1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 1 của 9 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 161

Chủ đề: Bphone - cuộc chơi khập khiểng

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết

Bphone - cuộc chơi khập khiểng

Sự kiện Bphone(B) vừa ra mắt có thể vừa mừng vừa lo.
    Mừng vì ít ra cũng có một thương hiệu smartphone của VN, thành công hay không thì chưa nói được bây giờ.
    Lo vì Bphone đã chon một con đường đi không hề dễ dàng chút nào, sau bao nhiêu năm thế giới smartphone đã có trật tự. Nhìn hai bảng so sánh cấu hình của B và Apple(A) cũng đã thấy sự thiển cận và khập khiểng, những con số và chữ giống nhau đó không nói lên được điều gì, đợi đến khi ra được sản phẩm thì những con số và chữ đó đã bị nhường chỗ, vì đây là cuộc chơi của những đại gia thật sự: về tiền, trí tuệ và tất cả đều được bảo hộ tuyệt đối, liệu B có theo đuổi nỗi.
    Thật đáng tiếc cho B không có sự đột phá về cái mới, cái lạ để có hướng đi riêng cho mình, không khai thác được sự xuống dốc và nhàm chán của vuốt ... chạm... chẳng phải cái gì cũng có một thời của nó hay sao? cũng giống như thời chuyển từ đt bấm sang vuốt chạm. Mất 5 năm để nghiên cứu và cho ra một thứ gì đó sắp lỗi thời thì là CEO cái nỗi gì. Nếu B xác định hướng chia miếng bánh thị trường smartphone truyền thống thì theo mình điều đó nằm mơ cũng không thấy, còn dư tiền lóe sáng chơi lấy số thì không bàn.

Thanks

Thợ cả
    Cám ơn
    2,195
    Được cám ơn 3,263 lần
           ở 2,038 bài viết

bác trong hình rất có khiếu hài hướng, em copy trên face
    Lần sửa cuối bởi nhatson, ngày 26-05-2015 lúc 11:23:26 AM.

3. Có 2 thành viên đã cám ơn nhatson cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả
    Cám ơn
    2,195
    Được cám ơn 3,263 lần
           ở 2,038 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Diyodira Xem bài viết
    Mừng vì ít ra cũng có một thương hiệu smartphone của VN, thành công hay không thì chưa nói được bây giờ.
    Lo vì Bphone đã chon một con đường đi không hề dễ dàng chút nào, sau bao nhiêu năm thế giới smartphone đã có trật tự. Nhìn hai bảng so sánh cấu hình của B và Apple(A) cũng đã thấy sự thiển cận và khập khiểng, những con số và chữ giống nhau đó không nói lên được điều gì, đợi đến khi ra được sản phẩm thì những con số và chữ đó đã bị nhường chỗ, vì đây là cuộc chơi của những đại gia thật sự: về tiền, trí tuệ và tất cả đều được bảo hộ tuyệt đối, liệu B có theo đuổi nỗi.
    Thật đáng tiếc cho B không có sự đột phá về cái mới, cái lạ để có hướng đi riêng cho mình, không khai thác được sự xuống dốc và nhàm chán của vuốt ... chạm... chẳng phải cái gì cũng có một thời của nó hay sao? cũng giống như thời chuyển từ đt bấm sang vuốt chạm. Mất 5 năm để nghiên cứu và cho ra một thứ gì đó sắp lỗi thời thì là CEO cái nỗi gì. Nếu B xác định hướng chia miếng bánh thị trường smartphone truyền thống thì theo mình điều đó nằm mơ cũng không thấy, còn dư tiền lóe sáng chơi lấy số thì không bàn.

Thanks
    em thì nghĩ khác, vẫn có cơ hội, nhưng phải đóng cửa luyện công rồi phát minh, đang kí, mốt bán cho a bồ hoặc sám sun sống phẻ

phải có công nghệ độc quyền, thấy bảo độc quyền được cái kiểu dáng, dáng ngon china nấu lẩu trong vòng 48h

mà bảo là có độc quyền kiểu dáng công nghiệp mà ko chưng cái chứng nhận ấy, đi trưng cái chứng nhận địa chỉ web ko biết để làm gì? chắc là chứng minh có ấp ủ từ dạo ấy, vậy thì chụp hình bản prototype với tời báo daily thuyết phục hơn

http://sohoa.vnexpress.net/photo/die...e-3224176.html

haiz, có cố gắng nhưng mà cần có gắng nhiều hơn
    Lần sửa cuối bởi nhatson, ngày 26-05-2015 lúc 11:29:19 AM.

