1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 6 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 4567 CuốiCuối
Kết quả 101 đến 120 của 139

Chủ đề: Plasma đầu tay, mong cả nhà giúp đỡ

Thợ cả Luyến's Avatar
    Cám ơn
    1,103
    Được cám ơn 758 lần
           ở 464 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Tuấn Xem bài viết
    Ùi, có cách gì chuyển công tắc cho nó khoan được không nhỉ ?
    Câu hỏi này phải có bia mới trả lời dc bác Ah.
    CƠ KHÍ CNC LUYẾN YẾN.
    Nhận SX khung máy CNC theo yêu cầu LH.0987 302460

Sì pam mờ Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Hà lội phố :)
    Cám ơn
    1,321
    Được cám ơn 1,933 lần
           ở 883 bài viết
    Hi các bác

Tình hình là sau mấy hôm lọ mọ đấu lại cái tủ điện con máy plasma cùi của em thì trông hềnh thức cái tủ nó cũng đỡ mắc ói hơn ạ.

Mấy hôm trước nó thế này :

Hôm nay trông nó thế này ạ :

Mất khá nhiều công lọ mọ dưng mà trình đấu điện mach3 của em cũng lên nhiều phết đấy ạ, sắp tới chắc em đổi nghề đi bấm đầu cốt cho cụ Gamo được roài.

Có một vấn đề hơi khoai cả nhà giúp em tẹo ạ.

Con máy này em gắn XY là HBS 86, trục Z cho plasma 1 con 5 pha size 60, trục Z cho máy khoan em cũng gắn 1 con 5 pha như vậy.
    Vậy là trong cái tủ của em nó có đến 4 cái drivers và 1 con biến tần cho máy khoan rồi.
    Cái Bob của em thế là đã dùng hết chân cấp cho drivers rồi ạ.

Bi chừ em lại muốn cắt được mấy cái ống inox như thế này :

Đại khái là cái đầu nó phải cắt oằn tà là ngoằn một tẹo, trước giờ bọn em cắt tay, lâu quá nên em muốn chế cái trục A, lắp phía sau bàn máy để cắt ống tròn ạ.

Đại khái là em đã làm như thế này rùi :

Cái đoạn hộp vuông thò ra là nó gắn với trục X của bàn máy. Em định gắn mỏ cắt vào đây.
    Đầu đằng kia của cái cây I nó có cái trục A để quay ống khi cắt.
    Nó còn 1 con mô tơ kéo xích để kéo cái ống lại mỗi khi cắt xong. Cây I trục A dài 7m, hành trình Y của máy khoảng 2,8m. Ống của em dài 6m, đoạn cắt dài nhất khoảng 2,5m. Cái động cơ kéo xích chắc em gắn cho nó bộ phát xung rồi bấm bằng tay thui.

Con mô tơ trục A cũng là HBS 86, vậy em có cần đấu thêm 1 driver hay làm thế nào để con driver cho trục X nó quay luôn cái trục A được không các cụ ? Khi cắt ống thì khỏi cắt trên bàn, và cắt trên bàn thì khỏi cắt ống ạ.

Trên màn hình máy tính khi cài mach3 thì nó có 3 cái biểu tượng, 1 cái cho phay, 1 cái cho plasma và 1 cái cho máy tiện.
    Em đã dùng cái cho phay để khoan, cái cho plasma để cắt trên bàn, vậy bi chừ muốn thêm một cái plasma nữa để cắt ống thì làm thế nào được ạ ?

Các cụ chỉ giúp em với nhá. Em củm ơn nhiều nhiều lém
    Thanh niên quê em chỉ lấy vợ là nhanh

3. Thành viên đã cám ơn Tuấn cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    66
    Được cám ơn 46 lần
           ở 26 bài viết
    cụ đã đi trước em 1 bức rồi. em cũng tính sẽ làm cắt ống và cắt phẳng trên cùng 1 máy, cũng tham khảo nhều nguồn khác nhau, em có ngu kiến thế này
    - lấy trục X làm trục A luôn, khi làm file thì mình trải phẳng ra rồi thiết kế chi tiết trên đó ( cái này corel em làm phát một)
    - cây sắt thò ra đó để gắn đầu cắt là okroi
    - bác dùng cơ cấu đỡ phôi gắn trên trục X phía sau đầu cắt như thế đơn giản hơn và ko cần đến cây I kia nữa,
    - trục xoay X thì bác làm tăng đưa lên xuống để cắt được nhiều đường kính khác nhau
    hình như bác muốn cho máy đứng yên, cách của em thì Y chạy trên máy luôn a
    Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	Graphic1.jpg 
Views:	1 
Size:	170.8 KB 
ID:	34179

