1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Lựa chọn dịch vụ chuyển phát nhanh nào? cho tuyến bắc - nam

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    484
    Được cám ơn 190 lần
           ở 122 bài viết

Lựa chọn dịch vụ chuyển phát nhanh nào? cho tuyến bắc - nam

hiện này có rất nhiều hình thức chuyển phát nhanh, nhưng em chỉ nên lên 3 công ty.

1, Chuyển phát nhanh EMS của bưu điện
    2, Chuyển phát nhanh Viettel
    3, Chuyển phát nhanh Tín Thành Kerry

có vài nhận set cá nhân ở các dịch vụ đóng góp ý kiến để anh em chúng ta chuyển hàng được tiện lợi hơn, đặc biệt anh em nhà mình hay chuyển hàng nặng cân.

1 EMS em tẩy chay lâu rồi vì chuyên bị mất đồ.
    2 Tín Thành thì trước chuyển ok, giờ thì chuyển cũng không còn nhanh (trước em chuyển từ SG ra chỉ chiều hôm trước, trưa hôm sau em nhận được rồi, giờ phải qua thêm 1 ngày nữa). Nhưng cái đặc biệt khó chịu là cước nó rất cao, em cũng chưa tra bảng cước, còn mất cả phí phát hàng mới vãi.
    Mới đây em có mua mấy túp mỡ nhẹ phèo nó tính em 129k tiền cước 3 hôm em mới nhận được hàng (gọi mẹ gì là nhanh nữa). Tiếp đó em mua 3 con động cơ 2 ASM66 và 1 con 89 có nó tính 292k, ức chế với bọn này quá cũng 4 hôm mới nhận được.
    Hiện tại em thấy có chuyển phát của Viettel dùng khá ok, cước dễ chịu, đặc biệt là chưa bao giờ mất hàng, làm rất cẩn thận và uy tín. Em ủng hộ Viettel.

ở các tỉnh khác thì như thế nào các bác nhỉ? Các bác đóng góp chút ý kiến để việc trao đổi của anh em cho thuận tiện.

Thợ cả
    Cám ơn
    1,576
    Được cám ơn 1,032 lần
           ở 799 bài viết
    Tùy theo địa phương nhận hàng, tùy theo tình trạng sức khỏe của chàng bưu tá mà nhanh hay chậm. 3 anh này phương thức vận chuyển na ná nhau nên thời gian cũng gần tương đương tại Đà Nẵng. Bản chất của gói hàng cũng đóng góp vào nhanh hay chậm, nếu có dạng chất lỏng hay sệt ... đi đường bộ nó sẽ chậm. Hình như là dịch vụ CPN đang ăn nên làm ra nên công ty CPN mọc ra như nấm, rẩt nhiều công ty CPN bác à .

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    235
    Được cám ơn 200 lần
           ở 171 bài viết
    Viettel đã đập vỡ 2 cái motor của mình khi chuyển hàng cho khách . Chuyển phát Việt Nam như shit, đắt lòi. Bên Hàn Quốc chuyển phát khắp nơi giá chỉ từ 80k-120k vnd là hết max, chẳng bao giờ có khái niệm mất đồ. Với giá dịch vụ như ở VN mà bác nào có tiềm lực kinh tế mở dịch vụ CPN là thắng đậm.

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    235
    Được cám ơn 200 lần
           ở 171 bài viết
    À, các bác cho nhận xét về dịch vụ ship bằng đường sắt với, chi phí, chất lượng ra sao?

Các Chủ đề tương tự

1. chuyển phát nhanh MSC
    Bởi biết tuốt trong diễn đàn Chuyện bên lề
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 10-10-2015, 04:57:05 PM