Spam killer Gamo's Avatar
    Cám ơn
    3,898
    Được cám ơn 1,518 lần
           ở 1,162 bài viết

Thanks
    Hmm, thật ra thì thương hiệu smartphone Việt Nam mình cũng có vài thương hiệu đấy chứ bác, nhưng mức độ quăng bom kém bác Quảng quá nên mọi người ko biết thôi. Em đang xài chiếc ĐT Touch Lai của Mobiistar đây.
    https://www.thegioididong.com/dtdd-mobiistar

Theo quan điểm chủ quan của em thì B-Phone của bác Quảng cũng ko có gì đặc sắc hết. Em đoán chắc là B-Phone của bác ấy cũng "Made In China". Phần hardware design thì bác ấy lên BOM thảy cho các bác Tung Của chăm chỉ làm. Phần software của bác ấy thì 90% là team phần mềm của bác ấy down hệ điều hành Android về rồi customize lại. Ngày xưa em có vài khách hàng cũng chuyên làm như vậy.

Bác Quảng nói 5 năm để nghiên cứu thì anh em ta cũng phải suy nghĩ xem bác ấy có nói quá ko.

Vì đặc thù công việc nên em có biết BKAV. Họ là 1 đối thủ nhỏ, kỹ thuật thì cũng ok nhưng riêng trình độ "marketing" thì thượng thừa.

Thợ cả
    Cám ơn
    2,195
    Được cám ơn 3,263 lần
           ở 2,038 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Gamo Xem bài viết
    Hmm, thật ra thì thương hiệu smartphone Việt Nam mình cũng có vài thương hiệu đấy chứ bác, nhưng mức độ quăng bom kém bác Quảng quá nên mọi người ko biết thôi. Em đang xài chiếc ĐT Touch Lai của Mobiistar đây.
    https://www.thegioididong.com/dtdd-mobiistar

Theo quan điểm chủ quan của em thì B-Phone của bác Quảng cũng ko có gì đặc sắc hết. Em đoán chắc là B-Phone của bác ấy cũng "Made In China". Phần hardware design thì bác ấy lên BOM thảy cho các bác Tung Của chăm chỉ làm. Phần software của bác ấy thì 90% là team phần mềm của bác ấy down hệ điều hành Android về rồi customize lại. Ngày xưa em có vài khách hàng cũng chuyên làm như vậy.

Bác Quảng nói 5 năm để nghiên cứu thì anh em ta cũng phải suy nghĩ xem bác ấy có nói quá ko.

Vì đặc thù công việc nên em có biết BKAV. Họ là 1 đối thủ nhỏ, kỹ thuật thì cũng ok nhưng riêng trình độ "marketing" thì thượng thừa.

học marketing thượng thừa, có điều học sao làm y vậy, ko thêm mắm thêm muốn cho nó hợp khẩu vị
    làm rùm beng em thấy chủ yếu để thu hút truyền thông , tăng tần suất quan tâm

dù sao với tình hình vn, phát triển mấy món đồ chơi xa xỉ cũng được, thị trường bé, mấy thứ thiết yếu người dân còn chưa sắm hết, nên nhu cầu cao hơn.
    dù sao cũng phải công nhận là có nỗ lực , nghe bảo 3 4t thì chơi, sohoa bảo 13t thì thôi, làm sony m4 chống nước thôi , còn dư ra sắm ít gỗ vè làm khuôn đổ epoxy
    Lần sửa cuối bởi nhatson, ngày 26-05-2015 lúc 11:45:22 AM.

