1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 41 đến 60 của 98

Chủ đề: Thước kẹp và đồng hồ mitutoyo Endtime 22h, chủ nhật ngày 3 tháng 1 năm 2016

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 6 lần
           ở 5 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Tuấn Xem bài viết
    Em cũng dị ứng với kiểu tiếng tây nửa vời này, chuối cả nải
    Em giải thích ở trên rồi mà? Bác cứ trách em hoài
    Ngay cả tên web cũng có chữ PRO to đùng ik, bác chê chuối sao cũng lập nick nhỉ?
    Rồi đây nữa, ý bác che admin chuối hả?????
    Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	Capture.PNG 
Views:	76 
Size:	15.3 KB 
ID:	14995
    1 vài VD cơ bản thôi, ở đây toàn dân điện, cơ khí ko ah, chân tay dầu mỡ, để ý chi mấy cái ngôn từ làm gì hả bác?

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 6 lần
           ở 5 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Tuấn Xem bài viết
    Em cũng dị ứng với kiểu tiếng tây nửa vời này, chuối cả nải
    Trước khi nói người khác bác xem lại mình đi nhé, đừng có hùa theo như vậy

Name:	rtte4.PNG 
Views:	0 
Size:	22.5 KB 
ID:	14996

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,737
    Được cám ơn 5,322 lần
           ở 2,595 bài viết
    Mình chẵng ý kiến nhưng bạn viện dẫn thế thì mình cũng nói đôi lời.
    - mình thấy domain là cncprovn.com vậy trong này có tiếng việt không nhỉ. Và nếu đã xem là cái tên thì.. tiếng gì thì kệ nó, viết đúng là được.
    - còn cái hình mà bạn post. Nguyên bản ngôn ngữ diễn đàn là tiếng anh. Có tiếng việt là được dịch lại từ tiếng anh. Mà bạn biết diễn đàn dùng qua bao nhiêu câu không? Nếu bạn rành tiếng anh, và có lòng với diễn đàn này thì cứ thấy lòi cái tiếng anh nào bạn góp ý cho AD bổ xung vào ngôn ngữ là được. Thế mới gọi là có lòng.
    - mình thấy bạn cũng bán được nhiều hàng cho a/e trên này. Thấy không ai phàn nàn nên chắc là có uy tín. Nhưng cách viết bài bán hàng của bạn thì thấy bị phàn nàn nhiều rồi. Nên mình nói thật.. mình nghĩ bạn cũng chẵng kỹ tính gì đâu.
    - Còn vụ đấu giá, luật và thể lệ. Diễn đàn mình đâu phải là cái chợ như 5s. Mà không phải là cái chợ thì buôn bán là phụ. Nên việc thiếu sót trong quản lý chợ là thường tình mà. Mà nếu AD mà siết chặt thì mình nghĩ là nhiều thành viên bị khóa vì vi phạm rồi. Tiện đã nhắc đến điều lệ bán hàng, đấu giá trên 5s mà bạn hết lời khen. Bạn có thể để lại liên kết hay copy nội dung nội quy đó ở đây để mọi người thêm hiểu biết được không?.

Xin lỗi bác chủ vì đã tạt lề trong phiên chợ.
    Giá đã cao rồi.. chờ phút cuối xem tình hình thế nào rồi phán.
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,737
    Được cám ơn 5,322 lần
           ở 2,595 bài viết
    Lại xin lỗi lần nữa.
    Nếu copy & past dịch qua tiếng việt thế nào cho đúng nhỉ. Mình hơi lai căn tí với thuật ngữ tin học. Mà cũng dốt nên chẵng biết dịch tiếng việt cho mấy thứ này.

Thợ cả hung1706's Avatar
    Cám ơn
    523
    Được cám ơn 598 lần
           ở 478 bài viết
    Hì lâu lâu em hóng hớt tí...em xác nhận là em cũng ghiền cái cây thước cặp nên đi tuốt vào chủ đề chính nhé bác chủ.
    - Chính tay bác đánh máy là:
    1. Giá khởi điểm FREE = 0 vnđ
    2. Bước giá 10k = 10.000 vnđ
    => Giá đầu tiên là 10k. Tại sao giá đầu tiên lại 500k?

