1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 2 của 20 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 40 của 386

Chủ đề: Bộ phát laser đây mấy bác

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    235
    Được cám ơn 200 lần
           ở 171 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi GORLAK Xem bài viết
    nó có 1 cổng DB analog phía sau máy có, có khoảng 2 mấy chân, nối các chân với mức điện áp theo trong datasheet ghi đó là nó chạy
    Điều khiển chạy thì không vấn đề, chỉ có điều là không rõ bộ laser này dùng để làm gì ở máy trước thôi. Lỡ mua về mà các bác không sử dụng được cũng khổ. Hy vọng có thể cắt được mica hay nhôm mỏng.

Thợ cả hung1706's Avatar
    Cám ơn
    523
    Được cám ơn 598 lần
           ở 478 bài viết
    Hehe em cũng đang quan tâm, tham vọng khắc trên đồng hay inox nhỏ nhỏ thui hà, nhưng mà thanh niên nghèo vượt khó nên hổng có xèng mua cả lô cụ inhainha ơi...
    Có cụ nào mua cả lô thì chia em 1 con nhá, hoặc là gom vào mua chung rồi mỗi ng 1 con cho vui cửa vui nhà nhể.
    Thanks các cụ ạ !
    TPHCM - sdt 0907983682
    https://www.facebook.com/CNCSP268/

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    235
    Được cám ơn 200 lần
           ở 171 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hung1706 Xem bài viết
    Hehe em cũng đang quan tâm, tham vọng khắc trên đồng hay inox nhỏ nhỏ thui hà, nhưng mà thanh niên nghèo vượt khó nên hổng có xèng mua cả lô cụ inhainha ơi...
    Có cụ nào mua cả lô thì chia em 1 con nhá, hoặc là gom vào mua chung rồi mỗi ng 1 con cho vui cửa vui nhà nhể.
    Thanks các cụ ạ !
    Mấy bác gom chung đặt hàng 1 lần để mình lấy động lực đi thử đê . Đi xa ngại quá chừng.

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    162
    Được cám ơn 117 lần
           ở 67 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi inhainha Xem bài viết
    Điều khiển chạy thì không vấn đề, chỉ có điều là không rõ bộ laser này dùng để làm gì ở máy trước thôi. Lỡ mua về mà các bác không sử dụng được cũng khổ. Hy vọng có thể cắt được mica hay nhôm mỏng.
    Bộ laser này trước đây nó nằm trên máy hàn tự động (máy hàn laser để sản xuất thiết bị điện tử). Về nguyên tắc thì nó có thể sử dụng để cắt hoặc khắc trên vật liệu kim loại và một số chủng loại phi kim như da, gỗ... nhưng không gia công được trên các loại vật dẫn sáng tốt như mica, kính.... Vấn đề là chưa tìm đc phần mềm và tài liệu của model này nên chưa biết khả năng điều chỉnh công suất đầu phát như thế nào thôi.

5. Có 3 thành viên đã cám ơn tcm cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    235
    Được cám ơn 200 lần
           ở 171 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tcm Xem bài viết
    Bộ laser này trước đây nó nằm trên máy hàn tự động (máy hàn laser để sản xuất thiết bị điện tử). Về nguyên tắc thì nó có thể sử dụng để cắt hoặc khắc trên vật liệu kim loại và một số chủng loại phi kim như da, gỗ... nhưng không gia công được trên các loại vật dẫn sáng tốt như mica, kính.... Vấn đề là chưa tìm đc phần mềm và tài liệu của model này nên chưa biết khả năng điều chỉnh công suất đầu phát như thế nào thôi.
    Bác nói đúng rồi, mới điện hỏi chủ bãi thì được biết nó nằm trong máy gì đó chế tạo ic.
    Theo bảng 7-2 thì dòng ra của đầu phát được điều khiển analog trong dãy điện áp 0-4v bác ah. Theo bảng 7-2 thì bộ này rất dễ sử dụng. Giờ chỉ còn vấn đề thử nghiệm sức mạnh của nó thôi.

In order to use the ANALOG connector to control the system, pin 18 must first be pulled low in order to activate pins 2 and 6. Setting pin 18 high returns control to the graphical interface.
    For example, to set the diode current to 40 A, first apply 2 Vdc to pin 2 (referenced to pin 22), then pull pin 18 low. This command will override any diode current command sent via the graphical interface. When pin 18
    goes high again, the value set previously via the graphical interface will once again be asserted. It is important to preset the conditions you want before changing command sources. Otherwise the system might assume an unknown state.
    Lần sửa cuối bởi inhainha, ngày 25-10-2015 lúc 12:06:41 AM.