* em không biết vẽ đầu cắt kiểu gì cho đẹp bác ạ kaka
    Lần sửa cuối bởi th11, ngày 17-03-2017 lúc 11:50:19 PM.
    ĐT: 0908.013.495

5. Có 2 thành viên đã cám ơn th11 cho bài viết hữu ích này:

Spam killer Gamo's Avatar
    Cám ơn
    3,898
    Được cám ơn 1,518 lần
           ở 1,162 bài viết
    Hehe, tự động hóa đi anh, sản phẩm đẹp & mình đỡ được công việc mấy chú nhân viên.

Bộ chia tín hiệu thì em bó tay. Ko thấy cha nào bán cái loại công tắc 8 chiều hết, kỳ lạ thật... Ko biết có cách nào tự chế công tắc 8 chân ko?
    Em chỉ nghĩ ra được mấy giải pháp:
    1. Giải pháp thô bỉ là 2 cái phích cắm 8 chân như trong sờ pín, dùng con nào thì giật cái giắc đực từ driver ra, cắm vào giắc cái của con motor tương ứng.

2. Nếu muốn cho công nhân nó gạt công tác thì mua 1 bộ 8 con relay thế này. Giá cũng rẻ, khoảng 100K đổ lại cho bo 8 con: https://www.aliexpress.com/item/5V-8...798751576.html

3. Mua bộ chia tín hiệu vi tính, như bộ chia tín hiệu màn hình/bàn phím/con chuột/LPT/COM chẳng hạn, về mod lại, thay dây cho to hơn cho phù hợp công suất

Vụ biểu tượng mới thì cũng đơn giản. Máy này của em ko có Mach3, ko test thực tế được nên tán phét chay trước nhe, coi chừng em tám sai. Hồi em làm video hướng dẫn sau nếu cần
    1. Anh bấm nút Start => Mach3 => chạy Mach3 Loader, nó sẽ có option cho anh tạo 1 profile mới. Anh tạo 1 profile mới cho Mach3, đặt tên là PlasmaCatOng chẳng hạn
    2. Trên màn hình desktop, chọn cái short cut cho Mach3 Plasma chẳng hạn, nhấn Ctrl-C để copy shortcut đó. Sau đó Ctrl-V để paste nó xuống ngay màn hình desktop luôn. Đặt tên nó lại là Mach3 Plasma Cat Ong chẳng hạn
    3. Bấm nút phải chuột vào shortcut anh vừa tạo, chọn Properties => chọn tab "Shortcut" => ngay field Target nó dạng dạng thế ni: "Mach3.exe /p:xxxx" gì đó. Anh thay cái xxx bằng PlasmaCatOng, thế là xong

Để lúc nào em bật cái máy có Mach3 em sẽ test lại các bước cho chính xác & quay phim sau nếu cần, nhưng ông anh cứ thử trước xem sao, ko chết đâu
    Lần sửa cuối bởi Gamo, ngày 18-03-2017 lúc 02:24:44 PM.

7. Thành viên đã cám ơn Gamo cho bài viết hữu ích này:

Sì pam mờ Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Cám ơn
    1,321
    Được cám ơn 1,933 lần
           ở 883 bài viết
    Hi cái bộ xoay xoay em làm đúng kiểu cụ Th11 bẩu ạ. Bộ xoay em lắp lên 1 bộ trượt, có cây ren mịn để vặn tay kéo lên hạ xuống theo cỡ ống mình cần.

Mấy cái bàn bên dưới đỡ ống thì em làm bánh xe cố định.

Bên cắt ống thì em chỉ có nhu cầu cắt một loại sản phẩm thui, vẽ trên 2d rồi cuốn nó lại thì em có thấy trong sheetcam nó có, nhưng mà để cho đám tiểu yêu nhà em sử dụng thuận tiện, em đang nhờ cụ Anhcos viết cho 1 phần mêm xuất Gcode cho cái này ạ. Được vậy thì em đỡ lo phần vẽ với lại code gì gì, có thời gian đi bia bọt chém gió, vui hơn là thỉnh thoảng lại phải ngồi mà vẽ hì hì

Vụ hàn giắc cắm thì em chịu rồi cụ Gamo ui, để em lắp mấy con rơ le, một cái công tắc bên ngoài tủ, vặn 1 cái thì nó đóng sang bên cắt ống, vặn ngược thì nó đóng sang bên cắt bàn.