- Bác giải thích là bước giá chia hết cho 10k thì lần này em không thể chấp nhận vì 2 lí do:
    1. Tại sao bước giá nhảy liên tục như bước sóng không điều hòa vậy bác?
    2. Bác đã thay đổi bước giá 1 lần, có chắc là vào phút cao trào bác lại không thay đổi?

Xin lỗi vì em hỏi thẳng để bảo đảm quyền lợi chung cho cả người bán lẫn người mua.

Còn việc Tây, Ta, Tàu...vv không quan trọng, tùy quan điểm mỗi cá nhân nên đừng vì chuyện nhỏ mà mất lòng nhau. Thú thật lâu lâu em nói chuyện với Tây mà cũng múa dữ lắm, thế mà các bác ấy hiểu em mới phục sát đất ấy chứ haha
    TPHCM - sdt 0907983682
    https://www.facebook.com/CNCSP268/

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 6 lần
           ở 5 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi CKD Xem bài viết
    Mình chẵng ý kiến nhưng bạn viện dẫn thế thì mình cũng nói đôi lời.
    - mình thấy domain là cncprovn.com vậy trong này có tiếng việt không nhỉ. Và nếu đã xem là cái tên thì.. tiếng gì thì kệ nó, viết đúng là được.
    - còn cái hình mà bạn post. Nguyên bản ngôn ngữ diễn đàn là tiếng anh. Có tiếng việt là được dịch lại từ tiếng anh. Mà bạn biết diễn đàn dùng qua bao nhiêu câu không? Nếu bạn rành tiếng anh, và có lòng với diễn đàn này thì cứ thấy lòi cái tiếng anh nào bạn góp ý cho AD bổ xung vào ngôn ngữ là được. Thế mới gọi là có lòng.
    - mình thấy bạn cũng bán được nhiều hàng cho a/e trên này. Thấy không ai phàn nàn nên chắc là có uy tín. Nhưng cách viết bài bán hàng của bạn thì thấy bị phàn nàn nhiều rồi. Nên mình nói thật.. mình nghĩ bạn cũng chẵng kỹ tính gì đâu.
    - Còn vụ đấu giá, luật và thể lệ. Diễn đàn mình đâu phải là cái chợ như 5s. Mà không phải là cái chợ thì buôn bán là phụ. Nên việc thiếu sót trong quản lý chợ là thường tình mà. Mà nếu AD mà siết chặt thì mình nghĩ là nhiều thành viên bị khóa vì vi phạm rồi. Tiện đã nhắc đến điều lệ bán hàng, đấu giá trên 5s mà bạn hết lời khen. Bạn có thể để lại liên kết hay copy nội dung nội quy đó ở đây để mọi người thêm hiểu biết được không?.

Xin lỗi bác chủ vì đã tạt lề trong phiên chợ.
    Giá đã cao rồi.. chờ phút cuối xem tình hình thế nào rồi phán.
    Chào Bác!
    Bác có đọc nhưng ko kĩ
    Thứ 1: Em post bài đấu giá, luật ít nên đc bác Nam CNC nhắc nhở thêm luật, em có thêm theo yêu cầu, nhưng ko rõ ở 1 số chỗ, VD như bước giá, em cũng đã giải thích
    Thứ 2: Em đã nói rõ là em ko quảng cáo cho 5giay. Bác hãy đọc kĩ lại đi
    Thứ 3: Em xin lỗi vì vấn đề tên web, cái này em sai
    Thứ 4: Có bác ngocanhld vào góp ý kiến về vấn đầ Tây Ta, e cũng giải thích
    Nhưng Bác Tuấn vào hùa theo, trong khi đó mình.......e cũng có dẫn chứng
    Có vài vấn đề tí ti, mấy bác xé to ra
    Em đấu giá, mấy bác thích thì bay vào, ko thì thôi.
    Xin lỗi bác, cách viết bài em như thế nào? Hãy nhìn lại cách comment của bác ik