Thợ bậc 7 huanpt's Avatar
    Đang ở
    Gò Vấp - Sài Gòn
    Cám ơn
    277
    Được cám ơn 319 lần
           ở 205 bài viết
    Bphone là chiếc điện thoại di động duy nhất trên thế giới do một hãng an ninh mạng sản xuất. Sản phẩm vì vậy cũng được BKAV gọi là sản phẩm an toàn nhất thế giới.
    Mình thề là đã bất ngờ phun 1 ít bụi nước miếng vào màn hình. )

8. Thành viên đã cám ơn huanpt cho bài viết hữu ích này:

Cám ơn
    3,898
    Được cám ơn 1,518 lần
           ở 1,162 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi huanpt Xem bài viết
    Mình thề là đã bất ngờ phun 1 ít bụi nước miếng vào màn hình. )
    Em cũng thề với bác là em có vài đứa bạn đã cài BKAV tính phí vào rồi mà vẫn bị nhiễm virus "bình dân"
    Lần sửa cuối bởi Gamo, ngày 26-05-2015 lúc 12:14:12 PM.

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,321 lần
           ở 2,595 bài viết
    Nếu chỉ là smartphone thì búng tay là có.. có chăng phải suy nghĩ và chuẩn bị là làm thế nào để có tiền kìa. Em chơi với china từ thời điện thoại còn đen & trắng. Khi đó chỉ cần đơn hàng 200-500 chiếc là có thể tùy ý mẫu mã rồi. Tính năng thì trong tầm giá, thiết kế có sẵn, cụ ấy chỉ cần đổi layout cho phù hợp với mẫu rồi xử thôi. Đã rất nhiều lần thương lượng với tụi nó... nhưng em tính không chịu được kinh doanh mạo hiểm & chấp vá nên chỉ dừng ở mức tìm hiểu & giới thiệu cho mấy con buôn thôi. Cũng trong thời này.. việc nấu lẫu dt em cũng hay làm để có cái ăn xem như bỏ công làm lời. Sau này dt hạ giá quá em bỏ nghề.
    Mạnh tay hơn sau này thì em thấy viettel, fpt v.v.. cũng bỏ tiền ra oem sau đó gắn mác của mình vào đó thôi.

Về hệ điều hành thì với android.. thấy cá nhân nó còn tự mổ ra sào nấu lại theo ý mình.. thì cở như bác Quảng thì chuyện nhỏ như cọng cỏ ấy mà.

Đa phần các dt thuộc phân khúc rẻ thì thấy là tối ưu cấu hình, dùng số lượng để bù kinh phí & lợi nhuận. Ngoài việc tranh thị phần thì góp phần không nhỏ vào chiến lượt quảng bá thương hiệu. Lâu lâu mới có một mẫu đột phá về mẫu mã, ý tưởng thiết kế.. chứ cấu hình thì thấy đã tiến đến phần đỉnh rồi. Chắc phải lâu lắm mới có bước đột phá tiếp theo về công nghệ.

Còn vụ BPhone thì em chẵng hiểu sao có nhiều bác cuồng đến vậy. Có chăng thì trong đợt này bác Q la ó hơi lớn tiếng (bác ấy vốn đã được gọi là Q nổ rồi) nên mọi người hơi điết tai thôi. Mà cụ Q này đã nổ như đạn thời mà BKAV mới ló mặt kìa. Cái BKAV này nó dọn không biết bao nhiêu là thành quả lao động của em chì vì cái cách làm việc vừa ngu vừa nguy hiểm, thà giết lầm hơn là bỏ sót. Sau xự vụ em chỉ biết tự xỉ vã mình đã nhẹ dạ cả tin.

Em chém không phải em ghen ăn tức ở mà em thấy nó ảo quá keke.
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

11. Có 2 thành viên đã cám ơn CKD cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả
    Cám ơn
    2,195
    Được cám ơn 3,263 lần
           ở 2,038 bài viết
    mới mở màn thôi, để xem chú q có chiêu gì để bán hàng, mở màn vậy là ko đủ, steve có plane cho 3 năm, chú q tuyên bố qua chắc phải sẳn plan cho 5 năm