Vụ mach3 để đầu tuần em thử xem, được vậy thì quá là hay ợ.

Củm ơn cụ Gamo nhiều lém lém ợ

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    75
    Được cám ơn 177 lần
           ở 72 bài viết
    Hi cái bộ xoay xoay em làm đúng kiểu cụ Th11 bẩu ạ. Bộ xoay em lắp lên 1 bộ trượt, có cây ren mịn để vặn tay kéo lên hạ xuống theo cỡ ống mình cần.

Mấy cái bàn bên dưới đỡ ống thì em làm bánh xe cố định.

Bên cắt ống thì em chỉ có nhu cầu cắt một loại sản phẩm thui, vẽ trên 2d rồi cuốn nó lại thì em có thấy trong sheetcam nó có, nhưng mà để cho đám tiểu yêu nhà em sử dụng thuận tiện, em đang nhờ cụ Anhcos viết cho 1 phần mêm xuất Gcode cho cái này ạ. Được vậy thì em đỡ lo phần vẽ với lại code gì gì, có thời gian đi bia bọt chém gió, vui hơn là thỉnh thoảng lại phải ngồi mà vẽ hì hì

Vụ hàn giắc cắm thì em chịu rồi cụ Gamo ui, để em lắp mấy con rơ le, một cái công tắc bên ngoài tủ, vặn 1 cái thì nó đóng sang bên cắt ống, vặn ngược thì nó đóng sang bên cắt bàn.

Vụ mach3 để đầu tuần em thử xem, được vậy thì quá là hay ợ.

Củm ơn cụ Gamo nhiều lém lém ợ
    Lằng nhằng mãi nhỉ, Huynh qua em đi , một buổi xong hết..
    Dịch vụ cắt Laser fiber- Plasma- Oxy/gas CNC tại HN. Việt Anh: 0913209856

10. Thành viên đã cám ơn haianhelectric cho bài viết hữu ích này:

Sì pam mờ Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Cám ơn
    1,321
    Được cám ơn 1,933 lần
           ở 883 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi haianhelectric Xem bài viết
    Lằng nhằng mãi nhỉ, Huynh qua em đi , một buổi xong hết..
    Đang sắp chết đuối vớ được cái phao, em oải quá rùi, để em chạy sang cụ chỉ em với nhá.

Hôm nay em chạy thử, bỏ cái máy tính đi chỗ khác, làm cái thùng sắt úp lại ... cho nó đỡ nhiễu, dây màn hình bị ngắn, chạy ra ngoài hàng... còn mỗi dây 15m, chết tiệt thật, đành mua.

Cuộn một mớ dây màn hình đút vào cái khe, lúc mồi lửa nó oánh tối đen cái màn hình.

Dưng mà cái máy tính ko đơ mới hay chứ. Đỡ nhiễu hẳn. Em cũng chả biết nó do chỗ nào nữa ....

Cái macro m3 cho probe nó dở chứng, cứ chạy ra vị trí, chưa chọc xuống nó đã báo lỗi, chả hỉu sao nữa, loay hoay mãi không được, em bỏ béng cái macro đi, chạy ngon choét, chỉ phải cái tội càng chạy nó càng lên cao hay sao ý... bực thật.

Cái THC hết gây nhiễu máy tính rồi, đấu vào chả biết sao nó cứ dúi cái mỏ xuống mới đau em. Thôi đành lại tháo nó ra.

Nản quá, tối về than thở với một cha chưa biết máy plasma là gì, hắn nghe một hồi, phán : Cái probe của bác nó lỗi rồi, chắc chưa xuống nó đã có tín hiệu nên macro nó dừng chứ gì ?

Ờ ờ ờ, đúng nhỉ, bây giờ mới nhớ, buổi sáng đến thấy đứa bạn làm cùng nó khoe : cái cảm biến anh để xa quá, em chỉnh lại rồi, cực nhạy nhé.

Chêt toi thật, nó chỉnh lại nhạy quá, chạy cái lắc lắc báo bố nó probe của mềnh rùi, he he mai chỉnh lại xem sao.