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 6 lần
           ở 5 bài viết
    Mod đi ngang, cứ xem xét tình hình, nếu mình viết bài của mình bị phàn nàn thì cứ close topic, chấm dứt bài đấu giá của mình
    Nếu comment linh tinh, xin đòi lại quyền lợi cho mình, vì giờ topic này cũng loãng rồi

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    32
    Được cám ơn 22 lần
           ở 20 bài viết
    em xin tiếp tục chương trình đấu giá. các anh nhịn nhau 1 tí có vẻ mình sẽ vui hơn đấy:
    -ms1 1510k
    -ms2 1550k
    -ms3 1050k. xin hết!
    Uy tín + chất lượng = THƯƠNG HIỆU
    0899 06 86 86

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 6 lần
           ở 5 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hung1706 Xem bài viết
    Hì lâu lâu em hóng hớt tí...em xác nhận là em cũng ghiền cái cây thước cặp nên đi tuốt vào chủ đề chính nhé bác chủ.
    - Chính tay bác đánh máy là:
    1. Giá khởi điểm FREE = 0 vnđ
    2. Bước giá 10k = 10.000 vnđ
    => Giá đầu tiên là 10k. Tại sao giá đầu tiên lại 500k?

- Bác giải thích là bước giá chia hết cho 10k thì lần này em không thể chấp nhận vì 2 lí do:
    1. Tại sao bước giá nhảy liên tục như bước sóng không điều hòa vậy bác?
    2. Bác đã thay đổi bước giá 1 lần, có chắc là vào phút cao trào bác lại không thay đổi?

Xin lỗi vì em hỏi thẳng để bảo đảm quyền lợi chung cho cả người bán lẫn người mua.

Còn việc Tây, Ta, Tàu...vv không quan trọng, tùy quan điểm mỗi cá nhân nên đừng vì chuyện nhỏ mà mất lòng nhau. Thú thật lâu lâu em nói chuyện với Tây mà cũng múa dữ lắm, thế mà các bác ấy hiểu em mới phục sát đất ấy chứ haha
    Chắc em có chút nhầm lẫn, ko hiểu lắm về từ " bước giá", nên em nói nó chia hết cho 10k ak bác ah, bác thông cảm nhé, thôi cứ cho là chia hết cho 10k đi nhé
    Bác đức thượng đấu 500k, giá còn tốt,ko ảnh hưởng gì nhiều, nên mình cho qua luôn. Hi

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 6 lần
           ở 5 bài viết
    Lại xin lỗi lần nữa.
    Nếu copy & past dịch qua tiếng việt thế nào cho đúng nhỉ. Mình hơi lai căn tí với thuật ngữ tin học. Mà cũng dốt nên chẵng biết dịch tiếng việt cho mấy thứ này.

Name:	addada.PNG 
Views:	1 
Size:	49.0 KB 
ID:	15004Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	afdafasf.PNG 
Size:	30.9 KB 
ID:	15005
    Ko rõ lắm bác có ý gì? Bác có thể giải thích cho em hiểu ko?

Thợ bậc 4
    Đang ở
    Việt Nam
    Cám ơn
    80
    Được cám ơn 5 lần
           ở 4 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tinhphong Xem bài viết

Name:	addada.PNG 
Views:	1 
Size:	49.0 KB 
ID:	15004Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	afdafasf.PNG 
Size:	30.9 KB 
ID:	15005
    Ko rõ lắm bác có ý gì? Bác có thể giải thích cho em hiểu ko?
    cái này ghi thiếu chữ e thôi bạn. paste

Thợ cả
    Cám ơn
    1,576
    Được cám ơn 1,032 lần
           ở 799 bài viết
    Loãng topic quá
    MS2: 1600k

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,737
    Được cám ơn 5,322 lần
           ở 2,595 bài viết
    Xin lỗi vì làm loãng thêm lần nữa.

