1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 3 của 9 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 60 của 164

Chủ đề: JAPAN - Spindle Shin-oh, Combo XY IKO -- [Đấu giá]

Thợ bậc 3
    Cám ơn
    15
    Được cám ơn 3 lần
           ở 2 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ahdvip Xem bài viết
    đấu giá nó có cái hấp dẫn của nó là ở chỗ phải theo dõi rồi cạnh tranh từng mức giá, mỗi bài post nó có thời gian cả, còn ai vào chơi đấu giá mà quăng 1 cái khỏi cần quan tâm thì thôi chứ chơi cái gì, mà cho trường hợp nào đi nữa thì phút chót vẫn xảy ra như thường.
    Nếu chủ thớt sợ bị hố hoặc thấy muốn chắc ăn thì thôi cho 1 cái giá chót cho bác nào ko rãnh mà muốn mua thì vào bụp 1 phát xong cho rồi, bác đưa đấu giá mà em thấy hình như sợ hố hay sao mà cứ thấy lo lo, với lại quăng cái thời gian xa tít mù khơi.
    Anh Đức nói em đem lên đấu giá mà sợ hố thì quá lời rồi, đấu giá thì cái giá mình không làm chủ được nên nó mới hấp dẫn, mới thấy vui, em đem luôn cái giá để bán ngay thì còn gì là đấu giá nữa đâu. Anh em cứ thoải mái nhé!
    Nếu mà đấu giá cho 1 sản phẩm sản xuất hàng loạt thì còn cho cái giá mà như anh nói ai thích thì vào bụp 1 cái xong được, còn đấu giá sản phẩm như thế này thì em thấy như vậy không hay lắm!
    Ý kiến riêng của em như vậy thôi, anh em cứ vui vẻ, thoải mái!
    Chúc vui!
    Thân!
    Lần sửa cuối bởi passion, ngày 05-08-2015 lúc 12:13:14 AM.
    LÊ BÁ HOÀNG. 01638.293.020. lehoangspk@gmail.com.

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    96
    Được cám ơn 46 lần
           ở 21 bài viết
    Đọc comment các bác mình thây ai cũng có lý của mình,cái nào cũng co cái đúng hết bác. Các bác có đồng ý việc thay đổi cách đấu giá theo bước hay bội số sẽ ảnh hưởng rất lớn đến cách anh em đấu giá và kết qua cuộc đấu giá.
    Nên quan trọng chủ threat thôi,bác muốn đấu kiểu nào...
    Đấu giá là đấu về giá,sẽ có nhiều biến thể ...dù là cuối cùng bác nào giá cao sẽ thắng!
    Lần sửa cuối bởi tiinicat, ngày 05-08-2015 lúc 07:19:20 AM.

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,322 lần
           ở 2,595 bài viết
    Xen ngang xíu.
    Thường thì đấu giá chẵng có bước gía hay bội gì. Nhưng như thế dẫn đến tình trạng giá = giá trước + 1vnd. Như thế thì vẫn hợp lệ nhưng lại vô nghĩa.
    Do đó, để tránh tình trạng trên thì thường có đề nghị bước giá. Tức giá = giá trước + X * bước giá với X là một số nguyên dương bất kì. Hay nói cách khác giá là bội số của bước giá.

Thường hơn thì chỉ khống chế đơn vị. Ví dụ vnd, k, 10k, 100k, 1000k. Tức giá đấu sẽ được nhân cho đơn vị quy định khi thanh toán.

Riêng trường hợp của anh Nam, là do ảnh muốn như thế và có ghi rỏ, quy định ở ngay đầu chủ đề.
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

4. Thành viên đã cám ơn CKD cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6
    Đang ở
    https://t.me/pump_upp
    Cám ơn
    71
    Được cám ơn 203 lần
           ở 108 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi CKD Xem bài viết
    Xen ngang xíu.
    Thường thì đấu giá chẵng có bước gía hay bội gì. Nhưng như thế dẫn đến tình trạng giá = giá trước + 1vnd. Như thế thì vẫn hợp lệ nhưng lại vô nghĩa.
    Do đó, để tránh tình trạng trên thì thường có đề nghị bước giá. Tức giá = giá trước + X * bước giá với X là một số nguyên dương bất kì. Hay nói cách khác giá là bội số của bước giá.