Cái con step 5 pha kéo trục Z chạy dây không chống nhiễu, chắc nó lại nhiễu ở đây nữa rồi nên mới kéo cái mỏ lên chứ ? Mai em thay dây chống nhiễu xem sao

12. Thành viên đã cám ơn Tuấn cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    19
    Được cám ơn 71 lần
           ở 62 bài viết
    cụ nào có bản sheetcam ngon tí gửi em với
    - Website : https://cnc3ds.com

14. Thành viên đã cám ơn dungtb cho bài viết hữu ích này:

Sì pam mờ Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Cám ơn
    1,321
    Được cám ơn 1,933 lần
           ở 883 bài viết
    Con máy plasma cùi của em đến hôm nay chạy ổn định rồi ạ. Lỗi lớn nhất của nó làm tốn nhiều thời gian mày mò là con sensor probe lấy Z zero. Con này em dùng cái bộ trượt nó ngắn quá, thành ra nó yếu, khi chạy nó rung rung chạm bén cái sensor, thành ra máy nó báo lỗi. Thay bộ dài vào chạy ổn định luôn ạ.

Em cực kì cám ơn các bác Diodyra, CKD, TCM và các bác khác đã dành nhiều thời gian chỉ bảo cho em làm hoàn thành con máy này.

:Vụ cắt ống tròn sắp tới đi dây điện chắc em lại quấy nhiễu các cụ tiếp tiếp tiếp ạ, mong các cụ chiếu cố lính mới hổng piết giề nhá nhá nhá

16. Thành viên đã cám ơn Tuấn cho bài viết hữu ích này:

Cám ơn
    3,898
    Được cám ơn 1,518 lần
           ở 1,162 bài viết
    Hehe, cái rờ le đóng mở tủ điện cùng máy tính của ông anh đây nhe

Name:	IMG_20170403_115311.jpg 
Size:	435.5 KB 
ID:	35414

Bên trái là đèn led COB để test, bật máy thì đèn bật (giây 4), tắt máy (giây thứ 24) thì hơn 2 phút sau rờ le tắt.
    Lần sửa cuối bởi Gamo, ngày 03-04-2017 lúc 11:57:04 AM.

18. Có 2 thành viên đã cám ơn Gamo cho bài viết hữu ích này:

Sì pam mờ Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Cám ơn
    1,321
    Được cám ơn 1,933 lần
           ở 883 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Gamo Xem bài viết
    Hehe, cái rờ le đóng mở tủ điện cùng máy tính của ông anh đây nhe

Name:	IMG_20170403_115311.jpg 
Size:	435.5 KB 
ID:	35414

Bên trái là đèn led COB để test, bật máy thì đèn bật (giây 4), tắt máy (giây thứ 24) thì hơn 2 phút sau rờ le tắt.
    Ui em củm ơn cụ Gamo nhiều lém, nhiều lém nhé

Có cái này tiện cho em lắm lắm rồi, đỡ phải đứng chờ máy tính tắt hẳn mới tắt at tủ điện.

Vụ này là em có đồ chơi để hù mấy cha trình non và xanh như TCM, Nam CNC roài hé hé bọn hắn làm gì có cái đồ công nghệ cao dư lày, cụ nhỉ

À tiện thể cả nhà cho em hỏi chút, tủ điện em có dùng cho 1 con máy tính, 1 cái nguồn 70v 18A, 2 cái nguồn DC 24v chạy cho mấy con rờ le thì lắp con khởi động từ bi nhiêu A ( 1 pha 220v) là đủ ạ ?

Em củm ơn cả nhà, thanks cụ Gamo nhóe

20. Thành viên đã cám ơn Tuấn cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,322 lần
           ở 2,595 bài viết
    Ủa, chi vậy ta?
    Máy em, khi mach3 khởi động xong thì tủ tự khởi động. Sau khi tắt Mach3 thì tủ tự tắt.

Hoặc sau khi mach3 khởi động xong thì tủ mới chờ khởi động (bấm Power On mới có tác dụng). Nhưng sau khi tắt Mach3 thì tủ tự tắt.

Cái BOB cụ dùng có charge pump mà không dùng.. dùng cái này làm gì cho nó rối

Còn cái khởi động từ >10A là Ok... mà thấy từ 10-20A giá cũng sam sam nên quất to nhất có thể cho bền ạ.
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

22. Có 2 thành viên đã cám ơn CKD cho bài viết hữu ích này:

Cám ơn
    3,898
    Được cám ơn 1,518 lần
           ở 1,162 bài viết
    Cụ Tuấn nói cụ muốn làm delay off như thế để khi cụ muốn reboot Pc thì vẫn ko tắt tủ điện, nhưng khi cụ ấy tắt PC thật thì tắt luôn tủ điện

Charge Pump thì tắt Mach 3 là tắt tủ điện. Thế thì khi cái máy cụ ấy treo reboot lại là tủ điện reboot theo
    Lần sửa cuối bởi Gamo, ngày 03-04-2017 lúc 11:06:35 PM.