Vụ 5s. Do bạn nói nội quy hay luật đấu giá bên đó hoàn thiện. Nên mình muốn bạn trích về đây để a/e tham khảo chứ không hề nói bạn br cho 5s. 5s mình cũng có tham gia, chủ yếu mua nên không nắm luật bên đó lắm.

Nếu có hiểu lầm thì lại xin lỗi lần nữa vậy.

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 6 lần
           ở 5 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hoitm Xem bài viết
    cái này ghi thiếu chữ e thôi bạn. paste
    Vâng, chắc bác ấy ghi thiếu, mình copy y chang vậy mà, ý mình hỏi ko biết bác ấy hỏi 2 từ đó làm gi? hihi

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 6 lần
           ở 5 bài viết
    Xin lỗi vì làm loãng thêm lần nữa.

Vụ 5s. Do bạn nói nội quy hay luật đấu giá bên đó hoàn thiện. Nên mình muốn bạn trích về đây để a/e tham khảo chứ không hề nói bạn br cho 5s. 5s mình cũng có tham gia, chủ yếu mua nên không nắm luật bên đó lắm.

Nếu có hiểu lầm thì lại xin lỗi lần nữa vậy.
    Cái vụ 5giay em ko trách, vì ở diễn đàn này mà nhắc đến diễn đàn kia, xem như cũng có sai phần nào
    Em trách ở đây là Bác Tuấn, mình đã mong ae thông cảm vì Tây Ta, Bác ấy bay vào nói chuối cả nải, trong khi đó mình như thế nào?
    Bác CKD nói mình viết bài làm nhiều ng khác phàn nàn, em cũng hơi buồn, có thể văn chương ko đc hay, nhưng mỗi câu hầu như em có ghi hihi, hehe, buôn bán mà, nở nụ cười là cần thiết, như vậy chưa đủ thân thiện sao? Từ khi bác Tuấn nói em, em mới nổi khùng, viết lung tung như vậy, các bác thông cảm, xem xét công bằng cho e

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,737
    Được cám ơn 5,322 lần
           ở 2,595 bài viết
    Trở lại nội dung chính.. định đu vào phút cuối.. nhưng thôi cứ quất phát cho có tụ.

Ms1 1550K.
    Ms3 1100K.

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 6 lần
           ở 5 bài viết
    Thui bỏ qua đi, lớn cả rùi, hihi
    Update boss now
    MS1 1550k Bác CKD
    MS2 1600K Bác Thuhanoi
    MS3 1100K Bác CKD

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    424
    Được cám ơn 288 lần
           ở 184 bài viết
    Xem ra bác tinhphong có vẻ như hiểu quá nặng nề trong vấn đề tây ta. mình là người khởi sướng nay xin nói rõ hơn về mục đích, cũng là chốt lại, ai muốn hiểu thế nào thì hiểu, không bàn luận nữa.
    1. Bạn đăng bài đấu giá, thì nên ghi rõ các vấn đề, mời mọi người đấu giá. có giá khởi điểm, bước giá (ví dụ bước giá 10k, bước giá là bội số của 10... ) càng rõ ràng thì tính ràng buộc sau này càng cao. còn như bước giá 10k là chia hết cho 10.000 thì nó không còn giá trị của câu ""Đấu giá cho nó rôm rả, ae vào chém nhau, chứ ko bán đâu bạn"
    2. Ai cũng biết vấn đề pha tạp tây ta trong kỹ thuật là không thể tránh khỏi. Song ở đây bạn mở một phiên đấu giá thì nên ghi rõ thời gian hết hạn, người chiến thắng, người thắng cuộc, chứ không nên dùng "Boss now" (google : ông chủ bây giờ ) , tự nhiên người đọc thấy hơi khó hiểu và khó chịu, bạn là chủ thớt sao không ghi luôn là người trả giá cao nhất bây giờ, như vậy ai cũng dễ hiểu. còn mấy câu chuyện hậu sau thì thế nào cũng xong - khách hàng có quyền được pha tạp - Chủ thớt thì nên rõ ràng
    3. Qua bài viết của bạn, mình mong muốn diễn đàn có một biểu mẫu (Form) để anh em điền vào, như vậy tránh hiểu sai vấn đề, mà lại phổ cập được đến những người ít được học tiếng ngoại quốc như mình. Còn có biểu mẫu, thì ắt có biểu phí, AD cũng không uống nước lã để tạo ra cái sân chơi này được, nên ngỏ ý có một lệ phí nhỏ trong những phiên đấu giá.
    Câu chuyện chỉ có vậy
    Có một vụ không lấy làm hay đối với mình trong một lần đấu giá trên diễn đàn, do phần thông số kỹ thuật không rõ ràng, khi hỏi người bán thì nói không rõ, khi tìm hiểu ra sản phẩm thì không đúng kỹ thuật như mình đã hỏi nên mình đã hủy bỏ ở những phút gần cuối, và bị lên án mạnh mẽ. Chính vì vậy mình mới có ý kiến để cùng rút kinh nghiệm.
    Nói nhiều rồi. Mọi người trở lại vấn đề chính thôi. Mong chủ thớt đắt hàng!
    HAPPY NEW YEAR ! CHÚC MỪNG NĂM MỚI!
    KHÔNG NGỪNG ĐAM MÊ - KHÔNG NGỪNG SÁNG TẠO
    Bolg : phipdong.blogspot.com
    email : ngocanh.songlong@gmail.com
    ĐT : 090.447.5528

