi cho em hỏi ké một tí với ạ, em vốn không có, trình độ cũng không, nhan sắc em thì cũng chẳng hơn ai ạ, bi chừ em muốn kinh doanh mà chưa tìm được ngành nghề nào phù hợp. Các bác biết ngành nào cần ít vốn, không có rủi ro mà lại kiếm được nhiều xiền thì bày cho em với ạ. Em cám ơn
    dễ thôi, trường hợp cụ có rất rất nhiều tiền cụ sẽ đạt được cái level cụ muốn

Thợ cả biết tuốt's Avatar
    Đang ở
    Hanoi, Vietnam, Vietnam
    Cám ơn
    764
    Được cám ơn 629 lần
           ở 445 bài viết
    các cụ đã dạy cái răng cái tóc là góc con người nên ....
    em se đi bán thuốc mọc tóc dạo (nói nhỏ em có bài thuốc mọc tóc bí truyền bác ạ ), vưa được đi du lịch vừa có tiền ,
    biết tuốt -- nghĩa là cái gì cũng muốn biết 1 tí minh- Đt:0388536483

6. Thành viên đã cám ơn biết tuốt cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả
    Cám ơn
    2,195
    Được cám ơn 3,264 lần
           ở 2,039 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi biết tuốt Xem bài viết
    em se đi bán thuốc mọc tóc dạo (nói nhỏ em có bài thuốc mọc tóc bí truyền bác ạ ), vưa được đi du lịch vừa có tiền ,
    chuyện củ làm em nhớ tới buổi nói chuyện của bill gate ở ted talk
    ngày nay quý ông giàu có bị hói quan trọng hơn vài triệu người chết vì sốt rét hàng năm

8. Thành viên đã cám ơn nhatson cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả biết tuốt's Avatar
    Đang ở
    Hanoi, Vietnam, Vietnam
    Cám ơn
    764
    Được cám ơn 629 lần
           ở 445 bài viết
    cnc là cái chìa khóa để sáng tạo , bác thiết kế ra cái gì mà k có cnc để cắt thì hơi mệt , có cnc làm được ká nhiều thứ bác thớt nhể
    biết tuốt -- nghĩa là cái gì cũng muốn biết 1 tí minh- Đt:0388536483

10. Thành viên đã cám ơn biết tuốt cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 3 CNC24H.COM's Avatar
    Đang ở
    79A2 Khu đô thị Đại Kim, Hoàng Mai, Hà Nội
    Cám ơn
    19
    Được cám ơn 6 lần
           ở 4 bài viết
    Đây là câu hỏi của rất nhiều người. Không rõ bác ở Bắc hay Nam, chứ ở Bắc với nhan sắc cũng chẳng hơn ai thì làm luôn một gánh bún đậu mắm tôm kèm trà đá đi bán ở các cổng trường đại học là hợp lý nhất, cần ít vốn, ít rủi ro mà kiếm được nhiều tiền.
    Bác làm e nhớ đến một câu hỏi của một e gái: e có số đo 3 vòng là 90-60-90, với số đo 3 vòng đó thì làm thế nào để muối dưa ngon. Kể ra đây để mọi người vui chút cho đỡ căng thẳng thui.

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết
    MỘT CTY TƯ NHÂN Ở MỸ ĐÓNG TÀU TUẦN TRA CAO TỐC CHO VN

http://tinnong.thanhnien.com.vn/x-fi...nam-53738.html

Ba cái trò vớ vẫn này sao lại phải Mỹ mà không là VN, tàu bé tẹo rộng vài m hà, tui có ông bạn dạy trong trường hàng hải TPHCM chuyên bên thiết kế vỏ tàu, ổng toàn tham gia thiết kế du thuyền cho tụi nuớc ngoài mà, VN đâu thiếu nhân tài và chất xám, thậm chí còn "béo phì" ra đó vì không cho nó xì ra.
    thật sự nghĩ lại cũng giật mình! Vâng, nhân tài nhiều nhiều lắm nhưng đi đâu hay ở ẩn hết chăng??????????????

buồn.......