24. Thành viên đã cám ơn Gamo cho bài viết hữu ích này:

Sì pam mờ Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Cám ơn
    1,321
    Được cám ơn 1,933 lần
           ở 883 bài viết
    ừ nhỉ, máy em bob xịn có charge pump mà, vậy mà không nghĩ ra. Mẫy cha kia toàn dùng bob đểu, chả có pum pủng gì cả.
    Cha CKD này nghĩ ra lắm thứ hay thật

Dưng mà máy em có mấy cái phanh chống trôi, driver 5 pha nó chạy một tẹo con mô tơ mới giữ được, Khởi ìđộng xong lại chờ một lúc mới được bấm reset thì cũng bất tiện. Để em lắp con này cho nó pờ rồ hé hé

26. Thành viên đã cám ơn Tuấn cho bài viết hữu ích này:

Sì pam mờ Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Cám ơn
    1,321
    Được cám ơn 1,933 lần
           ở 883 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Gamo Xem bài viết
    Cụ Tuấn nói cụ muốn làm delay off như thế để khi cụ muốn reboot Pc thì vẫn ko tắt tủ điện, nhưng khi cụ ấy tắt PC thật thì tắt luôn tủ điện

Charge Pump thì tắt Mach 3 là tắt tủ điện. Thế thì khi cái máy cụ ấy treo reboot lại là tủ điện reboot theo
    Lão CKD trình non lém, không làm được cái mạch phức tạp dư này đâu cụ, lão ý nói thế để em nhường lại cho lão ý ấy mà. Còn lâu nhé

28. Thành viên đã cám ơn Tuấn cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,322 lần
           ở 2,595 bài viết
    ừ nhỉ, máy em bob xịn có charge pump mà, vậy mà không nghĩ ra. Mẫy cha kia toàn dùng bob đểu, chả có pum pủng gì cả.
    Cha CKD này nghĩ ra lắm thứ hay thật

Dưng mà máy em có mấy cái phanh chống trôi, driver 5 pha nó chạy một tẹo con mô tơ mới giữ được, Khởi ìđộng xong lại chờ một lúc mới được bấm reset thì cũng bất tiện. Để em lắp con này cho nó pờ rồ hé hé
    Phanh trục á. Tụi nó lại chạy kiểu khác à.
    Tụi nó chạy theo timer thời gian, đóng ngay mà tắt thì chậm. Nêu khi có tín hiệu tắt máy thì nó ngắt phanh xong, tẹo sau mới ngắt toàn hệ thống.

Mà thôi, phong cách của cụ.. là dây nhợ lòng thòng.. em thì thích ít dây cho nó tiết kiệm. Nên cụ cứ chơi theo cách của cụ... em thì cứ 1-2 dây LPT là xong. Không có thích nhiều dây nối từ PC ra, vì càng nhiều dây thì.. nhiễu càng nhiều & khó mà cách ly. Đến cái phím & cái chuột mà em còn éo dùng dây cơ mà
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

30. Có 2 thành viên đã cám ơn CKD cho bài viết hữu ích này:

Thợ phụ bậc 1
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 3 lần
           ở 2 bài viết
    Đang sắp chết đuối vớ được cái phao, em oải quá rùi, để em chạy sang cụ chỉ em với nhá.

Hôm nay em chạy thử, bỏ cái máy tính đi chỗ khác, làm cái thùng sắt úp lại ... cho nó đỡ nhiễu, dây màn hình bị ngắn, chạy ra ngoài hàng... còn mỗi dây 15m, chết tiệt thật, đành mua.

Cuộn một mớ dây màn hình đút vào cái khe, lúc mồi lửa nó oánh tối đen cái màn hình.

Dưng mà cái máy tính ko đơ mới hay chứ. Đỡ nhiễu hẳn. Em cũng chả biết nó do chỗ nào nữa ....

Cái macro m3 cho probe nó dở chứng, cứ chạy ra vị trí, chưa chọc xuống nó đã báo lỗi, chả hỉu sao nữa, loay hoay mãi không được, em bỏ béng cái macro đi, chạy ngon choét, chỉ phải cái tội càng chạy nó càng lên cao hay sao ý... bực thật.