Thường hơn thì chỉ khống chế đơn vị. Ví dụ vnd, k, 10k, 100k, 1000k. Tức giá đấu sẽ được nhân cho đơn vị quy định khi thanh toán.

Riêng trường hợp của anh Nam, là do ảnh muốn như thế và có ghi rỏ, quy định ở ngay đầu chủ đề.
    Thầy biểu mình ko hạp với màu trắng kia cho lắm nhưng cũng theo chiếc spindle phát cho vui X = 6

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    haha đại gia PhươngMD đã vào , em thì tưởng bác thích chơi từng bước nhích như em nên cứ cà nhích cà nhích ,

---- Xin bác chủ thớt xác nhận rõ cho em 2 điều , thứ nhất collet có đúng ER25 hay không hay bác gắn đại vào vì bước ren giống và góc côn cũng gần giống ?
    ---- Bạc đạn là 7xxxC P4 NT hay chỉ là 6xxx ? nếu 6xxx thì em rút lui không chơi tiếp.

Nếu xác nhận rõ thì em sẽ có bước giá 8tr chơi tới cùng với các bác.
    Lần sửa cuối bởi Nam CNC, ngày 05-08-2015 lúc 08:23:27 AM.
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

Thợ cả hung1706's Avatar
    Cám ơn
    523
    Được cám ơn 598 lần
           ở 478 bài viết
    Hehe hình như bác chủ ở SG thì phải. Rãnh rãnh thì mang qua cho bác Nam sơ-pín khám cho là ngon lành, anh em tin tưởng hơn, dc giá hơn :d.
    Con spin này bác Nam nhiêˋu kinh nghiệm roài, có giá trâˋn roài thì khó cho bác chủ bán dc giá cao hơn nên chơˋ khám xong tính típ
    Bộ XY hình như bác Huy trà đá cnc cung câ´p thì phải
    TPHCM - sdt 0907983682
    https://www.facebook.com/CNCSP268/

Thợ bậc 6
    Đang ở
    https://t.me/pump_upp
    Cám ơn
    71
    Được cám ơn 203 lần
           ở 108 bài viết
    chiếc spin có lẽ phải mở đít khám cho nó chắc
    đấu cho nó sát
    Lần sửa cuối bởi phuongmd, ngày 05-08-2015 lúc 08:52:34 AM.

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    em không làm dịch vụ khám bệnh đâu , vì tháo đít ra sao mà tháo , tháo ốc quạt , tháo ốc nắp , tháo ốc chặn bạc , vướng dây điện , thôi cho em xin , cho nó còn zin đi. Thôi em xin rút lui , không thấy núm vú mỡ em sợ , bị chết vài lần nên ngán rồi.

Sẵn đây bộ XY khung máy vật liệu gì ? thanh trượt chỉ có 2 rãnh bi thôi phải không ? cấp chính xác bao nhiêu ? thêm nhiều thông tin càng tốt , chứ đấu giá đã bỏ giá là phải lấy , mong thông tin cụ thể thì anh em bỏ giá tiếp sẽ tin tưởng , chứ thiếu thông tin anh em huỷ kèo có nhiều lí do từ chối à.
    Lần sửa cuối bởi Nam CNC, ngày 05-08-2015 lúc 09:55:59 AM.
    Nguyễn Hoàng Nam

Spam killer ahdvip's Avatar
    Đang ở
    Ho Chi Minh City, Vietnam, Vietnam
    Cám ơn
    105
    Được cám ơn 599 lần
           ở 321 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Nam CNC Xem bài viết
    em không làm dịch vụ khám bệnh đâu , vì tháo đít ra sao mà tháo , tháo ốc quạt , tháo ốc nắp , tháo ốc chặn bạc , vướng dây điện , thôi cho em xin , cho nó còn zin đi. Thôi em xin rút lui , không thấy núm vú mỡ em sợ , bị chết vài lần nên ngán rồi.

