Trích dẫn Gửi bởi duccuong1974 Xem bài viết
Bạn dùng nguồn cắt gì . Nếu nguồn tàu thì cần chống nhiễu thật kỹ: Tốt nhất là cây máy tình dùng loại máy đồng bộ như dell, ibm v.v... loại này chịu nhiễu khá tốt. Bàn phím cũng cần chống nhiễu bằng cách tháo ra lót bọc giấy thiếc nối mát bên trong. Trước đây tôi dùng mach3 cho máy plasma đúng là cái vụ chống nhiễu khá phức tạp mất nhiều thời gian sử dụng nhiều biện pháp mới đáp ứng được cho ông nguồn Tàu. Bây giờ sử dụng bộ điều khiển chuyên dụng cho máy plasma, flame thì việc chống nhiễu đơn giản hơn. theo tôi nếu bạn lắp máy để nghiên cứu thì dung mach3 cũng được nhưng nếu lắp để sử dụng thì nên dùng bộ điều khiển chuyên dụng phù hợp hơn. Bạn có thể tham khảo link sau:
http://ttvnol.com/threads/may-cat-cnc-plasma.14410330/
Em dùng nguồn cebora bác ạ. Cũng nhiễu lắm.

Dưng mà em tham như mõ ấy bác, em cố vọc cái mach3 và chống nhiễu để làm tiếp mây con plasma và máy hàn nữa. Chả phải làm để bán đâu ạ. Nhà dùng thôi.

Máy hàn nó nhiễu cũng kinh lắm ạ. Bật lửa cao tần là tắt máy tính luôn ợ. Mấy bộ điều khiển plasma chuyên dụng mà kết nối với plc thì cũng khó, thêm nhiều trục cũng vậy nên thôi thì em cứ phải thử thôi ạ

Trích dẫn Gửi bởi muoithinh Xem bài viết
Các bác vẽ dùng phần mềm gì thế .
Vẽ để cắt thì em dùng autocad. Xuất code thì sheetcam bác ạ