Cái THC hết gây nhiễu máy tính rồi, đấu vào chả biết sao nó cứ dúi cái mỏ xuống mới đau em. Thôi đành lại tháo nó ra.

Nản quá, tối về than thở với một cha chưa biết máy plasma là gì, hắn nghe một hồi, phán : Cái probe của bác nó lỗi rồi, chắc chưa xuống nó đã có tín hiệu nên macro nó dừng chứ gì ?

Ờ ờ ờ, đúng nhỉ, bây giờ mới nhớ, buổi sáng đến thấy đứa bạn làm cùng nó khoe : cái cảm biến anh để xa quá, em chỉnh lại rồi, cực nhạy nhé.

Chêt toi thật, nó chỉnh lại nhạy quá, chạy cái lắc lắc báo bố nó probe của mềnh rùi, he he mai chỉnh lại xem sao.

Cái con step 5 pha kéo trục Z chạy dây không chống nhiễu, chắc nó lại nhiễu ở đây nữa rồi nên mới kéo cái mỏ lên chứ ? Mai em thay dây chống nhiễu xem sao
    Bạn dùng nguồn cắt gì . Nếu nguồn tàu thì cần chống nhiễu thật kỹ: Tốt nhất là cây máy tình dùng loại máy đồng bộ như dell, ibm v.v... loại này chịu nhiễu khá tốt. Bàn phím cũng cần chống nhiễu bằng cách tháo ra lót bọc giấy thiếc nối mát bên trong. Trước đây tôi dùng mach3 cho máy plasma đúng là cái vụ chống nhiễu khá phức tạp mất nhiều thời gian sử dụng nhiều biện pháp mới đáp ứng được cho ông nguồn Tàu. Bây giờ sử dụng bộ điều khiển chuyên dụng cho máy plasma, flame thì việc chống nhiễu đơn giản hơn. theo tôi nếu bạn lắp máy để nghiên cứu thì dung mach3 cũng được nhưng nếu lắp để sử dụng thì nên dùng bộ điều khiển chuyên dụng phù hợp hơn. Bạn có thể tham khảo link sau:
    http://ttvnol.com/threads/may-cat-cnc-plasma.14410330/

32. Có 2 thành viên đã cám ơn duccuong1974 cho bài viết hữu ích này:

Sì pam mờ Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Cám ơn
    1,321
    Được cám ơn 1,933 lần
           ở 883 bài viết
    Ui, nghe đến nhiễu là em sợ rùi, để em tìm cách đi dây cho nó gọn gọn tẹo. Vụ tắt tủ điện em hay nghĩ nghĩ cái gì tẩn mẩn chờ máy tắt chưa xong hẳn đã gạt cái át. Mà cài lại win thì khoai lắm, em cài lại chưa lần nào được, lại phải xách về HN túm áo các cao thủ

34. Thành viên đã cám ơn Tuấn cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 3 muoithinh's Avatar
    Đang ở
    km12, quốc lộ 1a, Ngọc Hồi , Hà Nội
    Cám ơn
    41
    Được cám ơn 1 lần ở 1 bài viết

Question @@

Các bác vẽ dùng phần mềm gì thế .
    Hàn - Cắt - Uốn - Gấp - Máy Móc Cơ Khí - Hotline :0961.669.247

Cám ơn
    3,898
    Được cám ơn 1,518 lần
           ở 1,162 bài viết
    Hehe, gửi Sếp Tuấn nhé. Cuối phim có sơ đồ. Nguồn thì em nghĩ chỉ cần nguồn thường là đủ ùi. Con tụ anh nên chọn loại có áp chừng 100V, như trong phim nó dùng tụ 50V thì hơi phiêu

Lần sửa cuối bởi Gamo, ngày 05-04-2017 lúc 07:58:09 PM.

37. Thành viên đã cám ơn Gamo cho bài viết hữu ích này:

Trang 6 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 4567 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. CNC đầu tay, mong cả nhà giúp đỡ
    Bởi Tuấn trong diễn đàn Kết cấu máy dạng C frame
    Trả lời: 489
    Bài viết cuối: 19-12-2017, 08:36:16 AM
  2. [lyakhuong] - Máy CNC đầu tay mong các bác giúp đỡ
    Bởi lyakhuong trong diễn đàn Máy phay CNC
    Trả lời: 87
    Bài viết cuối: 13-09-2015, 07:36:12 PM
  3. Sự cố CNC Plasma cần giúp đỡ.