1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 40 của 43

Chủ đề: Driver, step,PLC, ......

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    235
    Được cám ơn 200 lần
           ở 171 bài viết
    đặt mua hay đặt gạch thì đều có giá trị như nhau nếu chủ thớt đã công nhận, nhưng trong việc này thì bác thuhanoi cũng vô can. Bác chủ thớt nếu đã nhận gạch thì cũng nên giữ chữ tín. Chữ tín nó quan trọng lắm mấy bác à, cả người bán và người mua. Hic

2. Thành viên đã cám ơn inhainha cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả Tuancoi's Avatar
    Đang ở
    Đà Nẵng
    Cám ơn
    78
    Được cám ơn 145 lần
           ở 113 bài viết
    "Đặt gạch" chả qua chỉ là câu nói, em cũng gọi điện đặt mua như anh, nếu anh ko tin, anh gưi em cái mail, em sẽ gưi anh nội dung em trao đổi mua hàng với bác chủ cho

Thợ cả
    Cám ơn
    337
    Được cám ơn 539 lần
           ở 356 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Tuancoi Xem bài viết
    khi goi cho chủ thớt mua hàng em cũng biết đc bác Thu đã hỏi trước nên khi thỏa thuận mua hàn em có hỏi chắc chắn rằng là chủ thớt đã bán cho bác thu chưa. Chủ thớt nói ko bán cho bác thu nên em mới nói mua.. còn câu trả lời là "vì bác thu chuyển tiền trước nên sẽ bán cho bác Thu" là câu trả lời hoàn toàn không thể chấp nhận đc.
    Em thấy bác chủ uy tín đó bác. Lúc bác đó mới đăng, em gọi để hỏi mua bộ alpha với servo nhưng bác bảo đã có người đặt mua rồi. Em không hỏi thêm nữa, người bán hàng phải như thế thì anh em mua hàng mới dễ. Chứ chỉ cần trả giá cao, chuyển khoản trước là không hay!
    Lê Anh Tuấn - 0989.bốn không 8. 4 0 tám

5. Thành viên đã cám ơn emptyhb cho bài viết hữu ích này:

Thợ phụ bậc 2
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 3 lần
           ở 3 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi thuhanoi Xem bài viết
    Một điều chắc chắn rằng mình là người đặt mua (chứ không phải gạch đâu nhé) sớm nhất.
    "đặt mua" với "gạch" khác nhau chỗ nào hả bac Thu.
    E thấy các bác lam an mat uy tín quá.
    Nói bán rồi lại kg bán, nói kg bán rồi lại bán.

7. Thành viên đã cám ơn van my cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 3
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 7 lần
           ở 5 bài viết
    trong ch này bác thuhanoi ko có liên quan, lỗi chính là ở e, e đã gửi lời xl đến bác Tuấn, và một lần nữa e gửi lời xin lỗi đến bác Tuấn. Dù gì nó cũng là một món hàng mong mọi ng cùng hiểu để a em cùng vui vẻ. đứng ở vị thế ng bán hàng e cũng đã nhiệt tình hết mình nếu có lỗi gì mong các bác thông cảm cho e. e xin rút kinh nghiệm lần sau .

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    em được đặt gạch và bị bể gạch hoài , đặt mua chỉ dành cho anh em thân thiết , nói mua là mua , mà thôi bác chủ đừng nên áp dụng đặt gạch chi cho thêm phiền lỡ chuyến. Bác chủ rút kinh nghiệm cứ dứt khoát đừng dùng dằng chi cho anh em trách không có uy tín.

Em xác nhận bán trong khoảng thời gian nhất định , thời gian đó hết mà chưa chuyển tiền là em huỷ liền , thế thì không ai trách được và tiếp tục người kế tiếp.
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

10. Có 2 thành viên đã cám ơn Nam CNC cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả Tuancoi's Avatar
    Đang ở
    Đà Nẵng
    Cám ơn
    78
    Được cám ơn 145 lần
           ở 113 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi emptyhb Xem bài viết
    Em thấy bác chủ uy tín đó bác. Lúc bác đó mới đăng, em gọi để hỏi mua bộ alpha với servo nhưng bác bảo đã có người đặt mua rồi. Em không hỏi thêm nữa, người bán hàng phải như thế thì anh em mua hàng mới dễ. Chứ chỉ cần trả giá cao, chuyển khoản trước là không hay!
    Đc như bạn nói thì khỏe cho mình quá. Minh xin nghĩ nữa ngày trên công ty mất hơn 200k . 12h30 phút, giữa trưa nắng chạy ra ngân hàng để chuyển tiền cho đúng hẹn. Nhắn tin nói gưi cho mình Cái số tài khoản thì điện nói mình đừng chuyển tiền nữa vì bác thu đã chuyển tiền trước rùi" y như đùa.Trong khi mình đã hồi lại cái mối mua ac servo cũ vói giá 2.2tr. Bây giờ chẳn lẻ năn nỉ họ

