1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 21 đến 34 của 34

Chủ đề: Đấu giá !

Sì pam mờ Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Hà lội phố :)
    Cám ơn
    1,321
    Được cám ơn 1,933 lần
           ở 883 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi CKD Xem bài viết
    Hay ta đề xuất phương án. Ai đã tham gia đấu gía, gạch đá gì đó mà lặn không giao dịch thì cho vào dach sách riêng.. cấm tham gia vào mục mua bán đấu giá 1 năm chẵng hạn.
    Đúng đấy cụ, nên làm như vậy ạ

2. Thành viên đã cám ơn Tuấn cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả hung1706's Avatar
    Cám ơn
    523
    Được cám ơn 598 lần
           ở 478 bài viết
    Hehe em thì thấy gạch xong lặn, lặn xong bị chặn lại tạo acc mới và lại gạch tiếp. Cả người mua khác và người bán đều thiệt thòi vì chả có gì ràng buộc @@.
    Các cụ gạch đá thoải mái nhưng nghĩ thì nghĩ cho mình xong nghĩ giùm ng bán 1 tí. Ng bán nhận gạch thì ok thoải mái thôi vì cái lẽ chúng ta đâu phải đại gia mà chi ra 1 lúc là có ngay, cho thời gian xoay lúa xoay gạo cũng không vấn đề. Nhưng đôi lúc gạch đá thay đổi lại lỡ biết bao nhiêu việc các cụ ạ .
    Rút kinh nghiệm cho bản thân sau này có nhận gạch thì phải gạch trong bao lâu, cứ đòi gạch + cọc (100k) cho các cụ có trách nhiệm hơn với cục gạch.
    Các cụ có mếch lòng gì thì bỏ quá cho em nhỏ hơi thẳng tính
    TPHCM - sdt 0907983682
    https://www.facebook.com/CNCSP268/

4. Thành viên đã cám ơn hung1706 cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 7
    Đang ở
    HCM
    Cám ơn
    88
    Được cám ơn 184 lần
           ở 145 bài viết
    Các cụ bình tĩnh ạ, bác onion bảo là đang bệnh không đi chuyển tiền được, em cũng thông cảm kéo qua T2 tuần sau rồi. Bác ấy không lấy thì thôi cũng chả sao mong bác rút kinh nghiệm lần sau đã làm gì thì nên giữ uy tín tí. Còn các cụ nào thích hớt tay trên thì em xin lỗi ạ, luật chơi là luật chơi có mấy trăm mà em bỏ rác nguyên bản mặt thì em chịu
    HCM , 0945 ba nhăm 3577
    Đ/Chỉ, STK: SMS để biết thêm chi tiết. Tks

6. Có 2 thành viên đã cám ơn ducduy9104 cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6 conga's Avatar
    Đang ở
    Thanh Liêm-Hà Nam
    Cám ơn
    228
    Được cám ơn 84 lần
           ở 76 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hung1706 Xem bài viết
    Hehe em thì thấy gạch xong lặn, lặn xong bị chặn lại tạo acc mới và lại gạch tiếp. Cả người mua khác và người bán đều thiệt thòi vì chả có gì ràng buộc @@.
    Các cụ gạch đá thoải mái nhưng nghĩ thì nghĩ cho mình xong nghĩ giùm ng bán 1 tí. Ng bán nhận gạch thì ok thoải mái thôi vì cái lẽ chúng ta đâu phải đại gia mà chi ra 1 lúc là có ngay, cho thời gian xoay lúa xoay gạo cũng không vấn đề. Nhưng đôi lúc gạch đá thay đổi lại lỡ biết bao nhiêu việc các cụ ạ .
    Rút kinh nghiệm cho bản thân sau này có nhận gạch thì phải gạch trong bao lâu, cứ đòi gạch + cọc (100k) cho các cụ có trách nhiệm hơn với cục gạch.
    Các cụ có mếch lòng gì thì bỏ quá cho em nhỏ hơi thẳng tính
    Có thêm 100k coi như gạch đã nung già, nhưng vẫn có thể bể mà ko trách hè hè!
    Công Lãng Tử - Tel + Zalo: O98.115.68.58

8. Thành viên đã cám ơn conga cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,322 lần
           ở 2,595 bài viết
    Theo mình thì căng quá cũng mất hay, mà dễ quá thì không được xem trọng.
    Đúng thì vẫn thông cảm được vì ai cũng có việc đột xuất. Nhưng lỡ hẹn thì nên chủ động thông báo, giải thích vẫn hay hơn.
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

10. Thành viên đã cám ơn CKD cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 7 racing boy's Avatar
    Cám ơn
    89
    Được cám ơn 244 lần
           ở 129 bài viết
    Theo em thì các níck mới lập có dưới 50 bài viết thì ko dc phép đấu giá, qua một số lần đấu giá gần đây e thấy thường một số nick mới lập vào tạo giá ảo cho sản phẩm mà ko có ý định mua, vì mục đích của ai thì e ko biết, bác nào đấu giá hay mua bán thì nên gjữ uy tín của mình trên diễn đàn , còn những ai ko có chữ tín thì coi như người bán hàng số đen vậy, hehe
    0966.614.416
    PHAM VIET DUC STK: 0821000109661 VIETCOMBANK

12. Thành viên đã cám ơn racing boy cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    73
    Được cám ơn 49 lần
           ở 37 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi racing boy Xem bài viết
    Theo em thì các níck mới lập có dưới 50 bài viết thì ko dc phép đấu giá, ...
    Đừng, đừng anh ơi.Tui kiến thức nông cạn, tham gia diển đàn chủ yếu để học hỏi. Tự thấy trách nhiệm phải tham gia đóng góp gì đó nên thường chỉ biết tham gia đấu giá, chẵng lẻ bây giờ phải quăng bom hay chém gió mới được sao.
    Xin đừng, xin đừng mà.

