1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 21 đến 29 của 29

Chủ đề: Dư dùng bán lại 1 bộ trục z hàng THK

Sì pam mờ Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Hà lội phố :)
    Cám ơn
    1,321
    Được cám ơn 1,933 lần
           ở 883 bài viết
    Không hiểu sao bán hàng õng ẹo kiểu này vẫn có bác vào hỏi inbox mới lạ ?!

Thợ bậc 6 puskinu's Avatar
    Cám ơn
    72
    Được cám ơn 58 lần
           ở 40 bài viết
    Õng ẹo chỗ nào hả bác Tuấn, topic e bán trục z, e chỉ tiền marketing bộ trục kia thôi, e cũng nói rõ ràng là cuối tuần e mới bán, e thấy rất nhiều topic ko đề giá mà có "đc" bác bảo như thế đâu nhỉ...Quảng cáo trước khi bán thì đc gọi là õng ẹo à bác...
    @ Bác Nam: e đang đợi bộ kia về mà ko đáp ứng đc nhu cầu thì bán bộ kia chứ cũng ko bán bộ này, mà nếu bán thì giá cũng như trước thôi, e chả phải sống bằng nghề buôn bán đâu mà.

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    ah ? em đâu có biết , em bán rẻ là việc của em và bác được lợi mà , bác bán đúng giá là tốt rồi ( giá của em dưới giá đúng ) hehehe , chúc bác mau chon được hàng ngon , nhiều bác hăm he bước vào con đường đau khổ , thôi thì cố gắng bán và dụ bác ấy vào làm nạn nhân chung luôn , cái diễn đàn này nhiều con nghiện lắm rồi , có thêm nữa nó vui hơn hehehe.

À bác ấy ỏng ẹo thôi chứ không quăng bom như bác Q nhé .... lúc trước em chơi chiêu quảng cáo trước chẳng có ma nào ham hố hỏi cả , tức thật.
    Lần sửa cuối bởi Nam CNC, ngày 02-06-2015 lúc 06:11:58 PM.
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

4. Thành viên đã cám ơn Nam CNC cho bài viết hữu ích này:

Cám ơn
    72
    Được cám ơn 58 lần
           ở 40 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Tien Manh Xem bài viết
    Bác bán thì nói cái giá luôn cho nó nuột. Cái phanh từ 24v ghẻ trước em tháo ở alpha step ra vứt đi cả lố. Visme của bác bước 2 có thêm cái phanh làm cảnh thôi. Hơn nữa em thấy trong CNC ngoài trục A ra chả trục nào dùng phanh từ có tác dụng cả. Các bác đừng bảo làm ứng dụng khi mất điện nó giữ lại và ko mất tọa độ khi đang chạy nhé. Nó có delay tầm 0.1s thì phải.
    Cái đống phanh ở alpha step đó nó có giống của e không bác...e ko phải dân cơ khí cũng ko phải dân chuyên nghiệp như bác, e chỉ sợ lúc mất điện trục z đâm xuống gãy dao hỏng phôi, có nó có an toàn hơn ko ạ..topic bán hàng chứ có phải chuyện bên lề đâu bác, bác thực sự quan tâm thì gọi điện, sms, ib...e vẫn trả lời đầy đủ...hàng của e chắc ko phù hợp với dân chuyên như bác...Nói thẳng ra ai có nhu cầu thì mua, ko có nhu cầu e vẫn giữ lại...e đâu phải dân buôn bán...buôn bán mà bán bằng giá mình mua trong khi còn lỗ gần 200k chi phí vận chuyển.
    Mà e đoán kiểu mua hàng của bác đúng dân buôn chuyên nghiệp, tìm mọi cách dìm hàng xuống để lấy cái giá rẻ nhất. E cũng nhớ mang máng câu nói của một bác trong diễn đàn khi đi bãi săn hàng: tất cả đều là ve chai, đều là sắt vụn...đại khái là như thế !
    Lần sửa cuối bởi puskinu, ngày 02-06-2015 lúc 06:18:20 PM.

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết
    phanh ở trục z có thể xem như thừa, có cũng được không có cũng xong, vì dùng lò lxo đối trọng rồi, mấy cái phanh 24vdc ra ngoài VV chỗ mấy tiệm motor bán đầy 80/cái D60.