Thợ cả
    Cám ơn
    469
    Được cám ơn 530 lần
           ở 399 bài viết
    Đc như bạn nói thì khỏe cho mình quá. Minh xin nghĩ nữa ngày trên công ty mất hơn 200k . 12h30 phút, giữa trưa nắng chạy ra ngân hàng để chuyển tiền cho đúng hẹn. Nhắn tin nói gưi cho mình Cái số tài khoản thì điện nói mình đừng chuyển tiền nữa vì bác thu đã chuyển tiền trước rùi" y như đùa.Trong khi mình đã hồi lại cái mối mua ac servo cũ vói giá 2.2tr. Bây giờ chẳn lẻ năn nỉ họ
    Em hiểu sự bực mình của bác,trước e cũng dính 1 vụ y của bác, mất công mất việc rồi chẳng đc gì ....
    Nhưng mà thôi bác ạ, dù sao cũng chuyện đã rồi, cũng có thể giữa 2 bên liên lạc chưa hiểu nhau thôi. Nói chung là cho qua cho đở đau đầu.
    Tel: 0387 8 Năm 85 Sáu 5

13. Thành viên đã cám ơn anhxco cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả Tuancoi's Avatar
    Đang ở
    Đà Nẵng
    Cám ơn
    78
    Được cám ơn 145 lần
           ở 113 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nguyenthanh Xem bài viết
    trong ch này bác thuhanoi ko có liên quan, lỗi chính là ở e, e đã gửi lời xl đến bác Tuấn, và một lần nữa e gửi lời xin lỗi đến bác Tuấn. Dù gì nó cũng là một món hàng mong mọi ng cùng hiểu để a em cùng vui vẻ. đứng ở vị thế ng bán hàng e cũng đã nhiệt tình hết mình nếu có lỗi gì mong các bác thông cảm cho e. e xin rút kinh nghiệm lần sau .
    Mình không đề cập gì về bác Thu ở đây cả,

chỉ Có 2 điều, 1 là cậu vẫn chưa cho mình câu trả lời thích đáng cho viêc đơn phương thay đổi thoả thuận mà không báo trước. 2 là khi thay đổi ý thì phải báo lại hoặc thoả thuận lại trước 1 thời gian nào đó sớm nhất có thể. bạn để phút chót mới thay đổi mà bạn lại nói lý do là vì anh Thu chuyển tiền trước bạn xem khách hành của bạn y như một đứa con nit vậy. chẳn lẻ cứ ai chuyển tiền trước thì bán cho người đó sao.??
    trả lời đi, cho một câu trả lời thích đáng đi. tại sao phải tránh né.
    Lần sửa cuối bởi Tuancoi, ngày 14-07-2015 lúc 09:44:28 PM.

Thợ cả Tuancoi's Avatar
    Đang ở
    Đà Nẵng
    Cám ơn
    78
    Được cám ơn 145 lần
           ở 113 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Nam CNC Xem bài viết
    em được đặt gạch và bị bể gạch hoài , đặt mua chỉ dành cho anh em thân thiết , nói mua là mua , mà thôi bác chủ đừng nên áp dụng đặt gạch chi cho thêm phiền lỡ chuyến. Bác chủ rút kinh nghiệm cứ dứt khoát đừng dùng dằng chi cho anh em trách không có uy tín.

Em xác nhận bán trong khoảng thời gian nhất định , thời gian đó hết mà chưa chuyển tiền là em huỷ liền , thế thì không ai trách được và tiếp tục người kế tiếp.
    bác Nam đã nói vậy thì em cũng không nói gì thêm. nhưng em xác nhận với bác là em vẫn đúng hẹn. và em muốn được nghe câu trả lời thích đáng, rõ ràng từ chủ thớt, nếu bác nam chưa hiểu rỏ thì cho em cái gmail,

Thợ cả Tuancoi's Avatar
    Đang ở
    Đà Nẵng
    Cám ơn
    78
    Được cám ơn 145 lần
           ở 113 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi anhxco Xem bài viết
    Em hiểu sự bực mình của bác,trước e cũng dính 1 vụ y của bác, mất công mất việc rồi chẳng đc gì ....
    Nhưng mà thôi bác ạ, dù sao cũng chuyện đã rồi, cũng có thể giữa 2 bên liên lạc chưa hiểu nhau thôi. Nói chung là cho qua cho đở đau đầu.
    thì lâu lâu cũng gặp, nhưng cái dụ "ai chuyển tiền trước thì được hàng " thì là lần đầu tiên. nếu chấp nhận điều này thì hoá ra chuyện giao lưu mua bán trên diễn đàn này đều là chuyện đùa và chúng ta đều làm ăn với nhau như những đứa con nít cả sao?