Spam killer ahdvip's Avatar
    Đang ở
    Ho Chi Minh City, Vietnam, Vietnam
    Cám ơn
    105
    Được cám ơn 599 lần
           ở 321 bài viết
    Đúng là mạo hiểm thiệt.
    -Khen chê đủ cả nhưng đa phần người quan tâm đều hướng về một sản phẩm của người Việt và khá nhiều sự ủng hộ cũng như khích lệ đối với một tổ chức dám nói dám làm của người Việt.
    - Theo em nghĩ thì sản phẩm Việt lần này có sự khác biệt khá lớn so với những sản phẩm công nghệ made in VietNam trước đây của một số công ty, chí ít là quá trình đầu tư nghiên cứu + lồng ghép sản phẩm đúng của người Việt vào.
    Trước đây em có vào thử việc trong một công ty chuyên về máy tính bảng, smartphone mang danh made in Viet Nam nhưng thực ra vào đó người ta làm gì và nghiên cứu những gì thì câu trả lời chỉ là thuê nhân viên bán hàng + đội ngũ công nhân phổ thông để lắp ráp các linh kiện và bán. Không có một chút gì gọi là trí tuệ Việt trong các sản phẩm đó, tất cả các bộ phận đều được đặt hàng theo mẫu mã yêu cầu và về lắp lại rồi bán.
    - Sáng giờ theo dõi sự kiện này, mong sao đây là một sản phẩm của người Việt và cũng mong cho BKAV thành công.
    NGUYỄN NGỌC ĐỨC - cncquangnam@gmail.com - DĐ: 0989315944
    TK Techcombank: 19026797927015 (Tân Bình, HCM)

14. Có 2 thành viên đã cám ơn ahdvip cho bài viết hữu ích này:

Cám ơn
    3,898
    Được cám ơn 1,518 lần
           ở 1,162 bài viết
    Chú Quảng quăng bom mà bán được hàng thì tốt thôi. Em thì vốn ko ưa BKAV vì nổ & xạo quá. Sản phẩm thì cũng ok nhưng quăng bom thì quá liều nên một số người xung quanh em cả tin, đã lãnh đủ hậu quả rồi.

Cũng mong chú ấy bán được hàng & bớt nói xạo.
    Lần sửa cuối bởi Gamo, ngày 26-05-2015 lúc 12:38:44 PM.

Thợ cả
    Cám ơn
    2,195
    Được cám ơn 3,263 lần
           ở 2,038 bài viết
    em thì mong là chú ấy tập trung hơn vào RD và marketing sao cho đi vào lòng người hơn
    làm sản phẫm đã oải, chiến lược để tồn tại + phát triển còn nhiêu khê hơn
    Lần sửa cuối bởi nhatson, ngày 26-05-2015 lúc 12:40:49 PM.

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nhatson Xem bài viết

bác trong hình rất có khiếu hài hướng, em copy trên face
    Trong hình thấy lèo tèo khách nhỉ.
    Nói thật lúc đầu mình thấy sự nổ lực của BKAV rất đáng quan tâm và suy nghĩ, nhưng càng quan tâm càng thấy buồn và hụt hẫng.
    đã cất công thì làm cho đáng, và có tầm nhìn: lạ, độc, để lại tiếng vang công nghệ gì cho thế hệ mai sau, ai dè cuối cùng rồi cũng chỉ theo lối mòn nhạt nhẻo của FPT, Viettel..., bỏ lại sau lưng bao ý tưởng lẻ ra phải suy nghĩ nắm lấy, chẳng hạn: màn hình cuốn lại thành cây bút cho vào túi áo, hay một smartphone nhỏ gọn với màn hình hiển thị cơ bản kiêm một máy chiếu cỡ 10" (giờ ai cũng mắt kém do màn hình dưới 5inch"), hay một cái vòng đeo tay (chân) bản rộng (không phải đồng hồ) giảm gánh nặng cho túi quần và an toàn tài sản ...
    đúng ra trước tiên họ phải dành tiền cho những cuộc thống kê và khảo sát dân tình trước khi nghiên cứu sx, người VN mình giờ đâu quá nghèo và bủn xỉn, phục vụ cho 100tr dân mình còn không nỗi cần gì xuất khẩu, việc đó tính sau.