Thợ cả
    Cám ơn
    440
    Được cám ơn 355 lần
           ở 250 bài viết
    Bác nói đúng rồi, mới điện hỏi chủ bãi thì được biết nó nằm trong máy gì đó chế tạo ic.
    Theo bảng 7-2 thì dòng ra của đầu phát được điều khiển analog trong dãy điện áp 0-4v bác ah. Theo bảng 7-2 thì bộ này rất dễ sử dụng. Giờ chỉ còn vấn đề thử nghiệm sức mạnh của nó thôi.

In order to use the ANALOG connector to control the system, pin 18 must first be pulled low in order to activate pins 2 and 6. Setting pin 18 high returns control to the graphical interface.
    For example, to set the diode current to 40 A, first apply 2 Vdc to pin 2 (referenced to pin 22), then pull pin 18 low. This command will override any diode current command sent via the graphical interface. When pin 18
    goes high again, the value set previously via the graphical interface will once again be asserted. It is important to preset the conditions you want before changing command sources. Otherwise the system might assume an unknown state.
    đúng rùi bác
    dòng này nó giống nhau nên datasheet đó dùng chung cho tất cả model, ở những trang đầu nó có giải thích thông số của máy thông qua model đó

Thợ phụ bậc 1
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 1 lần ở 1 bài viết
    Chào các bạn
    Trước đây và hiện công ty cũ của em có dùng loại này . Nó dùng để hàn cầu chì nhiệt , mối hàn rất nhỏ, rất chắc, và rất đẹp . Nếu biết sử dụng thì quá ngon.

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    thiệt hôn bác Vlmauto ??? cái bộ này còn thiếu cái gì để hàn được nữa ??? em đang có nhu cầu hàn các chi tiết như là nữ trang nhỏ xíu bằng đồng thau ạ....
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    235
    Được cám ơn 200 lần
           ở 171 bài viết
    Mail hỏi hãng thì thằng kỹ sư tư vấn nó trả lời vầy. Hỏi hãng mà nó lại đi tra google, bó tay nó luôn. kekeke

Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	2015-11-11_143753.jpg 
Views:	19 
Size:	180.0 KB 
ID:	13300
    Lần sửa cuối bởi inhainha, ngày 11-11-2015 lúc 12:46:18 PM.

11. Thành viên đã cám ơn inhainha cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 3 tiểu ngư nhi's Avatar
    Cám ơn
    40
    Được cám ơn 4 lần
           ở 4 bài viết
    Hôm nay được chủ bãi gửi hình giới thiệu lô này, mà mình không rành món này lắm. Do mình bán lô ít nhất 10 cái nên mình không để giá. Nếu bác nào có hứng thú thì inbox mình. Không biết phụ kiện vậy có đủ chưa, nếu chưa đủ thì báo mình để mình hỏi nó. Bộ này hình như 60w, mình không rành lắm, các bác cứ tra google từ cái mã PN của nó nhé.
    Lưu ý hàng này là hàng đặt, sau 1 tháng kể từ ngày đặt mới có hàng.

Tài liệu ở đây: http://documents.mx/documents/spectr...er-manual.html
    Tài liệu này cho con đời cũ hơn, con đời như trong hình thì chưa tìm thấy tài liệu.

CHO E XIN GIÁ VÔ MAIL:thanhphong219@gmail.com nhé bác.
    tiểu ngư nhi

Thợ phụ bậc 1
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 1 lần ở 1 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Nam CNC Xem bài viết
    thiệt hôn bác Vlmauto ??? cái bộ này còn thiếu cái gì để hàn được nữa ??? em đang có nhu cầu hàn các chi tiết như là nữ trang nhỏ xíu bằng đồng thau ạ....
    Đúng đấy bác Nam. Nó có chỉnh cường độ, chu trình phát tia, thời gian rất nhỏ tính bằng ms. Khó chỉnh lắm. Nếu chỉnh quá thì mối hàn chắc nhưng không đẹp. Nếu chỉnh thấp thì mối hàn giòn dễ gãy. Hai điểm cần hàn phải sát nhau, gần như tiếp xúc. Nói chung là khó lắm.

14. Thành viên đã cám ơn vlmauto cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    235
    Được cám ơn 200 lần
           ở 171 bài viết
    Đầu tuần sau mình lên đường đi lên chỗ này để xem máy. Bác nào quan tâm thì đặt hàng nhé. Giá 12tr/máy gồm máy và cáp quang.