Thợ cả Tuancoi's Avatar
    Đang ở
    Đà Nẵng
    Cám ơn
    78
    Được cám ơn 145 lần
           ở 113 bài viết
    Thật là buồn!!!! chắc là lần sau phải tìm ra cách gì đó để chuyển tiền online , đặt cọc luôn,chứ ko thì thoả thuận cũng bằng ko.
    Vẫn đang chờ câu trả lời của chủ thớt.....??????????
    Lần sửa cuối bởi Tuancoi, ngày 14-07-2015 lúc 10:18:29 PM.

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    thỉnh thoảng em đi mua hàng cũng bị trường hợp này , xác nhận mua hàng chiều chạy ra lấy bị bán mất tiêu , bực cái mình và nhận được 1 câu trả lời là 1 nụ cười nhăn nhở " quên " , thế thôi đành chịu , em còn nói thôi thì bán cho ai cũng được, anh bán là anh được tiền thôi có sao đâu , lần sau có gì tốt hú em.

--- tính em thì dễ dãi , bực mình xíu thôi , chẳng để bụng chẳng hỏi hay làm gì tới nơi tới chốn , biết xảy ra sự cố mình cũng thiệt hại thời gian , đôi khi là tài chính vì sang tay là có tiền .... nhưng thôi chỉ cười 1 cái , hàng hoá thì có nhiều chứ đâu ít , khi này khi khác , biết đâu lần sau người ta bù lại 1 món hời hơn nhiều!!! còn không thì ít nhiều qua sự cố anh em cũng thân hơn dễ làm ăn hơn lần sau.
    --- Còn bán hàng thì gạch cũng bể hoài , em tự nhủ cái gì cũng có lí do hết , người ta cũng rất ngại khi huỷ gạch chứ , em cũng cười không sao , khi này khi khác , lần sau em bán món khác hen.

@ Tuancoi , dù gì bác cũng mua hàng và bán hàng , bác cứ nhẹ nhàng , mọi chuyện cho qua đi , cứ truy bách chủ thớt chi cho nặng bụng , chủ thớt cũng có cái khó khi ở giữa mà , cứ cho là vậy anh em nó vui , đôi lúc bác khó tính và nguyên tắc quá lại khó bán hàng , anh em cũng rất ngại khi mua hàng đó.... em nói thiệt lòng chứ không nghĩ gì , có gì sai bác bỏ qua cho.
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

19. Có 3 thành viên đã cám ơn Nam CNC cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả hung1706's Avatar
    Cám ơn
    523
    Được cám ơn 598 lần
           ở 478 bài viết
    Hi em thấy chuyện bé nên bỏ qua cho xong các cụ ạ. Làm rõ chi cho cực vậy tời...@@.
    Bác hiểu rõ, các cụ khác lại bảo bác chủ không uy tín gì gì thì thành ra chuyện không hay.
    Cá nhân em thì nếu em là bác Tuancoi em cũng chả trách bác chủ làm gì, mua dc thì mua, ko mua dc thì chờ dịp khác, anh em trên forum toàn giấu đồ ngon ko à, biết đâu bác lại để dành dc mới gạo, mua đồ ngon hơn thì mãn nguyện kaka.
    Em cũng rút kinh nghiệm vài vụ khi mua hàng thì xác nhận gạch trong vòng bao lâu (trong ngày là ok nhất), cọc 100k cho chắc, khi nào xác nhận mua thì chuyển hết là hàng về tay. Cứ lăn tăn 1 hồi là hàng bay xa lại tiếc hehe.
    TPHCM - sdt 0907983682
    https://www.facebook.com/CNCSP268/

21. Thành viên đã cám ơn hung1706 cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 3
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 7 lần
           ở 5 bài viết
    Thật sự e thấy có lỗi và đã xl bác tuấn rất nhìu lần, e cũng có hứa lần sau có hàng gì ngon e ưu tiên bác Tuấn đầu tiên và giá tốt nhất, nhưng vì sự việc lần này làm bác Tuấn thật vọng và có ảnh hưởng đến công việc của bác Tuấn nên bác ấy có lẽ hơi bực và bức xúc. e mong bác Tuấn bỏ qua.

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    235
    Được cám ơn 200 lần
           ở 171 bài viết
    Nghe bác Tuấn nói vầy thì bác Tuấn cũng không vừa gì đâu nghen. Bác cũng lật sấp lật ngửa tè le kìa

Thợ cả Tuancoi's Avatar
    Đang ở
    Đà Nẵng
    Cám ơn
    78
    Được cám ơn 145 lần
           ở 113 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi inhainha Xem bài viết
    Nghe bác Tuấn nói vầy thì bác Tuấn cũng không vừa gì đâu nghen. Bác cũng lật sấp lật ngửa tè le kìa
    không hiểu bạn nói gì, mình cần một cái driver nên ơ đâu rẻ hơn thì mình mua, và hồi lại chổ mình hỏi ở chợ trời và cũng chưa trả giá mà bạn.