7. Có 2 thành viên đã cám ơn Diyodira cho bài viết hữu ích này:

Cám ơn
    72
    Được cám ơn 58 lần
           ở 40 bài viết
    E thấy Việt Nam mình rất giỏi, cái j cũng có phương pháp...Vậy là cái thằng làm ra cái trục này đã làm việc ko cần thiết khi nó ngu ngốc đi lắp cái thừa thãi ấy vầo. Mà ở Sài Gòn thì nhiều đồ rồi, trong khi HN hiếm lắm bác ạ và bác có tính chi phí nếu bác muốn lắp nó vào ko ạ. Hay là mua về rồi cứ thế bắt ốc vít vào ạ. Với tinh thần đóng góp ý kiến như thế thì e cũng mong các bác chỉ cho bọn e địa điểm mua những cái cần thiết để diy 1 cái máy CNC ở HN với ạ, e mua về lắp máy để phục vụ nhu cầu diy của bản thân chứ ko phải để kinh doanh (ngoài Văn Môn vs Chợ Giời ra nhé)
    P/S all: topic bán hàng e ghi rõ ràng là : DƯ DÙNG BÁN 1 BỘ TRỤC Z và e giới thiệu thông tin chi tiết rõ sản phẩm mình muốn bán, giới thiệu sản phẩm cũng là một cái tội để các bác ném gạch ạ ( Bệnh chung của người VN à )? Bác nào thực sự có nhu cầu mua về dùng chứ ko phải mua về để kinh doanh thì cứ ll trực tiếp vs e hoặc comment, inbox e trả lời đầy đủ. E khẳng định lại một lần nữa, e ko phải dân kinh doanh, dư dùng or ko dùng nữa thì mới bán, bán ko lời thậm chí còn lỗ. Hoan nghênh các bác có thiện chí mua bán ! Sẽ giảm giá đặc biệt cho bác nào ll sau cm này để khóa topic này.
    Lần sửa cuối bởi puskinu, ngày 02-06-2015 lúc 07:32:54 PM.

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    ----- Chú em trai trẻ ,chưa chi nóng nảy , thật sự thói quen của người VN là quan tâm cái giá nhất , sau đó xem nó như thế nào có xứng đáng với giá đó không rồi tính , chứ không ai gạch đá đâu đừng giận hờn. Topic bán hàng của anh luôn luôn có giá và chưa bao giờ cho trả giá , thích thì anh bớt hay tặng thêm đồ thôi chứ ai kì kéo ứ thèm bán luôn.

Kinh nghiệm mua hàng là xem hàng đặt xuống , hỏi cái này làm cái gì vậy ? nếu họ trả lời được thì đừng mong mua rẻ hehehe , nếu có gia sàn thì đừng tranh mua , cứ xem xong bỏ đó , đi dạo 1 hơi quay lại xem tiếp , hỏi giá , trả giá và vác về , đôi lúc vồ vập quá họ không cho trả giá thôi , tuyệt đối không nói nhiều , giải thích cách xử dụng và tuyệt đối không so sánh giá ai mắc rẻ ( coi chừng bị phang vào mặt nếu so sánh ) đã trả đúng giá thì phải mua , mua hố cũng phải mua , nếu không mua thì không có cơ hội quay lại luôn. Mà 1 chiêu nữa có thể mua giá rẻ là luôn luôn đàng hoàng thật thà , người ta thương bán rẻ cho chứ láu cá thì còn phia , dân bán hàng thì làm sao qua mặt được người ta !!!
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

10. Có 3 thành viên đã cám ơn Nam CNC cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả hung1706's Avatar
    Cám ơn
    523
    Được cám ơn 598 lần
           ở 478 bài viết
    Kinh nghiệm bác Namcnc thật là phong phú và đa dạng, hèn chi hàng vừa ngon lại bổ và rẻ hehe.
    Bác chủ với các bác dạo này hay nóng tính, có lẽ do tiết trời ko đc mát đấy mà hehe. Em thì thấy thuận mua vừa bán thôi chứ chả ai ép mua ép bán gì đâu mà phải xoắn. Hàng ngon thì lắm người cần, khi người ta mua xong rồi lúc cần tìm lại không có đâu mà trả giá. Cho nên thích là cứ mua liền tay chứ gạch đá to cỡ nào cũng chả bằng cú phone kèm cục tiền tới trước đâu ợ kaka. Giá trị món hàng mắc hay rẻ thì tùy nhu cầu của mỗi cá nhân...Cá nhân em đã từng ôm bộ Z 3 củ, cả tháng ăn mì gói mà bây giờ vẫn còn mãn nguyện đấy ợ
    Em cũng xin góp ý nhỏ với bác chủ là hàng ngon thì cứ tự tin quăng cái giá lên cho các bác dễ nhắm chừng xem ôm về thế nào nhé bác! Chúc bác thuận lợi nhé
    TPHCM - sdt 0907983682
    https://www.facebook.com/CNCSP268/