Sẵn đây bộ XY khung máy vật liệu gì ? thanh trượt chỉ có 2 rãnh bi thôi phải không ? cấp chính xác bao nhiêu ? thêm nhiều thông tin càng tốt , chứ đấu giá đã bỏ giá là phải lấy , mong thông tin cụ thể thì anh em bỏ giá tiếp sẽ tin tưởng , chứ thiếu thông tin anh em huỷ kèo có nhiều lí do từ chối à.
    Con này bạc 6xxx là chắc rồi, giờ mở ra mất zin nữa thì anh em bỏ hết à, kakaka
    NGUYỄN NGỌC ĐỨC - cncquangnam@gmail.com - DĐ: 0989315944
    TK Techcombank: 19026797927015 (Tân Bình, HCM)

Thợ cả hung1706's Avatar
    Cám ơn
    523
    Được cám ơn 598 lần
           ở 478 bài viết
    Em thấy trên mặt bên con spin có cái bảng thông số. Bác chủ chụp phát cho dễ đuổi hình bắt giá
    Con này xài ER là quá ngon, dễ thay collet chứ con nhà em phải kẹp thêm cán ER11 nhìn dị dị sao đấy nhưng mà chạy cứ phà phà hehe.
    Bộ XY em đoán là khung nhôm hay xài ốc inox. Chứ nếu khung thép thì màu đen là hơi đẹp àh nha. Mà khung dày dày cỡ đó thì...gần 70 80kg chứ hổng đùa dc đâu. Ray IKO theo hình em đoán là 2 rãnh bi lớn (để ý hình cuối).
    TPHCM - sdt 0907983682
    https://www.facebook.com/CNCSP268/

Thợ cả
    Cám ơn
    669
    Được cám ơn 1,423 lần
           ở 846 bài viết
    .
    Đâu cần đâu anh, theo e thì chỉ cần tháo 4 con ốc phía trước, mở cái nắp bích trước ra zòm vào là biết bạc gì liền mà. Cùng lắm là thêm hộp sơn trắng là như zin ngay .

Thanks.

Thợ bậc 3
    Cám ơn
    15
    Được cám ơn 3 lần
           ở 2 bài viết
    Collet đang gắn là YCC 13, còn bạc đạn mấy em chưa biết chính xác, vì nó còn zin, em không muốn động chạm, mở ra cho lắm!
    Em cũng hơi buồn chút vì các bác hình như tại em người lạ mà không thoải mái cho lắm, các bác không biết em, nhưng em đã theo dõi diễn đàn và những chiếc máy của các bác cũng như những bài viết của các bác từ lâu, xem và học hỏi được nhiều điều. Chỉ là vẫn chưa có điều kiện làm chiếc đầu tiên của mình, chưa có sản phẩm để anh em giao lưu. Em vẫn luôn luôn theo dõi thường xuyên diễn đàn.

Bộ XY thì cân nặng hơn 40kg, khung nhôm. Ray 2 rãnh bi, cấp chính xác bao nhiêu thì em cũng không rõ nữa.
    Hình thông số spindle

Nếu các anh em thấy không an tâm chất lượng, không thích, nếu được em xin phép dừng cuộc đấu giá, giữ lại cả 2 món có được không ạ? Em rất tiếc khi đem 2 món này lên đấu giá, mà xong có vẻ anh em cũng không ủng hộ mấy, em lỡ đưa chân rồi, nếu các bác đồng ý em xin được giữ lại 2 món của mình.

Thân !

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    YCC 13 , như vậy gá dao tối đa là 13mm tương đương ER 20 , bộ đang gá chắc là ER , vì nút YCC không có kiểu dáng này, bộ YCC 13 không hiếm , vào quận 8 chắc có khá nhiều.

À minh lưu ý , đã đưa ra không rút lại , mình muốn xác nhận rõ thông tin để còn đấu tiếp, những anh em đưa ra giá sao bạn không nghĩ cho họ. Những người bình luận lời ra vào là chuyện hàng ngày , ai mua cứ mua , ai nói cứ nói.

Em biết rõ thông tin collet và bạc đạn để tính được cái giá cuối cùng cho cuộc chơi thôi , như YCC 13 1 bộ thì tầm 1-1.5tr , thêm collet khác thì tầm 300-400K/1cái. Bạc đạn thì hơi khó chịu , hàng mới em không dám đụng , hàng cũ thì 1 bộ thay hết tầm 1tr . Do đó em muốn biết chính xác là bạc đạn gì , nếu 7xxx , em chơi 8-10tr , còn 6 thì em chỉ chấp nhận đến 7 tr thôi.