Thanks

Thợ cả
    Cám ơn
    2,195
    Được cám ơn 3,263 lần
           ở 2,038 bài viết
    Trong hình thấy lèo tèo khách nhỉ.
    Nói thật lúc đầu mình thấy sự nổ lực của BKAV rất đáng quan tâm và suy nghĩ, nhưng càng quan tâm càng thấy buồn và hụt hẫng.
    đã cất công thì làm cho đáng, và có tầm nhìn: lạ, độc, để lại tiếng vang công nghệ gì cho thế hệ mai sau, ai dè cuối cùng rồi cũng chỉ theo lối mòn nhạt nhẻo của FPT, Viettel..., bỏ lại sau lưng bao ý tưởng lẻ ra phải suy nghĩ nắm lấy, chẳng hạn: màn hình cuốn lại thành cây bút cho vào túi áo, hay một smartphone nhỏ gọn với màn hình hiển thị cơ bản kiêm một máy chiếu cỡ 10" (giờ ai cũng mắt kém do màn hình dưới 5inch"), hay một cái vòng đeo tay (chân) bản rộng (không phải đồng hồ) giảm gánh nặng cho túi quần và an toàn tài sản ...
    đúng ra trước tiên họ phải dành tiền cho những cuộc thống kê và khảo sát dân tình trước khi nghiên cứu sx, người VN mình giờ đâu quá nghèo và bủn xỉn, phục vụ cho 100tr dân mình còn không nỗi cần gì xuất khẩu, việc đó tính sau.

Thanks
    xét về mặt dân kỹ thuật làm kinh doanh có lẽ sẽ tập trung kỹ thuật
    còn dân kinh doanh thì cứ bán được, hớt váng thu tiền được là chơi

19. Thành viên đã cám ơn nhatson cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết
    Máy đẹp nhất nhì tg. So sánh thông số cấu hình thì có phần hơn IP6plus, cái này nhất tg. Mặt dù giá xấp xỉ 10tr nhưng lợi nhuận cao nhất tg.
    Hàng OEM, tiếp tay làm giàu cho china, è cổ móc bóp dân thì có ích gì không ae. Chẳng tạo ra nhiều giá trị cho XH.

Thật sự mà nói rảnh, có điều kiện như BKAV thì tập trung chuyên môn tạo một Hệ điều hành cho mobile ngang ngữa với Apple, Google thì may ra có cơ hội ghi danh đáng mặt trên bản đồ mobile tg. Tôi thấy sự kiện này không có giá trị mấy so vơi sự kiện Nguyễn Hà Đông cách đây vài năm, tới giờ này tôi vẫn còn ấn tượng cậu ấy, mỗi khi thấy cậu ấy được lên truyền thông tg mà mình cảm thấy sướng trong lòng, đó mới là giá trị đích thực, tự hào dân tộc.

Thanks
    Lần sửa cuối bởi Diyodira, ngày 26-05-2015 lúc 03:14:49 PM.

21. Thành viên đã cám ơn Diyodira cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,321 lần
           ở 2,595 bài viết
    Cái gì nhất thế giới em không biết.. nhưng cái nổ nhất thế giới thì không chối được, em phải gọi là thánh nổ may ra mới hình dung đúng

Chụp trước lấy nét sau thực chất là .. chụp cho cái gì cũng rỏ rồi làm mờ mấy cái chổ muốn mờ.. công nghệ thời thượng này em học được khi làm lập trình web thời còn là SV năm 1. Bẵng sau 14 năm thì cụ Q giới thiệu thành công nghệ thời thượng..

Ảnh góp nhặt từ buổi giới thiệu cộng nghệ BPhone.
    Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	10360533_514798272005688_1713763074071398507_n-560x420.jpg 
Views:	136 
Size:	117.4 KB 
ID:	7937

Ảnh để phát minh ra công nghệ thì cụ Q chắc mượn ở đây
    Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	dau-tay-tri-benh-giaoduc.net.vn2.jpg 
Views:	134 
Size:	71.2 KB 
ID:	7936

http://giaoduc.net.vn/Suc-khoe/Chuye...-post120523.gd
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

23. Có 3 thành viên đã cám ơn CKD cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả
    Cám ơn
    2,195
    Được cám ơn 3,263 lần
           ở 2,038 bài viết
    Máy đẹp nhất nhì tg. So sánh thông số cấu hình thì có phần hơn IP6plus, cái này nhất tg. Mặt dù giá xấp xỉ 10tr nhưng lợi nhuận cao nhất tg.
    Hàng OEM, tiếp tay làm giàu cho china, è cổ móc bóp dân thì có ích gì không ae. Chẳng tạo ra nhiều giá trị cho XH.