Thợ cả Tuancoi's Avatar
    Đang ở
    Đà Nẵng
    Cám ơn
    78
    Được cám ơn 145 lần
           ở 113 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Nam CNC Xem bài viết
    thỉnh thoảng em đi mua hàng cũng bị trường hợp này , xác nhận mua hàng chiều chạy ra lấy bị bán mất tiêu , bực cái mình và nhận được 1 câu trả lời là 1 nụ cười nhăn nhở " quên " , thế thôi đành chịu , em còn nói thôi thì bán cho ai cũng được, anh bán là anh được tiền thôi có sao đâu , lần sau có gì tốt hú em.

--- tính em thì dễ dãi , bực mình xíu thôi , chẳng để bụng chẳng hỏi hay làm gì tới nơi tới chốn , biết xảy ra sự cố mình cũng thiệt hại thời gian , đôi khi là tài chính vì sang tay là có tiền .... nhưng thôi chỉ cười 1 cái , hàng hoá thì có nhiều chứ đâu ít , khi này khi khác , biết đâu lần sau người ta bù lại 1 món hời hơn nhiều!!! còn không thì ít nhiều qua sự cố anh em cũng thân hơn dễ làm ăn hơn lần sau.
    --- Còn bán hàng thì gạch cũng bể hoài , em tự nhủ cái gì cũng có lí do hết , người ta cũng rất ngại khi huỷ gạch chứ , em cũng cười không sao , khi này khi khác , lần sau em bán món khác hen.

@ Tuancoi , dù gì bác cũng mua hàng và bán hàng , bác cứ nhẹ nhàng , mọi chuyện cho qua đi , cứ truy bách chủ thớt chi cho nặng bụng , chủ thớt cũng có cái khó khi ở giữa mà , cứ cho là vậy anh em nó vui , đôi lúc bác khó tính và nguyên tắc quá lại khó bán hàng , anh em cũng rất ngại khi mua hàng đó.... em nói thiệt lòng chứ không nghĩ gì , có gì sai bác bỏ qua cho.
    Cảm ơn Bác Namcnc đã góp ý. cũng chả qua là bực cái câu trả lời và cái thái độ dững dưng (nhắn tin thì ko thấy trả lời và gọi điện thì cứ ờ ờ cho xong chuyện) thôi bác đã nói như vậy thì em cũng chẳn hỏi thêm làm gì nữa, cứ để như vậy mọi ngươi tự có câu trả lời. một lần nữa cảm ơn bác.
    Lần sửa cuối bởi Tuancoi, ngày 15-07-2015 lúc 07:48:07 AM.

26. Thành viên đã cám ơn Tuancoi cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả Tuancoi's Avatar
    Đang ở
    Đà Nẵng
    Cám ơn
    78
    Được cám ơn 145 lần
           ở 113 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi inhainha Xem bài viết
    A cái dụ này là mình mua về để sửa con máy quấn dây ở nhà, ra chợ hỏi thì sáng chủ nhật họ điện lại nên từ chối vì tối thứ 7 vì bác chủ thớt đã đồng ý bán, chứ chẳn phải vì mua 1,8 ban 2.2tr làm gì cho mệt, hôm trươc mình bán rẻ 10 bộ có cả động cơ, người hỏi sau trả đúng giá 4.2tr là có thêm đc gần 3tr, nếu tham thì mình cũng bán cũng bán cho người hỏi sau rùi, chẳn đáng! nghèo thì cũng nghèo rùi...mất chử tín, giàu sống cũng không sướng.

Thợ bậc 3
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 7 lần
           ở 5 bài viết
    Nói thật với bác Tuấn khi bác gọi dt câu đầu tiên e nói là " em xl bác " và trong khi nói ch điện thoại e xin lỗi bác tới 3 lần ! nói thiệt e nói hết lời, xin lỗi hết mình. Nhưng sao bác cứ vòng vo nt đt chửi e rùi lên đây nói đi nói về hoài vậy nhỉ. ko lẽ giờ e kiếm cho bác cái driver khác chăng. Bác cứ nói yêu cầu đi? e đền cho bác !

29. Thành viên đã cám ơn nguyenthanh cho bài viết hữu ích này:

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Hỏi đáp về Step Driver và Step motor
    Bởi solero trong diễn đàn Driver Step motor
    Trả lời: 96
    Bài viết cuối: 29-04-2016, 12:02:41 PM
  2. [HN] bán driver và step
    Bởi linhdt1121 trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 22
    Bài viết cuối: 08-09-2014, 11:05:41 PM
  3. step 98 + driver - alfa step + driver