1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: ( Xì pam ) mùa hè mẹo vặt sông nước

Sì pam mờ Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Hà lội phố :)
    Cám ơn
    1,321
    Được cám ơn 1,933 lần
           ở 883 bài viết

( Xì pam ) mùa hè mẹo vặt sông nước

Em xì pam chút, mùa hè đến rồi, chia sẻ với cả nhà một vài mẹo vặt vui vui :

1- Dạy bơi. Ui cái này dễ cực. Chốt hạ là làm sao một người không biết hoặc chưa biết bơi có thể bơi được. Mẹo của em dư lày :

- Kiếm cho họ cái kính bơi.
    - Đừng dạy họ bơi, dạy họ lặn trước. Đa phần ai cũng biết động tác của bơi ếch là dư lào rùi, chỉ có luýnh quýnh rồi bơi không được, Vậy ta bẩu họ đừng có bơi mà làm giề. Bảo họ đeo kính vào, chìm xuống nước, nhịnh thở chơi... mắt mở thao láo xem thiên hạ, vui phết

- Bảo họ lặn, lúc này họ sẽ lặn được... một vài phát rồi hết hơi nhoi lên. Chả sao cả, sau vài lần tập, họ sẽ lặn được 5- 7 nhịp rồi mới ngoi lên ( đương nhiên là lặn theo động tác bơi ếch roài )

- Khi động tác đã ổn ổn, bảo họ khi khoát tay thì khoát chéo chéo về phía dưới, lúc này đầu sẽ tự động ngóc lên, vì có cái kính bơi, họ sẽ nhìn được lúc nào đầu ngoi lên khỏi mặt nước.

- Vài lần quen quen, khi nhoi lên khỏi mặt nước thì hít vào, rồi ngụp xuống bơi tiếp, thở ra. Đúng bài dân pờ rồ, bơi hơi bị chuẩn lại đỡ tốn sức.

Bài này em áp dụng lần đầu khi cưa bà xã nhà em bi chừ, 1 buổi nàng bơi được luôn. Sau là con em gái em, cũng chỉ 1 buổi là ổn, rồi đám cháu nhà ông anh, rồi 2 đứa nhóc nhà em, đám này 3-4 buổi mới bơi được, giờ chúng nó bơi như ngóe cả lũ he he :P

Em up cái trò mèo này để các cụ như Biết tuốt chẳng hạn có thể dùng để dạy các bé gái từ 18-24 tuổi tập bơi trong cái mùa hè nóng bức này hé hé

2- Cứu người chết đuối.

Úi giời, chả bao giờ em nghĩ đến đóng vai anh hùng cứu mỹ nhân. ấy vậy mà con em gái em nó... bị sao ấy.... suýt ngỏm.
    Hôm ấy nó bảo em : anh em mình bơi nhá. Ừ, bơi đê. Thế là bọn em bơi, tự dưng nó ... ặc ặc.... tay nó chới với. Em nhao lại. Nó túm em. Úi mẹ ui nó sao mà khỏe thế, nó dìm em với một lực phải 500N/m các cụ ạ, mấy con sì tép chả ăn cái giải gì ờ đây cả.

Em bị nó dìm xuống, không cưỡng được em ... lặn luôn. May chỗ ấy sâu, nó theo em một tẹo không được đành bỏ em ra. Em ngoi lên, lừa lừa ra phía sau, quặt cổ nó lôi vào bờ.

Cái trò quặp cổ từ phía sau lôi vào bờ là em không khuyên các cụ dùng đâu đấy. Bị người chết đuối dìm các cụ mới biết người ta khỏe thế nào. Cụ nào lớ mớ mà để họ túm được là lại coi như xong phim. Về tra gúc gồ em mới biết, tụt bất cứ thứ gì có thể tụt, nắm một đầu rồi quăng ra cho họ túm lấy một đầu mà kéo vào bờ.

Vậy thui, chúc cả nhà một mùa hè bơi lội vui vẻ, nhá nhá nhá :P

2. Có 5 thành viên đã cám ơn Tuấn cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 5
    Đang ở
    Đà Nẵng City
    Cám ơn
    130
    Được cám ơn 91 lần
           ở 74 bài viết
    hehe còn người chỗ em thì thường làm thế này... để nó đuối gần chết ra cứu cho nhanh :v (ý là nó quẩy dưới nước phê rồi ra cứu thì nó không còn sức để kéo mình xuống nữa) hix nghĩ mà thấy ác nhưng nghĩ lại thấy cũng hợp lý, không làm thế thì chắc xui cả 2 thằng đều ngủm củ tỏi mất

Spam killer Gamo's Avatar
    Cám ơn
    3,898
    Được cám ơn 1,518 lần
           ở 1,162 bài viết
    Hehe, thank kíu bác Tuấn nhé. Để áp dụng dạy bơi cho con gái.

Hồi đó em cua cô bồ cũ, cứ lợi dụng ôm cô nàng suốt chứ ko được đàng hoàng như bác

Các Chủ đề tương tự

1. Các mẹo vặt trong kỹ thuật
    Bởi Tuấn trong diễn đàn Trao đổi kinh nghiệm
    Trả lời: 112
    Bài viết cuối: 18-11-2016, 04:21:58 PM
  2. mẫu điêu khắc chủ đề cá nước ,sông hồ
    Bởi biết tuốt trong diễn đàn Hình ảnh, art, cad, cam v.v...
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 30-05-2016, 05:24:20 PM
  3. Mẹo vặt đời thường ( sưu tầm )
    Bởi Tuấn trong diễn đàn Chuyện bên lề
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 28-02-2015, 07:39:18 PM
  4. Những mẹo vặt khi máy chạy Mach3.
    Bởi vanlam1102 trong diễn đàn Phần mềm CAD, CAM và các tiện ích
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 16-08-2014, 11:56:42 PM
  5. Test ảnh sông nước miền Tây
    Bởi webmaster trong diễn đàn Góc nhiếp ảnh