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,322 lần
           ở 2,595 bài viết
    Ở quanh HCM,.. có nhiều nhà máy chuyên đóng du thuyền triệu usd cho nước ngoài, du thuyền vỏ gỗ, nhôm, composit đều có.
    Vụ này thì em chẵng biết thế nào.. chứ vỏ gỗ & composit được đóng ở VN không phải vì nước ngoài không làm được. Mà vì ở bên đó.. nó ô nhiểm môi trường, nên nếu làm thì phải đóng phí môi trường rất cao, giá thành tăng.
    Còn vụ tàu tuần tra.. chắc do ràng buộc từ gói tài trợ. Người ta tài trợ nên ràng buộc phải sử dụng nhà thầu của người ta. Mà thầu mỹ thì em cũng chẵng lo.
    Còn chị na cho mình vay tiền thôi, mà ràng buộc sử dụng thầu của chị na. Trong năm nay thì thầu của chị na đã gây tai nạn cho bao người việt rồi, chưa biết chất lượng công trình sẽ đi về đâu. Vụ này thì không biết nên cười hay nên khóc.

Anh em Hà Lội mai mốt được đi tàu điện rồi, sướng nhé
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

14. Thành viên đã cám ơn CKD cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả
    Cám ơn
    2,195
    Được cám ơn 3,264 lần
           ở 2,039 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi biết tuốt Xem bài viết
    máy công cụ điều khiển bằng cumputor mà lị

16. Thành viên đã cám ơn nhatson cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi CKD Xem bài viết
    Ở quanh HCM,.. có nhiều nhà máy chuyên đóng du thuyền triệu usd cho nước ngoài, du thuyền vỏ gỗ, nhôm, composit đều có.
    Vụ này thì em chẵng biết thế nào.. chứ vỏ gỗ & composit được đóng ở VN không phải vì nước ngoài không làm được. Mà vì ở bên đó.. nó ô nhiểm môi trường, nên nếu làm thì phải đóng phí môi trường rất cao, giá thành tăng.
    Còn vụ tàu tuần tra.. chắc do ràng buộc từ gói tài trợ. Người ta tài trợ nên ràng buộc phải sử dụng nhà thầu của người ta. Mà thầu mỹ thì em cũng chẵng lo.
    Còn chị na cho mình vay tiền thôi, mà ràng buộc sử dụng thầu của chị na. Trong năm nay thì thầu của chị na đã gây tai nạn cho bao người việt rồi, chưa biết chất lượng công trình sẽ đi về đâu. Vụ này thì không biết nên cười hay nên khóc.

Anh em Hà Lội mai mốt được đi tàu điện rồi, sướng nhé
    Vậy là tài trợ tàu chắc cú hơn tiền, tụi mẽo hiểu VN mình ghê ha.

Đi tàu TQ mình khg khoái, thấy ác cảm thật.
    Trong nam đi tàu Japan xướng, chậm mà chắc
    Lần sửa cuối bởi Diyodira, ngày 10-06-2015 lúc 09:54:23 AM.

Thợ bậc 7 vietnamcnc's Avatar
    Cám ơn
    219
    Được cám ơn 550 lần
           ở 300 bài viết
    Ngày xưa, theo như những gì được học thì ... rất tệ....

Nào là TD Pháp cho dân ta uống rượu cồn và "tinh thần thể dục" (Nguyễn Công Hoan) ... đầu độc về sức khỏe và ru ngủ thanh niên quên đi tinh thần yêu nước ...

Nào là ĐQ Mỹ đưa hàng xa xỉ phẩm, hàng tiêu thụ, các thói ăn chơi ... vào miền Nam VN để biến Nam VN thành một nước lệ thuộc, mất tự chủ, như một nước chư hầu pải quyết theo sách lược của Mẽo...

Ngày nay, thấy cũng vậy thôi... kèm theo một câu từ chối trách nhiệm là " đừng chết vì thiếu hiểu biết"!
    Gia công CNC
    Chế tạo máy CNC
    LH 0902241696-Mr Giang- cncvinamit@gmail.com

19. Thành viên đã cám ơn vietnamcnc cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    43
    Được cám ơn 207 lần
           ở 83 bài viết
    Thôi mất thời gian nói nhiều mấy cái loại GSTS học thì nhiều mà trong đầu toàn sh**t
    Ae ai co ý tưởng gì thì cứ lặng lẽ mà làm, khi thành công tư khắc sẽ có người tìm đến

Spam killer Gamo's Avatar
    Cám ơn
    3,898
    Được cám ơn 1,518 lần
           ở 1,162 bài viết
    Phải biết quăng bom cỡ bác Quảng nữa bác

Thợ cả
    Cám ơn
    1,576
    Được cám ơn 1,032 lần
           ở 799 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi vietnamcnc Xem bài viết
    Ngày xưa, theo như những gì được học thì ... rất tệ....