Tiếp tục em 6.7 tr cho spindle.
    Lần sửa cuối bởi Nam CNC, ngày 05-08-2015 lúc 11:08:25 AM.
    Nguyễn Hoàng Nam

Spam killer ahdvip's Avatar
    Đang ở
    Ho Chi Minh City, Vietnam, Vietnam
    Cám ơn
    105
    Được cám ơn 599 lần
           ở 321 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi passion Xem bài viết
    Collet đang gắn là YCC 13, còn bạc đạn mấy em chưa biết chính xác, vì nó còn zin, em không muốn động chạm, mở ra cho lắm!
    Em cũng hơi buồn chút vì các bác hình như tại em người lạ mà không thoải mái cho lắm, các bác không biết em, nhưng em đã theo dõi diễn đàn và những chiếc máy của các bác cũng như những bài viết của các bác từ lâu, xem và học hỏi được nhiều điều. Chỉ là vẫn chưa có điều kiện làm chiếc đầu tiên của mình, chưa có sản phẩm để anh em giao lưu. Em vẫn luôn luôn theo dõi thường xuyên diễn đàn.

Bộ XY thì cân nặng hơn 40kg, khung nhôm. Ray 2 rãnh bi, cấp chính xác bao nhiêu thì em cũng không rõ nữa.
    Hình thông số spindle

Nếu các anh em thấy không an tâm chất lượng, không thích, nếu được em xin phép dừng cuộc đấu giá, giữ lại cả 2 món có được không ạ? Em rất tiếc khi đem 2 món này lên đấu giá, mà xong có vẻ anh em cũng không ủng hộ mấy, em lỡ đưa chân rồi, nếu các bác đồng ý em xin được giữ lại 2 món của mình.

Thân !
    thì như em đã nói là anh cho cái thời gian xa quá nên mọi người đâu có vội đấu giá, mà ko vội đấu giá nên có thời gian để soi nhiều hơn. Bình thường thôi anh ơi, hàng ngon dở gì chưa biết chứ đưa lên phải chuẩn bị tinh thần chinh chiến trước , mấy lần em bán đồ cũng bị chém tào lao cho tơi tả ra đó thôi, kakaka
    NGUYỄN NGỌC ĐỨC - cncquangnam@gmail.com - DĐ: 0989315944
    TK Techcombank: 19026797927015 (Tân Bình, HCM)

Thợ bậc 3
    Cám ơn
    15
    Được cám ơn 3 lần
           ở 2 bài viết
    Em cũng hiểu, không phải em chỉ nghĩ cho bản thân em, chỉ tại vì em cũng rất nâng niu 2 em này, em buồn lắm khi phải tiễn ra đi chứ, mà em mới lần đầu, em lại không có nhiều kinh nghiệm, em bị anh em chém làm em lại buồn thêm.
    Em xin lỗi, sẽ rút kinh nghiệm. Chúc anh em vui vẻ!
    Còn về collet nếu anh em cần em có thể nhờ tìm cho anh em!
    Thanks!

Thợ cả
    Cám ơn
    337
    Được cám ơn 539 lần
           ở 356 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi passion Xem bài viết
    Em cũng hiểu, không phải em chỉ nghĩ cho bản thân em, chỉ tại vì em cũng rất nâng niu 2 em này, em buồn lắm khi phải tiễn ra đi chứ, mà em mới lần đầu, em lại không có nhiều kinh nghiệm, em bị anh em chém làm em lại buồn thêm.
    Em xin lỗi, sẽ rút kinh nghiệm. Chúc anh em vui vẻ!
    Còn về collet nếu anh em cần em có thể nhờ tìm cho anh em!
    Thanks!
    Bác để thời gian lâu quá lại bảo anh em không tham gia nhiều, nếu bác để 2 ngày xem, khối bác cần, giá tăng vùn vụt ngay. Nhanh chóng cho cả 2 bên.
    Lê Anh Tuấn - 0989.bốn không 8. 4 0 tám

Thợ cả
    Cám ơn
    260
    Được cám ơn 428 lần
           ở 318 bài viết
    Thật ra đấu giá thì 3 ngày là vừa rồi, để càng lâu càng làm biếng bid, em ngày xưa chuyên đấu giá trên 5giay gặp đồ vừa ý mà thời gian dài quá cũng làm biếng theo, giá trị món hàng ai cũng biết, ai cũng muốn có dc nên chắc chắn là ko có chuyện giá bèo

Thợ bậc 3
    Cám ơn
    19
    Được cám ơn 12 lần
           ở 11 bài viết
    YCC 13 , như vậy gá dao tối đa là 13mm tương đương ER 20 , bộ đang gá chắc là ER , vì nút YCC không có kiểu dáng này, bộ YCC 13 không hiếm , vào quận 8 chắc có khá nhiều.