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    424
    Được cám ơn 288 lần
           ở 184 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tinhphong Xem bài viết
    Cái vụ 5giay em ko trách, vì ở diễn đàn này mà nhắc đến diễn đàn kia, xem như cũng có sai phần nào
    Em trách ở đây là Bác Tuấn, mình đã mong ae thông cảm vì Tây Ta, Bác ấy bay vào nói chuối cả nải, trong khi đó mình như thế nào?
    Bác CKD nói mình viết bài làm nhiều ng khác phàn nàn, em cũng hơi buồn, có thể văn chương ko đc hay, nhưng mỗi câu hầu như em có ghi hihi, hehe, buôn bán mà, nở nụ cười là cần thiết, như vậy chưa đủ thân thiện sao? Từ khi bác Tuấn nói em, em mới nổi khùng, viết lung tung như vậy, các bác thông cảm, xem xét công bằng cho e
    Vụ bác Tuấn tôi biết này, bác này lúc nào cũng mang theo quyển từ điển trong người. Mỗi lần gặp từ tiếng Anh là lại dở ra tìm tìm kiếm kiếm, nên chuối với bác ấy là phải thôi!
    Em nghĩ bác thay cho hi hi, ha ha của bác bằng cách nhấn nút cảm ơn cho các thành viên (cũng là khách hàng của bác) thì tốt biết mấy !

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    424
    Được cám ơn 288 lần
           ở 184 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi thuhanoi Xem bài viết
    Loãng topic quá
    MS2: 1600k
    Em thi đấu nhé
    MS2 : 1610K
    MS3 : 1110k
    Nhờ bác Thuhanoi đánh thức em phát vào lúc 21h59, không em quên béng .. kkkk

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Thước kẹp điện tử mitutoyo
    Bởi tinhphong trong diễn đàn Đấu giá
    Trả lời: 35
    Bài viết cuối: 16-11-2015, 03:22:43 PM
  2. Thước kẹp điện tử mitutoyo và sensor quang
    Bởi tinhphong trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 21
    Bài viết cuối: 08-11-2015, 12:36:27 PM
  3. Đế từ đồng hồ so (xoay đa chiều) và thước đo cao MITUTOYO
    Bởi Mechanic trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 31-10-2015, 03:36:52 PM
  4. thanh lý thước kẹp mitutoyo điện tử
    Bởi quangroom trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 20-10-2015, 10:30:30 PM
  5. Có mấy cây thước kẹp điện tử Mitutoyo 200mm ( xách tay Nhật mới 100% )
    Bởi cokhibaominh trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 06-05-2015, 09:07:00 AM