1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Kết quả 1 đến 20 của 29

Chủ đề: Bàn hút chân không cho gia công kim loại.

Threaded View

Previous Post Previous Post   Next Post Next Post
    Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết

Bàn hút chân không cho gia công kim loại.

----Mấy ngày trước mới tậu em nó, nhìn phê ơi là phê, không dám mua liền , đợi nó rỉ xét xíu rồi trả giá rẻ để mua, đối với em thì nó rẻ rồi đó , nhưng với anh em khác thì mắc à, vì nó nằm chình ình đó có ai mua đâu!!! thôi thì món gì về tay em là kể như có duyên vậy hen.
    Anh em nào thân thiết muốn test không ? chỉ cần cái máy hơi và cuộn dây ron silicon hay cao su là ok ngay.

Bộ đồ lòng nó đơn giản thấy sợ, chỉ có cái co T và van hơi tạo chân không mà thôi ( có cái van này thì tạo lực hút chân không dễ dàng, cấp khí cho nó thì nó hút à.)

Bên ngoài chỉ có cái van 5/2 dùng cấp khí, 1 van khóa để có thể xả và đóng khi muốn hít hay nhả ra.

Mặt bàn và khung dầy cộm , trên 20mm nhé, vô tư khi gá vật nặng , bề mặt mài phẳng băng , các rãnh để dành cho việc nhét ron cao su tùy theo kích thước của vật gá .

Kích thước tầm 450x450x120mm, nặng 40kg, do là hút chân không nên bề mặt gá càng láng và phẳng càng tốt.

....... Ai xung phong mượn trước làm chuột bạch.... no shipping hehehe.

Lần sau em sẽ diy 1 cái bàn be bé hút chân không mà có thể cắt đứt phôi mà không sợ mất áp khi hở ,hihihi gần giống cái bàn của Datron đó, em có đủ đồ chế rồi.

2. Có 4 thành viên đã cám ơn Nam CNC cho bài viết hữu ích này:

Các Chủ đề tương tự

1. Máy hút chân không bảo vệ sản phẩm và dành cho RC hobbie
    Bởi Lenamhai trong diễn đàn Cơ khí chế tạo
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 02-12-2013, 04:56:16 PM
  2. Săn lùng các loại Driver mini
    Bởi Lenamhai trong diễn đàn Cần mua
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 09-11-2013, 03:56:55 PM