1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Rùa xích cho cụ nào cần chế

Sì pam mờ Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Hà lội phố :)
    Cám ơn
    1,321
    Được cám ơn 1,933 lần
           ở 883 bài viết

Rùa xích cho cụ nào cần chế

Em không biết ở đâu bán con rùa xích để chuyển đồ nặng. Hôm trước mua được mấy cái máy, bỏ lên 4 con rùa bánh xe loại 8 tấn, thêm 6 xe nâng tay loại lớn nữa mà chuyển xong cái máy tèo hết cả rùa lẫn xe. Mua thì em tìm chưa thấy đâu bán loại rùa xích cả, loại này tải trọng rất lớn, cái máy vài chục tấn bỏ lên chưa xi nhê. Loăng quăng sớt mạng ra cái này, cụ nào cần thì chế cho vui : http://www.triodyne.com/SAFETY~1/sb_V26N4.pdf

Cơ cấu khá đơn giản :

Ruột gan phèo phổi nó đây ạ :

Cái này dùng để giữ nó đứng một chỗ

Patent nó đây ạ : http://docs.google.com/viewer?url=pa.../US7185744.pdf

2. Có 6 thành viên đã cám ơn Tuấn cho bài viết hữu ích này:

Sì pam mờ Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Cám ơn
    1,321
    Được cám ơn 1,933 lần
           ở 883 bài viết
    Thử phát thấy ngon phết các cụ ạ, em thử bỏ cái hộp 20 tấn lên, 6 thằng đẩy đi chơi được

4. Có 3 thành viên đã cám ơn Tuấn cho bài viết hữu ích này:

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    cái này anh làm hay mua ? việc bỏ cái máy lên và sau đó bỏ xuống cũng là 1 vấn đề à.
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

Sì pam mờ Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Cám ơn
    1,321
    Được cám ơn 1,933 lần
           ở 883 bài viết
    Em làm cụ ạ, bỏ máy lên thì đơn giản thôi, 4 con kích ( đội ) 10t một góc, nâng góc lên, kê rùa vào là xong ạ. Bỏ xuống thì ngược lại. Theo em thấy con này khá hiệu quả. Lần trước em chở 15 tấn mất 4 con rùa bánh xe, 6 xe tay nhét tiếp vào( không nhét vào 4 con rùa không đi được ), 1 con xe tải 1t25 và 40 chú. Con xe tải kéo được 10m thì cháy côn, 40 chú vừa kéo vừa dùng đòn bẩy mới chuyển được. Lần này có 6 chú đẩy cái hộp 20 tấn.
    Lần sửa cuối bởi Tuấn, ngày 28-07-2015 lúc 05:55:23 PM.

7. Thành viên đã cám ơn Tuấn cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    171
    Được cám ơn 26 lần
           ở 25 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Tuấn Xem bài viết
    Em làm cụ ạ, bỏ máy lên thì đơn giản thôi, 4 con kích ( đội ) 10t một góc, nâng góc lên, kê rùa vào là xong ạ. Bỏ xuống thì ngược lại. Theo em thấy con này khá hiệu quả. Lần trước em chở 15 tấn mất 4 con rùa bánh xe, 6 xe tay nhét tiếp vào( không nhét vào 4 con rùa không đi được ), 1 con xe tải 1t25 và 40 chú. Con xe tải kéo được 10m thì cháy côn, 40 chú vừa kéo vừa dùng đòn bẩy mới chuyển được. Lần này có 6 chú đẩy cái hộp 20 tấn.
    Cụ chơi toàn hàng nặng đô, cụ phải chế thêm cái phanh hay cái gì để phanh nóng chứ đang đẩy dốc mà nó trượt thì thôi rồi Lượm ơi

9. Thành viên đã cám ơn hungdn cho bài viết hữu ích này:

Sì pam mờ Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Cám ơn
    1,321
    Được cám ơn 1,933 lần
           ở 883 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hungdn Xem bài viết
    Cụ chơi toàn hàng nặng đô, cụ phải chế thêm cái phanh hay cái gì để phanh nóng chứ đang đẩy dốc mà nó trượt thì thôi rồi Lượm ơi
    Cái tấm vuông vuông trên hình nó là cái phanh đấy bác. Khi leo dốc hay tụt dốc con này nó không chạy nhanh được đâu ạ, một đoạn dốc vài mét mà ủn nó qua trong vòng nửa giờ là ngon rồi ạ.

Bọn em đang làm chung với một đội lắp máy từ Đức sang, bọn nó vác cả rùa của chúng nó sang ạ. Nói chung là đồ của chúng nó cũng ổn, rùa rất rộng, bánh rất nhiều, nhưng để nặng lên thì không chạy được. Cái cục 20 tấn bỏ lên rùa chế quân nhà em 6 thằng đẩy đi chơi được, bỏ lên rùa xịn của chúng nó cần 2 con xe nâng 3 tấn để vửa ủn vừa kéo mới đi ạ.
    Lần sửa cuối bởi Tuấn, ngày 04-08-2015 lúc 05:56:21 PM.

Học việc
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 3 lần trong 1 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Tuấn Xem bài viết
    Cái tấm vuông vuông trên hình nó là cái phanh đấy bác. Khi leo dốc hay tụt dốc con này nó không chạy nhanh được đâu ạ, một đoạn dốc vài mét mà ủn nó qua trong vòng nửa giờ là ngon rồi ạ.

Bọn em đang làm chung với một đội lắp máy từ Đức sang, bọn nó vác cả rùa của chúng nó sang ạ. Nói chung là đồ của chúng nó cũng ổn, rùa rất rộng, bánh rất nhiều, nhưng để nặng lên thì không chạy được. Cái cục 20 tấn bỏ lên rùa chế quân nhà em 6 thằng đẩy đi chơi được, bỏ lên rùa xịn của chúng nó cần 2 con xe nâng 3 tấn để vửa ủn vừa kéo mới đi ạ.
    Nghe bác nói thấy thích nhưng chưa giám chế!

Các Chủ đề tương tự

1. cần quá cụ nào chống cháy cho em nguồn 48v 350w
    Bởi ít nói trong diễn đàn Cần mua
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 11-05-2015, 04:54:16 PM
  2. Tặng vài cái motor cho bác nào thích chế cháo.
    Bởi vanlam1102 trong diễn đàn Trao đổi
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 23-10-2014, 12:23:44 PM
  3. CKD tài trợ cho bạn nào thích tự chế driver step bằng IC TB6560
    Bởi CKD trong diễn đàn Đóng góp phát triển
    Trả lời: 61
    Bài viết cuối: 03-04-2014, 04:09:34 PM
  4. CKD - Tự chế dụng cụ thử (test) cổng LPT
    Bởi CKD trong diễn đàn Đồ tự chế
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 20-12-2013, 12:01:50 AM