1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 21 đến 27 của 27

Chủ đề: Các võ lâm cao thủ chỉ giáo em phát

Kem hảo hạng solero's Avatar
    Cám ơn
    733
    Được cám ơn 1,175 lần
           ở 649 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi cnclaivung Xem bài viết
    mach3 đi bạn, còn nstudio rất hạn chế sau này.... bởi vì ncstudio dành cho mì ăn liền, 1 phát ăn ngay, ko cầu kì. nhưng cũng hạn chế nhiều mã lệnh nó không nhận...còn mach3 dành cho bạn chế cháo lung tung...nếu còn ý tưởng chế chiết thì mach3 hiệu quả hơn...theo cảm nhận cá nhân mình như thế
    Em thì không biết bác cần những gì để mở rộng sau này chứ em lúc đầu cũng ham, lắp đủ limit, home, set Z, Jog... hầm bà lằng. Cuối cùng thì dùng mỗi thằng E-stop được vài lần. Các hệ thống khác loằng ngoằng không cần thiết khó cho sửa chữa sau này. Sau em bỏ đi gần hết. Không có gì thay thế được HV (Human Vision )

Còn một điều nữa là có một cao thủ trên điễn đàn có kiểm nghiệm và rút ra kết luận là NcStudio smooth hơn Mach3 LPT.

@ Chủ thớt: Nếu chỉ gỗ thì khuyên bác nên dùng NcStudio. Có điều kiện thì V8 không thì cứ V5.5 như em dùng tẹt ga. Đáp ứng hoàn toàn được nhu cầu chạy gỗ và nhiều cái khác nữa.

2. Thành viên đã cám ơn solero cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,321 lần
           ở 2,595 bài viết
    Mach3 LPT có nhiều hệ lụy, nhất là việc software không tương thích tốt với phần cứng là nguyên nhân chính.
    Riêng về chi phí thì thấy Mach3 & NCS tương đương.
    - BOB Mach3 bèo bèo cũng 300K có hơn
    - NCS thì 500K có hơn.

Mình là mình vote cho mấy cái DSP thế hệ mới.. không cần máy tính, chạy cũng mượt mà. Đánh giá sơ bộ là ổn định hơn PC nhiều.
    Có điều chưa có time test với cường độ làm việc liên tục vài ngày xem thế nào, cũng chưa load thử mấy cái file khắc diện tích lớn (có dung lượng vài trăm MB).
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

Thợ bậc 5 Letungquang's Avatar
    Cám ơn
    7
    Được cám ơn 23 lần
           ở 22 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi solero Xem bài viết
    Em thì không biết bác cần những gì để mở rộng sau này chứ em lúc đầu cũng ham, lắp đủ limit, home, set Z, Jog... hầm bà lằng. Cuối cùng thì dùng mỗi thằng E-stop được vài lần. Các hệ thống khác loằng ngoằng không cần thiết khó cho sửa chữa sau này. Sau em bỏ đi gần hết. Không có gì thay thế được HV (Human Vision )

Còn một điều nữa là có một cao thủ trên điễn đàn có kiểm nghiệm và rút ra kết luận là NcStudio smooth hơn Mach3 LPT.

@ Chủ thớt: Nếu chỉ gỗ thì khuyên bác nên dùng NcStudio. Có điều kiện thì V8 không thì cứ V5.5 như em dùng tẹt ga. Đáp ứng hoàn toàn được nhu cầu chạy gỗ và nhiều cái khác nữa.
    😀😀😀😀😀.Em chả chế cháo khỉ mốc gi cho mệt đầu ,chỉ đè gỗ phang thẳng cẳng ,em so sánh thắng Mach3 USB AKZ250 vs thằng NCs ,chứ LPT ko thích lắm 😀😀😀😀

Thợ cả
    Cám ơn
    2,195
    Được cám ơn 3,263 lần
           ở 2,038 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Letungquang Xem bài viết
    ���������������� �������������.Em chả chế cháo khỉ mốc gi cho mệt đầu ,chỉ đè gỗ phang thẳng cẳng ,em so sánh thắng Mach3 USB AKZ250 vs thằng NCs ,chứ LPT ko thích lắm ���������������� �������
    đơn giản là chạy tranh gỗ thì NC studio khỏi bàn , mach3 usb akz250 riêng khoản chi phí là out rồi, mất thêm tiền cũng sẽ ko ngon hơn nc studio khoản chạy
    Lần sửa cuối bởi nhatson, ngày 04-09-2015 lúc 10:41:41 AM.

Cám ơn
    7
    Được cám ơn 23 lần
           ở 22 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nhatson Xem bài viết
    đơn giản là chạy tranh gỗ thì NC studio khỏi bàn , mach3 usb akz250 riêng khoản chi phí là out rồi
    Em sợ nhất là xài những bo mà hay lỗi này no. Đang chạy gỗ trắc mà máy lỗi 1 cái thì bán máy đi mà đền 😀😀😀😀

Cám ơn
    7
    Được cám ơn 23 lần
           ở 22 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi CKD Xem bài viết
    Mach3 LPT có nhiều hệ lụy, nhất là việc software không tương thích tốt với phần cứng là nguyên nhân chính.
    Riêng về chi phí thì thấy Mach3 & NCS tương đương.
    - BOB Mach3 bèo bèo cũng 300K có hơn
    - NCS thì 500K có hơn.

Mình là mình vote cho mấy cái DSP thế hệ mới.. không cần máy tính, chạy cũng mượt mà. Đánh giá sơ bộ là ổn định hơn PC nhiều.
    Có điều chưa có time test với cường độ làm việc liên tục vài ngày xem thế nào, cũng chưa load thử mấy cái file khắc diện tích lớn (có dung lượng vài trăm MB).
    DPS em cũng khoái, nhưng cũng mặn 😀😀

Cám ơn
    7
    Được cám ơn 23 lần
           ở 22 bài viết
    Nãy giờ ngâm cứu, liên miên có, hạch toán tài chính có, xem độ ngu của em tới đâu giữa hệ tàu và Mỹ có luôn. 😀.Em thấy thằng NCs nó sinh ra chủ yếu cho gỗ chắc phải ngon hơn rồi. .....Mach3 giống như máy bào liên hợp có đủ chức năng các loại ,nhưng ko như thằng NCs chỉ phang gỗ .KL...NCs thẳng tiến 😀😀😀😀😀 khi nào nhiều tiền qua DPS .Cảm ơn các trại chủ võ lâm .

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Các Chủ đề tương tự

1. Thắc mắc cách sử dùng ray trựt bằng từ mong các bác chỉ giáo
    Bởi h-d trong diễn đàn Trao đổi kinh nghiệm
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 07-03-2017, 03:21:33 PM
  2. Dựng máy CNC mini xin các cao thủ chỉ giáo
    Bởi sky trong diễn đàn Máy phay CNC
    Trả lời: 23
    Bài viết cuối: 01-03-2017, 12:28:42 PM
  3. Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 06-12-2014, 12:59:37 PM