Cám ơn
    72
    Được cám ơn 58 lần
           ở 40 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Nam CNC Xem bài viết
    ----- Chú em trai trẻ ,chưa chi nóng nảy , thật sự thói quen của người VN là quan tâm cái giá nhất , sau đó xem nó như thế nào có xứng đáng với giá đó không rồi tính , chứ không ai gạch đá đâu đừng giận hờn. Topic bán hàng của anh luôn luôn có giá và chưa bao giờ cho trả giá , thích thì anh bớt hay tặng thêm đồ thôi chứ ai kì kéo ứ thèm bán luôn.

Kinh nghiệm mua hàng là xem hàng đặt xuống , hỏi cái này làm cái gì vậy ? nếu họ trả lời được thì đừng mong mua rẻ hehehe , nếu có gia sàn thì đừng tranh mua , cứ xem xong bỏ đó , đi dạo 1 hơi quay lại xem tiếp , hỏi giá , trả giá và vác về , đôi lúc vồ vập quá họ không cho trả giá thôi , tuyệt đối không nói nhiều , giải thích cách xử dụng và tuyệt đối không so sánh giá ai mắc rẻ ( coi chừng bị phang vào mặt nếu so sánh ) đã trả đúng giá thì phải mua , mua hố cũng phải mua , nếu không mua thì không có cơ hội quay lại luôn. Mà 1 chiêu nữa có thể mua giá rẻ là luôn luôn đàng hoàng thật thà , người ta thương bán rẻ cho chứ láu cá thì còn phia , dân bán hàng thì làm sao qua mặt được người ta !!!
    Thank bác Nam, e cũng cố nhịn bớt từ lâu rồi đó bác, mấy topic bán hàng trước của e cũng có nhiều bác nhảy vào ko có ý mua hàng mà là dìm hàng mới buồn cơ ạ, nào là ah hàng này của người này, nào là ah hàng này ở Văn Môn, chợ Giời có đầy, e cũng nhịn chả có ý kiến j (thậm chí còn bấm nút thank), vì mình dù sao cũng là người mới. E già thì chưa già, nhưng trẻ thì cũng ko còn trẻ cũng qua tuổi băm rồi anh, có lẽ cũng chỉ đáng tuổi cháu so vs một số bác trên dd này ; nhưng vẫn thích nghịch ngợm cái món chả liên quan vs chuyên ngành mình học, lúc trước những cái cần biết e đều phải qua diễn đàn của nước ngoài để tham khảo, bây h thì có thêm 1 sư phụ để quấy rối. Đồng ý vs bác, mua bán có thắc mắc, có đặt vấn đề nhưng e cũng ko phải dân bán hàng chuyên nghiệp và chỉ có thể sẵn sàng trả lời và phục vụ những khách hàng có thiện chí mua, có nhu cầu mua. Như e thấy kể từ lúc đăng bài những bác có nhu cầu mua đã gọi điện ll trực tiếp và ib vs e rồi. còn những bác ném gạch nếu có mua thì sẽ mua khi e là 1 chicken để họ luộc. Có đúng ko ạ? E cũng thích kiểu như bác ấy, ko hoan nghênh là nói ko hoan nghênh luôn. tính e cũng thế.
    Lần sửa cuối bởi puskinu, ngày 02-06-2015 lúc 08:11:51 PM.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Các Chủ đề tương tự

1. Nghiên cứu xong, bán lại hai bộ AC servo
    Bởi Tuanlm trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 15-04-2016, 12:09:22 AM
  2. Cần bán bộ van khí Festo không dùng đến.
    Bởi skyway.cdt trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-02-2015, 12:13:04 PM
  3. Dư dùng, thanh lý lại hai bộ ac servo 100w Yaskawa sigma III
    Bởi Tuanlm trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 25-10-2014, 08:29:05 PM
  4. Bộ hộp số dùng cho các bác chế tạo Trục A đây
    Bởi lkcnc trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 01-10-2014, 11:30:11 PM
  5. Hcm bán 3 cây vitme nsk dùng cho trục z đây