14. Có 3 thành viên đã cám ơn Ryan cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    73
    Được cám ơn 49 lần
           ở 37 bài viết
    Uả dòm lại tui cũng trên 50 bài rồi. Nhiều chiện thiệt.

16. Có 2 thành viên đã cám ơn Ryan cho bài viết hữu ích này:

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    Em biết anh Ryan là ai mà , chỉ là binh nhì ryan hả ? cỡ anh chém thành bão luôn chứ gió gì anh , heheh rãnh qua nhà em uống nước nhé.

nói chung chỉ số ít là tham gia cho có chứ không có ý định mua , không thể đưa ra các điều kiện khó khăn được , mong các bạn phải giữ uy tín , nói được làm được là tốt , ai mà thất tín xin admin cho ra cái mục những gương mặt thân đen đi , những chú không giữ uy tín , hay quậy phá vào mục ấy cho quê 1 cục chơi , nhưng có thời hạn là được rồi , chứ để vĩnh viễn thì không ổn lắm.
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

18. Thành viên đã cám ơn Nam CNC cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả Tuancoi's Avatar
    Đang ở
    Đà Nẵng
    Cám ơn
    78
    Được cám ơn 145 lần
           ở 113 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Nam CNC Xem bài viết
    Em biết anh Ryan là ai mà , chỉ là binh nhì ryan hả ? cỡ anh chém thành bão luôn chứ gió gì anh , heheh rãnh qua nhà em uống nước nhé.

nói chung chỉ số ít là tham gia cho có chứ không có ý định mua , không thể đưa ra các điều kiện khó khăn được , mong các bạn phải giữ uy tín , nói được làm được là tốt , ai mà thất tín xin admin cho ra cái mục những gương mặt thân đen đi , những chú không giữ uy tín , hay quậy phá vào mục ấy cho quê 1 cục chơi , nhưng có thời hạn là được rồi , chứ để vĩnh viễn thì không ổn lắm.
    Bác Nam nói đúng. Cứ cho lên báo 1 thời gian là đc rùi. Hậu quả của việc thất tín thời gian sau sẽ thấy ngay thôi.( Không chỉ ở trên diễn đàn này mà còn ở đời sống thực cũng bị ảnh hưởng)
    Lần sửa cuối bởi Tuancoi, ngày 02-08-2015 lúc 07:52:03 AM.

20. Thành viên đã cám ơn Tuancoi cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    6
    Được cám ơn 45 lần
           ở 25 bài viết
    Em bệnh mấy ngày bữa nay mới vô dc thì thấy mọi chuyện như thế này. Bữa đó em chủ động điện thoại xác nhận lấy rồi mà, bữa sau bác điện thì e nghe không rõ phía bên bác ( em đang bệnh), nhưng có xác nhận chậm nhất thứ 2 em chuyển (hứa chắc), thứ 7 sợ ngân hàng k làm việc và cũng bệnh không đi được. Em k hiểu lý do tại sao kèo của em bể? bác xác nhận lại kèo này em còn hay mất?

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    còn kèo đó bác onion , thứ 2 chốt là xong mà , chúc bác mau khoẻ mà ôm hộp số nhé , bác may mắn , em không để ý thời gian đấu và theo dõi đấu.
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

Thợ bậc 7
    Đang ở
    HCM
    Cám ơn
    88
    Được cám ơn 184 lần
           ở 145 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi onion Xem bài viết
    Em bệnh mấy ngày bữa nay mới vô dc thì thấy mọi chuyện như thế này. Bữa đó em chủ động điện thoại xác nhận lấy rồi mà, bữa sau bác điện thì e nghe không rõ phía bên bác ( em đang bệnh), nhưng có xác nhận chậm nhất thứ 2 em chuyển (hứa chắc), thứ 7 sợ ngân hàng k làm việc và cũng bệnh không đi được. Em k hiểu lý do tại sao kèo của em bể? bác xác nhận lại kèo này em còn hay mất?
    Như em nói ở trên là kèo bác còn đến hết thứ 2 ạ. Em chỉ nhắc chừng anh em nào đấu giá chuẩn bị khi kèo bể thôi. Tại kinh nghiệm của em nhiều lần bán mà lâu quá thì thường bể kèo. Em đã hứa với bác qua điện thoại là chậm nhất T2 nên em vẫn để đó.
    Bác ở xa quá chứ không em cũng xách qua cho bác ôm nó mau khỏi bệnh rồi
    HCM , 0945 ba nhăm 3577
    Đ/Chỉ, STK: SMS để biết thêm chi tiết. Tks

Administrator CNC PRO's Avatar
    Đang ở
    Ho Chi Minh City, Vietnam, Vietnam
    Cám ơn
    21
    Được cám ơn 602 lần
           ở 125 bài viết
    CNC PRO xin thay mặt thành viên diễn đàn CNCProVN.com chân thành cảm ơn sự ủng hộ của ducduy9104 với số tiền là 400K.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 122
    Bài viết cuối: 22-07-2015, 10:15:54 AM
  2. Đấu giá (tập 4) driver bước ủng hộ diễn đàn
    Bởi quangnguyen89ck trong diễn đàn Đấu giá
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 18-02-2014, 12:53:25 PM
  3. Đấu giá (tập 2) motor bước 2 pha ủng hộ diễn đàn
    Bởi quangnguyen89ck trong diễn đàn Đấu giá
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 21-01-2014, 08:24:46 PM