Nào là TD Pháp cho dân ta uống rượu cồn và "tinh thần thể dục" (Nguyễn Công Hoan) ... đầu độc về sức khỏe và ru ngủ thanh niên quên đi tinh thần yêu nước ...

Nào là ĐQ Mỹ đưa hàng xa xỉ phẩm, hàng tiêu thụ, các thói ăn chơi ... vào miền Nam VN để biến Nam VN thành một nước lệ thuộc, mất tự chủ, như một nước chư hầu pải quyết theo sách lược của Mẽo...

Ngày nay, thấy cũng vậy thôi... kèm theo một câu từ chối trách nhiệm là " đừng chết vì thiếu hiểu biết"!
    Sao bác biết chính xác hay vậy

Sì pam mờ Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Cám ơn
    1,321
    Được cám ơn 1,933 lần
           ở 883 bài viết
    Bài này hay quá, em cóp về up lên các bác đọc chơi : https://www.facebook.com/GemslightCE...type=1&fref=nf

Nguyễn Minh Ngọc
    Gần 178.000 thạc sỹ, cử nhân thất nghiệp.

Hôm nay tôi sẽ chửi một bữa cho đã. Ai không thích nghe chửi thề thì vui lòng không nên đọc.

Tôi xin lỗi các ông bà đang thất nghiệp và cầm cái tấm bằng thạc sỹ, cử nhân. Tốt nhất hãy xem lại bản thân. Đừng có mà đổ tại xã hội, đổ tại nền giáo dục, đổ tại xuất thân nghèo khó.

Tôi nói thẳng ra như sau: nền giáo dục mà kém thì đầu ra sẽ phải thất nghiệp hết chứ không thể chỉ riêng ông bà. Đừng có nghĩ người khác may mắn với quan hệ này nọ. Bao con người đi lên từ bàn tay trắng, họ không phải siêu nhân mà họ chỉ cần siêng năng và chẳng quản ngại khó khăn và nỗ lực cung đi giá trị.

Xã hội này không ai phải có trách nhiệm với ông bà cả. Đừng có ỉ lại và nghĩ rằng xã hội phải giúp đỡ ông bà. Đừng có mơ trông chờ vào người khác khi chính bản thân lười nhác, không có trách nhiệm với chính mình.

Còn kiến thức thì vứt cái tư duy ông cử nhân, bà thạc sỹ đi. Tôi nói cho mà biết, học xong trường đại học là chỉ đủ cho các ông bà thò được đầu lên khỏi mặt đất thôi, còn hít bụi còn chán, chưa phải đã được đứng lên mà đi hiên ngang đâu. Các ông các bà vẫn đang rơi vào trạng thái: "không biết mình đang không biết cái gì" đấy. Và thường trạng thái này là ông bà cứ ngỡ rằng: ông bà đang biết tuốt. Thế giới đang vận động điên đảo lắm ông bà ạ. Nói toẹt ra người ta đang kiếm tiền như nào chắc đếch gì ông bà đã hiểu chứ đừng nói làm được hay không.

Các ông bà đi làm thì kỹ năng không có, giá trị thấp nhưng lại đòi hỏi như bố mẹ thiên hạ ý, công việc phải nhàn hạ, lương cao, tương lai, ổn định. Người ta làm kinh doanh chứ cho phải mở doanh trại từ thiện đâu.

Xin lỗi chứ các nhà tuyển dụng buốt hết đầu, nát hết óc vì những vĩ nhân thất nghiệp không màng việc chẳng cao sang.

Ông bà nào đi làm việc tay chân thì y rằng: Cứ hễ hỏi đang làm gì thì lại trả lời thanh cao là đang đi làm tạm thời thôi. Chờ chỗ này chỗ kia ngon. Không muốn gắn bó thì tốt nhất đừng xin việc tạm bợ, hãy thương những nhà tuyển dụng, nhà kinh doanh tý, xin các ông bà đấy.

Thế giới này không có chỗ đứng cho những kẻ lười biếng mà còn bảo thủ. Chỉ có một cách duy nhất được lười biếng đó là ông bà phải thật thông minh và hiểu biết sâu rộng. Còn nếu chưa thì tốt nhất hãy biết mà lao vào làm việc.

Những người tàn tật, chất độc màu da cam họ còn phải dựng rạp làm xiếc, hát rong để tạo ra giá trị cho xã hội. Họ tàn tật cơ thể nhưng tư duy và suy nghĩ họ không tàn tật.