Thật sự mà nói rảnh, có điều kiện như BKAV thì tập trung chuyên môn tạo một Hệ điều hành cho mobile ngang ngữa với Apple, Google thì may ra có cơ hội ghi danh đáng mặt trên bản đồ mobile tg. Tôi thấy sự kiện này không có giá trị mấy so vơi sự kiện Nguyễn Hà Đông cách đây vài năm, tới giờ này tôi vẫn còn ấn tượng cậu ấy, mỗi khi thấy cậu ấy được lên truyền thông tg mà mình cảm thấy sướng trong lòng, đó mới là giá trị đích thực.

Thanks
    muốn vượt trội cần có công nghệ then chốt
    về việc hệ điều hành làm ra là 1 chuyện, các nhà sản xuất harware chấp nhận đưa vào phần cứng là 1 vấn đề LỚN
    windows phone cũng hấp hối, hãng vừa nhỏ(micro) vừ mềm(soft) phải mua lại để bơm oxi cho khỏi chết

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi CKD Xem bài viết
    Cái gì nhất thế giới em không biết.. nhưng cái nổ nhất thế giới thì không chối được, em phải gọi là thánh nổ may ra mới hình dung đúng
    đâu phải mình ổng, một số (chỉ một số thôi nha, đa phần còn lại có tự trọng) trang tin tức cũng hùa và nổ cho nó hoành tráng, tập trung mổ xẻ những công nghệ trời ơi đất hỡi, làm lóa mắt những vùng dân tộc thiểu số, mà dân tộc thì đào đâu ra chục triệu trời !!!

sự kiện vài chục tỉ đó để rót ít vốn cho ông NS nghiên cứu sx step driver hàng loạt giá rẻ mà chất lượng, hay Chị 5spin nghiên cứu sx spin cũng giá rẻ mà chất lượng cho ae đỡ lệ thuộc TQ thì hay nhỉ, cái này là nói thiệt tình luôn đó.
    Lần sửa cuối bởi Diyodira, ngày 26-05-2015 lúc 03:51:17 PM.

26. Thành viên đã cám ơn Diyodira cho bài viết hữu ích này:

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    Cha CKD đúng là thánh soi , ít nhất anh Q nhà ta đã đăng kí Bờ phon từ năm 2011 nhé , cái hình trên web kia là viết vào năm 2013 nhé , chưa biết ai mượn ai à , công nhận anh Q nhà ta chịu im lặng giữ bí mật dữ , vậy mà tuồn cái hình trái dâu cho cái web giáo dục mượn hehehe.

Q nhà ta xứng danh thánh nổ , và điện thoại là Bom phone. Thời buổi bây giờ làm ăn đàng hoàng , nếu cái máy xịn thì tự chụp tại chổ rồi thuyết trình tại trận luôn cho nó oách đi mượn hình web rồi đưa vào PS rồi nhận công nghệ của mình .... chán thật.
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

Thợ bậc 3 nguyencnc86's Avatar
    Cám ơn
    25
    Được cám ơn 11 lần
           ở 10 bài viết
    cứ làm ra sản phảm là tốt rồi, em ủng hộ, cứ làm đi vừa làm vừa chỉnh sửa khắc phục, nói không ra sản phẩm được
    Nguyên:0904.172.269phân phối:thanh truot vit me bi mỡ THK,SMC,Nachi,Misumi

Trang 1 của 9 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Máy hiện sóng - Osciloscope với chi phí thấp - Phục vụ công cuộc nghiên cứu tại gia
    Bởi CKD trong diễn đàn Điện - Điện tử - Tự động hóa
    Trả lời: 26
    Bài viết cuối: 16-08-2016, 05:00:41 PM
  2. Xin ý tưởng về ứng dụng wireless/không dây trong cuộc sống
    Bởi Gamo trong diễn đàn Trao đổi kinh nghiệm
    Trả lời: 20
    Bài viết cuối: 18-02-2015, 05:28:40 PM
  3. Trả lời: 26
    Bài viết cuối: 26-01-2014, 03:54:17 PM
  4. CKD - CloseUp chơi...
    Bởi CKD trong diễn đàn Góc nhiếp ảnh
    Trả lời: 3