Thợ bậc 3
    Cám ơn
    15
    Được cám ơn 7 lần
           ở 6 bài viết
    Bác inhaiha cứ đi xem đi, em đặt 1 con cho bác có hứng thú đi thăm khám ! Nhưng theo em biết tuổi thọ của laser diode cũng có giới hạn nên công suất của mấy con này giờ thử thì lên nhưng chỉ co 2-3w thì chắc vui lắm hè !!!!

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    235
    Được cám ơn 200 lần
           ở 171 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hieunguyen81 Xem bài viết
    Bác inhaiha cứ đi xem đi, em đặt 1 con cho bác có hứng thú đi thăm khám ! Nhưng theo em biết tuổi thọ của laser diode cũng có giới hạn nên công suất của mấy con này giờ thử thì lên nhưng chỉ co 2-3w thì chắc vui lắm hè !!!!
    Mình ko rõ cái diode này có hàng thay thế ko. Nhưng mình thấy mấy cái máy laser bãi đời 90 đem về vẫn chạy âm ầm thì con này mới có tuổi chưa được chục năm thì chắc khó hết date.

Thợ bậc 5
    Đang ở
    Nam Dinh
    Cám ơn
    41
    Được cám ơn 20 lần
           ở 19 bài viết
    Test nếu chạy ngon mình đăng ký 1 cái nhé.
    Phạm Ngọc Hân - Mobile: 0917001010(Zalo) - 0972301010
    Email: ledngochan@yahoo.com - ngochanled@gmail.com
    Facebook: Ledngochan, fanpage
    Website:http://ledngọchân.vn/

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    49
    Được cám ơn 182 lần
           ở 125 bài viết
    nếu chạy được mình cũng đăng ký nhé(chắc cú, ko đăng ký chơi)

Thợ cả
    Cám ơn
    1,576
    Được cám ơn 1,032 lần
           ở 799 bài viết
    Nếu chạy phà phà mình lấy 1 em nhé

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    235
    Được cám ơn 200 lần
           ở 171 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Ledngochan Xem bài viết
    Test nếu chạy ngon mình đăng ký 1 cái nhé.
    Trích dẫn Gửi bởi hoahong102 Xem bài viết
    nếu chạy được mình cũng đăng ký nhé(chắc cú, ko đăng ký chơi)
    Trích dẫn Gửi bởi thuhanoi Xem bài viết
    Nếu chạy phà phà mình lấy 1 em nhé
    Như thế nào gọi là "chạy" vậy mấy bác?

Thợ bậc 3
    Cám ơn
    15
    Được cám ơn 7 lần
           ở 6 bài viết
    Như thế nào gọi là "chạy" vậy mấy bác?
    Bật công tắc -> không báo lỗi -> phát tia laser -> còn lại bắn vào đâu là tùy bác !!! Theo em thì nếu 60W thì bác chiếu vào cái gì cũng cháy (tùy khoảng hội tụ). Nếu như em nói thì em gạch 1 con nhé bác !

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    49
    Được cám ơn 182 lần
           ở 125 bài viết
    các nguồn laser đều có nút test, cấp điện bấm vô ra tia cháy giấy coi như là còn sống còn tia nó khỏe yếu khó test nên đành chơi 5 ăn 5 thua, cứ có tia là được khỏe yếu tùy duyên
    Lần sửa cuối bởi hoahong102, ngày 04-11-2016 lúc 08:52:32 AM.

Trang 2 của 20 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Linh kiện chế máy Laser đây
    Bởi thucncvt trong diễn đàn Cần bán
    Trả lời: 47
    Bài viết cuối: 01-07-2019, 07:06:07 PM
  2. Cần mua bộ thu phát Keyence và vài cái servo motor
    Bởi inhainha trong diễn đàn Cần mua
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 09-05-2017, 09:30:02 PM
  3. Nhờ các bác xem giúp
    Bởi mig21 trong diễn đàn Power
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 28-09-2015, 12:30:14 AM
  4. xin các bác xem giúp
    Bởi cnclaivung trong diễn đàn Phần mềm ART
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 21-08-2015, 10:15:40 AM
  5. [Hỏi]: Bộ điều khiển EZMC36I xài với motor nào các bác?
    Bởi ghoang trong diễn đàn Break Out Board, Controller
    Trả lời: 29
    Bài viết cuối: 05-12-2014, 10:33:24 AM