Tôi khẳng định luôn với sự bùng nổ về công nghệ thì những thứ nhàng nhàng như các ông bà làm được sắp chuyển sang phần mềm hết rồi. Các nhà kinh doanh khổ sở vì ông bà nhiều thì họ ắt tìm máy móc và phần mềm thay thế. Dù sao phần mềm nó làm việc và không biết kêu ca. Và thực sự nó khiến những nhà kinh doanh nhẹ đầu.

Hãy xem lại chính mình đi. Nếu ngày hôm nay mà ông bà vẫn đang ngồi chờ mong xã hội cưu mang cho ông bà một công việc thì thực sự ông bà chẳng khác gì một kẻ tàn tật về tư duy và suy nghĩ.

Đừng có mà chờ nữa, đừng có mà mong nữa, chẳng thằng điên nào cần ông bà đâu cho đến khi họ thấy có lợi từ ông bà. Và một cục thịt ngồi một chỗ hoặc luôn nghĩ rằng công việc tạm bợ thì chẳng thằng nào nó ngửi nổi.

Đứng dậy, đi đi, chứng minh cho mọi người rằng ông bà không hề tàn tật. Nếu thích thì vứt mẹ cái bằng đi và lao ra làm việc. Làm như một con trâu ngu đần cũng được miễn là chăm chỉ. Thế giới bên ngoài không phụ công ông bà đâu.

Quên mẹ cái bằng đi vì chắc đếch gì nó đã giúp ông bà kiếm được nhiều tiền. Quên cái suy nghĩ rằng làm không đúng ngành học là phí phạm đi vì thực chất các ông bà có đúng ngành cũng chưa là cái quái gì cả.

Sống và làm điều đam mê và thích thú đi. Và đã làm thì ra làm, dồn hết tâm hết sức mà làm cho ra môn ra khoai. Trên đời này không có cái việc gì mà không kiếm ra tiền cả.

Biết nấu ăn thì hãy nấu cho ngon, nấu cả ngày, nấu cả đêm, đọc sách nấu ăn, nấu thật nhiều để rồi một ngày khách sạn 5 sao cũng phải tìm đến ông bà.

Biết đá bóng thì hãy đá đi, đá cho giỏi vào, đá ngày, đá đêm, đá đến khi nào cơ bắp vỡ hết mẹ nó ra. Đá đến khi tuyển quốc gia phải mời ông bà vào.

Biết bưng bê nhà hàng thì bưng đi, bưng giỏi vào, bưng bằng 3 ngón tay thôi, học cách vừa bưng vừa lắc đi, học cách bưng đi cầu thang bộ đi. Để nhà hàng 5 sao phải săn đón ông bà và rước như rước người nổi tiếng.

Biết về máy tính thì kiếm tiền online đi. Click vào link cũng kiếm được tiền, tải file lên cho người ta down cũng kiếm được tiền, up video YouTube cũng kiếm được tiền, mạng xã hội cũng kiếm được tiền. Làm đi, ăn ngủ với nó, đừng có mà đứng núi này trông núi nọ. Làm đến khi cả mớ tiền đổ về cho xã hội nể ông bà đi. 2 năm, 3 năm cũng phải gắn bó, trời không phụ người đâu.

Nếu được sinh ra lành lặn, được ăn học để nhoi lên khỏi mặt đất là ông bà đã hơn bao người. Nhưng đừng nghĩ đó là đích đến mà hãy tỉnh táo đi đây mới chỉ là bắt đầu. Đây mới là vạch xuất phát. Vứt mẹ cái giải huyện, giải tỉnh, Olympic hay gì đó trong quá khứ đi. Xã hội cần giá trị không cần mấy thứ quá khứ rẻ rách đó.

Đứng mẹ lên đi. Ngồi đó mà tự hào mẹ gì khi nằm trong dân số 178.000 người kia.

Không ai cho ông bà việc thì đứng ra mà cho thằng khác việc. Làm sao phải sợ thằng nào. Đéo có Luật pháp nào cấm ông bà trở nên tài giỏi.

Tôi chưa thấy ai chăm chỉ mà thất nghiệp cả. Có luật tử hình những kẻ lười biếng thì chắc chắn nền kinh tế khỏi lo thất nghiệp.