À minh lưu ý , đã đưa ra không rút lại , mình muốn xác nhận rõ thông tin để còn đấu tiếp, những anh em đưa ra giá sao bạn không nghĩ cho họ. Những người bình luận lời ra vào là chuyện hàng ngày , ai mua cứ mua , ai nói cứ nói.

Em biết rõ thông tin collet và bạc đạn để tính được cái giá cuối cùng cho cuộc chơi thôi , như YCC 13 1 bộ thì tầm 1-1.5tr , thêm collet khác thì tầm 300-400K/1cái. Bạc đạn thì hơi khó chịu , hàng mới em không dám đụng , hàng cũ thì 1 bộ thay hết tầm 1tr . Do đó em muốn biết chính xác là bạc đạn gì , nếu 7xxx , em chơi 8-10tr , còn 6 thì em chỉ chấp nhận đến 7 tr thôi.

Tiếp tục em 6.7 tr cho spindle.
    - con này 3,7kw, thì có con biến tần nào 220v mà 3,7kw không đang phân vân quá.
    - diễn đàn này hàng khủng như này là hiếm.
    0966586379 Tư vấn lắp đặt, sửa chữa máy cắt cnc plasma

Thợ phụ bậc 2
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 1 lần ở 1 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi iamnot.romeo Xem bài viết
    Thật ra đấu giá thì 3 ngày là vừa rồi, để càng lâu càng làm biếng bid, em ngày xưa chuyên đấu giá trên 5giay gặp đồ vừa ý mà thời gian dài quá cũng làm biếng theo, giá trị món hàng ai cũng biết, ai cũng muốn có dc nên chắc chắn là ko có chuyện giá bèo
    Thật ra bác ơi, bác chủ thớt để thời gian dài la muốn giá đấu được cao chứ mà đấu kiểu như +100k thì ba ngày bác ấy vừa bán vừa khóc. Mà với cách nói chuyện kiểu này thì đến cuối cùng giá ko được như bác ấy muốn thì cũng sẽ có " anh hùng ẩn dật" đưa cái giá trên mây để bảo toàn quân số hehe.

Mà dạo này diễn đàn toàn người " BÁN KHÔNG MUỐN BÁN, MUA KHÔNG MUỐN MUA" Dư thì đừng mua cho người khác mua, chứ ngồi đó mà kêu không thèm thì cứ tham gia định giá làm gì cho " tốn bài viết"
    Lần sửa cuối bởi dungct, ngày 05-08-2015 lúc 02:42:14 PM.

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    ây da , tự nhiên bác Dungct đâu nhảy vào cũng làm anh hùng chém tá lả ở đây vậy ta ? nói kiểu này là nói em rồi , lập cái nick mới chém em làm chi , cứ rõ ràng thì phải sợ gì , em thích đụng chạm chứ không thích quánh lộn. Dư thì em dư , thiếu thì vẫn thiếu , thích là em mua , còn đây là đấu giá , bác chủ muốn bán được cái giá đúng với giá trị em nó mà. Em nói thiệt đã đưa hàng ngon lên đây thì chỉ có mấy anh em dư tiền hiểu giá trị mua thôi, còn so sánh hàng TQ thì em xin , còn ít tiền năn nỉ em cũng xin , vì được con spindle ngon mà mấy thứ còn lại nó bèo thì cũng không ổn. Xin lỗi em nói thật.

Hiện tại em vẫn là người nắm nó trong tay nhé , anh nào mạnh hơn cứ giật nó từ tay em.
    Nguyễn Hoàng Nam

Trang 3 của 9 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Shin-oh spindle và spindle DIY.
    Bởi Nam CNC trong diễn đàn Đồ Mua
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 07-07-2018, 09:47:14 AM
  2. Đấu giá !
    Bởi ducduy9104 trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 33
    Bài viết cuối: 05-08-2015, 09:18:43 PM
  3. Trả lời: 122
    Bài viết cuối: 22-07-2015, 10:15:54 AM
  4. Khung máy và 3 bộ trượt combo của japan kiểu router.
    Bởi Nam CNC trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 11-03-2015, 11:43:09 PM
  5. Spindle japan 1.5-2.2kw -shin-oh 933B .
    Bởi Nam CNC trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 24
    Bài viết cuối: 20-01-2015, 11:53:46 AM