Còn chưa thức tỉnh, còn đổ lỗi cho bên ngoài mà vẫn chưa biết cội nguồn là TẠI BẢN THÂN thì xin chào thân ái và quyết thắng. Bye

24. Có 3 thành viên đã cám ơn Tuấn cho bài viết hữu ích này:

Sì pam mờ Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Cám ơn
    1,321
    Được cám ơn 1,933 lần
           ở 883 bài viết
    Cụ Nguyễn Minh Ngọc viết đoạn học bưng bê là em xuýt phì cười. Nhớ hồi đám cưới con em gái, tổ chức ở một khách sạn khá sang. Trong đám cưới mấy người chạy bàn bưng bê chậm quá, bàn này bàn kia khách gọi thêm bia bọt phải chờ ... em làm luôn. Cũng comple, cà vạt như ai, dưng mà so với đám dân ăn lương chuyên nghiệp kia em bê pờ rồ hơn nhiều.

Thiên hạ có cái kiểu bưng khay bằng 2 tay, dở ẹc, kiểu này chỉ có ở VN, nhìn dáng đi tội nghiệp lắm, lưng khòng khòng, đi đứng thì lề mề. Trước đó em có cày thêm buổi tối ở một nhà hàng Ý được mấy năm, bọn em chỉ bê bằng một tay, không có khay, 3-4 đĩa thức ăn cũng chỉ bằng 1 tay thôi. Tay kia vung vẩy chi đó, đi như vậy lưng mới thẳng được. Lúc đặt đĩa thức ăn xuống mới không có vẻ khúm núm. Mình là người phục vụ, chăm sóc khách hàng chứ không phải hầu hạ. 2 cái này rất gần nhau nhưng khác nhau cũng rất xa ạ.

Khách đến dự túm bà già em hỏi : sao khách sạn này hôm nay có thêm người nước ngoài chạy bàn à ? bà già em phì cười bảo: thằng Tuấn chứ ai đâu.

Để ý thấy chỉ một việc nhỏ là cách bưng bê thôi, khác một tẹo cũng là khác khá xa rồi.

26. Có 4 thành viên đã cám ơn Tuấn cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,322 lần
           ở 2,595 bài viết
    Hôm nào vào nam cụ bê thi với em. Em chưa đi nước ngoài, cũng bê 1 tay như ai. Thường thì chỉ chơi được 3 đĩa. Còn giờ có thêm lớp giấy bóng kiếng đậy lên thì đồ khô chắc em bê được nhiều hơn. Tay kia thì free, nếu cần chắc xách theo được 3-4 chai bia ạ.
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

28. Có 2 thành viên đã cám ơn CKD cho bài viết hữu ích này:

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    chửi dữ vậy ta? từ lúc tốt nghiệp tới giờ có hợp đồng hay khai báo nhà nước là em có việc làm đâu , vậy em là 1 trong 178000 thằng thất nghiệp á , thảm quá .

Mai đi xin cái giấy phép mở doanh nghiệp làm giám đốc chứ chúng nó chửi nhục quá !!!! mai mốt vào đây nhớ chỉ em vài tuyệt chiêu bưng bê nhé ,biết đâu làm thêm buổi tối trong quán nhậu.
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

30. Thành viên đã cám ơn Nam CNC cho bài viết hữu ích này:

Sì pam mờ Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Cám ơn
    1,321
    Được cám ơn 1,933 lần
           ở 883 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi CKD Xem bài viết
    Hôm nào vào nam cụ bê thi với em. Em chưa đi nước ngoài, cũng bê 1 tay như ai. Thường thì chỉ chơi được 3 đĩa. Còn giờ có thêm lớp giấy bóng kiếng đậy lên thì đồ khô chắc em bê được nhiều hơn. Tay kia thì free, nếu cần chắc xách theo được 3-4 chai bia ạ.
    Bác làm em liên tưởng đến đĩa cá kèo, con gà luộc với mấy chai bia .... chẹp chẹp ... thèm quá

À mà không biết lão Nam CNC với lão Gamo có biết cách bắt cá kèo không hả bác ? chặc chậc chậc, iem là iem chụp cực giỏi đấy bác ạ. Để hôm nào vào em chỉ cách chụp cá kèo cho mấy lão kia lác mắt chơi

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Sưu tầm] CNC dạng H frame do bạn người tây Âu chế tạo.
    Bởi CKD trong diễn đàn Kết cấu máy dạng H frame
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 03-05-2017, 09:08:53 AM
  2. DIY là sự sáng tạo không ngừng
    Bởi CKD trong diễn đàn Trao đổi kinh nghiệm
    Trả lời: 21
    Bài viết cuối: 19-12-2014, 12:08:03 PM